Game Supermarket yafungwa (Ubalozi wa SA waingilia kati) | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Game Supermarket yafungwa (Ubalozi wa SA waingilia kati)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Crucifix, Sep 9, 2011.

  1. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #1
    Sep 9, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Lile duka kubwa kabisa pale mlimani city limefungwa kwa amri ya kamishna wa TRA kutokana na majibishano juu ya kutumia kifaa cha electronic cha kufanyia mauzo (EFD). Wakati TRA wanalazimisha vifaa hivyo kutumika katika teller zote, wao Game wanaona ni njia itakayowapunguzia mapato kwa sababu walizowaeleza TRA lakini zikakataliwa.

    Wakati huo huo ujumbe mzito kutoka ubalozi wa Afrika Kusini umetinga kwa kamishna wa TRA kutafuta ufumbuzi wa suala hilo leo hii. Habari kutoka kwa watendaji wa TRA zinadai kuwa inaweza kuchukua hadi wiki 2 kwa duka hilo kubwa kabisa kufunguliwa tena.

    Vyanzo vya habari kutoka katika duka hilo (staff) ni kwamba kuna ukwepaji mkubwa sana wa kodi hadi sasa na ndio maana TRA wameshtuka na kukataa hoja za Game. Lakini wamelalamika kuwa hata wao mfumo wa zamani uliwawezesha 'kuwaibia' kidogo makaburu kwa kucheza na computer tu na sasa wana wasiwasi kama nao wataweza kuzichezea EFD.
     
  2. zaratustra

    zaratustra JF-Expert Member

    #2
    Sep 9, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 800
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Duh! Kaaazi kweli kweli!
     
  3. L

    LAT JF-Expert Member

    #3
    Sep 9, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 0
    mkuu .... je? supermarkets nyingine za south Africa kama Shoprite na Mr. Price store wanatumia EFD
     
  4. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #4
    Sep 9, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,601
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 180
    Aseee! Hakuna anaetaka kulipa kodi.
     
  5. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #5
    Sep 9, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 17,333
    Likes Received: 3,595
    Trophy Points: 280
    Chain ndefu sana,
    Wafanyakazi wanawaibia Makaburu,
    Makaburu nao wanawaibia TRA,
    TRA nayo inakuja kuwaibia Wananchi,
    Multiplier effect inafanya kazi
     
  6. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #6
    Sep 9, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,743
    Likes Received: 832
    Trophy Points: 280
    mkuu hujaelewa,tatizo ni utaratibu mbovu kabisa wa kutoza kodi,nimetembea nchi nyingi sana sijawahi ona utaratibu kama huu
     
  7. Majoja

    Majoja JF-Expert Member

    #7
    Sep 9, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 610
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nunua vifaa hapo at your own risk(kama vimetengenezwa SA)
    Vingi ya vifaa hivyo ni rejects kutoka maduka ya SA
    Nina tochi,lawnmower na vitu vingine ambavyo vimeharibika baada tu ya kuvitumia muda mfupi, nao hawataki virudi kwao
    Buyer beware!!!
     
  8. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #8
    Sep 9, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 28,209
    Likes Received: 3,142
    Trophy Points: 280
    wana haki ya kugoma hao tra ni washenzi wakubwa wakaidai barrick waone ssasa kama madini yanachukuliwa kwanin wasouth wasije kuchota endeleeeeeeeeeeeeeeaaaaaaaaaaaa
     
  9. T

    Trice Sturmius Member

    #9
    Sep 9, 2011
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi kwel kwel!
     
  10. u

    utantambua JF-Expert Member

    #10
    Sep 9, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,373
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kamishena anacheza tu, huwezi pigana na multi national companies. Tusubiri tuone kama halitafunguliwa tena.
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Sep 9, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,838
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 145
    sidhani kama ni lazima utumie EFD tu ndio uwe unaweza ku-capture all sales; hizi EFD ni dili la watu

    the Game inventory system can do that
     
  12. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #12
    Sep 9, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,889
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Game wakitaka mambo yao yawanyookee na wasiandamwe na TRA, wampeleke JK Johanessburg wakamnunulie suti kama walivyofanya waarabu.
     
  13. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #13
    Sep 9, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Toa upuuzi wako hapa.
     
  14. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #14
    Sep 9, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,889
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mpuuzi ni yule anayeuza nchi kwa kwa kuhongwa suti na wale wote wanao-support huo ujinga.
     
  15. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #15
    Sep 9, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 6,455
    Likes Received: 1,141
    Trophy Points: 280
    ha ha ha ha haaaaa kudos!
     
  16. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #16
    Sep 9, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,194
    Likes Received: 1,590
    Trophy Points: 280
    lol! upuuzi ni kununuliwa suti ama kusema wampelekee mukulu maboksi ya chokolate kutoka SA. Wangempelekea mukulu yale mataulo ya glodina ya s.a,atayapenda tu!
     
  17. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #17
    Sep 9, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nonsense.
     
  18. Mlamoto

    Mlamoto JF-Expert Member

    #18
    Sep 9, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 340
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    I support you fully. I have a first hand account., yet nobody seemed to have had voiced their contempt!
     
  19. u

    ureni JF-Expert Member

    #19
    Sep 9, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,071
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Walipe kodi hao wezi wakubwa TRA bwana wakikushukia hata ukiwa bill gate watakulamba tuu kwa hiyo hawana ujanjaa kodi watalipa tu,mkuu TRA ikikushukia lazima ukome. Mwulize slaa atakuambia.
     
  20. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #20
    Sep 9, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Kamishna wa TRA akiamua kujitoa kafara, anaweza kumfungia yeyote na sheria imempa nguvu kubwa sana. Anaweza hata kuzuia akaunti yao ya benki au kuwanyang'anya leseni kabisa na kuwaachia uhamiaji wamalizie ya kwao.
     
Loading...