Gadgets zimewapotezea watoto uwezo wa kuandika kwa mkono

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
40,248
Points
2,000

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
40,248 2,000
Dunia ya utandawazi imerahisisha sana elimu. Siku hizi mtoto kujua jina la mji mkuu wa Zambia hahitaji kusoma vitabu library, ana Google tu search engine inampa jibu.

Pamoja na hayo matumizi ya computer, smart phones, tablets nk yamepunguza uwezo na ushawishi wa vijana na watoto kuwa na mwandiko mzuri au hata kujua kuandika kwa mkono.

Mtoto wako akifika umri wa miaka miwili, mnunulie mkasi wa plastic, mtoto akiweza kushika mkasi na kuutumia hatopata shida kushika kalamu.

Akifika miaka 3.5 - 4 anza kumpa maneno ya kurudia kuandika akianza na jina lake na mahali anapoishi. Hii ya kumfundisha mtoto kujua anapoishi itamsaidia pia akipata majanga ya kupotea.

Kuna watoto miaka saba hawajui wanaishi wapi, akipotea inabidi usubiri kuona sura yake kwenye luninga.

Wazazi tuna jukumu la malezi bora kwa watoto wetu.
1576025755530.jpeg
 

king jafu

Senior Member
Joined
Sep 10, 2019
Messages
134
Points
250

king jafu

Senior Member
Joined Sep 10, 2019
134 250
Weunasema watoto waupanga na masaki huko osterbay huku mwananyamala ipad aipate wapi na baba Ana Tecno sio watoto woote Wamelelewa hivyo ndio maana kuna st.kayumba
 

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
40,248
Points
2,000

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
40,248 2,000
Weunasema watoto waupanga na masaki huko osterbay huku mwananyamala ipad aipate wapi na baba Ana Tecno sio watoto woote Wamelelewa hivyo ndio maana kuna st.kayumba
Watoto wa huku kwetu Kwamtogole wajua kuandika mahali anapoishi ni skill kubwa mkuu. Maana kile neno tu Kwamtogole.
 

Forum statistics

Threads 1,378,845
Members 525,222
Posts 33,726,581
Top