Fursa za Kazi kibao kwa Watanzania Kampala


M

matunge

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2010
Messages
371
Likes
232
Points
60
M

matunge

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2010
371 232 60
Ndugu watanzania wenzangu: Kwa muda wote ninapokwenda Kampala huwa nachunguza sana kuhusu nafasi ya Mbongo katika mji huo wa kibiashara. Jambo kuu nililoiona kuhusu fursa ya kazi kwa mtanzania ni ile ya upishi yaweza kuwa pia kuanzisha kiji-restaurant kidogo hii inalipa sana. Tafadhali soma sababu zifuatazo;

  1. Sijawahi kula chakula kizuri katika mgahawa wowote wa makabwela wala hotel kubwa kwa kifupi waganda hawajui kupika
  2. Kwa ninavyofahamu watanzania kuhusu mapishi wana ujuzi wa hali ya juu. Hasa kwa watu wa Tanga, DSM Morogoro na Pwani hata kwetu Shinyanga si wabaya sana
  3. Kazi hii haihitaji mtaji mkubwa wala utaalam wa hali ya juu waweza pata elimu ndogo tu kwa mama lishe yeyote na kwenda huko kuanzisha kazi
  4. Maisha ya huko ni ya amani sana hizo habari unazosikia wala zisikutishe, Kampala inapokea kila mtu
  5. Waganda wanapenda sana kula shasa chakula kitamu kama vile pilau, biliani na mambo yote ya kipwani pwani.
  6. Kuhusu uhamiaji tafuta paspoti na pia omba kibali cha kuishi na kufanya kazi.

Jamani tuchangamkie fursa hii.
Nawasilisha
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
13,153
Likes
3,699
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
13,153 3,699 280
Tatizo work permit.
 
M

matunge

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2010
Messages
371
Likes
232
Points
60
M

matunge

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2010
371 232 60
Ni rahisi sana kuipata ukiwa huko kwani waweza ishi hadi miezi 3 ukiwa na pasipoti kipindi hiki waweza jifunza mambo mengi sana...
 
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2007
Messages
8,230
Likes
855
Points
280
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2007
8,230 855 280
Good to try hiyo ni fursa nyingine
 
Allah's Slave

Allah's Slave

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
564
Likes
3
Points
0
Allah's Slave

Allah's Slave

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
564 3 0
Tatizo waganda hawaongei kiswahili, Ukianzisha biashara hapo lazma hili likupe tabu maana hata hao wahudumu wenyewe watashindwa kuwasiliana na wapishi ambao wengi wao watakuwa wa TZ.
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
13,153
Likes
3,699
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
13,153 3,699 280
Chakula shida siyo siri. Tatizo wenzetu hawana tamaduni ya kutumia spices. Really missing chips kuku ya mitaa ya Dar, supu, mishikaki.............. .
 
M

matunge

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2010
Messages
371
Likes
232
Points
60
M

matunge

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2010
371 232 60
Tatizo waganda hawaongei kiswahili, Ukianzisha biashara hapo lazma hili likupe tabu maana hata hao wahudumu wenyewe watashindwa kuwasiliana na wapishi ambao wengi wao watakuwa wa TZ.
Si wote wapo wanaoongea Kiswahili pia. Pia si mbaya nawe ukajifunza kiganda. Mbona ukihitaji waweza kujifunza ndani ya wiki 3 tu..
 
C

cyruss

Senior Member
Joined
Jan 13, 2012
Messages
198
Likes
6
Points
0
C

cyruss

Senior Member
Joined Jan 13, 2012
198 6 0
Ndugu watanzania wenzangu: Kwa muda wote ninapokwenda Kampala huwa nachunguza sana kuhusu nafasi ya Mbongo katika mji huo wa kibiashara. Jambo kuu nililoiona kuhusu fursa ya kazi kwa mtanzania ni ile ya upishi yaweza kuwa pia kuanzisha kiji-restaurant kidogo hii inalipa sana. Tafadhali soma sababu zifuatazo;

  1. Sijawahi kula chakula kizuri katika mgahawa wowote wa makabwela wala hotel kubwa kwa kifupi waganda hawajui kupika
  2. Kwa ninavyofahamu watanzania kuhusu mapishi wana ujuzi wa hali ya juu. Hasa kwa watu wa Tanga, DSM Morogoro na Pwani hata kwetu Shinyanga si wabaya sana
  3. Kazi hii haihitaji mtaji mkubwa wala utaalam wa hali ya juu waweza pata elimu ndogo tu kwa mama lishe yeyote na kwenda huko kuanzisha kazi
  4. Maisha ya huko ni ya amani sana hizo habari unazosikia wala zisikutishe, Kampala inapokea kila mtu
  5. Waganda wanapenda sana kula shasa chakula kitamu kama vile pilau, biliani na mambo yote ya kipwani pwani.
  6. Kuhusu uhamiaji tafuta paspoti na pia omba kibali cha kuishi na kufanya kazi.

Jamani tuchangamkie fursa hii.
Nawasilisha
Sahii kabisa anachoshesema jamaa, KUBWA zaidi ni kwamba waganda hawajui kupika, pili waganda Hawajibani

kabisa katika kula..mganda hata awe masikini vipi lazima atakula vizuri tu bora atembee uchi lakini sio kaitka

menu atakula Katogo, samaki mkubwaa, chipsi, yaaani vyoote ivyo mlo mmoja...ivyo basi wale ambao

wanaanzisha restaurant hupata sana hasa wabongo sababu ya kujua kupika..Mwisho ule mji una wageni sana

kila taifa liko pale, wasudan,waethiopia, waelitrea, wasomali, wakenya ndoi usiseme, warwanda n.k

Hawana habari ya kumindiana..nenda aanzisha biashara chapchap.
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,213
Likes
2,351
Points
280
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,213 2,351 280
tatizo wabaguzi sana hao jamaa:frusty:
 
Zanzibar Spices

Zanzibar Spices

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2013
Messages
7,526
Likes
2,102
Points
280
Zanzibar Spices

Zanzibar Spices

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2013
7,526 2,102 280
Idea nzuri nitaifanyiakazi.
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,829
Likes
675
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,829 675 280
vipi hawanyanyapai wageni? mi nataka nihamie huko moja kwa moja.
 

Forum statistics

Threads 1,252,114
Members 481,989
Posts 29,795,876