Fununu: Mabadiliko Jumatano ya Baraza la Mawaziri


M

mwana siasa

Senior Member
Joined
Aug 28, 2007
Messages
119
Likes
1
Points
35
M

mwana siasa

Senior Member
Joined Aug 28, 2007
119 1 35

Wana jf nimepata fununu kutoka kwenye vyombo vyangu vya habari nimepata tetesi kuwa huenda mabadiliko ya cabinet yakawa jumatano ya wiki ianzayo kesho,kisha nikaendelea kudadisi nikaja kupata tetesi kuwa mabadiliko hayo yatawakumba wengi ikiwemo mawaziri waandamizi,na katika kutafuta habari hapa na pale nikaja kupata TETESI akuwa huenda hawa wafuatao wanaweza kupumzika kwa sasa,(kumbuka ni tetesi);
1-Capt john chiligati-ni kwa sababu ana majukumu mengine makubwa ndani ya chama so itakuwa vigumu kufanya mambo mengi kwa mpigo
2-joseph mungai
3-prof juma kapuya
4-magufuli
5-dr Nchimbi
6-masha
7-dr mathayo
8 ngeleja
9-hawa ghasia
10-prof mwandosya
11-prof mssola
12-mramba

pia katika pita pita yangu ya hapa nakule nimeweza kupata tetesi kuwa wafiatao HUENDA wakawa ndani,
1-aggrey mwanri
2-jaka mwambi
3-harrison mwakyembe
4-makamba(inasemekana kwa yeye kupitishwa tena ukatibu ilikuwa si pendekezo na pia habari ya kutolewa ukatibu ilikuwa imezagaa mno) la wakubwa,so kitakachotokea huenda akaachia ngazi ya ukatibu ili nae aingie barazani
5-rostam azizi
6-na pia katika nafasi ya mpendwa wetu marehemu salome mbatia(rip)inasemekana nafasi yake inaweza ikachukuliwa na wafuatao;
tatu ntimizi
frolence kyendesya
mama shelukindo
jenista mhagama

hizi ndo tetesi nilizoweza kupata,kama kuna mwengine ana lolote basi jamvi liko wazi
 
M

Mtu

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2007
Messages
472
Likes
8
Points
0
M

Mtu

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2007
472 8 0
Hakutakuwa na jipya zaidi ya kuendelea kuiba na kunenepesha vitambi vyao.nafasi ya marehemu mabtia lazima ishikwe na mwanamke tena?
Vitu vingine vinalazimishwa tu ati lazima wanawake wawepo hata kama hawana uwezo wa kuongoza.
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,707
Likes
267
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,707 267 180
MTU: Kwa mazoea wizara ya maendeleo ya Jamii, wanawake jinsia na watoto huongozwa na wanawake kwa sababu hilo ndio eneo lao la kujidai
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Hizi tetesi kweli!

Ila kama zitakuwa kweli basi kioja kingine? Makamba waziri?? na RA hakika itakuwa serikali ya kishikaji haswaaaaaaaa!

Katika yote mbona sioni jina la Kara..???

Bora zibaki kuwa tetesi! Kwani ni vigumu aondoke Ngeleja abaki kara...
 
Pundamilia07

Pundamilia07

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2007
Messages
1,433
Likes
12
Points
135
Pundamilia07

Pundamilia07

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2007
1,433 12 135
Wana jf nimepata fununu kutoka kwenye vyombo vyangu vya habari nimepata tetesi kuwa huenda mabadiliko ya cabinet yakawa jumatano ya wiki ianzayo kesho,kisha nikaendelea kudadisi nikaja kupata tetesi kuwa mabadiliko hayo yatawakumba wengi ikiwemo mawaziri waandamizi,na katika kutafuta habari hapa na pale nikaja kupata TETESI akuwa huenda hawa wafuatao wanaweza kupumzika kwa sasa,(kumbuka ni tetesi);
1-Capt john chiligati-ni kwa sababu ana majukumu mengine makubwa ndani ya chama so itakuwa vigumu kufanya mambo mengi kwa mpigo
2-joseph mungai
3-prof juma kapuya
4-magufuli
5-dr Nchimbi
6-masha
7-dr mathayo
8 ngeleja
9-hawa ghasia
10-prof mwandosya
11-prof mssola
12-mramba

pia katika pita pita yangu ya hapa nakule nimeweza kupata tetesi kuwa wafiatao HUENDA wakawa ndani,
1-aggrey mwanri
2-jaka mwambi
3-harrison mwakyembe
4-makamba(inasemekana kwa yeye kupitishwa tena ukatibu ilikuwa si pendekezo na pia habari ya kutolewa ukatibu ilikuwa imezagaa mno) la wakubwa,so kitakachotokea huenda akaachia ngazi ya ukatibu ili nae aingie barazani
5-rostam azizi
6-na pia katika nafasi ya mpendwa wetu marehemu salome mbatia(rip)inasemekana nafasi yake inaweza ikachukuliwa na wafuatao;
tatu ntimizi
frolence kyendesya
mama shelukindo
jenista mhagama

hizi ndo tetesi nilizoweza kupata,kama kuna mwengine ana lolote basi jamvi liko wazi
Umeanza vizuri kwa kusema hizo ni tetesi, je tetesi zako zinasemaje kuhusu sababu za cabinet reshuffle?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
JK bado ana nafasi mbili za Ubunge wa Kuteua.. natumaini atafanya hivyo muda si mrefu na mmoja wao/au wote wawili wanaweza kuingia as full minister. So, nani yuko CCM lakini si Mbunge na ana uwezo wa kuwa Waziri?
 
YournameisMINE

YournameisMINE

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2007
Messages
2,419
Likes
0
Points
145
YournameisMINE

YournameisMINE

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2007
2,419 0 145
JK bado ana nafasi mbili za Ubunge wa Kuteua.. natumaini atafanya hivyo muda si mrefu na mmoja wao/au wote wawili wanaweza kuingia as full minister. So, nani yuko CCM lakini si Mbunge na ana uwezo wa kuwa Waziri?
ktk nafasi hizo za kuteuliwa I wish moja apewe Mheshimiwa sana, memba wa JF bwana Mkulukulu ES ili akatusaidia ku-shake up mambo bungeni kwa kumkoma nyani (sio Ngabu) giladi mchana kweupee!!.
Asante......mambo ya jumapili haya, watu wanapiga "ustaadhi ushungi"
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
1-Capt john chiligati-ni kwa sababu ana majukumu mengine makubwa ndani ya chama so itakuwa vigumu kufanya mambo mengi kwa mpigo
2-joseph mungai
3-prof juma kapuya
4-magufuli
5-dr Nchimbi
6-masha
7-dr mathayo
8 ngeleja
9-hawa ghasia
10-prof mwandosya
11-prof mssola
12-mramba
Nachokijua wanaotoka ni Mramba na Mungai,na hili liko wazi..Mramba ameshaanza kujiandaa kuachia ngazi,Mtandao haumtaki.

Mh. William Ngeleja kutoka ni vigumu,ni mmoja wa vijana ambao Kikwete anawaamini sana,na mara kadhaa Muungwana amekuwa akumfagilia,anaweza kumpa u -full minister.
Masha,Dk Mathayo wanaweza kung'oka,Kwanza Masaha aliharibu sana wakati yuko Madini pamoja na Matahayo,REjea mabadiliko ya Mawaziri ya kipindi kile.
Dk. Nchimbi ndie mchawi mkubwa wa kikwete,Kumng'oa yeye ni sawa sawa na kumuangusha JK,Kwa hasira anaweza kumuanika Muungwana hadharani.
Professa Msola ,huyu anaweza kungoka,Wizara imemshinda na hata juzi wakati wanafunzi maakada walipokuwa Dodoma wanalalmika kukosa Mikopo kuchelewa JK alichukizwa na hili,na alimuuliza hivi ni lini utaacha kuwalea watu wa bodi?
Profess Mwandosya hawezi kung'oka ,Kwanza itapunguza mtaji wa CCM katika kura hasa Mbeya ambako kanda ya kusini wanaamini Mwandosya ndio Rais wao.
Mabadiliko yanakuja ila ni Desemba,ila nalolijua cabinet iliyopita Muungwana alikataa Kuwaongezea muda PSRC,kuna kashfa nzito ambayo ilimchukiza muungwana..
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
JK bado ana nafasi mbili za Ubunge wa Kuteua.. natumaini atafanya hivyo muda si mrefu na mmoja wao/au wote wawili wanaweza kuingia as full minister. So, nani yuko CCM lakini si Mbunge na ana uwezo wa kuwa Waziri?
Mwanakijiji mbona hautaki kuwa muwazi,Sema ni nani huyo aliyeitwa ikulu?
 
S

Si Kitiyi

Member
Joined
Sep 26, 2007
Messages
25
Likes
0
Points
0
S

Si Kitiyi

Member
Joined Sep 26, 2007
25 0 0
Wana jf nimepata fununu kutoka kwenye vyombo vyangu vya habari nimepata tetesi kuwa huenda mabadiliko ya cabinet yakawa jumatano ya wiki ianzayo kesho,kisha nikaendelea kudadisi nikaja kupata tetesi kuwa mabadiliko hayo yatawakumba wengi ikiwemo mawaziri waandamizi,na katika kutafuta habari hapa na pale nikaja kupata TETESI akuwa huenda hawa wafuatao wanaweza kupumzika kwa sasa,(kumbuka ni tetesi);
1-Capt john chiligati-ni kwa sababu ana majukumu mengine makubwa ndani ya chama so itakuwa vigumu kufanya mambo mengi kwa mpigo
2-joseph mungai
3-prof juma kapuya
4-magufuli
5-dr Nchimbi
6-masha
7-dr mathayo
8 ngeleja
9-hawa ghasia
10-prof mwandosya
11-prof mssola
12-mramba

pia katika pita pita yangu ya hapa nakule nimeweza kupata tetesi kuwa wafiatao HUENDA wakawa ndani,
1-aggrey mwanri
2-jaka mwambi
3-harrison mwakyembe
4-makamba(inasemekana kwa yeye kupitishwa tena ukatibu ilikuwa si pendekezo na pia habari ya kutolewa ukatibu ilikuwa imezagaa mno) la wakubwa,so kitakachotokea huenda akaachia ngazi ya ukatibu ili nae aingie barazani
5-rostam azizi
6-na pia katika nafasi ya mpendwa wetu marehemu salome mbatia(rip)inasemekana nafasi yake inaweza ikachukuliwa na wafuatao;
tatu ntimizi
frolence kyendesya
mama shelukindo
jenista mhagama

hizi ndo tetesi nilizoweza kupata,kama kuna mwengine ana lolote basi jamvi liko wazi

VIPI KUHUSU WALIOTAJWA KWENYE KASHFA YA UFISADI: KAMA KARAMAGI, CHENGE NA WENGINEO? INA MAANA WATAENDELEA KUWEPO?
 
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2006
Messages
1,138
Likes
13
Points
0
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2006
1,138 13 0
Muungwana anashindwa kufahamu kuwa tatizo ni yeye mwenyewe na PM wake. Hata akiweka watu safi kiasi gana kwanza watakuwa sidelined na kuonekana hawawezi. Management style ya JK ndio tatizo.
 
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2007
Messages
530
Likes
9
Points
0
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined May 29, 2007
530 9 0
UMEMSAHAU MH. KALAMAGI naye ni OUT arudi kwao akalime.
msije shangaa nafasi yake akapewa ROSTAM AZIZI.
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,602
Likes
3,893
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,602 3,893 280
Mramba akae Benchi bwana amechoka kwanza sidhani kama anaweza kukabiliana na challenge za kibiashara zilizopo hapa duniani.
Akatusubiri tukapambane nae 2010 kule jimboni kwake alikobinafsisha.Asubiri kukabiliana na kizazi kipya

Ila Makamba waziri tena? Duh,hii itakua mbaya kuliko ni bora JK asifanye mabadiliko
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
393
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 393 180
nadhani wenye njaa sana wakiingizwa kilio kitaanza upya. nadhani usalama wa taifa wakihusishwa wanawajua wale ambao hawana kashfa wala nini. tuache mambo ya kishkaji na kubebana. sera ziwe ndicho kigezo cha kiongozi bora. hatutaki watawala bali viongozi maana watawala ni makatibu wakuu wa wizara hizo. naunga mkono mabadiliko ya kabineti hasa yakiwa chanya
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
nadhani wenye njaa sana wakiingizwa kilio kitaanza upya. nadhani usalama wa taifa wakihusishwa wanawajua wale ambao hawana kashfa wala nini. tuache mambo ya kishkaji na kubebana. sera ziwe ndicho kigezo cha kiongozi bora. hatutaki watawala bali viongozi maana watawala ni makatibu wakuu wa wizara hizo. naunga mkono mabadiliko ya kabineti hasa yakiwa chanya
ina maana viongozi wetu huwa wanapangwa na hawa watu wa Usalama??
 
M

Mpiganaji

Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15
Likes
0
Points
0
M

Mpiganaji

Member
Joined Oct 10, 2007
15 0 0
mmh na yaje tu hayo mabadiliko maana, ila bila kuwatoa mafisadi itakuwa haina maana.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Wana jf nimepata fununu kutoka kwenye vyombo vyangu vya habari nimepata tetesi kuwa huenda mabadiliko ya cabinet yakawa jumatano ya wiki ianzayo kesho,kisha nikaendelea kudadisi nikaja kupata tetesi kuwa mabadiliko hayo yatawakumba wengi ikiwemo mawaziri waandamizi,na katika kutafuta habari hapa na pale nikaja kupata TETESI akuwa huenda hawa wafuatao wanaweza kupumzika kwa sasa,(kumbuka ni tetesi);
1-Capt john chiligati-ni kwa sababu ana majukumu mengine makubwa ndani ya chama so itakuwa vigumu kufanya mambo mengi kwa mpigo
2-joseph mungai
3-prof juma kapuya
4-magufuli
5-dr Nchimbi
6-masha
7-dr mathayo
8 ngeleja
9-hawa ghasia
10-prof mwandosya
11-prof mssola
12-mramba

pia katika pita pita yangu ya hapa nakule nimeweza kupata tetesi kuwa wafiatao HUENDA wakawa ndani,
1-aggrey mwanri
2-jaka mwambi
3-harrison mwakyembe
4-makamba(inasemekana kwa yeye kupitishwa tena ukatibu ilikuwa si pendekezo na pia habari ya kutolewa ukatibu ilikuwa imezagaa mno) la wakubwa,so kitakachotokea huenda akaachia ngazi ya ukatibu ili nae aingie barazani
5-rostam azizi
6-na pia katika nafasi ya mpendwa wetu marehemu salome mbatia(rip)inasemekana nafasi yake inaweza ikachukuliwa na wafuatao;
tatu ntimizi
frolence kyendesya
mama shelukindo
jenista mhagama

hizi ndo tetesi nilizoweza kupata,kama kuna mwengine ana lolote basi jamvi liko wazi

Mheshimiwa Admin.. naomba tuirudishe kule kwenye Siasa kwani kuna mambo mazito sana ndani yake.

Ni wazi kuwa Baraza lililopo sasa licha kupewa semina ya Ngurdoto halijaweza kutimiza na kutuliza kiu na matarajio ya Watanzania.

tatizo langu kubwa ni kuwa kama atakubali kufanya mabadiliko wakati huu atakuwa ameonesha udhaifu mwingine kama kiongozi, ule wa kutabirika!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
On the other hand, Makamba akiunyaka Uwaziri nina uhaika atakuwa ni Waziri Mzuri kuliko hawa maprofesa walioulundikana kwenye maofisi yao yenye viyoyozi vinavyonguruma kwa kupiga mluzi! Makamba siyo political strategist ila yeye ni mtendaji na kiongozi kweli. Nafasi ya Ukatibu Mkuu haikumfaa lakini akiwa Waziri believe me watu watapenda utendaji kazi wake kwani ni miongoni mwa viongozi wachache ambao wanajitolea kikweli kweli katika kazi zao na ni mtu anayeshirikisha mawazo mbadala na kusikiliza.

Cheo Kizuri kwa bwana huyu ni Uwaziri unaohusiana na maisha ya kila siku ya wananchi ambapo maamuzi ya kijasiri yanatakiwa. Mambo ya Ndani, Elimu ya Juu n.k zitakuwa ni nafasi nzuri kwake.
 

Forum statistics

Threads 1,235,475
Members 474,585
Posts 29,223,502