Fueling the parallel economy: Kutumia benki sasa ni hatari?

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Oct 20, 2014
8,658
2,000
Wadau JF,

Mnalionaje hili, sasa hivi kuweka pesa yako benki unajitakia umaskini.

Jamaa wa TRA kiulaini wanakuja kuichota kama vile ukakasi wowote ni mali yao.

Kutumia benki kwa malipo halali sasa ni hatari.

Matokeo ya dhahiri ni aidha watu kutopeleka kabisa fedha benki zetu au kudai malipo kwa huduma au bidhaa mbadala(Barter Trade).

Hii italeta parallel economy ambapo serikali itakosa kabisa mapato.

TRA mumo humu tupeni maoni.
 

The Palm Tree

JF-Expert Member
Apr 13, 2013
6,837
2,000
Na benki kwanini waruhusu pesa za mteja A zichukuliwe na mteja B?

Kama hii inafanyika bila kufuata utaratibu wa kisheria (mahakama) kuamuru fedha za mteja fulani zitaifishwe, basi benki husika na aliyechukua wanakuwa na makosa/hatia.

Nenda mahakamani washitaki na utarudishiwa fedha yako yote na riba juu!
 

Teknologist

JF-Expert Member
Oct 20, 2018
701
1,000
Ndio maana mliambiwa msajili simu zenu na vitambulisho ili wakifatilia hizo transaction zenu humo kwenye simu, kwisha mchezo hapo
unatumiwa makadirio ya kulipa kodi 🤣
 

Iwensanto

JF-Expert Member
Mar 7, 2019
523
500
TRA wana uwezo kisheria kuchukua pesa katika account
Na benki kwanini waruhusu pesa za mteja A zichukuliwe na mteja B?

Kama hii inafanyika bila kufuata utaratibu wa kisheria (mahakama) kuamuru fedha za mteja fulani zitaifishwe, basi benki husika na aliyechukua wanakuwa na makosa/hatia.

Nenda mahakamani washitaki na utarudishiwa fedha yako yote na riba juu!
 

The Palm Tree

JF-Expert Member
Apr 13, 2013
6,837
2,000
TRA wana uwezo kisheria kuchukua pesa katika account

Siyo TRA tu, hata wewe unaweza kwenda kuchukua pesa ya mtu mwingine kwenye Bank Account take huyo mtu/taasisi/kampuni ILA NI PALE TU unapokuwa umefuata utaratibu wa kisheria kupata ruhusa hiyo...!

Kwa hiyo tusidanyane hapa kuwa TRA wana mamlaka yao tu bila kupitia mahakamani. Kwa kifupi, hakuna mamlaka hayo ya kienyeji tu...
 

Mokaze

JF-Expert Member
Aug 3, 2018
8,713
2,000
Na benki kwanini waruhusu pesa za mteja A zichukuliwe na mteja B?

Kama hii inafanyika bila kufuata utaratibu wa kisheria (mahakama) kuamuru fedha za mteja fulani zitaifishwe, basi benki husika na aliyechukua wanakuwa na makosa/hatia.

Nenda mahakamani washitaki na utarudishiwa fedha yako yote na riba juu!


Benki inakuwa imeshirikiana na wezi kuiba pesa ya mteja wao.

Mtu unakwenda mahakamani na Benki inakuwa ni shahidi.
 

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Dec 22, 2017
10,999
2,000
Wadau JF,

Mnalionaje hili, sasa hivi kuweka pesa yako benki unajitakia umaskini.

Jamaa wa TRA kiulaini wanakuja kuichota kama vile ukakasi wowote ni mali yao.

Kutumia benki kwa malipo halali sasa ni hatari.

Matokeo ya dhahiri ni aidha watu kutopeleka kabisa fedha benki zetu au kudai malipo kwa huduma au bidhaa mbadala(Barter Trade).

Hii italeta parallel economy ambapo serikali itakosa kabisa mapato.

TRA mumo humu tupeni maoni.
Hii wala sio rocket science...

Ni clear kabisa

Black market itakua na ukwasi zaidi ya sekta rasmi...
 

Cannabis

JF-Expert Member
Jan 20, 2014
2,657
2,000
Na bodi ya mkopo wananoa panga waende kuzikata huko huko kwenye benki
IMG_20201206_071929.jpg
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom