From Jambo to Jamii Forum... Ni kweli?


Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Habari wanaJF, nimeambiwa kuwa zamani Forum hii ilikuwa inaitwa Jambo forum na ikafungwa na serikali na ikabadilishwa kuwa Jamii forum ambayo mpaka sasa tunatoa mawazo yetu tukiwa huru. Hii ni kweli jamani? naomba mawazo yenu mnipe historia ya JF. Nawasilisha!!
 
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2010
Messages
6,573
Likes
1,386
Points
280
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2010
6,573 1,386 280
Umetumwa ili muifungie na hii? Mshindwa kwa jina la Jamii forums!
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Umetumwa ili muifungie na hii? Mshindwa kwa jina la Jamii forums!
Hapana kaka sijatumwa, nimeona niulizie historia tu ili niifahamu. sina mpango wa kuchochea ifungwe.. Ingekuwa ni suala la kufungwa, basi Wikileaks ingefungwa haraka sana.... maana imekuwa mwiba kwa wakuu wa dunia.
Lengo langu ni kujua background tu ya hii formu na si vinginevyo...
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,029
Likes
17,960
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,029 17,960 280
Ni kweli ilikuwa inaitwa jamboforums, kulikuwa na dispute kuhusu domain name mpaka ikabadilishwa as far as I know, sasa hii habari ya serikali kuwa chanzo ni mpya kwangu. Labda wenye kuendesha mambo watuarifu rasmi.
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Ni kweli ilikuwa inaitwa jamboforums, kulikuwa na dispute kuhusu domain name mpaka ikabadilishwa as far as I know, sasa hii habari ya serikali kuwa chanzo ni mpya kwangu. Labda wenye kuendesha mambo watuarifu rasmi.
Asante Kiranga kwa huo ufafanuzi. angalau napata mwanga kiasi kuhusu JF.. nadhani na wegine wataweka mawazo yao ili tujue uwazi zaidi ya huu
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
as far as i am concerned, kufukua maiti hakumrudishii uhai marehemu
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
as far as i am concerned, kufukua maiti hakumrudishii uhai marehemu
Una maana gani aise!! kwani kuna ubaya kufahamu background ya kitu? si ndiyo maana ya historia?
 
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
2,641
Likes
8
Points
135
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
2,641 8 135
historia ni nzuri kwa sasa na baadaye
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
Una maana gani aise!! kwani kuna ubaya kufahamu background ya kitu? si ndiyo maana ya historia?
niko very clear mkuu, unless unasoma post nyingine.......... BTW, did you hvae to be enrolled to search for history?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,974
Likes
46,646
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,974 46,646 280
I miss Jamboforums......
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Ugaidi? magidi? hili nalo ni jipya, unaweza kutuelezea ilikuwaje ikahusishwa na mambo ya ugaidi? Ila sishangai, hapa Africa mtu ukiwa na mawazo ya ukombozi utapata majina mengi...mara haini na mengine kama gaidi... please more infos. ninahofu sana na hilo swala la ugaidi..
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,388
Likes
1,250
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,388 1,250 280
Habari wanaJF, nimeambiwa kuwa zamani Forum hii ilikuwa inaitwa Jambo forum na ikafungwa na serikali na ikabadilishwa kuwa Jamii forum ambayo mpaka sasa tunatoa mawazo yetu tukiwa huru. Hii ni kweli jamani? naomba mawazo yenu mnipe historia ya JF. Nawasilisha!!
Max na invisible wanaweza kukupa ukweli kamili.

Ni kweli, ilikuwa inaitwa Jambo Forums, ikiwa kama sehemu ya jambo networks. Kulingana na kumbukumbu zangu, matatizo halisi ya Jambo Forums yalianzia kwenye bomu lililolipuliwa hapa kuhusu mafisadi mbalimbali wakiwemo wa EPA na Richmond ambayo yalipelekea Lowasa kufukuzwa kazi au kujiuzulu uwaziri mkuu. Max na Mushi walishikwa na kuwekwa ndani kutokana na tukio hilo, halafu kwa vile Jamboforums ilikuwa imeandikiswa kwa kutumia credit card ya Mushi mkubwa (siyo Mike Mushi) ambaye nadhani alikuwa na maslahi fulani kwa Lowasa, basi akaamua kuvuruga Jambo Forums kipindi hicho hicho, kwanza kwa kuwa anafuta mafaili ya post zote, lakini Mods walikuwa wanaweza kuyarecover tena kwa kutumia njia ambalimbali. Baada ya kuona ameshindwa kuizuia Jambo Forums kwa njia hiyo ya kufuta mafaili, Mushi akaamua kuzuia malipo ya server na hivyo baadaye kuifungia Jambo Forums kabisa.

Tanzania detains popular Web site editors

New York, February 29, 2008 – CPJ condemns the arbitrary arrest of two popular online editors without charge. The two were detained and interrogated for 24 hours in Dar es Salaam, Tanzania, on February 18, in what observers of the case say was a politically motivated attempt to shutter the site.
The two young editors, Maxence Mello and Mike Mushi, aged 21 and 18 respectively, host the extremely popular Jambo Forums, a public discussion site with more than 2,000 members and 6 million hits in February alone. Topics on the site cover everything from politics to culture to entertainment. Police confiscated three computers used to host their Web site, shutting down the site for five days while the equipment remained under police custody, Mello told CPJ.
According to Mello's defense lawyer, Tundu Lissu, the police had no official charges against the editors and said the orders to arrest them had come from the president's office. The Inspector General of Police, Said Mwema, stated in a press conference on February 20 in Dar es Salaam that they were arrested because they were suspected of criminal activity – which may include the "dissemination of wrong information" through the Jambo Forums Web site.
"The Tanzanian government must refrain from arresting journalists in an attempt to silence public dialogue," said CPJ's Executive Director Joel Simon. "Such arbitrary arrests set a dangerous precedent for the free dissemination of information online."
Maxence Mello told CPJ that police arrested him at his college, the Dar es Salaam Institute of Technology, at 4 p.m. and then took him to his house where they lured then arrested his colleague, Mike Mushi. They were interrogated throughout the night over several postings on the site that criticized the government, and released at 5 p.m. the following day.
Local journalists said the forum had played a major role in exposing a suspect energy contract the former Prime Minister Edward Lowassa made with an American energy firm. The contract was published in full on the Jambo Forums site, Mello said. The former minister resigned on February 7 after a parliamentary probe into the incident. Four other suspected fraudulent contracts between the government and foreign companies are also currently posted on the Web site, Mello told CPJ.
Lissu said the two moderators were questioned specifically on this matter, and he as well as local journalists say they suspect the detention was directly tied to the posting of the contested energy contract. This kind of interrogation of journalists is part of a pattern of ongoing harassment of the local media, Lissu added.
Baada ya jamboforums kufungwa, viongozi mbalimbali wa Jamii Forums kwa pamoja walichukua hatua madhubuti ya kuanzisha domain nyingine kwa jina la Jamii Forums ikiwa kwenye server tofauti na ilikokuwa Jamboforums; wakahamisha mafaili yote yaliyokuwa jamboforums na baada ya wiki moja hivi forum ikawa imesimama tena. Mushi mkubwa alifungua kesi dhidi ya Jamii Forums lakini alishindwa katika kesi ile, na leo Jamii forums imeendelea kukua na kubadilika sura kuwa ya kisasa zaidi kama uionavyo.
 
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
1,527
Likes
34
Points
145
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
1,527 34 145
asante kichuguu kwa info
 
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2008
Messages
2,713
Likes
493
Points
180
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2008
2,713 493 180
Max na invisible wanaweza kukupa ukweli kamili. Ni kweli, ilikuwa inaitwa Jambo Forums, ikiwa kama sehemu ya jambo networks. Kulingana na kumbukumbu zangu, matatizo halisi ya Jambo Forums yalianzia kwenye bomu lililolipuliwa hapa kuhusu mafisadi mbalimbali wakiwemo wa EPA na Richmond ambayo yalipelekea Lowasa kufukuzwa kazi au kujiuzulu uwaziri mkuu. Max na Mushi walishikwa na kuwekwa ndani kutokana na tukio hilo, halafu kwa vile Jamboforums ilikuwa imeandikiswa kwa kutumia credit card ya Mushi mkubwa (siyo Mike Mushi) ambaye nadhani alikuwa na maslahi fulani kwa Lowasa, basi akaamua kuvuruga Jambo Forums kipindi hicho hicho, kwanza kwa kuwa anafuta mafaili ya post zote, lakini Mods walikuwa wanaweza kuyarecover tena kwa kutumia nji ambalimbali. Baada ya kuona ameshindwa kuizuia Jambo Forums kwa njia hiyo ua kufuta mafaili, Mushi akaamua kuzibia malipo ya server na hivyo baadaye kuifungia Jambo Forums kabisa. Baada ya jamboforums kufungwa, viongozi mbalimbali wa Jamii Forums kwa pamoja
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Max na invisible wanaweza kukupa ukweli kamili.

Ni kweli, ilikuwa inaitwa Jambo Forums, ikiwa kama sehemu ya jambo networks. Kulingana na kumbukumbu zangu, matatizo halisi ya Jambo Forums yalianzia kwenye bomu lililolipuliwa hapa kuhusu mafisadi mbalimbali wakiwemo wa EPA na Richmond ambayo yalipelekea Lowasa kufukuzwa kazi au kujiuzulu uwaziri mkuu. Max na Mushi walishikwa na kuwekwa ndani kutokana na tukio hilo, halafu kwa vile Jamboforums ilikuwa imeandikiswa kwa kutumia credit card ya Mushi mkubwa (siyo Mike Mushi) ambaye nadhani alikuwa na maslahi fulani kwa Lowasa, basi akaamua kuvuruga Jambo Forums kipindi hicho hicho, kwanza kwa kuwa anafuta mafaili ya post zote, lakini Mods walikuwa wanaweza kuyarecover tena kwa kutumia njia ambalimbali. Baada ya kuona ameshindwa kuizuia Jambo Forums kwa njia hiyo ya kufuta mafaili, Mushi akaamua kuzuia malipo ya server na hivyo baadaye kuifungia Jambo Forums kabisa.

Baada ya jamboforums kufungwa, viongozi mbalimbali wa Jamii Forums kwa pamoja walichukua hatua madhubuti ya kuanzisha domain nyingine kwa jina la Jamii Forums ikiwa kwenye server tofauti na ilikokuwa Jamboforums; wakahamisha mafaili yote yaliyokuwa jamboforums na baada ya wiki moja hivi forum ikawa imesimama tena. Mushi mkubwa alifungua kesi dhidi ya Jamii Forums lakini alishindwa katika kesi ile, na leo Jamii forums imeendelea kukua na kubadilika sura kuwa ya kisasa zaidi kama uionavyo.
This is great. nimefurahi sana kwa huo ufafanuzi. Kumbe Lissu kaanza harakati long time sana. Sasa tunajiandaaje kama ikitokea mafisadi wakiingilia huu mtandao na kutaka kuufunga? si mnakumbuka jinsi walivyofanya mpakq magazet yaliyokuwa moto kwao kama MwanaHalisi mpaka yakafungwa?
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,803
Likes
380
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,803 380 180
Mkuu Kichuguu asante kwa taarifa na kushukuru mtoa maada; binafsi nimefaidika!
 

Forum statistics

Threads 1,238,869
Members 476,196
Posts 29,334,852