• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

From Hyatt Regency, The Kilimanjaro: the 2nd Tanzania Oil & Gas Congress. Wazungu Wengi Kuliko Wenyeji!

Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
34,425
Points
2,000
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined Sep 22, 2008
34,425 2,000
Wanabodi,

Leo nimepata fursa ya kuhudhuria kongamano la pili la Oil and Gas linalofanyika hapa Hoteli ya Hyatt, Kilimanjaro, ambapo mgeni rasmi ni Waziri Mkuu wa Tanzania, Mhe. Kasim Majaliwa, anayewakilishwa na Waziri January Makamba, (kufuatia ajali ya MV Nyerere, kumeitishwa kikao cha dharura cha Cabinet).

Kitu cha kwanza ku note, hapo mwanzoni mwa mkutano, wajumbe wazungu walikuwa ni wengi zaidi kuliko wenyeji, kitu kinachoashiria sisi Watanzania, ama bado tuko nyuma katika kuchangamkia fursa za uchumi wa gesi, na bomba la mafuta, ama mambo ya uchumi wa Gesi ni mambo la level ya juu sana, not reachable kwa Watanzania walio wengi, ndio maana hata kwenye vitalu vyote vya gesi, hakuna hata kitalu kimoja kinachomilikiwa na kampuni ya Kitanzania!. Lakini kwa kadri mkutao ulivyoendelea baadae Waswahili wakaongezeka, hivyo by the time mkutano unamalizika, angalau Waswahili walikuwa wengi wa kutosha, ila the supremacy ya wazungu katika oil and gas dunia nzima ni unmatched!, hakuna hata kisima kimoja cha gesi na mafuta duniani kinachomilikiwa na ngozi nyeusi!, hata tajiri wetu No. 1 barani Afrika, Aliko Dangote, hajathubutu kupenyeza hata pua kwenye sekta ya mafuta na gesi!, ni wazungu tuu!, sababu ni moja na very simple!, we are just too poor kuchimba gesi yetu na mafuta yetu, hivyo tunajikuta ni lazima tuwategemee wazunge wenye mitaji minene!.

Thanks God kwa serikali awamu ya 5, imebadili sheria na kulazimisha local content, yaani kila mwekezaji katika mafuta na gesi, lazima aachie umiliki wa asilimia 25% kwa wazawa. Sheria hii itakapoanza kutekelezwa, amini usiomini, kuipata hiyo 25% ya thamini ya kitalu cha gesi!, hata Reginald Mengi, atasubiri!. The only way kwa Watanzania kumiliki uchumi wa gesi upande wa upstream ni kwa kuunganisha nguvu, mifuko yote ya hifadhi ya jamii, mabenki yote na matajiri wote, tuchangishane ndipo tuweze, vinginevyo tujikubali tuu katika upstream, sisi tuwaachie wenye uwexo na kubaki watazamaji tuu, na nguvu zetu tuzielekeze kwenye downstream only!.

Mkutano umeanza kwa one minute silence kuwakumbuka wahanga wa ajali ya MV Nyerere.
Ratiba ni hii

08:20 Welcome Address
08:30 Ministry of Energy Address: Outlining the Vision for Tanzania's Industrialisation Powered by Oil & Gas
08:45 Official Presidential Address
09:00 Sponsors Welcome Addresses
09:20 Session 1: Ministerial Session Opening Remarks
11:30 Session 2: Oil & Gas Latest Developments in Tanzania: Government & Industry Collaboration to Move the Projects Forward
14:15 Session 3: Project Spotlight: East Africa Crude Oil Pipeline (EACOP) - The Pipeline's Strategic Importance to Tanzania & the Region
16:00 Session 4: PANEL DISCUSSION: Creating a Robust & Investor Friendly Business Environment in Tanzania's Oil & Gas Projects
17:30 End of Congress Day One
Congress Day Two - Tuesday 25 September (Location: Mezzanine Floor)

09:00 Session 5: PANEL DISCUSSION: Attracting Investment to Upstream E&P Projects in Tanzania & Around the Globe
11:00 Session 6: Gas Monetisation as a Force to Power Industrialization & Economic Development
14:00 Session 7: PANEL DISCUSSION: Local Content & Job Creation Ensuring a Sustainable Development in Tanzania's Oil & Gas Projects
15:30 Session 8: Downstream Projects & Infrastructure Development in Tanzania
17:00 Session 9: Tanzania Oil & Gas Congress Closing Remarks & Official Conclusions
18:00 End of Tanzania Oil & Gas Congress 2018

Nimeperusi kwa haraka haraka sura za wale top ten wafanyabiashara mabilionea wa Tanzania, sikufanikiwa kuziona, ila kwa vile nimetokea airport kuja hapa ukumbini, pale Airport nimeshuhudia ndege za private Jet, zaidi ya 5, zimewaleta mabilionea kutoka sehemu mbalimbali duniani akiwemo bilionea mmoja mkubwa sana kutoka Arabuni.

Kitendo cha ushiriki mdogo wa wazawa katika makongamano kama haya, ni uthibitisho wa kuhitajika elimu ya uhamasishaji zaidi kwa Watanzania wazawa, tuchangamkie fursa za uchumi wa gesi na bomba la mafuta la Uganda.

Karibuni sana.

Paskali
Final Updates.
Mkutano umemalizika, kwa vile umeendeshwa kwa lugha ya Kiingereza, nitawawekea baadhi ya presentations.
Ila pia nimefanya interviews za one on one na watu wafuatao kuhusu hoja mbalimbali za mafuta na gesi.
  1. Waziri wa Nishati na Madini, Dr. Kalemani kuhusu policy issues
  2. Waziri wa Mazingira, January Makamba atatoa Statement ya Waziri Mkuu.
  3. Waziri wa Nishati wa SMZ
  4. Waziri wa Nishati wa Uganda.
  5. Mkurugenzi Mkuu wa TPDC kuhusu ugawaji vutalu vya gesi kwa wazawa
  6. Mkurugenzi Mkuu wa TIC kuhusu mazingira ya uwekezaji Tanzania kwenye sekta ya mafuta na gesi
  7. Mkurugenzi Mkuu wa PURA, hawa ni regulator wa Upstream
  8. Mkurugenzi wa Ewura, hawa ni regulator wa Downstream
  9. Mkurugenzi Mkuu wa EPZA kuhusu mchango wa gesi kwenye EPZ.
  10. Mkurugenzi Mkuu wa Bandari kuhusu uwezo wa bandari zetu kuihudumia sekta ya mafuta na gesi.
  11. Taasisi ya Sekta Binafsi
  12. Mwakilishi wa Equinor kuhusu uwekezaji kwenye sekta ya gesi
  13. Ma boss wa kampuni ya Total wanaojenga bomba la mafuta
  14. Mwakilishi wa Shell, walioinunua BG.
Ambao nitawaleta kwa awamu awamu.
Asanteni kwa kuufuatilia mkutano huu
Paskali
 
MWALLA

MWALLA

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2006
Messages
14,981
Points
2,000
MWALLA

MWALLA

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2006
14,981 2,000
Wanabodi,

Leo nimepata fursa ya kuhudhuria kongamano la pili la Oil and Gas linalofanyika hapa Hoteli ya Hyatt, Kilimanjaro, ambapo mgeni rasmi ni Waziri Mkuu wa Tanzania, Mhe. Kasim Majaliwa, anayewakilishwa na Waziri January Makamba, (kufuatia ajali ya MV Nyerere, kumeitishwa kikao cha dharura cha Cabinet).

Kitu cha kwanza ku note, wajumbe wazungu ni wengi zaidi kuliko wenyeji, kitu kinachoashiria sisi Watanzania, ama bado tuko nyuma katika kuchangamkia fursa za uchumi wa gesi, na bomba la mafuta, ama mambo ya uchumi wa Gesi ni mambo la level ya juu sana, not reachable kwa Watanzania walio wengi, ndio maana hata kwenye vitalu vyote vya gesi, hakuna hata kitalu kimoja kinachomilikiwa na kampuni ya Kitanzania!.

Mkutano umeanza kwa one minute silence kuwakumbuka wahanga wa ajali ya MV Nyerere.
Ratiba ni hii

08:20 Welcome Address
08:30 Ministry of Energy Address: Outlining the Vision for Tanzania's Industrialisation Powered by Oil & Gas
08:45 Official Presidential Address
09:00 Sponsors Welcome Addresses
09:20 Session 1: Ministerial Session Opening Remarks
11:30 Session 2: Oil & Gas Latest Developments in Tanzania: Government & Industry Collaboration to Move the Projects Forward
14:15 Session 3: Project Spotlight: East Africa Crude Oil Pipeline (EACOP) - The Pipeline's Strategic Importance to Tanzania & the Region
16:00 Session 4: PANEL DISCUSSION: Creating a Robust & Investor Friendly Business Environment in Tanzania's Oil & Gas Projects
17:30 End of Congress Day One
Congress Day Two - Tuesday 25 September (Location: Mezzanine Floor)

09:00 Session 5: PANEL DISCUSSION: Attracting Investment to Upstream E&P Projects in Tanzania & Around the Globe
11:00 Session 6: Gas Monetisation as a Force to Power Industrialization & Economic Development
14:00 Session 7: PANEL DISCUSSION: Local Content & Job Creation Ensuring a Sustainable Development in Tanzania's Oil & Gas Projects
15:30 Session 8: Downstream Projects & Infrastructure Development in Tanzania
17:00 Session 9: Tanzania Oil & Gas Congress Closing Remarks & Official Conclusions
18:00 End of Tanzania Oil & Gas Congress 2018

Nimeperusi kwa haraka haraka sura za wale top ten wafanyabiashara mabilionea wa Tanzania, sikufanikiwa kuziona, ila kwa vile nimetokea airport kuja hapa ukumbini, pale Airport nimeshuhudia ndege za private Jet, zaidi ya 5, zimewaleta mabilionea kutoka sehemu mbalimbali duniani akiwemo bilionea mmoja mkubwa sana kutoka Arabuni.

Kitendo cha ushiriki mdogo wa wazawa katika makongamano kama haya, ni uthibitisho wa kuhitajika elimu ya uhamasishaji zaidi kwa Watanzania wazawa, tuchangamkie fursa za uchumi wa gesi na bomba la mafuta la Uganda.

Karibuni sana.

Paskali
NB: USISAHAU KUTUOMBEA RAMBIRAMBI ZA WAFIWA
 
technically

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
8,886
Points
2,000
technically

technically

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
8,886 2,000
Hamna hata kivuko pesa ya gesi mtaipata wapi!

Endeleeni tu kuwapa gesi yetu Rais ajae tena aje aanze kulia lia gesi wamechukua mabeberu

Nyerere alishawaambia pelekeni watu kwanza shule ndio mje kuongelea hizo issue za natura resources.

Leo watu wa kuwasaidia nyie mnawapiga risasi na kwendelea kuuza nchi kwa pen

Hakika mtapata laana na vizazi vyenu.. You will pay it back!
 
Waterloo

Waterloo

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
18,275
Points
2,000
Waterloo

Waterloo

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
18,275 2,000
Hivi paschal unaamini hao mabilionea wamewasha ndege zao kutoka kwao kuja kusikiliza mjadala tu? Formalities tu vitalu vimeshagawanywa hata watanzania tukishikiriki hakuna tutakachoambulia hapo. Rais mwenyewe keshakiri gesi imeuzwa
 
GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2013
Messages
36,594
Points
2,000
GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2013
36,594 2,000
Wanabodi,

Leo nimepata fursa ya kuhudhuria kongamano la pili la Oil and Gas linalofanyika hapa Hoteli ya Hyatt, Kilimanjaro, ambapo mgeni rasmi ni Waziri Mkuu wa Tanzania, Mhe. Kasim Majaliwa, anayewakilishwa na Waziri January Makamba, (kufuatia ajali ya MV Nyerere, kumeitishwa kikao cha dharura cha Cabinet).

Kitu cha kwanza ku note, wajumbe wazungu ni wengi zaidi kuliko wenyeji, kitu kinachoashiria sisi Watanzania, ama bado tuko nyuma katika kuchangamkia fursa za uchumi wa gesi, na bomba la mafuta, ama mambo ya uchumi wa Gesi ni mambo la level ya juu sana, not reachable kwa Watanzania walio wengi, ndio maana hata kwenye vitalu vyote vya gesi, hakuna hata kitalu kimoja kinachomilikiwa na kampuni ya Kitanzania!.

Mkutano umeanza kwa one minute silence kuwakumbuka wahanga wa ajali ya MV Nyerere.
Ratiba ni hii

08:20 Welcome Address
08:30 Ministry of Energy Address: Outlining the Vision for Tanzania's Industrialisation Powered by Oil & Gas
08:45 Official Presidential Address
09:00 Sponsors Welcome Addresses
09:20 Session 1: Ministerial Session Opening Remarks
11:30 Session 2: Oil & Gas Latest Developments in Tanzania: Government & Industry Collaboration to Move the Projects Forward
14:15 Session 3: Project Spotlight: East Africa Crude Oil Pipeline (EACOP) - The Pipeline's Strategic Importance to Tanzania & the Region
16:00 Session 4: PANEL DISCUSSION: Creating a Robust & Investor Friendly Business Environment in Tanzania's Oil & Gas Projects
17:30 End of Congress Day One
Congress Day Two - Tuesday 25 September (Location: Mezzanine Floor)

09:00 Session 5: PANEL DISCUSSION: Attracting Investment to Upstream E&P Projects in Tanzania & Around the Globe
11:00 Session 6: Gas Monetisation as a Force to Power Industrialization & Economic Development
14:00 Session 7: PANEL DISCUSSION: Local Content & Job Creation Ensuring a Sustainable Development in Tanzania's Oil & Gas Projects
15:30 Session 8: Downstream Projects & Infrastructure Development in Tanzania
17:00 Session 9: Tanzania Oil & Gas Congress Closing Remarks & Official Conclusions
18:00 End of Tanzania Oil & Gas Congress 2018

Nimeperusi kwa haraka haraka sura za wale top ten wafanyabiashara mabilionea wa Tanzania, sikufanikiwa kuziona, ila kwa vile nimetokea airport kuja hapa ukumbini, pale Airport nimeshuhudia ndege za private Jet, zaidi ya 5, zimewaleta mabilionea kutoka sehemu mbalimbali duniani akiwemo bilionea mmoja mkubwa sana kutoka Arabuni.

Kitendo cha ushiriki mdogo wa wazawa katika makongamano kama haya, ni uthibitisho wa kuhitajika elimu ya uhamasishaji zaidi kwa Watanzania wazawa, tuchangamkie fursa za uchumi wa gesi na bomba la mafuta la Uganda.

Karibuni sana.

Paskali
Sehemu ambayo Kiingereza kinatumika sana ' Kimawasiliano ' Watanzania wengi huwa tunakuwa na ' allergy ' nako!
 
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
3,139
Points
1,500
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
3,139 1,500
Prof
Mitaji mikubwa tunayo??? Oil & Gas Investment isn't a joke !!!!
Muhongo aliposema ukweli kuwa hawa mabilionea wa Tanzania wanaweza kuwekeza kwenye soda mlimwona ni pimbi pamoja na ukweli ya kwamba Prof nae ni mmojawapo ya walioharibu sekta nzima ya utafutaji na uendelezaji mafuta hapa nchini.
 
L

lebabu11

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2010
Messages
1,939
Points
2,000
L

lebabu11

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2010
1,939 2,000
Mkuu Paschal,

Una hoja nzuri na ya manufaa sana kwa taifa.
Hata hivyo, tujiulize na kutafuta njia za kutatua changamoto zitokanazo na maswali haya;

1. Umiliki wa vitalu na visima vya gesi una uwiano tofauti na mahudhurio?
2. Bomba la Hoima/Tanga litajengwa na kumilikiwa na nani?
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
11,947
Points
2,000
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
11,947 2,000
Kaka Paschal waswahili wamo humu jukwaani, kazi wanayoiweza ni kukosoa na kukejeli.

Hayo mambo ya oil and gas ni ya level ya juu sana kwao. Sasa hivi hawashiriki kwenye mijadala halafu kesho utasikia wakisema wanaibiwa na wawekezaji.
 
P

pilipili kichaa

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2013
Messages
10,070
Points
2,000
P

pilipili kichaa

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2013
10,070 2,000
Prof

Muhongo aliposema ukweli kuwa hawa mabilionea wa Tanzania wanaweza kuwekeza kwenye soda mlimwona ni pimbi pamoja na ukweli ya kwamba Prof nae ni mmojawapo ya walioharibu sekta nzima ya utafutaji na uendelezaji mafuta hapa nchini.
Hata hao wazungu hawana mitaji wanacheza na Mabank ka ma ambavyo hawa unaowaita wauza soda walicheza wakaazisha viwanda vya soda sasa walitaka kucheza na Mabank wawekeze pia ktk gas. Wewe baki na ujinga wenu wa asili mtaishia kulalia uji wa ndimu hadi kufa.
 
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
3,139
Points
1,500
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
3,139 1,500
Hata hao wazungu hawana mitaji wanacheza na Mabank ka ma ambavyo hawa unaowaita wauza soda walicheza wakaazisha viwanda vya soda sasa walitaka kucheza na Mabank wawekeze pia ktk gas. Wewe baki na ujinga wenu wa asili mtaishia kulalia uji wa ndimu hadi kufa.
Kilichowashinda kucheza na hizo bank hadi wawekeze kwenye hii sekta ni nini?hivi unajua maana ya neno ROI sio guranteed kwenye uwekezaji ?
 

Forum statistics

Threads 1,406,202
Members 532,237
Posts 34,508,418
Top