Fisadi ni mtu gani?


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
FISADI NI MTU GANI?

Barazani naingia, wakijiji nasalimu,
Swali nalipangilia, mkanijuze walimu,
Hili ninaulizia, kwenu ninyi watalaamu,
Fisadi ni mtu gani, mimi ninaulizia.

Neno hili la fisadi, sasa lazidi tangaa,
Limekuja bila hodi, kila kona lasambaa,
Kama tungetoza kodi, "vijisenti" vingejaa,
Fisadi ni mtu gani, nauliza Tanzania.

Fisadi sifaze zipi, naombe mzichambue,
Zimekaa vyepivyepi, wananchi tutambue,
Tukwepe kama makapi, fisadi tuwagundue,
Fisadi ni mtu gani, kujua ni yangu nia!

Kila aliye muizi, huyo naye ni fisadi?
Kila mtu mdokozi, naye aibebe kadi,
Hata yule mchokozi, naye mtu mkaidi,
Fisadi ni mtu gani, nani ataniambia!

Aliye mbadhirifu, kwenye ofisi za umma?
Ajiona mtukufu, ni mvivu kujituma,
Apenda umaarufu, asiyejali dhuluma,
Fisadi ni mtu gani, mchango naulizia!

Asiyependa shauri, mgumu kushaurika,
Kutwa ni mtu wa shari, hapendi kukosoleka,
Anofura kwa jeuri, na ndita imekunjika,
Fisadi ni mtu gani, mashaka yameingia!

Lazima wa serikali, au hata mitaani,
Hili ndilo langu swali, kazini au sokoni,
Karamagi na Balali, sifa zao ndio nini,
Fisadi ni mtu gani, jasho linanishukia!

Mwenye kutumia ngono, kupata akitakacho,
Kutwa atazama porno, tumpe na cheo hicho,
Huyu fisadi wa ngono, au mpaka awe nacho?
Fisadi ni mtu gani, wakijiji ninalia.

Tumewaita Lowassa, na Chenge ni mafisadi,
Bangusilo hasahasa, naye tukampa kadi,
Kila mtu mwenye kosa, jina hili tunanadi,
Fisadi ni mtu gani, nani atanijulia!

Vidole vinaniuma, kuchapa sasa nakoma,
Mkono washika tama, kichwa changu chaniuma,
Swali langu nalituma, kaditamati na tama,
Fisadi ni mtu gani, mimi nawaulizia!!!

Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Shamba)
 
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
35
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 35 145
Nimekupata mkulu naona fani mtindo mmoja
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
23
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 23 0
FISADI NI MTU GANI?



Asiyependa shauri, mgumu kushaurika,
Kutwa ni mtu wa shari, hapendi kukosoleka,
Anofura kwa jeuri, na ndita imekunjika,
Fisadi ni mtu gani, mashaka yameingia!

!!!

Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Shamba)
Fisadi ano fikra, asemalo yeye sawa
Fisadi huyu akera, hataki kuwekwa sawa
Hujiona anang'ara, kumbe ubabe kajawa
Fisadi ni ajionae, yu bora kuliko wenziwe

Fisadi wa madhila, hapendi kuwa mkweli
Fisadi tetea hila, hata kama yu kafeli
Fisadi anazo mila, ajifanya baradhuli
Fisadi hana heshima, ni vyema kumuepuka
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
mama asante kwa maana hiyo.. inaonekana mafisadi wako wengi...
 
K

Kipanga

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
679
Likes
12
Points
0
K

Kipanga

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
679 12 0
...Niliwahi kusikia mtu anaeiba wake za watu ndio fisadi kwa hiyo hawa majamaa yanayoiba mali za nchi yetu ni fisadi x1000 kabisa au sio??
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
sasa anayeiba wake za watu na kuiba mali za umma tutamuita fisadi kipeuo cha ngapi?
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
23
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 23 0
mama asante kwa maana hiyo.. inaonekana mafisadi wako wengi...
MwanaK wako wengi sana, mimi, wewe na kila mtu ajichunguze mwenyewe na tukigundua ufisadi wetu basi tujirekebishe na tuombe radhi. Ufisadi mkubwa ni wizi wa aina yeyote i.e mke, mume, mali, haki miliki na kubwa ya yote ni wizi wa mali ya umma.
 
K

Kipanga

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
679
Likes
12
Points
0
K

Kipanga

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
679 12 0
Hilo neno umeongea mama....kwani kuna dhambi kubwa na ndogo??? Dhambi ni dhambi tu???
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
23
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 23 0
Hilo neno umeongea mama....kwani kuna dhambi kubwa na ndogo??? Dhambi ni dhambi tu???
Dhambi ni dhambi kwa kweli, kinachotufautisha uzito wa dhambi ni adhabu inayotolewa na hivyo kuweza kusema hii ni dhambi kubwa (ina adhabu kubwa na hii ni dhambi ndogo ina adhabu ndogo). So ufisadi ni ufisadi lakini nao unatofauti hivyo hivyo. Cha umuhimu ni kuupiga vita ud´fisadi wa aina yeyote. Ufisadi mdogo mdogo tuupige vita ya nguvu kwa ukiachiliwa huzaa ufisadi mkubwa. Mkapa alianza kidogo kidogo 2000 na ilipofika 2005 alikuwa ni fisadi mkubwa.
 
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
3,370
Likes
17
Points
135
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
3,370 17 135
Fisadi ano fikra, asemalo yeye sawa
Fisadi huyu akera, hataki kuwekwa sawa
Hujiona anang'ara, kumbe ubabe kajawa
Fisadi ni ajionae, yu bora kuliko wenziwe

Fisadi wa madhila, hapendi kuwa mkweli
Fisadi tetea hila, hata kama yu kafeli
Fisadi anazo mila, ajifanya baradhuli
Fisadi hana heshima, ni vyema kumuepuka
Mama!

I like how you flow!
 
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
3,370
Likes
17
Points
135
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
3,370 17 135
Ni Mkiuka UTU na UBINAADAMU kwa kutumia mental force kama afanyavyo jambazi kwa kutumia physical force.

Jambazi anakiuka utu na ubinaadamu kwa kutumia maguvu,misuli, silaha za mapaga, bunduki, nk kufikia lengo lake.... .

Mara nyingi Fisadi = Jambazi anayetumia AKILI, Elimu na maarifa kukikuka UTU,UBINAADAMU NA KUKIUKA MAADILI ya jamii!

Mara nyingi FISADI anatumia silaha ya "KALAMU" tu!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
mzee umenifanya nitupe kalamu yangu.
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
258
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 258 180
Karibu watu wengi hapa Jamvini wana misimamo tofauti katika suala zima la kuweka nchi katika mstari. unaweza kujua hilo kwa kusoma sahihi zao ambazo uwa chini ya mabandiko yao.

Kwa mfano sahihi hii nimevutiwa sana nao na inabeba ujumbe mzito sana na hali halisi ya Tz ya leo..Fisadi hakuzaliwa fisadi, ila aweza kufa fisadi!

Ukiangalia kwa kina kauli hii ya MKJJ ina mantiki sana, na ni vema ikajadiliwa na kuona ni jinsi gani system inaweza kumbadilisha mtu... Haya hayapo TZ pekee bali katika ulimwengu mzima wa siasa...
 
Last edited:
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,037
Likes
4,828
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,037 4,828 280
Karibu watu wengi hapa Jamvini wana misimamo tofauti katika suala zima la kuweka nchi katika mstari. unaweza kujua hilo kwa kusoma sahihi zao ambazo uwa chini ya mabandiko yao.

Kwa mfano sahihi hii nimevutiwa sana nao na inabeba ujumbe mzito sana na hali halisi ya Tz ya leo..Fisadi hakuzaliwa fisadi, ila aweza kufa fisadi!

Ukiangalia kwa kina kauli hii ya MKJJ ina mantiki sana, na ni vema ikajadiliwa na kuona ni jinsi gani system inaweza kumbadilisha mtu... Haya hayapo TZ pekee bali katika ulimwengu mzima wa siasa...
Nakubaliana na wewe kuwa Mafisadi hawazaliwi mafisadi!
 
E

Engineer Mohamed

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2007
Messages
461
Likes
3
Points
0
E

Engineer Mohamed

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2007
461 3 0
Karibu watu wengi hapa Jamvini wana misimamo tofauti katika suala zima la kuweka nchi katika mstari. unaweza kujua hilo kwa kusoma sahihi zao ambazo uwa chini ya mabandiko yao.

Kwa mfano sahihi hii nimevutiwa sana nao na inabeba ujumbe mzito sana na hali halisi ya Tz ya leo..Fisadi hakuzaliwa fisadi, ila aweza kufa fisadi!

Ukiangalia kwa kina kauli hii ya MKJJ ina mantiki sana, na ni vema ikajadiliwa na kuona ni jinsi gani system inaweza kumbadilisha mtu... Haya hayapo TZ pekee bali katika ulimwengu mzima wa siasa...

wat about ur signature???? kama tuki-save maji na tukawa tunakunywa mvinyo si ndio taifa litakuwa limejaa walevi,matokeo yake tutakuwa tunachagua viongozi KILEVI LEVI ama vp??? ehhhh hatujalewa tupo makini hali unaona inavyoenda MZOBE MZOBE,sikwambii sote tukiwa walevi,hapo si patakuwa hapatoshi.
weekend njema.
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
258
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 258 180
wat about ur signature???? kama tuki-save maji na tukawa tunakunywa mvinyo si ndio taifa litakuwa limejaa walevi,matokeo yake tutakuwa tunachagua viongozi KILEVI LEVI ama vp??? ehhhh hatujalewa tupo makini hali unaona inavyoenda MZOBE MZOBE,sikwambii sote tukiwa walevi,hapo si patakuwa hapatoshi.
weekend njema.
kabla ya kuangalia sahihi yangu hebu changia mada
 
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2008
Messages
1,123
Likes
11
Points
135
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2008
1,123 11 135
Kibunango,

Ktk kipindi hiki cha mpito kwa watanzania tutashuhudia mambo mengi yakitokeaa ila sasa haya ya mafisadi mbona yaibuke kwa sasa na wala si 2004 au na 2005? jawabu ni kwamba tayari neno ufisadi litapotea muda si mrefu, hivi karibuni tutasikia kilimo bora, viwanda na mengineyo, ilimradi tu tukijipanga.
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
258
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 258 180
Kibunango,

Ktk kipindi hiki cha mpito kwa watanzania tutashuhudia mambo mengi yakitokeaa ila sasa haya ya mafisadi mbona yaibuke kwa sasa na wala si 2004 au na 2005? jawabu ni kwamba tayari neno ufisadi litapotea muda si mrefu, hivi karibuni tutasikia kilimo bora, viwanda na mengineyo, ilimradi tu tukijipanga.
Neno linaweza kupungua kasi, lakini bado ninajiuliza ni kwa namna gani system inaweza kumbadilisha mtu na kuwa fisadi..
 

Forum statistics

Threads 1,236,429
Members 475,125
Posts 29,257,504