First Year Kuripoti Chuo Kikuu Na Tranka Ni Ushamba Au Hofu Ya Kuibiwa?


Nipe Andiko

Nipe Andiko

Senior Member
Joined
Jan 20, 2017
Messages
158
Likes
133
Points
60
Nipe Andiko

Nipe Andiko

Senior Member
Joined Jan 20, 2017
158 133 60
Kwa wale ambao mko vyuo vikuu, natumaini mmeshuhudia jinsi baadhi ya wanafunzi wa mwaka wa kwanza, waliokuja na masanduku ya chuma chuoni, maarufu kama 'TRUNKS'.

Hivi ni kwa nini mwanafunzi anaenda chuo kikuu na tranka? Je, ni ushamba wa huko anakotoka, au ni kutokujua anafkri chuo ni kama boarding za sekondari, au ni kuhofia kuibiwa, au ni sababu gani nyingine?

Nilikuwa nawaona wanavyokuja wameyabeba, hata wao wenyewe wanaona aibu wakifika kwenye wanafunzi wengi ile siku ya kuripoti, anatamani hata alifiche tranka lake, ila sema tu haiwezekani.

Wengi baada ya kuchekwa sana, kesho na kesho kutwa, najua watayatupa, ili kuepuka kuendelea kukejeliwa!

Ila first year Mwaka huu mmevunja rekodi kwenda chuo na Matranka? Humu kila siku huwa tunawaambia usiende na tranka chuo, ila hamuelewi!

Kama wewe ni first year na bado hujaripoti chuo, tunakukumbusha tena, Tranka lako liache nyumbani, usiende nalo chuo, nunua hata bag la 20000.

17cee37ed67266a0d06cad55b80bb409.jpg
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
20,921
Likes
62,578
Points
280
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
20,921 62,578 280
Mimi ndio ningefurahia kuwa nalo nikijua wezi hawataweza kudokoa au niseme wadokozi.. yaani wezi.

Ninayapenda kwa kweli
Sasa natamani kumiliki moja.. nitanunua niwe nalo.. safari za kijijini n.k
 
P

poa tu

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
1,182
Likes
1,599
Points
280
Age
47
P

poa tu

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2016
1,182 1,599 280
Kwani tranka lina shida gani?
Ndo nyie mnaiga iga maisha mkiwa chuoni.
Sasa chuo cha kisasa kana UDOM au hostel za Magu UD zina makabati fresh kabisa li-sanduku la chuma la nini zaidi ya kwenda kuwajazia wenzako nafasi na kuharibu unadhifu wa chumba? Though it doesn't matter ni ushamba!
 
GoPPiii.

GoPPiii.

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2014
Messages
1,304
Likes
1,819
Points
280
GoPPiii.

GoPPiii.

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2014
1,304 1,819 280
Sasa chuo cha kisasa kana UDOM au hostel za Magu UD zina makabati fresh kabisa li-sanduku la chuma la nini zaidi ya kwenda kuwajazia wenzako nafasi na kuharibu unadhifu wa chumba? Though it doesn't matter ni ushamba!
Kwan makabati unatoka nayo home?
 
L

Libertatem Pugnator

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2017
Messages
203
Likes
226
Points
60
L

Libertatem Pugnator

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2017
203 226 60
2007 wakati naanza first year nakumbuka kuna mmoja alikuja na huo mzinga pamoja na godoro lake jipya it was funny though. At times ni kutokuwa na exposure kuhusu haya mambo.
 
U

urumrawi

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2017
Messages
1,494
Likes
1,474
Points
280
U

urumrawi

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2017
1,494 1,474 280
Kwa wale ambao mko vyuo vikuu, natumaini mmeshuhudia jinsi baadhi ya wanafunzi wa mwaka wa kwanza, waliokuja na masanduku ya chuma chuoni, maarufu kama 'TRUNKS'.

Hivi ni kwa nini mwanafunzi anaenda chuo kikuu na tranka? Je, ni ushamba wa huko anakotoka, au ni kutokujua anafkri chuo ni kama boarding za sekondari, au ni kuhofia kuibiwa, au ni sababu gani nyingine?

Nilikuwa nawaona wanavyokuja wameyabeba, hata wao wenyewe wanaona aibu wakifika kwenye wanafunzi wengi ile siku ya kuripoti, anatamani hata alifiche tranka lake, ila sema tu haiwezekani.

Wengi baada ya kuchekwa sana, kesho na kesho kutwa, najua watayatupa, ili kuepuka kuendelea kukejeliwa!

Ila first year Mwaka huu mmevunja rekodi kwenda chuo na Matranka? Humu kila siku huwa tunawaambia usiende na tranka chuo, ila hamuelewi!

Kama wewe ni first year na bado hujaripoti chuo, tunakukumbusha tena, Tranka lako liache nyumbani, usiende nalo chuo, nunua hata bag la 20000.

17cee37ed67266a0d06cad55b80bb409.jpg
Ushauri wa bure. Soma shule acha nani kaja na mkokoteni. Kavaa katambuga, hana suruali za kimodo. Anavaa mtumba. Nikuhakikishie viongozi na hata akina Chenge, Jaji Warioba n.k hawakuwa watoto wa Kishua na leo waangalie walivyo. Mfano mwingine angalia JPM. Nakuhakikishia mtoto wa mlalahoi ndiye hupata GPA nzuri ya 3.8 and above na akina nyie mnapata a gentleman degree. Mwisho wa siku mkishindwa masomo mnatukana utawala ulio madarakani na kuona mnaonewa. Soma acha wafu wazike wafu wao. Kwani akija na sumata (wewe huyajui) masanduku ya makaratasi kuna shida gani?Kikubwa kutusua chuo na GPA nzuri
 
FOdd

FOdd

Senior Member
Joined
Sep 17, 2017
Messages
131
Likes
146
Points
60
FOdd

FOdd

Senior Member
Joined Sep 17, 2017
131 146 60
Mimi ndio ningefurahia kuwa nalo nikijua wezi hawataweza kudokoa au niseme wadokozi.. yaani wezi.

Ninayapenda kwa kweli
Sasa natamani kumiliki moja.. nitanunua niwe nalo.. safari za kijijini n.k
Mkuu vyuo ni si vinatoa Locker kwa Kila mwana chuo
 
FOdd

FOdd

Senior Member
Joined
Sep 17, 2017
Messages
131
Likes
146
Points
60
FOdd

FOdd

Senior Member
Joined Sep 17, 2017
131 146 60
2007 wakati naanza first year nakumbuka kuna mmoja alikuja na huo mzinga pamoja na godoro lake jipya it was funny though. At times ni kutokuwa na exposure kuhusu haya mambo.
Mkuu nimecheka kwa sauti kubwa sana hahaha
 
FOdd

FOdd

Senior Member
Joined
Sep 17, 2017
Messages
131
Likes
146
Points
60
FOdd

FOdd

Senior Member
Joined Sep 17, 2017
131 146 60
Mimi hata beg la kuvuruta sibebi nilikuwa naenda na begi moja tu la mgongoni Kadet tatu, na shati mbili, Laptop Na pair moja ya viatu reserve, Truck suit basii, Nachukia sana mizigo
 
A

Alfa Bon

Member
Joined
May 1, 2017
Messages
22
Likes
17
Points
5
A

Alfa Bon

Member
Joined May 1, 2017
22 17 5
Kukuleta chuo siyo issue issue ni kuja na tranka na mfuko wa Rambo wenye kalenda
 
in ha

in ha

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2017
Messages
1,358
Likes
2,743
Points
280
in ha

in ha

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2017
1,358 2,743 280
2007 wakati naanza first year nakumbuka kuna mmoja alikuja na huo mzinga pamoja na godoro lake jipya it was funny though. At times ni kutokuwa na exposure kuhusu haya mambo.
Hahaaaa kwakweli nmecheka....mi hua naona kabla hujaenda sehemu kama hizo ni vzuri kuuliza walau upate a,b,c....m hua sivungi kuuliza kama kitu skijui ndo maana wakati naenda chuo nlikua na bag simple sana ...nguo nyingi nilinunua huko huko.
 

Forum statistics

Threads 1,213,490
Members 462,160
Posts 28,479,868