Fikiri Kuwa Sayari Tunayoishi ( Dunia) Ni Jehanamu Ya Sayari Nyingine...!


M

maggid

Verified Member
Joined
Dec 3, 2006
Messages
1,084
Likes
398
Points
180
M

maggid

Verified Member
Joined Dec 3, 2006
1,084 398 180
Ndugu zangu,

Kwamba kuna viumbe kwenye sayari nyingine wenye kukesha wakiomba kwenye nyumba zao za ibada, kuwa Mungu wao awaepushe na balaa la kuwaleta kwenye sayari dunia.

Dunia iliyo zaidi ya tambala bovu. Dunia iliyojaa wanadamu wenye roho za wivu, kinyongo, inda, husda na nyinginezo. Wanadamu wenye kutakiana mabaya badala ya mema.

Na mfano ni huyu aliyeomba sana kwa Mungu ashushiwe rehma. Siku moja akashukiwa na malaika. Akaambiwa, kuwa Mungu amepokea maombi yake. Kwamba anamtaka mwanadamu huyu achague jambo moja ili ashushiwe. Na akishachagua moja, basi, Mungu atampa jirani yake mara mbili ya kitu alichochagua.

Mwanadamu yule akamwambia malaika; " Basi, niache kwanza nitafakari".

Baada ya kutafakari kwa muda,mwanadamu yule akatamka; " Namwomba Mungu anipe chongo!"

Kwamba kwa vile alimwonea kinyongo jirani yake apate mara mbili ya atakachokipata, mwanadamu yule aliona ni heri Mungu amtoboe jicho lake moja, awe chongo, na jirani yake atobolewe mawili, awe kipofu!

Naam, fikiri kuwa sayari tunayoishi yaweza ni jehenamu ya sayari nyingine.

Kumbuka, nimesema fikiri, hivyo basi fikiri kwa bidii...yaweza kukusaidia kupata jibu la kwanini nchi yetu ni masikini, na watu wake pia.

Na hilo ni Neno La Leo.

Maggid Mjengwa
 
Marry Hunbig

Marry Hunbig

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2012
Messages
1,638
Likes
378
Points
180
Marry Hunbig

Marry Hunbig

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2012
1,638 378 180
Hivi na hii ni siasa?
 
Kitulo

Kitulo

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
2,371
Likes
2,615
Points
280
Kitulo

Kitulo

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
2,371 2,615 280
hivi mpaka leo tunahitaji kufikiri tena kwa bidii kufahamu kwanini nchi yetu na watu wake ni maskini,sidhani kama kuna mtanzania ambaye hajui kwanini yeye na nchi yake ni maskini.
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,775
Likes
10,910
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,775 10,910 280
Kinyume chake pia ni sahihi maggid.
Kuna maisha wanayoishi watu hapa duniani kiasi cha kuweza kua ni pepo kwa sayari ingine.

Kama kuna viumbe wanaish kwenye hizo sayari, basi wanaoomba Mungu mchana na usiku waishi kama kina "nanii" tulio nao leo hapa duniani.

Usishangae kusikia hapa Tanzania kuna mtu anaishi maisha ambayo ni pepo ya mtu alioko labda America au Ulaya.
 
Last edited by a moderator:
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,551
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,551 280
Can't we do without these type of "thread'?
 
Kiby

Kiby

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2009
Messages
5,556
Likes
1,353
Points
280
Kiby

Kiby

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2009
5,556 1,353 280
Sidhani dunia kama sayari ni jehanamu, ila mfumo wa walimwengu (cosmos) ndio jehanamu yenyewe haswa.
.
 
C

Curriculum Specialist

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2007
Messages
2,734
Likes
5
Points
0
C

Curriculum Specialist

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2007
2,734 5 0
Kwakuwa ni Magid Mjengwa kapost, mnajadili tu! Je angekuwa mtu mwingine si mngesema hii post ipelekwe kwenye ile segment ya Jokes au religion! Hahahaaaa anyway fikirini kwa bidii!
 
juve2012

juve2012

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
3,336
Likes
244
Points
160
Age
38
juve2012

juve2012

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
3,336 244 160
na siku za mwisho watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe,wenye kupenda fedha,wenye kujisifu,wenye kiburi,watukanaji,wasiotii wazazi wao,wasio na shukrani,...wasiopenda wa kwao...wenye mfano wa utauwa(utakatifu)lakini wakizikana nguvu zake(Mungu)...wasiopenda mema...wapendao anasa kuliko Mungu...na mengineyo(2 timotheo sura ya 3).hebu tutafakari kwa bidii kila sifa iliyotajwa hapo juu,halafu tutafakari swali la Maggid!
 
C.T.U

C.T.U

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2011
Messages
4,784
Likes
1,352
Points
280
C.T.U

C.T.U

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2011
4,784 1,352 280
Haki ya mungu haueleweki
 
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,752
Likes
135
Points
160
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,752 135 160
hii post ni ya siasa,acheni vichwa vya nazi, mfano ni watu wanasikia gas imegunduliwa mtwara, wanakimbia ulaya kusaini mkataba feki, wanapewa say 234bn wanaficha uswisi, gesi ile inaishia kufaidisha nchi za ulaya, na yeye anasihi hapa kama peponi! huyu ni kama yule aliyemwomba Mungu awe chongo ilijirani yake awe kipofu...someni between the line, ndo maana ya great thinkers
 
S

Swat

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
4,189
Likes
104
Points
160
S

Swat

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
4,189 104 160
hii post ni ya siasa,acheni vichwa vya nazi, mfano ni watu wanasikia gas imegunduliwa mtwara, wanakimbia ulaya kusaini mkataba feki, wanapewa say 234bn wanaficha uswisi, gesi ile inaishia kufaidisha nchi za ulaya, na yeye anasihi hapa kama peponi! huyu ni kama yule aliyemwomba Mungu awe chongo ilijirani yake awe kipofu...someni between the line, ndo maana ya great thinkers
Ni kweli mkuu. Kuna kiongozi mmoja wa masuala ya gas nilimsikia akisema gas ata ikichimbwa,manufaa yake mtanaania atayaona baada ya miaka sita!nilimshangaa..au ndio hao ambao wammeshapewa pesa wameweka uswiss. Gas ikitoka tu i tayari kwa matumizi,miaka sita ya kazi gani...?!
 
B

blueray

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2012
Messages
2,219
Likes
6
Points
0
B

blueray

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2012
2,219 6 0
Achana na kufikiri muda umekwisha: tenda, ondoa mafisadi
 
Christine1

Christine1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
12,515
Likes
1,398
Points
280
Christine1

Christine1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
12,515 1,398 280
chukua hatua
 
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2009
Messages
6,818
Likes
1,673
Points
280
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined May 21, 2009
6,818 1,673 280
I dont think Abromovich and the likes will share your view on this one mate.
 
Myakubanga

Myakubanga

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
5,820
Likes
398
Points
180
Myakubanga

Myakubanga

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
5,820 398 180
Kwakuwa ni Magid Mjengwa kapost, mnajadili tu! Je angekuwa mtu mwingine si mngesema hii post ipelekwe kwenye ile segment ya Jokes au religion! Hahahaaaa anyway fikirini kwa bidii!
Umeona eeh!!
Na mods wako so biased,kwani ingekuwa mwingine kapost hapa,ingesha kuwa moved kwenda jukwaa lingine,au kufutwa kabisa.
 
M

maggid

Verified Member
Joined
Dec 3, 2006
Messages
1,084
Likes
398
Points
180
M

maggid

Verified Member
Joined Dec 3, 2006
1,084 398 180
ndio maana amekuambia fikiri,ukishafikiri ndio utajua kwamba ni siasa au laa.
Benjamin Mkapa aliposema Watanzania ni wavivu wa kufikiri tulidhani anatutukana. Lakini Mkapa aliusema ukweli wake, kuwa miongoni mwetu kuna walio wavivu wa kufikiri, basi.

Jumapili Njema.

Maggid,
Iringa.
Mjengwa Blog::Habari,Picha,Matangazo
 

Forum statistics

Threads 1,235,473
Members 474,585
Posts 29,223,376