Fedha zilimwagwa kumng'oa Askofu Malasusa KKKT...


Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,713
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,713 280
Fedha zilimwagwa kumng'oa Askofu Malasusa KKKT
Wednesday, 08 December 2010 20:21 0diggsdigg

Mwandishi Wetu
MBINU chafu za kutumia fedha kurubuni wajumbe ili wafanye mapinduzi zimeelezwa kuwa zilitumika bila mafanikio kwenye mkutano mkuu wa Dayosisi ya Mashariki na Pwani (DMP)ya Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) ili kumng'oa Askofu Alex Malasusa.

Fedha hizo zinadaiwa kutolewa na wanasiasa wenye fedha ambao mipango yao ni kujenga mitandao kwa ajili ya uchaguzi mkuu 2015.

Hata hivyo, Askofu Malasusa, ambaye pia ni mkuu wa KKKT nchini, alifanikiwa kuendelea kuongoza dayosisi hiyo baada ya kushinda kwa kishindo kwenye kura ya maoni iliyopigwa mwanzoni mwa mkutano huo wa DMP.
Viongozi wa DMP hawakutaka jana kuzungumzia suala hilo wala tofauti zilizoibuka kwenye mkutano huo unaomalizika leo mjini Bagamoyo, lakini Katibu Mkuu wa dayosisi hiyo anayeshughulikia utawala na utumishi, Ernest William alisema kikundi kidogo cha watu kilitaka kuvuruga dayosisi hiyo na ndio maana kilitoa habari hizo wakati wa kuelekea mkutano mkuu.

Lakini akabainisha kuwa idadi kubwa ya kura iliyotaka Askofu Malasusa aendelea kuiongoza DMP ni uthibitisho tosha kuwa kiongozi huyo amefanya kazi kubwa na inayokubalika.
“Mtu ukisemwa vibaya ujue ndio unafanya vizuri. Kwanza maneno haya yameibuka wakati tunaelekea katika uchaguzi, hii inaonyesha wazi kuwa ni uvumi tu ulioibuliwa na watu fulani,” alisema mchungaji William.

Baadhi ya watu walio kwenye mkutano huo waliiambia Mwananchi kuwa kuna fedha nyingi zilimwagwa kwa ajili ya kufanya mapinduzi hayo, lakini njama hizo ziligundulika mapema ndipo wajumbe walipolazimisha kufanyika kwa mabadiliko ya ratiba ili ajenda ya kupiga kura ya imani kwa Askofu Malasusa iendeshwe mwanzoni.

Awali hoja hiyo ilipingwa na ikatakiwa mkutano uendeshwe kama ulivyopangwa hadi mjumbe mmoja alipoibuka na hoja kuwa kupiga kura ni muhimu ili kuondoa wasiwasi kwa mwenyekiti, ambaye ni Askofu Malasusa na wajumbe baada ya barua kusambazwa kwenye sharika zote kumsafisha kiongozi huyo Jumapili iliyopita.

"Hali ilikuwa ngumu na kama uchaguzi ungefanyika mwishoni, watu wangeweza kubadilishwa kabisa msimamo," alisema mmoja wa wajumbe wa mkutano huo.
Habari zinadai kuwa baada ya kuafikiana kupiga kura ya maoni mwanzoni mwa mkutano juzi, karatasi za kura zilianza kuandaliwa lakini mjumbe mwingine akaibuka na kutoa hoja kwamba upigaji kura usiwe wa siri.

"Sisi ni Wakristo na mambo yetu tunaendesha kwenye nuru, kwa hiyo hakuna sababu ya kupiga kura za siri," mjumbe huyo alimnukuu mtoaji hoja ambaye alishangiliwa na kupitishwa uamuzi huo uliomfanya Askofu Malasusa athibitishwe kwa asilimia 96.6 ya kura kuendelea kuiongoza dayosisi hiyo hadi atakapostaafu utumishi wa kanisa.

Habari za kufukuta kwa mgogoro huo ziliwekwa bayana wakati msaidizi wa askofu wa DMP, Mchungaji George Fupe alipowaeleza waandishi Novemba 23 kuwa kuna kikundi cha watu wanaojiita waumini wa kanisa hilo ambao alidai kuwa walikuwa wakifanya njama za kuhujumu mkutano huo kwa kutumia magazeti.
Mchungaji Fupe alieleza, hata hivyo, kuwa kanisa halijatikiswa na njama hizo na kwamba litaendelea na mkutano wake kama ulivyopangwa.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Yaani mpaka kwa kanisa wanaanza kutumia rushwa kheri RC ambao jina linatoka ROME
 
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2008
Messages
4,058
Likes
490
Points
180
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2008
4,058 490 180
Sitashangaa kama Jina la Mluteri Edward L halijajitokeza katika sakata hili.
Tamaa ya pesa na madaraka inapompofua mtu hata uwezo wa Mungu hauoni.
 
L

Lorah

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2008
Messages
1,193
Likes
5
Points
0
L

Lorah

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2008
1,193 5 0
Sitashangaa kama Jina la Mluteri Edward L halijajitokeza katika sakata hili.
Tamaa ya pesa na madaraka inapompofua mtu hata uwezo wa Mungu hauoni.


ni kwamba shetani yuko kila mahali na anataka kuitawala dunia ole wenu mtakaomruhusu awatumie katika tamaa zenu
 
WiseLady

WiseLady

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2010
Messages
3,248
Likes
20
Points
135
WiseLady

WiseLady

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2010
3,248 20 135
Sitashangaa kama Jina la Mluteri Edward L halijajitokeza katika sakata hili.
Tamaa ya pesa na madaraka inapompofua mtu hata uwezo wa Mungu hauoni.
Yezebel at work!
 
N

Ndinani

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2010
Messages
5,411
Likes
733
Points
280
N

Ndinani

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2010
5,411 733 280
Inawezekana Lowassa na kundi lake hawafurahi Askofu Malasusa anapokemea ufisadi nchini; ndio maana wameanza kuja na mbinu za kutaka kuyachafua madhehebu yenye ushawishi mkubwa katika jamii!!
 
Young Tanzanian

Young Tanzanian

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2012
Messages
1,740
Likes
9
Points
0
Young Tanzanian

Young Tanzanian

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2012
1,740 9 0
inawezekana lowassa na kundi lake hawafurahi askofu malasusa anapokemea ufisadi nchini; ndio maana wameanza kuja na mbinu za kutaka kuyachafua madhehebu yenye ushawishi mkubwa katika jamii!!
mtasema sana mungu mkubwa malasusa na lowasa ni marafki wakubwa ata mbnu za kumhujumu aliyezizuia ni mtandao wa lowasa
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,750
Likes
1,958
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,750 1,958 280
Kwa nini hii thread imerudishwa tena hapa jamvini leo?
 
muhomakilo jr

muhomakilo jr

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2013
Messages
10,640
Likes
3,859
Points
280
muhomakilo jr

muhomakilo jr

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2013
10,640 3,859 280
Huyu jamaa Lowasa yupo kila angle duu,kama mchezaji wa mpira ni midfied kisheti, lakini watanzania hatudanganyiki.
 
1000 digits

1000 digits

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2012
Messages
3,576
Likes
2,488
Points
280
1000 digits

1000 digits

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2012
3,576 2,488 280
Hilo tukio mbona ni la muda mrefu. Na kwanini kila jambo baya anahusishwa lowasa ! Itafikia mahali hata mtu akinyimwa unyumba na mke wake atasema kuna mkono wa lowasa!
 
Zawadi B Lupelo

Zawadi B Lupelo

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2015
Messages
2,496
Likes
3,436
Points
280
Zawadi B Lupelo

Zawadi B Lupelo

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2015
2,496 3,436 280
Ohio sawa
 
Mr. Django

Mr. Django

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2014
Messages
1,573
Likes
1,655
Points
280
Mr. Django

Mr. Django

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2014
1,573 1,655 280
Fedha zilimwagwa kumng'oa Askofu Malasusa KKKT
Wednesday, 08 December 2010 20:21 0diggsdigg

Mwandishi Wetu
MBINU chafu za kutumia fedha kurubuni wajumbe ili wafanye mapinduzi zimeelezwa kuwa zilitumika bila mafanikio kwenye mkutano mkuu wa Dayosisi ya Mashariki na Pwani (DMP)ya Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) ili kumng'oa Askofu Alex Malasusa.

Fedha hizo zinadaiwa kutolewa na wanasiasa wenye fedha ambao mipango yao ni kujenga mitandao kwa ajili ya uchaguzi mkuu 2015.

Hata hivyo, Askofu Malasusa, ambaye pia ni mkuu wa KKKT nchini, alifanikiwa kuendelea kuongoza dayosisi hiyo baada ya kushinda kwa kishindo kwenye kura ya maoni iliyopigwa mwanzoni mwa mkutano huo wa DMP.
Viongozi wa DMP hawakutaka jana kuzungumzia suala hilo wala tofauti zilizoibuka kwenye mkutano huo unaomalizika leo mjini Bagamoyo, lakini Katibu Mkuu wa dayosisi hiyo anayeshughulikia utawala na utumishi, Ernest William alisema kikundi kidogo cha watu kilitaka kuvuruga dayosisi hiyo na ndio maana kilitoa habari hizo wakati wa kuelekea mkutano mkuu.

Lakini akabainisha kuwa idadi kubwa ya kura iliyotaka Askofu Malasusa aendelea kuiongoza DMP ni uthibitisho tosha kuwa kiongozi huyo amefanya kazi kubwa na inayokubalika.
“Mtu ukisemwa vibaya ujue ndio unafanya vizuri. Kwanza maneno haya yameibuka wakati tunaelekea katika uchaguzi, hii inaonyesha wazi kuwa ni uvumi tu ulioibuliwa na watu fulani,” alisema mchungaji William.

Baadhi ya watu walio kwenye mkutano huo waliiambia Mwananchi kuwa kuna fedha nyingi zilimwagwa kwa ajili ya kufanya mapinduzi hayo, lakini njama hizo ziligundulika mapema ndipo wajumbe walipolazimisha kufanyika kwa mabadiliko ya ratiba ili ajenda ya kupiga kura ya imani kwa Askofu Malasusa iendeshwe mwanzoni.

Awali hoja hiyo ilipingwa na ikatakiwa mkutano uendeshwe kama ulivyopangwa hadi mjumbe mmoja alipoibuka na hoja kuwa kupiga kura ni muhimu ili kuondoa wasiwasi kwa mwenyekiti, ambaye ni Askofu Malasusa na wajumbe baada ya barua kusambazwa kwenye sharika zote kumsafisha kiongozi huyo Jumapili iliyopita.

"Hali ilikuwa ngumu na kama uchaguzi ungefanyika mwishoni, watu wangeweza kubadilishwa kabisa msimamo," alisema mmoja wa wajumbe wa mkutano huo.
Habari zinadai kuwa baada ya kuafikiana kupiga kura ya maoni mwanzoni mwa mkutano juzi, karatasi za kura zilianza kuandaliwa lakini mjumbe mwingine akaibuka na kutoa hoja kwamba upigaji kura usiwe wa siri.

"Sisi ni Wakristo na mambo yetu tunaendesha kwenye nuru, kwa hiyo hakuna sababu ya kupiga kura za siri," mjumbe huyo alimnukuu mtoaji hoja ambaye alishangiliwa na kupitishwa uamuzi huo uliomfanya Askofu Malasusa athibitishwe kwa asilimia 96.6 ya kura kuendelea kuiongoza dayosisi hiyo hadi atakapostaafu utumishi wa kanisa.

Habari za kufukuta kwa mgogoro huo ziliwekwa bayana wakati msaidizi wa askofu wa DMP, Mchungaji George Fupe alipowaeleza waandishi Novemba 23 kuwa kuna kikundi cha watu wanaojiita waumini wa kanisa hilo ambao alidai kuwa walikuwa wakifanya njama za kuhujumu mkutano huo kwa kutumia magazeti.
Mchungaji Fupe alieleza, hata hivyo, kuwa kanisa halijatikiswa na njama hizo na kwamba litaendelea na mkutano wake kama ulivyopangwa.
Hizi figisu akina EL na genge lake likiongozwa na "show" wamezianza zamani sana!! Halafu nyumbu wanadakia juujuu!
 
lusungo

lusungo

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
19,173
Likes
11,338
Points
280
lusungo

lusungo

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
19,173 11,338 280
Hizi figisu akina EL na genge lake likiongozwa na "show" wamezianza zamani sana!! Halafu nyumbu wanadakia juujuu!
Alex Gehazi Malasusa ni chanda na pete na Lowassa. Na ndiye baba wa familia wa Lowassa.
 
Dindira

Dindira

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2016
Messages
2,368
Likes
2,462
Points
280
Dindira

Dindira

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2016
2,368 2,462 280
Rutashu ba nyuma unaturudisha nyuma
 

Forum statistics

Threads 1,237,985
Members 475,809
Posts 29,308,807