Familia ya Gwajima imemkosea Waziri wa Afya, kiungwana wamtafute wamuombe radhi

bernard10

Senior Member
Apr 2, 2021
199
250
Mbona mnaleta double standard inawasaidia Nini mbona issue ya Gwaji girl kuleta masuala ya mkono wa baunsa hambwabwaji hivyo
 

mweusi asili

JF-Expert Member
Nov 11, 2014
1,659
2,000
That's personal..!😄😄 When you outside to fight don't wear your best trousers 😄😄
Waziri mwenye dhamana hakua na sababu ya kutumia mipasho kwenye kuhamasisha hiyo chanjo yeye angetumia wataalamu wake tu kumjibu gwajiboi
 

Allency

JF-Expert Member
Jan 27, 2011
8,796
2,000
Kama hunipendi mimi utapata tabu sana mwaka huu! Tandu watakuwa wanatembea usoni mwako wakati unapofumba macho kutaka kulala, na utakosa usingizi mwaka mzima! Afadhali ubadilishe mtazamo uwe mtu positive ambaye haendeshwi na hisia.
So mkuu ni lazima kukupenda?
 

mugoshaa

Member
Aug 23, 2021
10
45
Askofu gwajima huku akijua kwamba shemeji yake ndiye amepewa dhamana ya kusiamamia mambo ya chanjo. kiungwana tu hata kama hakubaliani na chanjo kwa kumheshimu shemeji yake angeweza kusema natumia hiari kutochanjwa basi akaishia hapo ili kuepusha migogoro ya kifamilia isiyokuwa ya lazima na pengine kumharibia shemeji yake kazi.

Lakini badala yake askofu gwajima amegeuza suala la chanjo kuwa mahubiri yake ya kila siku kanisani kwake huku akihamasisha na watu wengine kutochanjwa.

Si hivyo tu, pia kwenye mahubiri yake, askofu gwajima amekuwa akitumia mahubiri hayo kumshambulia shemeji yake na kuvuruga jitihada anazofanya kuhamasisha wananchi kuchanjwa chanjo ya UVIKO-19.

Kwa sababu ya busara ndogo ya askofu gwajima na kwa sababu ya kusaka umaarufu wa kisiasa amepelekea kuwepo kwa mzozo wa kifamilia na hata kuhatarisha ndoa ya mdogo wake.

Licha ya ndoa ya mdogo wake kuwa mashakani, pia anamharibia shemeji yake kwani mwitiko mdogo wa zoezi la chanjo unatokana na kauli zake anazozitoa akiwa madhabahuni.

Kwenye ibada ya leo, askofu gwajima ndio kaharibu kabisa kwani inaonyesha ameamua kumvunjia heshima na kumdhalilisha shemeji yake wazi wazi kwamba yeye kuolewa na mdogo wake ni hasara kwa familia yao na kwamba wamekuwa hawaelewani kwa sababu yake.

Mbaya zaidi mzee gwajima naye pamoja na uzee wake inaonyesha hana hekima wala busara kwa sababu alipaswa kuwa sehemu ya usuluhishi kwa kumshauri mwanaye 'askofu' kuacha kulumbana na shemeji yake hadharani lakini naye amezidi kukoleza moto kwa kumpa go ahead ya kumdhalilisha dorothy ambaye ni 'mwenga' wake.

Kwakweli kitendo kilichofanywa na askofu gwajima pamoja na mzee wake kumtweza Dorothy ni kitendo cha aibu na kiungwana wamtafute wamuombe radhi hili jambo walimalize kifamilia kwani msingi wa matatizo yote haya bila kupepesa macho ni Askofu Gwajima.
Kwa taratibu za kisukuma, Mwanamke yeyote aliyeolewa kwenye familia "NG'WINGA = mtu wa kuondoka wakati wowote (mpitaji)" hawezi kuombwa msamaha hadharani na mwanafamilia yeyote mwenye umri au hadhi kubwa kuliko ya mmewe katika familia husika kwa kosa lolote. Ukiolewa usukumani hiyo 50-50 sahau.
 

lebabu11

JF-Expert Member
Mar 27, 2010
2,301
2,000
Wazee wa zamani walisema upumbavu/wapumbavu usipewe/wasipewe nafasi ya kuzungumziwa/kuzungumza katika jamii.
 

Silasy

JF-Expert Member
Apr 13, 2011
772
1,000
Apana, chanzo Cha tatizo Ni waziri mwenyewe kwa kuleta personal issues kwenye mambo ya korona, alitakiwa amjibu askofu kwa mambo ya korona na si kuleta mambo ya mkono wa baunsa. Nk.
Mm niko upande wako nayaona haya malumbano ya Gwajima waziri na Askofu kwa mtazamo tofauti ya kwamba kila mmoja ana haki kwa upande wake ,Askofu ana haki ya kuchambua mambo ya chanjo na kujiridhisha kabla kutokana na Imani yake, achilia mbali the other side of him km political figure na Waziri ana haki ya kutetea kazi yake km waziri mwenye dhamana na muhusika mkuu wa kusimamia zoezi zima la chanjo!
Sasa tuje kwenye mapungufu ya wote wawili kwa maono na mtazamo wangu
1.Askofu akijua kabisa kwamba ni Mbunge tena wa chama hicho chenye serikali iliyoleta hiyo chanjo anasimama na kuipinga hadhalani kinyume na kiapo chake cha kutetea maslahi ya chama na Serikali yake!
2.Askofu akijua kuwa si mwana sayansi amekuwa akiichambua hii chanjo na kuwaaminisha wauumini na jamii kwa ujumla kwamba chanjo haifai bila kuwa proof za kisayansi
3.Askofu kwa kujua au kutokujua kwamba yeye ni maarufu na ana wafuasi wengi ametumia platform ya kanisa lake kutoa ya1nayoonekana kuwa maoni yake binafsi kuhusu chanjo huku yakiathiri maamuzi ya Umati mkubwa wa umma wa Watanzania.

Kwa upande wa Waziri
1.Tofauti ya misimamo yake miezi 6 iliyopita na sasa inafanya kazi yake kuwa ngumu na kuonekana kwamba hana msimamo thabiti ktk maamuzi yake
2.Kuingiza mambo ya Familia au personal issues ktk mamno ya siasa kunamharibia hakupaswa kum attack Askofu kwenye mambo yake private katika issue ya chanjo itapelekea kuonekana kuwa ana chuki na yeye sio kikazi.
3.Kuweka Jokes nyingi (kutest mitambo)kwenye mambo serious kunafanya Maadui zake kumtoa kwenye Reli na kumfanya asionekane kuwa makini though ni mmoja kati ya watendaji makini sana.
All in all ni ngumu sana kutumikia mabwana wawili kwa wakati mmoja yaani kwa Askofu kuwa pia Mwanasiasa Bible always don't lie iliposema ya Kaisari apewe Kaisari na ya Mungu apewe Mungu hii ndio Challenge Askofu anayo face hapa ,inshort siasa is all about lies na Dini ni Truth kwa kwenda mbele!
 

Jumbe Brown

JF-Expert Member
Jun 23, 2020
10,818
2,000
Kama Dorothy asingemjibu na kumshambulia Askofu kwa maneno ya kuudhi (hata kama mengine ni kweli) bila shaka Askofu Rashid asingechomoa battery

Huna haja ya kumuonea huruma Dorothy. She is old enough to deal with whatever is thrown at her. Alijiingiza kwenye mabishano huku akijua nini kitafuata. Acha tu waonyeshane makali.

Askofu Rashid sio muumini wa “ukinitandika kofi shavu hili, nitageuza upige na huku”. Yeye ni mzee wa tit-for-tat, jino kwa jino.
Umesahau kuwa ni ASKOFU GWAJIMA ndiye aliyeanza UBAYA wa kuwaombea LAANA YA KUFA MADAKTARI WOTE WATAKAOHIMIZA CHANJO ?!!!!

Mh.Waziri D.Gwajima naye ni DAKTARI.....
 

Consultant

JF-Expert Member
Jun 15, 2008
11,118
2,000
Umesahau kuwa ni ASKOFU GWAJIMA ndiye aliyeanza UBAYA wa kuwaombea LAANA YA KUFA MADAKTARI WOTE WATAKAOHIMIZA CHANJO ?!!!!

Mh.Waziri D.Gwajima naye ni DAKTARI.....
Ukivuliwa nguo na kichaa na wewe ukaanza kumkimbiza, watu timamu watakushangaa wewe.

Msimtetee Dorothy na acha tu waendelee kuparurana
 

Jumbe Brown

JF-Expert Member
Jun 23, 2020
10,818
2,000
Ukivuliwa nguo na kichaa na wewe ukaanza kumkimbiza, watu timamu watakushangaa wewe.

Msimtetee Dorothy na acha tu waendelee kuparurana
Simtetei mtu....

Naongelea mambo yalivyoanza....kwa hiyo mchungaji Gwajima hakuuanza mjadala na kupinga chanjo na KUWALAANI madaktari watakaohimiza chanjo?!!!
 

Allency

JF-Expert Member
Jan 27, 2011
8,796
2,000
sasa kwa nini unichukie basi?
Kukupenda/kukubaliana na mitazamo yako ni hiyari yangu na pia naweza nisikupende/kutokubaliana na wewe na bado nikawa sahihi, mimi nimeamua kutokubalia na wewe, sidhani kama nimekosea
 

Nazgur

JF-Expert Member
Apr 19, 2020
3,580
2,000
Askofu gwajima huku akijua kwamba shemeji yake ndiye amepewa dhamana ya kusiamamia mambo ya chanjo. kiungwana tu hata kama hakubaliani na chanjo kwa kumheshimu shemeji yake angeweza kusema natumia hiari kutochanjwa basi akaishia hapo ili kuepusha migogoro ya kifamilia isiyokuwa ya lazima na pengine kumharibia shemeji yake kazi.

Lakini badala yake askofu gwajima amegeuza suala la chanjo kuwa mahubiri yake ya kila siku kanisani kwake huku akihamasisha na watu wengine kutochanjwa.

Si hivyo tu, pia kwenye mahubiri yake, askofu gwajima amekuwa akitumia mahubiri hayo kumshambulia shemeji yake na kuvuruga jitihada anazofanya kuhamasisha wananchi kuchanjwa chanjo ya UVIKO-19.

Kwa sababu ya busara ndogo ya askofu gwajima na kwa sababu ya kusaka umaarufu wa kisiasa amepelekea kuwepo kwa mzozo wa kifamilia na hata kuhatarisha ndoa ya mdogo wake.

Licha ya ndoa ya mdogo wake kuwa mashakani, pia anamharibia shemeji yake kwani mwitiko mdogo wa zoezi la chanjo unatokana na kauli zake anazozitoa akiwa madhabahuni.

Kwenye ibada ya leo, askofu gwajima ndio kaharibu kabisa kwani inaonyesha ameamua kumvunjia heshima na kumdhalilisha shemeji yake wazi wazi kwamba yeye kuolewa na mdogo wake ni hasara kwa familia yao na kwamba wamekuwa hawaelewani kwa sababu yake.

Mbaya zaidi mzee gwajima naye pamoja na uzee wake inaonyesha hana hekima wala busara kwa sababu alipaswa kuwa sehemu ya usuluhishi kwa kumshauri mwanaye 'askofu' kuacha kulumbana na shemeji yake hadharani lakini naye amezidi kukoleza moto kwa kumpa go ahead ya kumdhalilisha dorothy ambaye ni 'mwenga' wake.

Kwakweli kitendo kilichofanywa na askofu gwajima pamoja na mzee wake kumtweza Dorothy ni kitendo cha aibu na kiungwana wamtafute wamuombe radhi hili jambo walimalize kifamilia kwani msingi wa matatizo yote haya bila kupepesa macho ni Askofu Gwajima.
Umejalibu kumuuliza huyo shemejie kama alitumia busara badala ya kuzungumzia upingaji wa chanjo wa askofu yeye akaingilia mambo ambayo yanaleta udhalilishaji kwa kusema askof kakutwa na mlembo na mambo ya kutaka ubunge pia kuhusu amina chifupa?
Je yeye hapo kama mwanafamilia alitumia busara?

Je hayo yalikuwa yanahusu chanjo au yalilenga kumdhalilisha gwajima?

Sifulahii tabia hizo za gwajiboy kama mnavyomuita ila waziri kama mke wa mdogo wake angetumia maneno ya hekima kupingana na shemejie ukizingatia baada ya uwazili na ubunge bado watatakiwa kuishi kama familia.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom