Faidika na darsa la FaizaFoxy; Uliza chochote utajibiwa


FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
62,390
Likes
31,412
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
62,390 31,412 280
General Knowledge.

Naam, kama kichwa cha habari kinavyojieleza.

Natumia fursa hii ya mtandao adhyim wa JF kuwapa fursa wanamtandao wote wapate fursa ya kuuliza kuhusu mada au jambo lolote ambalo unataka upatiwe majibu.

Si majibu yote yatatoka kwangu binafsi, bali nitajitahidi iwezekenavyo kukupatia majibu murwa na yanayolingana na swali lako na ambapo sina jibu itakuwa fursa kwa wengine kutoa majibu.

Hapa ni kwa ajili ya kuelimishana na kujuzana bila kikomo, iwe swali lolote liwalo.

Update 1:
Tafadhalini tuulize maswali kiheshima . Heshima ni kitu cha bure na hii JF yetu pendwa inasomwa na wengi, tujiheshimu.

Update 2:
Siku kadhaa zimepita toka tuanzishe uzi huu na nimesikitishwa na aina ya maswali yanayoulizwa kwenye huu uzi.

Tumetowa fursa ya kuulizana na kila niwezapo kujibu au kutafuta majibu muafaka kutokana na hayo maswali na fursa ya wachangiaji kujibu maswali yatakayojitokeza ya "general knowledge" lakini hadi hii leo ni maswali machache sana yenye faida kwa wengi yameulizwa. Maswali yaliyojaa ni amma ya kutaka kuanzisha ubishi "ligi" na amma yamelenga mtu binafsi, hususan amelengwa mleta mada. Ni masikitiko makubwa sana.

Nnawashauri wote waliouliza maswali yenye kulenga binafsi na wale waliouliza maswali yenye kubomoa badala ya kujenga wabadilike na waanze kuuliza maswali yenye kujenga, kuelimisha, kutujaza hekima na maarifa.

Nilipoweka aina ya elimu niliyoisomea nilidhani ntakumbana na kibano kikali kuhusu hilo na nijibu ili iwe faida kwa wengi lakini kwa bahati mbaya au nzuri hakuna hata mmoja aliyeuliza swali lolote kuhusu hilo.

Isitoshe, mna fursa ya kuuliza kuhusu chochote. Ndege, mimea, dunia, sayari, nyota, maajabu, maswali yasiyokuwa na majibu, viumbe kwa ujumla vinavyojulikana na visivyojulikana, maajabu ya duniani, elimu na vitu vingi kama hivyo na vinginevyo.

Nnauhakika wale walioleta maswali ya kiajabu ajabu ya ubishi wana mengi sana ya kuuliza yanayoweza kuwapa faida wengi na kuna wengi kati yao wana mengi wanayajuwa na wanaweza kuchangia kwenye majibu kwa faida ya wengi.

Ombi langu kwa wote ni tuboreshe aina ya maswali na majibu.

Karibuni.
 
Libenna

Libenna

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
568
Likes
544
Points
180
Libenna

Libenna

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2013
568 544 180
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
62,390
Likes
31,412
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
62,390 31,412 280
Hapa nimeongelea suala la watu wasiojulikana, swali langu sijauliza kuhusu lissu,, ingawa mmetokeo huko kwa lissu,,naomba unijibu kuhusu watu wasiojulikana, kama nilivyouliza

Sent using Jamii Forums mobile app
Fata uzi niliokuwekea link utapata majibu huko.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
62,390
Likes
31,412
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
62,390 31,412 280
hayo mashairi matamu matamu uliyo weka msemaji nani? Mbona kunijibu bibie!?

Sent using Jamii Forums mobile app
Qur'an 36:

69. Wala hatukumfundisha (Muhammad) mashairi, wala hayatakikani kwake hayo. Haukuwa huu ila ni ukumbusho na Qur'ani inayo bainisha. 69


70. Ili imwonye aliye hai, na neno litimie juu ya makafiri.
 
Libenna

Libenna

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
568
Likes
544
Points
180
Libenna

Libenna

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2013
568 544 180
Bahati mbaya nimepitia lakini sijaona mahala popote majibu ya swali nililokuuliza, naomba unijibu hapa, kama una uwezo wa quote reply yangu na kuandika chochote, naamini pia unaweza kunijibu, pia kwa faida ya watu wengine wenye kutaka kujua.
Fata uzi niliokuwekea link utapata majibu huko.
Sent using Jamii Forums mobile app
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
62,390
Likes
31,412
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
62,390 31,412 280
Nimeona!¡ sawa sio mashairi! Hayo Maandiko, Msemaji nani?!

Sent using Jamii Forums mobile app
Qur'an 6:

19. Sema: Kitu gani ushahidi wake mkubwa kabisa? Sema: Mwenyezi Mungu. Yeye ndiye shahidi baina yangu na nyinyi. Na nimefunuliwa Qur'ani hii ili kwayo nikuonyeni nyinyi na kila inayo mfikia. Ati kweli nyinyi mnashuhudia kuwa pamoja na Mwenyezi Mungu wapo miungu wengine? Sema: Mimi sishuhudii hayo. Sema: Hakika Yeye ni Mungu mmoja tu, nami ni mbali na mnao washirikisha. 19
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
62,390
Likes
31,412
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
62,390 31,412 280
Unazidi kunishushia maandiko! Kuna ugumu gani kuniambia, Hayo maandiko ni KAULI YA...Mimi mgen naona ni Maandiko yaliyi andikwa kwenye vipande vya karatasi tu! HAYO MAANDIKO NI KAULI YA NANI??

Sent using Jamii Forums mobile app
Sikushangai...

Qur'an 17:

46. Na tunaweka vifuniko juu ya nyoyo zao wasije wakaifahamu, na tunaweka kwenye masikio yao uziwi. Na unapo mtaja katika Qur'ani Mola wako Mlezi peke yake, basi wao hugeuka nyuma wakenda zao.46
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
62,390
Likes
31,412
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
62,390 31,412 280
Huna jibu??? Hayo maandiko Anasema tumeweka vifuniko juu ya nyoyo zao wasije wakaifahamu! Na uziwi...Ni Kauli ya Nani?

Sent using Jamii Forums mobile app
Qur'an 10:

15. Na wanapo somewa Aya zetu zilizo wazi, wale wasio taraji kukutana na Sisi husema: Lete Qur'ani isiyo kuwa hii, au ibadilishe. Sema: Hainifalii mimi kuibadilisha kwa nitakavyo nafsi yangu. Mimi sifuati ila ninayo funuliwa kwa Wahyi. Hakika mimi naogopa, nikimuasi Mola wangu Mlezi, adhabu ya Siku iliyo kuu.15
 

Forum statistics

Threads 1,262,335
Members 485,559
Posts 30,120,778