Faida ya afya ya kula mboga ya mchicha health benefits of spinach


MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,027
Likes
5,487
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,027 5,487 280
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
32,810
Likes
15,256
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
32,810 15,256 280
Thanks for the tips.
 
S

Shakidinkili

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2013
Messages
459
Likes
37
Points
45
S

Shakidinkili

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2013
459 37 45
Ndugu yangu Mzizimkavu huku kwetu Bongo mambo yamekuwa mengi mno hadi tunachanganyikiwa. Mboga za majani ni muhimu kwa afya lakini tule mboga zipi? Kuna mchicha ule wa asili ambao ilielezwa ndio sahihi kwa afya, lakini leo kuna mboga nyingi zinaoteshwa kwenye maabara na zinakuwa kama kuku wa kisasa ambaye analiwa baada ya wiki kuanzia sita tu tangu kutotolewa, kuku hana ladha ya kuku. Mchicha unarefuka mchana na usiku, baada ya wiki mbili unaliwa japo hauna ladha ya mchicha tuliouzoea. Tumechanganyikiwa labda ututofautishie kipi sahihi na kipi feki.
 
usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
1,481
Likes
537
Points
280
usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
1,481 537 280
Ndugu yangu Mzizimkavu huku kwetu Bongo mambo yamekuwa mengi mno hadi tunachanganyikiwa. Mboga za majani ni muhimu kwa afya lakini tule mboga zipi? Kuna mchicha ule wa asili ambao ilielezwa ndio sahihi kwa afya, lakini leo kuna mboga nyingi zinaoteshwa kwenye maabara na zinakuwa kama kuku wa kisasa ambaye analiwa baada ya wiki kuanzia sita tu tangu kutotolewa, kuku hana ladha ya kuku. Mchicha unarefuka mchana na usiku, baada ya wiki mbili unaliwa japo hauna ladha ya mchicha tuliouzoea. Tumechanganyikiwa labda ututofautishie kipi sahihi na kipi feki.
Elimu inahitajika sana si kula ,unaweza kuwa unakula mchicha sana kumbe unakula rouphages .kazi ni namna ya kuuandaa unakuta mtu anaukatakata halafu anaosha vitamin yote inabaki kwenye maji ,au unapikwa mpaka unakuwa mrenda tena unatiwa nazi ya kutosha .Kumbuka vitamin A ndani ya mchicha ni water soluble .

Sent from my BlackBerry 9700 using Jamii Forums
 
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2012
Messages
2,779
Likes
735
Points
280
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2012
2,779 735 280
Mkuu tunajua faida ya mboga za majani na tunazipenda sana.

Wengi wetu sasa hivi tunasita kula mboga mboga za kununua sokoni kwa sababu hatuna hakika na madawa ya kuulia wadudu yanayotumika!

Wakulima wengine wanadiriki kupiga hata dawa hatari za kuulia mchwa kwenye mboga mboga! Kweli tutapona?!

Cha ajabu hakuna mtu ye yote serikalini anayeona hili na kukemea wala kuchukua hatua stahiki.

Siku moja nilidokeza hili tatizo kwa rafiki yangu ambaye ni Mkuu wa Wilaya. Alichoniambia nilishangaa!

Alisema eti wakati wa kununua mboga mboga kama kabichi anaangalia ambazo zinaonekana kuliwa na wadudu; hiyo ni dalili kuwa hazikupigwa dawa hatari!

Tatizo kubwa wakulima wa hizo mboga mboga wanapiga dawa za kuulia wadudu zisizostahili
 
K

kamanda5ch

Senior Member
Joined
Apr 18, 2013
Messages
198
Likes
208
Points
60
K

kamanda5ch

Senior Member
Joined Apr 18, 2013
198 208 60
Spinachi ndo mchicha.

Ni ka ba mdogo anavyoitwa uncle.
ok unajua nimejaribu kuangalia hayo majani kwenye picha hayafanani na ya mchicha ndio nika conclude but nafikiri kiswahili kina upungufu wa maneno maana hata ukienda gengeni spinach ni spinach na mchicha ni mchicha huwezi kununua spinach ukapewa mchicha.
 
Jeji

Jeji

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
1,980
Likes
9
Points
135
Jeji

Jeji

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2011
1,980 9 135
Lakini sio mchicha wa bonde Keko.
au mchicha ule nyuma ya magorofa ya urafiki, ukipita jioni au asbh wkt wana mwagilia unaziba pua maana wanatumia maji ya mfereji wa maji machafu. kwa bongo mboga za majani ni majanga matupu.
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,027
Likes
5,487
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,027 5,487 280







Mchicha hutibu yafuatayo:

Kuumwa mgongo

Kusafisha njia ya mkojo

Kusafisha damu

Unatibu tigo

Unatibu minyoo

Unatibu damu

Baridi yabisi

Tezi la shingo

Homa

Kuongeza damu

Unatibu maumivu

Tonic ya nywele

Unasaidia kupata haja ndogo kwa wingi

MATAYARISHO

Chukua mchicha kilo 1 chemsha maji lita 2 na nusu.

Yakichemka loweka mchicha kwa dakika 15. Tumia kikombe. Ni bora utumie yote kwa siku . Dozi ni siku 5

KUTIBU MGONGO

Chukua mchicha ponda. Chua mara 3 kwa siku. Usiku unapasha moto mchicha kisha unufunga

mahali panapouma. Lala nao wakati vuguvugu la joto lake lenye maji ndani (dawa) ikiingia ndani

fanyahivyo kwa siku 5, ukibadilisha kila siku (fresh)

Ukiwa na Swali au Tatizo lolote unataka kulipatia ufumbuzi jaribu kuwasiliana na mimi kwa njia ya

email Baruwa ya Pepe Email Address yanguhii hapa fewgoodman@hotmail.com
 

Forum statistics

Threads 1,273,088
Members 490,268
Posts 30,470,878