Eti kuna mtu alibadili jina ili apigiwe kura!


mzozaji

mzozaji

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2010
Messages
257
Likes
4
Points
0
mzozaji

mzozaji

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2010
257 4 0
Wazee kama mtakuwa mlisikiliza mdaharo wa Mbowe na Hamadi Rashidi mtakuwa mmemsikia Mh Hamadi Rashidi akisema kuna mtu alimwambia kuwa alibadili jina lake ili asijulikane dini gani ndio akipigiwa kura na kushida. Nadhani huyu jamaa anatufanya vilaza sana kuwa hapa bara watu huwa hatujuani. Hivi yeye mpaka leo anaamini majina yana maana sana ya kumtambulisha mtu huku kwetu kuwa ni dini gani? Mimi naamini kabisa watanzania hawatumii majina kumtambua mtu ni dini gani ila tunajuana siku nyingi sana kuwa fulani ni muumini wa dini gani. Sijui hayo madai yake yana malengo gani? Ila nashukuru Mbowe alimjibu kwa busara sana kuwa hakuna mtu anaweza pigiwa kura na dini moja akashinda uchaguzi.
 
T

Thesi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2010
Messages
1,000
Likes
7
Points
135
T

Thesi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2010
1,000 7 135
Wazee kama mtakuwa mlisikiliza mdaharo wa Mbowe na Hamadi Rashidi mtakuwa mmemsikia Mh Hamadi Rashidi akisema kuna mtu alimwambia kuwa alibadili jina lake ili asijulikane dini gani ndio akipigiwa kura na kushida. Nadhani huyu jamaa anatufanya vilaza sana kuwa hapa bara watu huwa hatujuani. Hivi yeye mpaka leo anaamini majina yana maana sana ya kumtambulisha mtu huku kwetu kuwa ni dini gani? Mimi naamini kabisa watanzania hawatumii majina kumtambua mtu ni dini gani ila tunajuana siku nyingi sana kuwa fulani ni muumini wa dini gani. Sijui hayo madai yake yana malengo gani? Ila nashukuru Mbowe alimjibu kwa busara sana kuwa hakuna mtu anaweza pigiwa kura na dini moja akashinda uchaguzi.
Hamad Rashid asituletee ujinga wa udini wao Zanzibar. Ninavojua bara wakristo hawana udini kichwani ila ndugu zetu waislamu hilo ni tatizo kubwa kwa wengi wao. Ni Zanzibar au maeneo ya pwani ambko hawa ndugu zetu waislamu wanaishi ndiko si rahisi kukuchagua ukiwa mkristo. Sumbawanga ni wakristo lakini mpanda kati wamemchagua Said Arfi. Wakristo wengi mwaka huu wamemchagua Kikwete Muislam au Dr. Slaa lakini ni waislamu wachache walomchagua Dr. Slaa. Wengi wao wamemchgua waislamu wenzao Kikwete au Prof Lipumba na ndivo walivoambiwa miskitini. Aniambie mkristo hata m1 aliyechaguliwa au kuteuliwa Zanzibar.
Viongozi wengi wa Kikristo walichokuwa wanawaambia waumini wao ni kumchagua kiongozi mwakini na mwadilifu, anayechukia maovu na ufisadi . Hapo hizo sifa zote nzuri zinamwangukia Dr. Slaa hawa wenzetu kwa makusudi wakaanza propaganda eti wakristo wanampendelea Dr. Slaa lakini si hivo hizo sifa zingemwangukia Kikwete bado viongozi wa kikristo wangeendelea na hiyo elimu yao kwa wapiga kura kuwachagua kiongozi mzuri.
Tatizo kiongozi mwislamu Kikwete ambaye alikuwa na nguvu kuliko mwenzake Lipumba sifa za kiongozi asiyetakiwa zilikuwa zinamwangukia na sasa hawa wanasiasa waovu wakaona njia bora kumpatia huyo mgombea wao kilaza ni kuingiza dhana kuwa Slaa anapendwa na wakristo kwa sababu ya udini jambo ambalo halikuwa kweli.
Nawashangaa CUF wanaingia kichwa kichwa kuipaka matope CHADEMA kuwa ni ya kidini huku na wao si CHADEMA waliowapakazia kuwa ni chama cha kidini ila ni CCM.
Kusema kweli inabidi uwe na akili ya kipekee ukiwa mwislamu kukataa mawazo ya kiongozi wako wa kidini kwa wakristo ni tofauti make kuna mwanya wa kutenganisha dini siasa. Ya kaizari ya Kaizari ya Mungu Ya Mungu. Wenzetu hiyo philosophy ya secularism haipo.
 
M

mpingomkavu

Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
97
Likes
0
Points
0
M

mpingomkavu

Member
Joined Nov 26, 2010
97 0 0
Hili swala la udini ni tata jamani tuliache, kwani tukilileta hapa na ushahidi dhahiri watu tunaweza kuvuruga amani kabisa, lkn mi naamini viongozi ndio wanalitaka kuwa hoja ya kitaifa,kwani kuna ushahidi wa wazi kabisa viongozi wa dini ya kislamu walikuwa hawapendi hata kidogo kulisikia jina la Dr.Slaa,na badala yake wakaanza kumwita Padri Slaa, hizi ni lugha za kejeli na maudhi, lkn waslamu hawapo hivyo hawa viongozi wa dini ya kislamu walitumwa na viongozi wa serikali kulisisitiza hilo ili JK apate kura nyingi za waislamu.ni jambo la kusikitisha kabisa viongozi wa dini kutoa mihadhara misikitini kwa nguvu na muda mwingi kueneza ubaguzi kwa misingi ya kidini
 
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2009
Messages
3,013
Likes
30
Points
135
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2009
3,013 30 135
Mbowe said, Suala la dini linapewa kipaumbele baada ya viongozi kulitamka......nami namuunga mkono koz am sure kama tutalipa ukimya basi halitakua na nafasi katika Tz yetu hii......
 
afroPianist

afroPianist

Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
86
Likes
0
Points
0
afroPianist

afroPianist

Member
Joined Nov 3, 2010
86 0 0
Guys trust me, the only mastercard CCM has against CHADEMA is "udini". Unless CHADEMA does some moves strategically to tackle that propaganda, CCM will use it again and again.

They know that muslims (not all) react quicker to such propaganda than Christians who are more less likely to vote a candidate just for his Christianity(remember how Bishops openly campaigned for Kikwete 2005 that he is "God's chosen one" even though Mbowe a fellow Christian was running, but i have NEVER heard muslim clerics endorsing a christian runner though they have supported muslim runners, and remember a massive open support Kikwete had from Christians before which no Christian runner has had luck to receive from muslims).

So it's not Wananchi's fault but it is a weak spot in their hearts and minds and CCM knows how best to exploit this weakness..but in the process they leave a BIG MESS mehind, our society falling apart!
 
M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
122
Likes
4
Points
35
M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined Nov 4, 2010
122 4 35
Hamad Rashid asituletee ujinga wa udini wao Zanzibar. Ninavojua bara wakristo hawana udini kichwani ila ndugu zetu waislamu hilo ni tatizo kubwa kwa wengi wao. Ni Zanzibar au maeneo ya pwani ambko hawa ndugu zetu waislamu wanaishi ndiko si rahisi kukuchagua ukiwa mkristo. Sumbawanga ni wakristo lakini mpanda kati wamemchagua Said Arfi. Wakristo wengi mwaka huu wamemchagua Kikwete Muislam au Dr. Slaa lakini ni waislamu wachache walomchagua Dr. Slaa. Wengi wao wamemchgua waislamu wenzao Kikwete au Prof Lipumba na ndivo walivoambiwa miskitini. Aniambie mkristo hata m1 aliyechaguliwa au kuteuliwa Zanzibar.
Viongozi wengi wa Kikristo walichokuwa wanawaambia waumini wao ni kumchagua kiongozi mwakini na mwadilifu, anayechukia maovu na ufisadi . Hapo hizo sifa zote nzuri zinamwangukia Dr. Slaa hawa wenzetu kwa makusudi wakaanza propaganda eti wakristo wanampendelea Dr. Slaa lakini si hivo hizo sifa zingemwangukia Kikwete bado viongozi wa kikristo wangeendelea na hiyo elimu yao kwa wapiga kura kuwachagua kiongozi mzuri.
Tatizo kiongozi mwislamu Kikwete ambaye alikuwa na nguvu kuliko mwenzake Lipumba sifa za kiongozi asiyetakiwa zilikuwa zinamwangukia na sasa hawa wanasiasa waovu wakaona njia bora kumpatia huyo mgombea wao kilaza ni kuingiza dhana kuwa Slaa anapendwa na wakristo kwa sababu ya udini jambo ambalo halikuwa kweli.
Nawashangaa CUF wanaingia kichwa kichwa kuipaka matope CHADEMA kuwa ni ya kidini huku na wao si CHADEMA waliowapakazia kuwa ni chama cha kidini ila ni CCM.
Kusema kweli inabidi uwe na akili ya kipekee ukiwa mwislamu kukataa mawazo ya kiongozi wako wa kidini kwa wakristo ni tofauti make kuna mwanya wa kutenganisha dini siasa. Ya kaizari ya Kaizari ya Mungu Ya Mungu. Wenzetu hiyo philosophy ya secularism haipo.
Asante sana mkuu, mimi ingawa ni mkristo lakini siwezi kumchagua mtu mpuuzi asiyejali maslahi ya taifa eti kisa tu ni mkristo. Huo ni upumbavu ambao hata dhamiri yangu itanihukumu.
 
Kibunago

Kibunago

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2008
Messages
288
Likes
8
Points
0
Kibunago

Kibunago

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2008
288 8 0
Sijui kwa nini watu huwa wanakurupuka kuongea upupu!

Jambo linaweza kuzua jambo. Hiyo kauli ifuatiliwe kama ni kweli basi ushindi wa mtu unaweza tenguliwa maana hakuapa mahakamani ikawa wazi kuwa anabadili jina kwa hiyo huyu alifake jina. Hakuheshimu maneno yale yasemayo,

Nathibitisha kuwa taarifa nilizotoa hapa ni kweli na ..........
 
Felixonfellix

Felixonfellix

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
1,670
Likes
0
Points
135
Felixonfellix

Felixonfellix

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
1,670 0 135
Tukienda kwa mlengo wa kidini, tutaishia kuwa kama Nigeria ilivyooooo
 
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2009
Messages
1,649
Likes
19
Points
135
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2009
1,649 19 135
Mbowe said, Suala la dini linapewa kipaumbele baada ya viongozi kulitamka......nami namuunga mkono koz am sure kama tutalipa ukimya basi halitakua na nafasi katika Tz yetu hii......
go quench ur quest somewhere!! U r so shallow if kiongozi katamka then its law ? Kuna kiongozi mmoja alisema tule majani so tungekula? Kuna mwingine alisema sizitaki kura zenu, udini mnaukuza enyi moslems and enyi few die hard fans!
 
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2009
Messages
1,649
Likes
19
Points
135
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2009
1,649 19 135
Sijui kwa nini watu huwa wanakurupuka kuongea upupu!

Jambo linaweza kuzua jambo. Hiyo kauli ifuatiliwe kama ni kweli basi ushindi wa mtu unaweza tenguliwa maana hakuapa mahakamani ikawa wazi kuwa anabadili jina kwa hiyo huyu alifake jina. Hakuheshimu maneno yale yasemayo,

Nathibitisha kuwa taarifa nilizotoa hapa ni kweli na ..........
judgin by ur speech..I'll be back
 
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
5,066
Likes
5,967
Points
280
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
5,066 5,967 280
CCM ya kikwete italaaniwa na Watanzania walio wengi kwa miaka mingi kwa kupandikiza fikra za kidini kwa manufaa yao binafsi. Fikra za udini ndiyo Kikwete's legacy. Tuikatae fikra duni hizo kwa nguvu zetu zote.
 
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,680
Likes
2,030
Points
280
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,680 2,030 280
Naweza sema Kikwete atakumbukwa kwa kutuachia siasa za udini na ubaguzi
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Wazee kama mtakuwa mlisikiliza mdaharo wa Mbowe na Hamadi Rashidi mtakuwa mmemsikia Mh Hamadi Rashidi akisema kuna mtu alimwambia kuwa alibadili jina lake ili asijulikane dini gani ndio akipigiwa kura na kushida. Nadhani huyu jamaa anatufanya vilaza sana kuwa hapa bara watu huwa hatujuani. Hivi yeye mpaka leo anaamini majina yana maana sana ya kumtambulisha mtu huku kwetu kuwa ni dini gani? Mimi naamini kabisa watanzania hawatumii majina kumtambua mtu ni dini gani ila tunajuana siku nyingi sana kuwa fulani ni muumini wa dini gani. Sijui hayo madai yake yana malengo gani? Ila nashukuru Mbowe alimjibu kwa busara sana kuwa hakuna mtu anaweza pigiwa kura na dini moja akashinda uchaguzi.
Hapo hakuna cha kujiuliza, Hamad amethibitisha mwenyewe kuwa CUF ni chama cha KIISLAMU. CHADEMA hakuna udini, ndiyo maana hata wabunge wa kuchaguliwa wametoka katika imani mchanganyiko. Tuchukue mfano jimbo la Mbulu, ambayo 99.9% ni wakristo, lakini wamemchagua mbunge Mwislamu. VIVA CHADEMA.
 
Papa D

Papa D

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
694
Likes
13
Points
35
Papa D

Papa D

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
694 13 35
Hamad hamad hamad!
NAHISI HUNA TOFAUTI NA YULE MFALME ALIYETEMBEZWA UCHI WA MNYAMA KWA KUDANGANYWA KUWA AMEVAA NGUO ZINAZOONEKANA NA WATU WENYE BUSARA TU!

UNGEKUWA NA AKILI TIMAMU USINGEFIKIRIA HATA KUTOA ULE MFANO MAHALA PALE!
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Asante sana mkuu, mimi ingawa ni mkristo lakini siwezi kumchagua mtu mpuuzi asiyejali maslahi ya taifa eti kisa tu ni mkristo. Huo ni upumbavu ambao hata dhamiri yangu itanihukumu.
Acha upumbavu wa kujificha kwenye ukristo wewe ni MWISLAM pure halafu unaonyesha dhahiri huna nia njema na maisha ya watanzania maskini. Kufa na UISLAMU wako! Wapenda maendeleo hawajisemi wapo dini gani.
 
samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2010
Messages
7,181
Likes
2,320
Points
280
samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2010
7,181 2,320 280
Wazee kama mtakuwa mlisikiliza mdaharo wa Mbowe na Hamadi Rashidi mtakuwa mmemsikia Mh Hamadi Rashidi akisema kuna mtu alimwambia kuwa alibadili jina lake ili asijulikane dini gani ndio akipigiwa kura na kushida. Nadhani huyu jamaa anatufanya vilaza sana kuwa hapa bara watu huwa hatujuani. Hivi yeye mpaka leo anaamini majina yana maana sana ya kumtambulisha mtu huku kwetu kuwa ni dini gani? Mimi naamini kabisa watanzania hawatumii majina kumtambua mtu ni dini gani ila tunajuana siku nyingi sana kuwa fulani ni muumini wa dini gani. Sijui hayo madai yake yana malengo gani? Ila nashukuru Mbowe alimjibu kwa busara sana kuwa hakuna mtu anaweza pigiwa kura na dini moja akashinda uchaguzi.

Mpuuzi tu huyo.. hatukatai kwamba kuna wapuuzi wachache wanapiga kura kwa ushabiki wa udini, ila sio kwa scale anayoiongelea yeye ya kudecide mshindi
 
B

Baija Bolobi

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
1,089
Likes
1,269
Points
280
B

Baija Bolobi

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
1,089 1,269 280
Nimefanya sample project ya uchaguzi huu na kugundua yafuatayo:
-Kwenye vituo vya kupigia kura, vijijini, vyenye 100% Wakiristo - matokeo yanaonyesha Slaa ana kura na Kikwete ana kura.
-Kwenye vituo vya kupigia kura, vijijini, vyenye "almost 100%" ya Waislam -matokeo yanaonyesha Slaa hana kura, Lipumba wana kura za kutosha.
-Viongozi wa madhehebu mbalimbali wanapoiunga mkono CCM, hakuna kelele za udini, lakini wakiona kiongozi mmoja au wawili wakiunga mkono CUF au Chadema, tena kwa kujificha, kelele zinapigwa kuwa kuna udini.

Conclusion yangu ni hii:
-CCM inapoona inakataliwa na wananchi, inadai kuna udini
-CCM inapokubalika, inashadidia kuwa kuna amani na utulivu

Ushahidi wa hapo juu, unaungwa mkono na haya:
-Mwaka 2005 Jk aligombea na Mbowe - hakudai kuna udini
-Mwaka 2010 JK kagombea na Dr. Slaa - akadai kuna udini kwa kuwa alikataliwa na watu wengi kuliko 2005. Kwa udini sasa na si 2005?
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Mbowe said, Suala la dini linapewa kipaumbele baada ya viongozi kulitamka......nami namuunga mkono koz am sure kama tutalipa ukimya basi halitakua na nafasi katika Tz yetu hii......
You mean Mbowe bin Said!?
 

Forum statistics

Threads 1,237,681
Members 475,675
Posts 29,297,127