Ethiopia wana Ndege, fly-overs, treni za kisasa n.k lakini hali ya maisha ya wananchi wa kawaida ikoje?


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
30,496
Likes
58,563
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
30,496 58,563 280
Ni kweli hivi vitu tunavihitaji lakini sidhani kama ni sahihi kuvifanya viwe ndio vipaumbele vyetu vikuu kwa sasa tena kwa kuvitekeleza vyote kwa pamoja na pengine kwa gharama ya kukwamisha mambo mengine.

Sidhani kama ni sahihi kuelekeza fedha nyingi katika haya maeneo huku maeneo mengine nyeti kama kilimo,elimu na uhamasishaji na uendelezaji wa viwanda yakionekana kudorora.

Tanzania tunahitaji kuwekeza zaidi katika kilimo kinachogusa watu wengi pamoja na kuendeleza na kufufua viwanda mbalimbali ambavyo vitatoa ajira kwa watu wengi na kuongeza pato la Taifa hasa tukiwa na viwanda vingi vitakavyotumia mazao ya kilimo kama malighafi sambamba na viwanda vingine vitakavyotumia malighafi tofauti na mazao ya kilimo.

Ndugu zangu,ndege,fly over,treni za kisasa,n.k bila ustawi wa viwanda, kilimo, elimu, n.k,vitu hivi haviwezi kuleta tija inayokusudiwa.Hivi vitu ili viwe na tija ni lazima viambatane na uwepo wa shughuli nyingi za kiuchumi tofauti na hapo watu wengi watatumia miundombinu hii kusafiri kwenda kusalimia ndugu na jamaa na zaidi kusafirishia wagonjwa.

Hivi vitu ni vichocheo tu vya uchumi lakini huwezi kuchochea moto pasipo kuwa na kuni na kuni zetu hapa ni viwanda pamoja na kilimo huku tukiwa na sera za kutoa ruzuku kwa wakulima na mambo mengine ya aina ikwamo kutoa mafunzo kwa maafisa kilimo na wakulima wenyewe pamoja na kuwa na mipango na sera zitazovutia watu kujenga viwanda hapa nchini.

Kwa mfano,treni zitasafirisha nini kama hakuna mazao au bidhaa za viwandani zinazohitaji kusafirishwa kwa wingi ili treni iwe na tija?

Tukiwa na viwanda vingi maeneo mbalimbali ndani ya nchi,hatuoni watu watalazimika kusafiri kwa wingi kwenda makazini na kuongeza abiria watakaotaka kupanda treni kuwahi makazini?

Tumetenga fedha kiasi gani kutangaza utalii ili hata hizo ndege ziweze kupata abirai wa kutosha ambao watakuwa ni watalii wanaokuja hapa nchini?Lakini pia tunazingatia ukweli kuwa biashara ya utalii ni biashara ya msimu?

Au tunasubiri ndege ziwasili ndio tuanze kutangaza utali kwa nguvu kubwa?

Labda tujiulize wenzetu Ethiopia wenye ndege, treni za umeme,fly over,n.k hali ya maisha ya wananchi wake ikoje?

Sio ndio hawa hawa kila siku wanakamatwa hapa nchini kama wahamiaji haramu wanaotaka kuvuka mipaka kutafuta maisha katika nchi nyingine?

Ni kweli tunahitaji ndege,fly-overs, treni za kisasa,n.k, lakini ni lazima pia tu-balance mambo ili hivi vitu viweze kutuletea tija tunayoitaka.

Badala ya kununua ndege sita kwa wakati mmoja,nunua ndege tatu kwanza(ATCL ilikufa taratibu,tuifufue taratibu)na hizo fedha zingine zielekezi kwenye kilimo,kufufua viwanda, kuwekeza katika kilimo cha umwagiliaji,n.k

Mfano mwingine ni Kujenga reli ya kisasa kutoka Dar kwenda Kigoma.Hili ni jambo jema na lenye logic kabisa, ingawa nalo lina madhara yake, lakini hili la kujenga SGR kutoka Dar mpaka Dodoma kwa sasa sidhani kama ni jambo la zima na kwa mtazamo wangu ni bora hizo fedha zikaelekezwa katika maeneo mengime muhimu kwa sasa ikiwemo sekta ya Afya,umeme vijijini,mikopo ya elimu ya juu,n.k.

Bwana mkubwa mmoja alishauriwa kuwa makini na sera zake za ubinafsishaji wa mashirika ya umma lakini hukusikiiza la mtu na kila aliempinga alionekana si mzalendo ila baadae ukweli ulikuja dhihirika hivyo na huyu wa sasa nae ni swala la muda tu kabla mambo hayajadhihirika.

Tunachokifanya kwa sasa ni sawa na mtoto anaejaribu kutembea kabla ya kutambaa.

Kupanga ni kuchagua.

Kwaherini.
 
Bepari la bariadi

Bepari la bariadi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2016
Messages
301
Likes
416
Points
80
Bepari la bariadi

Bepari la bariadi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2016
301 416 80
Nyinyi jamaa nyinyi. Daah! Hadi mnatia huruma. Hivi ni kweli mmekosa kabisa hoja mpk mnapinga hadi vitu vya msingi katika kuboost maendeleo ya nchi kama chachu ya kukuza uchumi wa nchi kiujumla.

Mimi nadhani kuna mtu ka hack misingi iliyo jiwekea chadema enzi za Dr slaa. Hii siyo bure.

Kama kweli wewe ni chadema, basi kama nchi tunasafari ndefu upata mbadala wa CCM kama chama tawala.
Nimeshituka ujue!
 
Perfectz

Perfectz

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2017
Messages
5,234
Likes
10,795
Points
280
Age
30
Perfectz

Perfectz

JF-Expert Member
Joined May 17, 2017
5,234 10,795 280
Hakika mkuu ni ajabu sana kuwekeza katika mambo ambayo sio ya msingi kabisa. Unawekeza kununua mandege biaashara isiyo na uhakika kabisa wala gurantee ya faida yake.

Mi nachojiuliza kwa nini wasiwekeze hata kwenye madawa na tiba.Wawekeze kwenye elimu na research?Kwa nini tusiwekeze kwenye miradi ya kuinua kwanza maisha ya watanzania wa hali ya kawaida?
 
chibalangunamchezo

chibalangunamchezo

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2017
Messages
1,502
Likes
2,560
Points
280
chibalangunamchezo

chibalangunamchezo

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2017
1,502 2,560 280
Uko sahihi mkuu, ndo maana mkulu anasisitiza Tanzania ya viwanda.
 
R

Retired

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2016
Messages
14,224
Likes
18,449
Points
280
Age
21
R

Retired

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2016
14,224 18,449 280
Ni kweli hivi vitu tunavihitaji lakini sidhani kama ni sahihi kuvifanya viwe ndio vipaumbele vyetu vikuu kwa sasa tena kwa kuvitekeleza vyote kwa pamoja na pengine kwa gharama ya kukwamisha mambo mengine.

Sidhani kama ni sahihi kuelekeza fedha nyingi katika haya maeneo huku maeneo mengine nyeti kama kilimo,elimu na uhamasishaji na uendelezaji wa viwanda yakionekana kudorora.

Tanzania tunahitaji kuwekeza zaidi katika kilimo kinachogusa watu wengi pamoja na kuendeleza na kufufua viwanda mbalimbali ambavyo vitatoa ajira kwa watu wengi na kuongeza pato la Taifa hasa tukiwa na viwanda vingi vitakavyotumia mazao ya kilimo kama malighafi sambamba na viwanda vingine.

Ndugu zangu,ndege,fly over,treni za kisasa,n.k bila ustawi wa viwanda, kilimo, elimu, n.k,vitu hivi haviwezi kuleta tija inayokusudia.

Hivi vitu ni vichocheo tu vya uchumi lakini huwezi kuchochea moto pasipo kuwa na kuni na kuni zetu ni viwanda pamoja na kilimo bila kusahau elimu na mambo mengine.

Kwa mfano,treni zitasafirisha nini kama hakuna mazo au bidhaa za viwandani zinazohitaji kusafirishwa kwa wingi ili treni iwe na tija?

Tukiwa na viwanda vingi na maeneo mbalimbali ndani ya nchi,hatuoni watu watalazimika kusafiri kwa wingi kwenda makazini na kuongeza abiria watakaotaka kupanda treni kuwa makazini?

Tumetenga fedha kiasi gani kutangaza utali ili hata hizo ndege ziweze kupata abirai ambao watakuwa ni watalii wanaokuja hapa nchini?

Au tunasubiri ndege ziwasili ndio tuanze kutangaza utali kwa nguvu kubwa?

Labda tujiulize wenzetu Ethiopia wenye ndege,treni za umeme,fly over,n.k hali ya maisha ya wananchi wake ikoje?

Sio ndio hawa hawa kila siku wanakamatwa hapa nchini kama wahamiaji haramu wanaotaka kuvuka mipaka kutafuta maisha katika nchi nyingine?

Ni kweli tunahitaji ndege,fly-over,treni za kisasa,n.k, lakini ni lazima pia tu-balance mambo ili hivi vitu viweze kutuletea tija tunayoitaka.

Tunachokifanya kwa sasa ni sawa na mtoto anaejaribu kutembea kabla ya kutambaa.


Kupanga ni kuchagua.

Kwaherini.
upload_2017-10-28_9-52-50-jpeg.618986

images?q=tbn:ANd9GcTIbsoZWexfb0eR-8ydvXO-iTX-ZbjqoLGnZHqhX0AOpSm35wmD

images?q=tbn:ANd9GcTgbBpZV5bdM6KFjCRAe2z1ikos_Qj40fEjLURGB6BW3NiXZLQU

images?q=tbn:ANd9GcQJAfYUj_TG8p3pv52fvl9QKFoqwcBXDPI6ZQo8QJoOAqU6v6Qt

images?q=tbn:ANd9GcSVvH6v2LBo1B7JHiwq7H2JFlgQUuYPd1RgZg1NHWRX9D5Q3khm

images?q=tbn:ANd9GcTsDPaBWmps_4-bUggKi8ol8-U1uCxBztWlCD_ivY984lGVu0m1dQ
 
CHARMILTON

CHARMILTON

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2015
Messages
6,326
Likes
8,918
Points
280
CHARMILTON

CHARMILTON

JF-Expert Member
Joined May 30, 2015
6,326 8,918 280
Ethiopia ni kama India, sababu ya idadi kubwa ya watu kunakuwepo na idadi kubwa ya matajiri na masikini vile vile.

Licha ya changamoto za hapa na pale, kwa sasa watanzania hawana sifa ya kuzurura nchi za watu kama waethiopia.
 
W

wanaojulikana

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2017
Messages
577
Likes
852
Points
180
W

wanaojulikana

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2017
577 852 180
Tumeambiwa kipaumbele chetu ni kula na kushiba tu kaka.
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
17,664
Likes
16,653
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
17,664 16,653 280
Ni kweli hivi vitu tunavihitaji lakini sidhani kama ni sahihi kuvifanya viwe ndio vipaumbele vyetu vikuu kwa sasa tena kwa kuvitekeleza vyote kwa pamoja na pengine kwa gharama ya kukwamisha mambo mengine.

Sidhani kama ni sahihi kuelekeza fedha nyingi katika haya maeneo huku maeneo mengine nyeti kama kilimo,elimu na uhamasishaji na uendelezaji wa viwanda yakionekana kudorora.

Tanzania tunahitaji kuwekeza zaidi katika kilimo kinachogusa watu wengi pamoja na kuendeleza na kufufua viwanda mbalimbali ambavyo vitatoa ajira kwa watu wengi na kuongeza pato la Taifa hasa tukiwa na viwanda vingi vitakavyotumia mazao ya kilimo kama malighafi sambamba na viwanda vingine.

Ndugu zangu,ndege,fly over,treni za kisasa,n.k bila ustawi wa viwanda, kilimo, elimu, n.k,vitu hivi haviwezi kuleta tija inayokusudia.

Hivi vitu ni vichocheo tu vya uchumi lakini huwezi kuchochea moto pasipo kuwa na kuni na kuni zetu ni viwanda pamoja na kilimo bila kusahau elimu na mambo mengine.

Kwa mfano,treni zitasafirisha nini kama hakuna mazo au bidhaa za viwandani zinazohitaji kusafirishwa kwa wingi ili treni iwe na tija?

Tukiwa na viwanda vingi na maeneo mbalimbali ndani ya nchi,hatuoni watu watalazimika kusafiri kwa wingi kwenda makazini na kuongeza abiria watakaotaka kupanda treni kuwa makazini?

Tumetenga fedha kiasi gani kutangaza utali ili hata hizo ndege ziweze kupata abirai ambao watakuwa ni watalii wanaokuja hapa nchini?

Au tunasubiri ndege ziwasili ndio tuanze kutangaza utali kwa nguvu kubwa?

Labda tujiulize wenzetu Ethiopia wenye ndege,treni za umeme,fly over,n.k hali ya maisha ya wananchi wake ikoje?

Sio ndio hawa hawa kila siku wanakamatwa hapa nchini kama wahamiaji haramu wanaotaka kuvuka mipaka kutafuta maisha katika nchi nyingine?

Ni kweli tunahitaji ndege,fly-over,treni za kisasa,n.k, lakini ni lazima pia tu-balance mambo ili hivi vitu viweze kutuletea tija tunayoitaka.

Tunachokifanya kwa sasa ni sawa na mtoto anaejaribu kutembea kabla ya kutambaa.


Kupanga ni kuchagua.

Kwaherini.

Ndugu samahani lkn hauna akili, sijakutukana ila ndiyo ukweli, huwezi kujenga Uchumi endelevu bila ya miundo mbinu ya uhakika, ili ufanye biashara ambayo ni muhimu kiuchumi ni lazima uweze kutoa bidhaa kutoka eneo A kwenda B kwa urahisi na kwa haraka!

Mfano mdogo kama tusingejenga barabara leo hii watu waishio kwenu Moshi au Iringa wangewezaje kusoma Gazeti linalochapishwa leo hii sawa na Dar?

Ndiyo maana industrial revolution ilianzia na Reli, kwanza bila ya Reli kusingekuwa na Mapinduzi ya viwanda Dunia hii!
 
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2013
Messages
793
Likes
1,293
Points
180
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2013
793 1,293 180
Tatizo la hii nchi wananchi wake wamekumbatia ujinga, wapo wenye elimu lakini ujinga + njaa wameuweka mbele kazi kusifia kwa kila jambo bila kufikiria outcomes.
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
1,721
Likes
1,106
Points
280
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
1,721 1,106 280
Vipaombele vya hovyo hovyo ambavyo havina tija kwa wengi
 
Ntolonyonyo

Ntolonyonyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
1,544
Likes
1,332
Points
280
Ntolonyonyo

Ntolonyonyo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
1,544 1,332 280
HAKIKA MKUU NI AJABU SANA KUWEKEZA KATIKA MAMBO AMBAYO SIO YA MSINGI KABISA.UNAWEKEZA KUNUNUA MANDEGE BIAASHARA ISIYO NA UHAKIKA KABISA WALA GURANTEE YA FAIDA YAKE.
MI NACHOJIULIZA KWA NINI WASIWEKEZE HATA KWENYE MADAWA NA TIBA.WAWEKEZE KWENYE ELIMU NA RESEARCH?KWA NINI TUSIWEKEZE KWENYE MIRADI YA KUINUA KWANZA MAISHA YA WATANZANIA WA HALI YA KAWAIDA?
Ni kweli kabisaaa....
Hayo ma fly overs sijui tren etc..ni dependent variables.....kilimi bora, kuwekeza katika elimu, research, na kuwajengea watu uwezo ni independent variable maana ni kwamba kama kilimo tija kitashamiri, ufugaji, elimu bora na utaalamu....moja kwa moja hayo ma fly overs yatajengwa, ndege zitakuja tu....sababu watu watakua na uwezo wa hata kulipia hizo ndege....
Sis tunakimbilia mbele then tunaanza kurudi nyuma....so sad....
Kisa watu wakienda ulaya na huko Asia wanaona hizo flyovers....wanapanda mandege makubwa makubwa....wanafikiri ni kitu rahisi tu kuwa na jamii ya watu wanaoweza kupanda ndege kama daladala....Hao wazungu ukifuatilia maendeleo yao yameenda hatua kwa hatua....walifanikiwa kwenye kilimo..watu wakawa na chakula etc..then taratibu hao wakaingia kwenye industrialization....sisi ni mchanganyiko wa hatari.....
Serikali iwekeze katika elimu, technical education etc.Research,afya bora, uwezeshwaji wa viwanda vidogo vidogo etc....
 
Elitwege

Elitwege

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2017
Messages
1,333
Likes
1,941
Points
280
Elitwege

Elitwege

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2017
1,333 1,941 280
Ni kweli hivi vitu tunavihitaji lakini sidhani kama ni sahihi kuvifanya viwe ndio vipaumbele vyetu vikuu kwa sasa tena kwa kuvitekeleza vyote kwa pamoja na pengine kwa gharama ya kukwamisha mambo mengine.

Sidhani kama ni sahihi kuelekeza fedha nyingi katika haya maeneo huku maeneo mengine nyeti kama kilimo,elimu na uhamasishaji na uendelezaji wa viwanda yakionekana kudorora.

Tanzania tunahitaji kuwekeza zaidi katika kilimo kinachogusa watu wengi pamoja na kuendeleza na kufufua viwanda mbalimbali ambavyo vitatoa ajira kwa watu wengi na kuongeza pato la Taifa hasa tukiwa na viwanda vingi vitakavyotumia mazao ya kilimo kama malighafi sambamba na viwanda vingine.

Ndugu zangu,ndege,fly over,treni za kisasa,n.k bila ustawi wa viwanda, kilimo, elimu, n.k,vitu hivi haviwezi kuleta tija inayokusudia.

Hivi vitu ni vichocheo tu vya uchumi lakini huwezi kuchochea moto pasipo kuwa na kuni na kuni zetu ni viwanda pamoja na kilimo bila kusahau elimu na mambo mengine.

Kwa mfano,treni zitasafirisha nini kama hakuna mazo au bidhaa za viwandani zinazohitaji kusafirishwa kwa wingi ili treni iwe na tija?

Tukiwa na viwanda vingi na maeneo mbalimbali ndani ya nchi,hatuoni watu watalazimika kusafiri kwa wingi kwenda makazini na kuongeza abiria watakaotaka kupanda treni kuwa makazini?

Tumetenga fedha kiasi gani kutangaza utali ili hata hizo ndege ziweze kupata abirai ambao watakuwa ni watalii wanaokuja hapa nchini?

Au tunasubiri ndege ziwasili ndio tuanze kutangaza utali kwa nguvu kubwa?

Labda tujiulize wenzetu Ethiopia wenye ndege,treni za umeme,fly over,n.k hali ya maisha ya wananchi wake ikoje?

Sio ndio hawa hawa kila siku wanakamatwa hapa nchini kama wahamiaji haramu wanaotaka kuvuka mipaka kutafuta maisha katika nchi nyingine?

Ni kweli tunahitaji ndege,fly-over,treni za kisasa,n.k, lakini ni lazima pia tu-balance mambo ili hivi vitu viweze kutuletea tija tunayoitaka.

Badala ya kununua ndege sita kwa wakato mmoja,nunua ndege tatu na hizo fedha zingine zielekezi kwenye kilimo,kufufua viwanda, kuwekeza katika kilimo cha umwagiliaji,n.k


Tunachokifanya kwa sasa ni sawa na mtoto anaejaribu kutembea kabla ya kutambaa.


Kupanga ni kuchagua.

Kwaherini.
Hata Mbowe ana magari, helikopita, mahoteli na mabilioni ya pesa ameficha ulaya ,

Lakini je maisha ya bavicha wa kawaida yakoje??
 
Twamo

Twamo

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2017
Messages
802
Likes
1,090
Points
180
Twamo

Twamo

JF-Expert Member
Joined May 27, 2017
802 1,090 180
Nyinyi jamaa nyinyi. Daah! Hadi mnatia huruma. Hivi ni kweli mmekosa kabisa hoja mpk mnapinga hadi vitu vya msingi katika kuboost maendeleo ya nchi kama chachu ya kukuza uchumi wa nchi kiujumla.
Mimi nadhani kuna mtu ka hack misingi iliyo jiwekea chadema enzi za Dr slaa. Hii siyo bure.
Kama kweli wewe ni chadema, basi kama nchi tunasafari ndefu upata mbadala wa CCM kama chama tawala.
Nimeshituka ujue!
Hakuna anayepinga maendeleo ngugu! Watu wanachohoji ni mkuu kutaka kufanya vitu vingi kwa mara moja tena vingine bila kupangiwa bajeti na bunge! Maendeleo yaende sambamba na ustawi wa watu! Huwezi kuwanyima wananchi haki zao za msingi kama nyongeza ya mwaka ya mshahara na kupanda madaraja kwa kisingizio cha maendeleo! Talishachelewa na waliotuchelewesha ni hao hao ccm! Dereva aende kwa staha asijesababisha ajali!
 

Forum statistics

Threads 1,215,657
Members 463,352
Posts 28,556,011