Ester Bulaya: Shirika letu la ndege kwa miaka mitatu mfululizo imetengeneza hasara ya Billioni 316. Hizi pesa zingeweza kujenga shule mia moja

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Jan 17, 2015
13,489
2,000
Hahaha huwa nacheka sana nikisikia kuna mapokezi ya ndege na watu wanafanya kabisa kusimamisha shughuli eti kwenda kupokea ndege.

Kiujumla ni kuwa hakuna kinachofanyika zaidi ya hasara tu. Nilishasema hili shirika litakufa tena kifo kibaya. Ambae haamini aweke hii kumbukumbu.

Gharama za uendeshaji na pesa inayoingia ukiweka difference ni -ve. Ni hasara tupu. Huwezi kurusha ndege ya abiria 100 kutoka Dar kwenda Mwanza ikiwa na watu 10 utegemee kupata faida. Never.
 

M-mbabe

JF-Expert Member
Oct 29, 2009
11,672
2,000
"Mhe Mwenyekiti shirika letu la ndege kwa miaka mitatu mfululizo imetengeneza hasara ya Billioni 316 unajua ni kwa sababu gani shirika halina mpango wa kibiashara Hizi pesa zingeweza kujenga shule mia moja na kuajili walimu 1000 ccm imeishiwa pumzi
nataka kujua jibu la hii query lilikuwa ni nini. hiki si kiasi kidogo cha kukiacha kipite kimya hivi hivi tu..
 

Maboso

JF-Expert Member
Feb 18, 2013
5,009
2,000
Hivi unapofanya investment, unaanza kuhesabu faida baada ya kurudisha pesa yote ya investment plus running costs au kabla ya kurudisha pesa ya investment?
 

Labin 777

Member
Aug 13, 2018
65
125
ester tangu aanze kukaa nyegezi akili imemuishia
Wiki 3 zilizopita kuna shirika la ndege nchini ujerumani limefilisika liliKua linasafirisha abiria milioni 4 kwa mwaka . Sasa jawabu utalipata wewe mwenyeo .Tanzania ina ardhi kubwa Sana hio pesa ya ndege wangewakopesha wakulima matrekta basi serekali ,mkulima na wewe mungelipata faida . Hao abiria wa ndege ndo wale wanaofilisika na kufunga biashara zao na wengine wako jela sasa hizo ndege atapanda nani ?
 

mmh

JF-Expert Member
Nov 9, 2010
2,083
2,000
Chadema wanapenda hisabati Ila hesabu hawajui. Hawajui apportionment wala nn, wakiona schedule yake wanajua ni hasara
 

DrLove69

JF-Expert Member
Jan 20, 2018
3,127
2,000
Hivi unapofanya investment, unaanza kuhesabu faida baada ya kurudisha pesa yote ya investment plus running costs au kabla ya kurudisha pesa ya investment?
Kwa kawaida inatakiwa kuanza kuhesabu faida baada ya kurudisha pesa/mtaji wote katika uwekwzaji kiongozi.
Makamanda hawajitambui. Siasa za mihemko na ushabiki zinawamaliza. Kwa shirika la ndege kama ATCL inawezekana kuanza kuiona Faida baada ya miaka 10+. Ila wapinzani wanataka kuiona faida leo leo. Hapo ndio unapata picha kamili ya hawa Wagagagigikoko.

Swedeni:Tanzania kufurika wawekezaji - JamiiForums
 

Bill

JF-Expert Member
Oct 5, 2007
5,987
2,000
"Mhe Mwenyekiti shirika letu la ndege kwa miaka mitatu mfululizo imetengeneza hasara ya Billioni 316 unajua ni kwa sababu gani shirika halina mpango wa kibiashara Hizi pesa zingeweza kujenga shule mia moja na kuajili walimu 1000 ccm imeishiwa pumzi
Aa he ujinga naye huyu alitaka likinunua ndege tu lianze kutengeneza faida? Kuna kubreak even na kisha kuanza kutengeneza profit. Mkurugenzi alisema itachukua miaka mitatu kubreak even
 

Mtu fulani

JF-Expert Member
Oct 4, 2018
572
1,000
Kwa kawaida inatakiwa kuanza kuhesabu faida baada ya kurudisha pesa/mtaji wote katika uwekwzaji kiongozi.
Makamanda hawajitambui. Siasa za mihemko na ushabiki zinawamaliza. Kwa shirika la ndege kama ATCL inawezekana kuanza kuiona Faida baada ya miaka 10+. Ila wapinzani wanataka kuiona faida leo leo. Hapo ndio unapata picha kamili ya hawa Wagagagigikoko.

Swedeni:Tanzania kufurika wawekezaji - JamiiForums
Tuchanganulie payback period ya atcl year after year for that 10yrs.


kote hakufai
 

Mpinzire

JF-Expert Member
Jan 18, 2013
2,239
2,000
"Mhe Mwenyekiti shirika letu la ndege kwa miaka mitatu mfululizo imetengeneza hasara ya Billioni 316 unajua ni kwa sababu gani shirika halina mpango wa kibiashara Hizi pesa zingeweza kujenga shule mia moja na kuajili walimu 1000 ccm imeishiwa pumzi
Kwa Hesabu za Bulaya alizopiga naamini ata Dangote atakuwa hajapata faida mpaka leo tangia aanzishe kile kiwanda cha cement pale Mtwara.

Labda ata ofisi ndiyo maana wanahofia kujenga kisa watapata hasara
Chadema wanapenda hisabati Ila hesabu hawajui. Hawajui apportionment wala nn, wakiona schedule yake wanajua ni hasara
 

DrLove69

JF-Expert Member
Jan 20, 2018
3,127
2,000
Tuchanganulie payback period ya atcl year after year for that 10yrs.


kote hakufai
Hiyo 10+ niliandika kama mfano tu. inaweza kuwa zaidi ya hapo. Wewe pia unaweza kuchangua hiyo payback period ya ATCL kwa kuchukua Total investment ya ATCL ukakokotoa na annually positive cash flow itakusaidia kupata Payback period ya ATCL.
Kila la kheri.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom