Eric shigongo ni mnafiki?


M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
122
Likes
4
Points
35
M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined Nov 4, 2010
122 4 35
Napenda kuingia jukwaani leo kwa kuleta hii mada ya huyu ndugu yetu Eric Shigongo. Nilikuwa nikimheshimu na kumkubali sana huyu jamaa kwa kuamini kuwa ni mwanaharakati, mwadilifu, msemakweli na mtetezi wa haki za wanyonge. Lakini kwa bahati mbaya heshima yangu kwake ilianza kushuka tangu kuanza kwa mchakato wa kura za maoni katika mchakato wa kuchagua wagombea ubunge kwa tiketi ya chama cha mapinduzi katika uchaguzi mkuu uliomalizika mwezi uliopita.
Kwa muda mrefu nilikuwa nikisoma makala la Shigongo hasa ile ya Napasua jipu ya gazeti la uwazi. Nilikuwa naguswa sana na upeo na maono yake na uchungu wake juu ya maisha duni na ukandamizwaji wa raia masikini wa Tanzania.
Shigongo amewahi kukemea maovu mengi yaliyofanya na serikali ya CCM kuanzia katika mikataba mibovu ya uchimbaji wa madini na sheria katili na kandamizi ya vyombo vya habari, pia aliwahi kupiga kelele kubwa sana kumtetea msanii Joseph Mbilinyi ambaye sasa ni mbunge wa jimbo la Mbeya mjini kwa tiketi ya CHADEMA pale ilipoelezwa kwamba Ruge Mutahaba kwa kumtumia January Makamba ambaye alikuwa msaidizi wa rais kutumia nguvu ya dola kumnyang'anya Mbilinyi mkataba wake wa kusimamia mradi wa malaria haikubaliki ambao alitumia muda na rasilimali nyingine kuhakikisha anafanikiwa kuuleta hapa nchini.
Cha kushangaza ni kwamba Shigongo huyu huyu ambaye kwa mtazamo wangu alikuwa akiiona CCM kama kichaka cha madhalimu na wanyonyaji akaibuka na kuomba tiketi ya chama hicho hicho kugombea kiti cha ubunge katika jimbo la Buchosa lakini akaenguliwa na CCM kumsimamisha DR. Tizeba huku yeye akiishia kumpigia kampeni kwa shingo upande kupitia magazeti yake ya umbeya.
Swali langu ni hili, huyu Shigongo wakati anaenda kuchukua fomu kuomba ubunge kwa tiketi ya CCM alisahau kwamba maovu aliyokuwa akikemea yalikuwa yakifanya na serikali ya chama hicho? Au alidhani kwamba yeye anaweza kuingia na kubadili mtizamo wa wana CCM wengine? Au aliamua kuchukua hatua hiyo katika kujipendekeza kwa CCM ili kulinda biashara zake?
Nashukuru sana CCM walimtoa ili apate kujifunza kuwa na msimamo.
KWA UKENGEUFU HUU ALIOUONYESHA JE HUYU SHIGONGO NI MNAFIKI?

NAWASILISHA.
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,881
Likes
305
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,881 305 180
Wote wanaganga NJAA - "..Usiogope ukubwa wa samaki, ulizia Bei..."
 
Mpevu

Mpevu

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
1,813
Likes
6
Points
0
Mpevu

Mpevu

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2010
1,813 6 0
Mh ngoja nisikilize maoni kwani hapa nilipo ni NO COMENT.
naufatilia mchakato nijue nn cha kuchangia MCHAKACHUAJI1
 
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
2,696
Likes
24
Points
0
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
2,696 24 0
Ni mnafiki wa hatari usimsogelee....
 
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
5,153
Likes
600
Points
280
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
5,153 600 280
Sasa hivi ameanzisha ka-mradi kakuuza DVD zenye risala za kuwainua wananchi kiuchumi kwa bei ya Shs.5000/- sijui kama katasaidia wananchi...

Rais wa NEC akimuonea huruma atamgea Ukuu wa wilaya Kishapu.
 
Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
940
Likes
109
Points
60
Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined Nov 24, 2010
940 109 60
Hakuna bishara inayolipa Tanzania kama SIASA(Uongo)
Shigongo ni mfanyabishara na mwanasiasa

hapo umepata jibu
 
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2010
Messages
203
Likes
3
Points
35
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined May 21, 2010
203 3 35
aibu yake, alizani sisiem mchezo, si tulijua mnafiki toka time ago, thus y mi nilifurahi alivyopigwa chini mapeeema.
 
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
2,641
Likes
8
Points
135
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
2,641 8 135
biashara zake zinaendelea kudumaza akili za wananchi akili! uwazi, ijumaa, ijumaa wikienda, nk
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
647
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 647 280
Shigongo sio mnafiki hata kidogo. Sisiem inahitaji watu safi kama yeye. Naamini kama angepita angeweza kufanya mambo mengi mazuri. Msikichukie chama, chukieni watendaji wake. Hakuna namna ya kukibadilisha sisiem zaidi ya kuchagua watu ambao ni wapiganaji wa kweli. Mtoa mada acha kupandikiza mbegu za chuki zidi ya erick.
 
M

matawi

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2010
Messages
2,055
Likes
12
Points
135
M

matawi

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2010
2,055 12 135
Shigongo sio mnafiki hata kidogo. Sisiem inahitaji watu safi kama yeye. Naamini kama angepita angeweza kufanya mambo mengi mazuri. Msikichukie chama, chukieni watendaji wake. Hakuna namna ya kukibadilisha sisiem zaidi ya kuchagua watu ambao ni wapiganaji wa kweli. Mtoa mada acha kupandikiza mbegu za chuki zidi ya erick.
Zipo namna kibao za kui change ccm ikiwepo kukizaba vibao kupitia chadema. Kuwa nasi 2015 tukiadhibu
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,183
Likes
29,857
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,183 29,857 280
Napenda kuingia jukwaani leo kwa kuleta hii mada ya huyu ndugu yetu Eric Shigongo. Nilikuwa nikimheshimu na kumkubali sana huyu jamaa kwa kuamini kuwa ni mwanaharakati, mwadilifu, msemakweli na mtetezi wa haki za wanyonge. Lakini kwa bahati mbaya heshima yangu kwake ilianza kushuka tangu kuanza kwa mchakato wa kura za maoni katika mchakato wa kuchagua wagombea ubunge kwa tiketi ya chama cha mapinduzi katika uchaguzi mkuu uliomalizika mwezi uliopita.
Kwa muda mrefu nilikuwa nikisoma makala la Shigongo hasa ile ya Napasua jipu ya gazeti la uwazi. Nilikuwa naguswa sana na upeo na maono yake na uchungu wake juu ya maisha duni na ukandamizwaji wa raia masikini wa Tanzania.
Shigongo amewahi kukemea maovu mengi yaliyofanya na serikali ya CCM kuanzia katika mikataba mibovu ya uchimbaji wa madini na sheria katili na kandamizi ya vyombo vya habari, pia aliwahi kupiga kelele kubwa sana kumtetea msanii Joseph Mbilinyi ambaye sasa ni mbunge wa jimbo la Mbeya mjini kwa tiketi ya CHADEMA pale ilipoelezwa kwamba Ruge Mutahaba kwa kumtumia January Makamba ambaye alikuwa msaidizi wa rais kutumia nguvu ya dola kumnyang'anya Mbilinyi mkataba wake wa kusimamia mradi wa malaria haikubaliki ambao alitumia muda na rasilimali nyingine kuhakikisha anafanikiwa kuuleta hapa nchini.
Cha kushangaza ni kwamba Shigongo huyu huyu ambaye kwa mtazamo wangu alikuwa akiiona CCM kama kichaka cha madhalimu na wanyonyaji akaibuka na kuomba tiketi ya chama hicho hicho kugombea kiti cha ubunge katika jimbo la Buchosa lakini akaenguliwa na CCM kumsimamisha DR. Tizeba huku yeye akiishia kumpigia kampeni kwa shingo upande kupitia magazeti yake ya umbeya.
Swali langu ni hili, huyu Shigongo wakati anaenda kuchukua fomu kuomba ubunge kwa tiketi ya CCM alisahau kwamba maovu aliyokuwa akikemea yalikuwa yakifanya na serikali ya chama hicho? Au alidhani kwamba yeye anaweza kuingia na kubadili mtizamo wa wana CCM wengine? Au aliamua kuchukua hatua hiyo katika kujipendekeza kwa CCM ili kulinda biashara zake?
Nashukuru sana CCM walimtoa ili apate kujifunza kuwa na msimamo.
KWA UKENGEUFU HUU ALIOUONYESHA JE HUYU SHIGONGO NI MNAFIKI?

NAWASILISHA.
mchakachuaji1, Erick siyo mnafiki bali mkombozi wa vijana toka katika utumwa wa fikra.

CCM ni chama, ni taasisi na sio mtu, watu ndio wanachama wa CCM ambao baadhi yao ni wanachama wa kawaida na baadhi yao ni viongozi wao. Kati ya wanachama hao wa kawaida, wako wanachama wa CCM ambao ni wasafi kbisa na hawana mawaa, na wako wanachama wa CCM wachafu, wala rushwa na mafisadi vile vile na vivyo hivyo ndivyo walivyo na viongozi wa CCM kuna viongozi safi, na viongozi wachafu, hivyo huwezi kukiita CCM ni chama kichafu kwa ajili ya uchafu wa viongozi wake. Hivyo tukubali bila emotuions za feelings kuwa CCM ni chama cha siasa kama kilivyo Chadema, CUF, TLP etc.

Erick kama Mtanzania, anao uhuru wa kujiunga na chama chochote ambacho anaona kinamaslahi ya kumuwezesha kutimiza ndoto yake na ndio maana akachagua CCM.

Kwa maoni yangu binafsi, kama Erick angegombea kwa tiketi ya Chadema, saa hizi angekuwa ni mbunge siku nyingi, lakin i yeye kwa mapenzi yake na utashi wake tena pia kutumia magazeti pendwa yake (tusiyaite ya udaku), aliamua kusimama na CCM mpaka mwisho na huo pia ni ushujaa na tutashuhudia 2015 akijaribu tena kusimama nayo, na that time ataanguka nayo kabisa na kupotea nayo, maana wananchi wameamka.

Sina tatizo na upenzi wake, na uanachama wake na ushabiki wake kwa Chama cha Mapinduzi, bali natatizwa na matumizi ya magazeti yake kuegemea upande mmoja hivyo kuwapoteza kabisa wale wasomaji wengine ambao sio mashabiki wa CCM. Nyumbabni kwangu magazeti hayo hununuliwa na Dereva ambaye humletea HG home, kwa vile huwa nakutana yako, from time to time husoma japo headlines tuu, lakini baada ya kujiingiza kwenye siasa, magazeti hayo kwangyu yamegeuka ukoma, japo bado nalinunua na kulisoma gazeti la uhuru, kwa sababu limejitabaisha na CCM.

Erick kama Erick is good, ana kipaji, ana owezo wa kujieleza na ana convincing powers to make things happen hivyo ni source of inspiration kwa vijana wake, na alipochanganya na siasa za chama tawala, hiyo inspiration yake sasa imejichakachua na inspiration for the better of CCM which is wrong!.
 
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
2,358
Likes
185
Points
160
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
2,358 185 160
Taarifa ni kwamba alizidiwa rushwa na Dr Tizeba. Ukweli ni kwamba alitumia pesa nyingi sana ikiwa na kuwatumia wasanii wa bongo fleva pamoja na kina Kanumba. Labda kama atajibu yeye mwenyewe hili swali itafaa zaidi
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
Napenda kuingia jukwaani leo kwa kuleta hii mada ya huyu ndugu yetu Eric Shigongo. Nilikuwa nikimheshimu na kumkubali sana huyu jamaa kwa kuamini kuwa ni mwanaharakati, mwadilifu, msemakweli na mtetezi wa haki za wanyonge. Lakini kwa bahati mbaya heshima yangu kwake ilianza kushuka tangu kuanza kwa mchakato wa kura za maoni katika mchakato wa kuchagua wagombea ubunge kwa tiketi ya chama cha mapinduzi katika uchaguzi mkuu uliomalizika mwezi uliopita.
Kwa muda mrefu nilikuwa nikisoma makala la Shigongo hasa ile ya Napasua jipu ya gazeti la uwazi. Nilikuwa naguswa sana na upeo na maono yake na uchungu wake juu ya maisha duni na ukandamizwaji wa raia masikini wa Tanzania.
Shigongo amewahi kukemea maovu mengi yaliyofanya na serikali ya CCM kuanzia katika mikataba mibovu ya uchimbaji wa madini na sheria katili na kandamizi ya vyombo vya habari, pia aliwahi kupiga kelele kubwa sana kumtetea msanii Joseph Mbilinyi ambaye sasa ni mbunge wa jimbo la Mbeya mjini kwa tiketi ya CHADEMA pale ilipoelezwa kwamba Ruge Mutahaba kwa kumtumia January Makamba ambaye alikuwa msaidizi wa rais kutumia nguvu ya dola kumnyang'anya Mbilinyi mkataba wake wa kusimamia mradi wa malaria haikubaliki ambao alitumia muda na rasilimali nyingine kuhakikisha anafanikiwa kuuleta hapa nchini.
Cha kushangaza ni kwamba Shigongo huyu huyu ambaye kwa mtazamo wangu alikuwa akiiona CCM kama kichaka cha madhalimu na wanyonyaji akaibuka na kuomba tiketi ya chama hicho hicho kugombea kiti cha ubunge katika jimbo la Buchosa lakini akaenguliwa na CCM kumsimamisha DR. Tizeba huku yeye akiishia kumpigia kampeni kwa shingo upande kupitia magazeti yake ya umbeya.
Swali langu ni hili, huyu Shigongo wakati anaenda kuchukua fomu kuomba ubunge kwa tiketi ya CCM alisahau kwamba maovu aliyokuwa akikemea yalikuwa yakifanya na serikali ya chama hicho? Au alidhani kwamba yeye anaweza kuingia na kubadili mtizamo wa wana CCM wengine? Au aliamua kuchukua hatua hiyo katika kujipendekeza kwa CCM ili kulinda biashara zake?
Nashukuru sana CCM walimtoa ili apate kujifunza kuwa na msimamo.
KWA UKENGEUFU HUU ALIOUONYESHA JE HUYU SHIGONGO NI MNAFIKI?

NAWASILISHA.
Kama mwanzoni ulimwona anafaa hiyo ni shauri yako. Mtu anayelea familia yake kwa kuuza umbea na udaku sina muda nae. Sikumbuki kama nimewahi kuipongeza ccm, lakini kwa kumwondoa shigongo kwenye kura za maoni napenda nichukue nafasi hii adhimu kukipongeza chama cha mapinduzi.
 
T

Think Tank

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2010
Messages
234
Likes
2
Points
35
T

Think Tank

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2010
234 2 35
Kuhusu unafiki no coments.Ila viashiria vya utapeli anavyo!Huyu jamaa alianzishaga kiproject kinaitwa Jikomboe Clubs yaani kikundi cha vjana 50 mara vkundi 90 jumla 4500,kikiwa na lengo la kuibua mabilionea 1000 kwa maelezo yake!Lakini hata ukimwuliza kawawaibua wangapi?Hata 10 sijui kama kawaibua?Leo hii kaja tena na DVD sijui Street College sijui Street University kwa ajili ya wajasiriamali.Jamaa ni mbunifu lakini tatizo ana papara hatulii na mradi mmoja.
 
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
mchakachuaji1, Erick siyo mnafiki bali mkombozi wa vijana toka katika utumwa wa fikra.

CCM ni chama, ni taasisi na sio mtu, watu ndio wanachama wa CCM ambao baadhi yao ni wanachama wa kawaida na baadhi yao ni viongozi wao. Kati ya wanachama hao wa kawaida, wako wanachama wa CCM ambao ni wasafi kbisa na hawana mawaa, na wako wanachama wa CCM wachafu, wala rushwa na mafisadi vile vile na vivyo hivyo ndivyo walivyo na viongozi wa CCM kuna viongozi safi, na viongozi wachafu, hivyo huwezi kukiita CCM ni chama kichafu kwa ajili ya uchafu wa viongozi wake. Hivyo tukubali bila emotuions za feelings kuwa CCM ni chama cha siasa kama kilivyo Chadema, CUF, TLP etc.

Erick kama Mtanzania, anao uhuru wa kujiunga na chama chochote ambacho anaona kinamaslahi ya kumuwezesha kutimiza ndoto yake na ndio maana akachagua CCM.

Kwa maoni yangu binafsi, kama Erick angegombea kwa tiketi ya Chadema, saa hizi angekuwa ni mbunge siku nyingi, lakin i yeye kwa mapenzi yake na utashi wake tena pia kutumia magazeti pendwa yake (tusiyaite ya udaku), aliamua kusimama na CCM mpaka mwisho na huo pia ni ushujaa na tutashuhudia 2015 akijaribu tena kusimama nayo, na that time ataanguka nayo kabisa na kupotea nayo, maana wananchi wameamka.

Sina tatizo na upenzi wake, na uanachama wake na ushabiki wake kwa Chama cha Mapinduzi, bali natatizwa na matumizi ya magazeti yake kuegemea upande mmoja hivyo kuwapoteza kabisa wale wasomaji wengine ambao sio mashabiki wa CCM. Nyumbabni kwangu magazeti hayo hununuliwa na Dereva ambaye humletea HG home, kwa vile huwa nakutana yako, from time to time husoma japo headlines tuu, lakini baada ya kujiingiza kwenye siasa, magazeti hayo kwangyu yamegeuka ukoma, japo bado nalinunua na kulisoma gazeti la uhuru, kwa sababu limejitabaisha na CCM.

Erick kama Erick is good, ana kipaji, ana owezo wa kujieleza na ana convincing powers to make things happen hivyo ni source of inspiration kwa vijana wake, na alipochanganya na siasa za chama tawala, hiyo inspiration yake sasa imejichakachua na inspiration for the better of CCM which is wrong!.
Hii imekaa vizuri Pasco, ume-balance vizuri stori bila kuficha ukweli. I agree with you, if Shigongo were smart enough, he would fly with CHADEMA in this election, no doubt, today we would be calling him "Mheshimiwa". But not every can see with the same specs as you do Pasco, thats needs analytical mind + some game theoretical skills!
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Wale waleeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
 
M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
122
Likes
4
Points
35
M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined Nov 4, 2010
122 4 35
Shigongo sio mnafiki hata kidogo. Sisiem inahitaji watu safi kama yeye. Naamini kama angepita angeweza kufanya mambo mengi mazuri. Msikichukie chama, chukieni watendaji wake. Hakuna namna ya kukibadilisha sisiem zaidi ya kuchagua watu ambao ni wapiganaji wa kweli. Mtoa mada acha kupandikiza mbegu za chuki zidi ya erick.
Ndugu yangu simchukii Shigongo wala sitaki watu wamchukie ila nahitaji kujua kwa nini anajing'ata mkia kwa kumeza matapishi ilihali anafahamu kansa ya uongozi iliyo ndani ya CCM. Kwa nini asingeingia upande mwingine wenye haki kama kweli alihitaji kuwatumikia watanzania kwa dhati kama alivyofanya Joseph Mbilinyi.
 
wakusoma

wakusoma

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2008
Messages
1,023
Likes
781
Points
280
wakusoma

wakusoma

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2008
1,023 781 280
msanii tu huyu,halafu anajifanyaga mlokole ila ana matusi kweli,anatukana wfanyakaiz wake matusi ya nguoni kabisaaa
 

Forum statistics

Threads 1,235,667
Members 474,678
Posts 29,230,014