Enzi za chama kimoja | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Enzi za chama kimoja

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nyani Ngabu, Jun 18, 2012.

  1. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #1
    Jun 18, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 73,651
    Likes Received: 35,409
    Trophy Points: 280
    Hivi kwa nini enzi zile za chama kimoja tulikuwa tuna uchaguzi wa rais?

    Uchaguzi wa nini wakati mgombea alikuwa mmoja tu? Huu ulikuwa ni ujinga wa hali ya juu sana. Yaani mijitu yote hiyo iliyokuwa kwenye chama na serikali haikuona ujingaa huu?

    Nyambaaf kabisa. Ndiyo maana mpaka leo tupo kwenye hali tuliyonanyo kwa sababu ujinga wa hali ya juu ni janga la kitaifa.
     
  2. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #2
    Jun 18, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 12,196
    Likes Received: 1,977
    Trophy Points: 280
    Ndio maana ccm wanafikiri wapo kwenye ule mfumo wa chama kimoja za mpeni kura za ndiyo
     
  3. m

    mamajack JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,162
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    walikuwa wakiweka picha ya mgombea na kivuli.yaani kwa kweli matatizo matupu.
     
  4. Kipaji Halisi

    Kipaji Halisi JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 2,263
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    ..tulikua tunachagua.."PICHA na KIVULI"
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Jun 18, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 73,651
    Likes Received: 35,409
    Trophy Points: 280
    Just so stupid! Halafu tulikuwa tunadiriki kuliita hilo zoezi "uchaguzi". Tunashangaza sana.
     
  6. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 12,155
    Likes Received: 3,632
    Trophy Points: 280
    Nyerere alitengeneza mfumo mbovu wa uchaguzi ndiyo maana hata baada ya mfumo wa vyama vingi kurejeshwa waTanzania wengi walishindwa kuuelwa vyema badala ya wapiga kura kutazama sera za vyama wakabaki kutazama sura za wagombea.
     
  7. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #7
    Jun 18, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,832
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    Enzi hizo nakumbuka tulikuwa tunapiga kula ya NDIYO au HAPANA akikosekana mgombea wanaweka kivuli
     
  8. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,252
    Likes Received: 4,672
    Trophy Points: 280
    Sasa huko ni kumkejeli na kudhalilisha Baba wa taifa.
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Jun 18, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 73,651
    Likes Received: 35,409
    Trophy Points: 280
    Hapo walichemka sana.
     
  10. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 6,636
    Likes Received: 1,418
    Trophy Points: 280
    CCM ndio inachukua nafasi ya kivuli sasa hivi
     
  11. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,252
    Likes Received: 4,672
    Trophy Points: 280
    Halafu cha kuchekesha eti kulikuwa na muda wa kufanya kampeni.
     
  12. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,370
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Kwani yeye Mungu?!! Kama kuna m akosa tusiseme...hii ni kumgeuza muumba wako bana..

    NN, ndo maana wakina Fundi-RIP, Mtei, Kambona-RIP na wengineo yaliwakuta yaliyowakuta...was so so stupid.
     
  13. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,446
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    KIPINDI HICHO UKIENDA AGAINST Nyerere ulikua unaitwa muasi....
     
  14. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #14
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 12,155
    Likes Received: 3,632
    Trophy Points: 280
    Ilikuwa enzi ya zidumu fikra sahihi za mwenyekiti wa CCM.
     
  15. F

    Froida JF-Expert Member

    #15
    Jun 18, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 7,900
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Katika yote ,kitu ambacho hatutamsamehe mwalimu ni kutuulia Tanganyika yetu na kututumbukiza kwenye janga kubwa la mgogoro
     
  16. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #16
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 36,045
    Likes Received: 13,269
    Trophy Points: 280
    Mwacheni Nyerere apumzike, leo Bungeni Musa Zungu ameteuliwa kama mgombea pekee wa uenyekiti wa Bunge kuziba nafasi ya George Simbachawene, ujinga uleule hata mpaka leo Bungeni.

    Ila cha kufurahisha Wananchi wenyewe wameanza kupembuwa pumba na mchele, hapa Nape Nnauye akihutubia Umati wa Wananchi Kilolo Iringa.

    [h=6][/h][​IMG]
     
Loading...