English Grammar: Benki Ya Posta Tanzania ni TPB Bank au TPBank? Ni sahihi kwa neno "Bank" kutumika mara mbili?

  • Thread starter Infantry Soldier
  • Start date
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2018
Messages
3,534
Points
2,000
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2018
3,534 2,000
Branches nyingine za TPB kwakweli mnafifisha ustawi wa Bank, huwezi demand national identity card pekee katika kufanya forex, wakati benki nyingine hawafanyi hivyo?? Yaani mhudumu anakuambia bila National ID hakuna forex. huo ni uhujumu usio na maana.
Hahaha achana nao, labda ungewapa ya uganda wangekubali, maana nayo ni national ID.
Na kuna nchi hazina national ID sasa wanaotoka nchi hizo wataazima za kwetu ili kupata hizo huduma za forex?! Vipi cha machinga nacho hawataki?!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
83,385
Points
2,000
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
83,385 2,000
Benki kama hii haikawii kukutungia accounting principles mpya zitakazofanya kila shilingi yako uliyoweka kwao baada ya mwaka iwe senti hamsini.

Wanaweza kukuambia "tume i rebrand one shilling iwe fifty cents"!
Haya mambo kwenye biashara ni mambo ya kawaida sana. Hata Dodge Ram siku hizi ni RAM tu.

9f2066be-e5d3-4261-add9-906995aa5cbd-png.1172387
 
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2018
Messages
3,534
Points
2,000
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2018
3,534 2,000
Hahahaaa.

Mimi mbona sioni tatizo lolote hapo.

Ni mambo tu ya kibiashara na utambulisho hayo.
Hahaha kuna makosa mbona kule kwenu hawafanyi hivyo?! Nimeona USbank, Chase bank, welsfargo bank, Bank of America, hawaandinki usbank bank, wala bank of texas bank... mtusaidie watumie kiswahili haya ma vizungu yanatutatiza sana.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
83,385
Points
2,000
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
83,385 2,000
Kutoka "Dodge RAM" kwend RAM hakuna unnecessary duplication.

Nimefanya kwenye mabenki, nimeona rebranding, sijaona rebranding yenye moronic duplication.
TPB ya sasa, kama hizo herufi si kifupi cha kitu au jina, basi Hiyo unnecessary duplication unayoizungumzia wewe haipo.

Kwa mujibu ya maelezo yaliyotolewa, hizo herufi sasa hivi ndiyo jina la benki. Kwa hiyo, hiyo B haisimami badala ya neno ‘benki’.

Kwa hiyo sasa hivi ukisema TPB Bank, ni sawa.

Sioni tatizo hapo.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,546
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,546 2,000
Kanuni moja ya rebranding ni kufanya rebranding iwe simple, isizae maswali mengi.

Rebranding ya Tanzania Postal Bank kwenda TPB Bank kwa kuangalia swali la mjadala huu tu, imetengeneza maswali na kuonesha kwamba haijafanywa kuwa simple.

Imezua swali ambalo kulijibu ni kazi ya ziada.

What does the B in TPB Bank stand for?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,546
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,546 2,000
Hahaha kuna makosa mbona kule kwenu hawafanyi hivyo?! Nimeona USbank, Chase bank, welsfargo bank, Bank of America, hawaandinki usbank bank, wala bank of texas bank... mtusaidie watumie kiswahili haya ma vizungu yanatutatiza sana.
Citibank wame rebrand kutoka Citibank kwenda Citi. I was there. Mpaka email addresses wakabadilisha kutoka @citibank.com kwenda @citi.com.

Sijaona Citibank Bank!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
83,385
Points
2,000
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
83,385 2,000
Hahaha kuna makosa mbona kule kwenu hawafanyi hivyo?! Nimeona USbank, Chase bank, welsfargo bank, Bank of America, hawaandinki usbank bank, wala bank of texas bank... mtusaidie watumie kiswahili haya ma vizungu yanatutatiza sana.
Nimetoa mfano wa ESPN networks hapo!

Halafu Marekani mabenki yapo mengi saaana.

Mifano uliyoitoa haimaanishi hakuna benki ambazo zinatumia herufi tu kama jina.

Ushaisikia Bank OZK wewe?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
83,385
Points
2,000
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
83,385 2,000
Citibank wame rebrand kutoka Citibank kwenda Citi. I was there. Mpaka email addresses wakabadilisha kutoka @citibank.com kwenda @citi.com.

Sijaona Citibank Bank!
Sawa, wao waliamua kuji rebrand hivyo.

Nothing wrong with that.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,546
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,546 2,000
TPB ya sasa, kama hizo herufi si kifupi cha kitu au jina, basi Hiyo unnecessary duplication unayoizungumzia wewe haipo.

Kwa mujibu ya maelezo yaliyotolewa, hizo herufi sasa hivi ndiyo jina la benki. Kwa hiyo, hiyo B haisimami badala ya neno ‘benki’.

Kwa hiyo sasa hivi ukisema TPB Bank, ni sawa.

Sioni tatizo hapo.
Come on, yani bank ina rebrand kutoka Tanzania Postal Bank, halafu inaenda TPB Bank, halafu inakuambia TPB stands for nothing?

Hiyo ni bank au maonesho ya mazingaombwe?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,546
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,546 2,000
Sawa, wao waliamua kuji rebrand hivyo.

Nothing wrong with that.
Bank inayoshindwa kuelezea jina lake tu binafsi siwezi kuweka hela zangu humo.

Ila kwa wabongo wengi tulivyozoea bora liende hili linaweza lisiwe big deal.

Watakwambia "Si ushaelewa, kwani tatizo nini?"
 
mtena

mtena

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2014
Messages
1,765
Points
2,000
mtena

mtena

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2014
1,765 2,000
Hao Tpb nenda kakope kwao milolongo kibao utazani unaomba funguo za mbingun vile
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
83,385
Points
2,000
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
83,385 2,000
Come on, yani bank ina rebrand kutoka Tanzania Postal Bank, halafu inaenda TPB Bank, halafu inakuambia TPB stands for nothing?

Hiyo ni bank au maonesho ya mazingaombwe?
Ukisema hujapenda hilo jina, sawa. Nitaelewa.

Lakini ukisema kuna makosa. Nakataa. Haupo sahihi.

Na nimekupa mfano wa ESPN ya sasa. Ambayo siyo acronym tena. Bali ndo jina la chaneli.

Zamani ndo ilikuwa acronym. Siyo tena.

Kwa hiyo kusema espn networks, hakuna makosa.

Sioni tatizo kwenye TPB bank.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
83,385
Points
2,000
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
83,385 2,000
Bank inayoshindwa kuelezea jina lake tu binafsi siwezi kuweka hela zangu humo.

Ila kwa wabongo wengi tulivyozoea bora liende hili linaweza lisiwe big deal.

Watakwambia "Si ushaelewa, kwani tatizo nini?"
Sawa. Hakuna anayelazimishwa kuweka hela zake benki.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,546
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,546 2,000
Ukisema hujapenda hilo jina, sawa. Nitaelewa.

Lakini ukisema kuna makosa. Nakataa. Haupo sahihi.

Na nimekupa mfano wa ESPN ya sasa. Ambayo siyo acronym tena. Bali ndo jina la chaneli.

Zamani ndo ilikuwa acronym. Siyo tena.

Kwa hiyo kusema espn networks, hakuna makosa.

Sioni tatizo kwenye TPB bank.
Ukishaanza na acronym, halafu useme jina si acronym, hayo ndiyo mazingaombwe yenyewe ninayoyasema.

By the way, ESPN kama si acronym inaandikwa Espn, si ESPN.

I see what they are trying to do, they are trying to eat their cake and still have it too.
 
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2018
Messages
3,534
Points
2,000
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2018
3,534 2,000
Nimetoa mfano wa ESPN networks hapo!

Halafu Marekani mabenki yapo mengi saaana.

Mifano uliyoitoa haimaanishi hakuna benki ambazo zinatumia herufi tu kama jina.

Ushaisikia Bank OZK wewe?
Hahaha kwa hiyo tunakosea kwenye vifupi?! Basi tutumie virefu ili kuondoa mchanganyo kama huu, sasa hata hiyo Bank OZK bado hawajafanya tufanyayo sisi. Hawajaiita Bank OZK bank! Sijaelewa unatetea nini wakati kosa limeonekana, TPB bank, NMB bank, CRDB bank! Na kwa kuongezea "barabara ya Morogoro Road". Kiswa-nglishi tunakosea vizungu tunakosea bora tutumir kiswahili tupu.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
83,385
Points
2,000
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
83,385 2,000
Ukishaanza na acronym, halafu useme jina si acronym, hayo ndiyo mazingaombwe yenyewe ninayoyasema.

By the way, ESPN kama si acronym inaandikwa Espn, si ESPN.

I see what they are trying to do, they are trying to eat their cake and still have it too.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
83,385
Points
2,000
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
83,385 2,000
Hahaha kwa hiyo tunakosea kwenye vifupi?! Basi tutumie virefu ili kuondoa mchanganyo kama huu, sasa hata hiyo Bank OZK bado hawajafanya tufanyayo sisi. Hawajaiita Bank OZK bank! Sijaelewa unatetea nini wakati kosa limeonekana, TPB bank, NMB bank, CRDB bank! Na kwa kuongezea "barabara ya Morogoro Road". Kiswa-nglishi tunakosea vizungu tunakosea bora tutumir kiswahili tupu.
B kwenye TPB haisimami badala ya neno ‘bank’.
 

Forum statistics

Threads 1,326,684
Members 509,566
Posts 32,230,923
Top