EMAC Imevunjwa kweli au Ilikuwa ni Boya la Kujinasua na Mbatia ili Bajeti ya Elimu Ipite?


T

Tumake

Member
Joined
Mar 27, 2013
Messages
56
Likes
0
Points
0
T

Tumake

Member
Joined Mar 27, 2013
56 0 0
Wakuu heshina yenu. Kwa wale ambao mmekuwa mkifuatilia kwa karibu yanayoendelea mjengoni mtakumbuka kuwa Mh Eng James Mbatia amekuwa mwiba mchungu kwa Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi tangu mwezi Januari alipowasilisha hoja Binafsi kuhusu udhaifu uliokidhiri katika sekta ya elimu nchini. Hoja yake ilisheheni mambo mengi ikiwa ni pamoja na suala la Mitaala na kuwepokwa vitabu visivyokidhi vigezo vinavyopewa kibali cha kutumika shuleni na EMAC baada ya wahusika kukatiwa mshiko na wenye vitabu vyenye makosa.

Aliendelea kulivalia njuga jambo hilo kabla Kawambwa hajasoma bajeti yake alikuwa na maswali ya kawaida akaendelea kumalia vitabuvyenye makosa vya South Caroline kwamba vinaeneza sumu katika elmu. Kawambwa akagangamala kuwa hakuna sumu yoyote kuwa huo ni usushi, Mbatia alionekana kufura sana na badala ya kumpa nafasi Mbatia atoe yaliyokuwa yanamvimbisha kutokana na majibu ya Kawambwa,Spika alitumia Busara na kumwambia Mbatia aandike hicho anachokiita sumu na kukipeleka kwa waziri akifanyie kazi na wabunge wapewe taarifa.

Ilipofika kwenye vifungu Mbatia akaibuka tena na EMACna vitabu walivyoidhinisha vitakavyonunuliwa kwa chenji ya rada ambavyo navyo alidai vina makosa akatoa mfano wa hesabu kuwa 7x2=15.

Katika majumuisho wizara ikatamka kuwa EMAC imevunjwa. Swali langu kwa kuzingatia mazingira ya Mbatia kuwashambulia na tamko kutolewa, je ni kweli EMAC imevunjwa au ilikuwa ni funika kombe mwanaharamu apite?na naam mwanaharamu alipita tena kwa pongezi kutoka kwa Mbatia kwa kuvunjwa kwa EMAC. Hata hivyo, wachambuzi wa mambo wanadai kuwa EMAC bado haijavunjwa, naomba kujua kama kweli EMAC imevunjwa kama ilivyotangazwa Bungeni tarehe 05/06/2013
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
32,831
Likes
15,299
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
32,831 15,299 280
Everthing is possible if 50 fvck vivica-The Game
 
K

Kokomili

Member
Joined
May 3, 2013
Messages
96
Likes
0
Points
0
Age
35
K

Kokomili

Member
Joined May 3, 2013
96 0 0
Kawambwa hana ubavu wa kufanya maamuzi magumu. Usishangae kesho ukasoma kwenye vyombo vya habari taarifa ya Wizara kukanusha kufutwa kwa EMAC. Unacheza na siasa wewe?
 
JamboJema

JamboJema

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
1,147
Likes
31
Points
145
JamboJema

JamboJema

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
1,147 31 145
EMAC ni nini jamani?
 

Forum statistics

Threads 1,273,431
Members 490,382
Posts 30,481,413