Elimu bure, matibabu bure kuanzia kilimanjaro 2010-2015


M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Kwa kuwa chama cha CHADEMA ndicho kilichopata viti vingi vya ubunge na udiwani ktk mkoa wa kilimanjaro, na kwa mujibu washeria za nchi yetu CHADEMA ndio watakaounda serikali ya mkoa huu kwa hiyo ni moja kwa moja kuwa ILANI ya chama itaanza kutekelezwa mkoani kilimanjaro, kwa hiyo ni mategemeo yangu kuwa elimu na hospitali zitakuwa ni bure, labda kama nimekosea mwenye uelewa zaidi anipe mwongozo.
 
tanga kwetu

tanga kwetu

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2010
Messages
2,176
Likes
1,156
Points
280
tanga kwetu

tanga kwetu

JF-Expert Member
Joined May 12, 2010
2,176 1,156 280
ni kweli chama fulani kikipewa uongozi wa halmashauri inawezekana kutekeleza sera zake. Mfano karatu walipoanza kupunguza kodi ya kichwa then wakaifuta kabisa kinyume na halmashauri zingine zilizokuwa chini ya CCM. Pia Karatu walifuta siku nyingi ushuru wa baiskeli na pikipiki kama sera za CHADEMA. so kama wakijipanga na kuona feasible kuitekeleza katika jimbo moja watafanya. Ila lazime utambue yapo mengi ndani ya sera ya CHADEMA si la elimu na afya bure tu so yapo mengi yanayotekelezwa pale Moshi mjini kama sera za CHADEMA zilivyo. Na tunatarajia Kigoma kuwa Dubai na Mwanza kuwa Amsterdam plus nyumba 100 bure za waathirika wa mafuriko kule kilosa ba bajaj 400 kule............
 
Njilembera

Njilembera

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2008
Messages
1,446
Likes
180
Points
160
Njilembera

Njilembera

JF-Expert Member
Joined May 10, 2008
1,446 180 160
ni kweli chama fulani kikipewa uongozi wa halmashauri inawezekana kutekeleza sera zake. Mfano karatu walipoanza kupunguza kodi ya kichwa then wakaifuta kabisa kinyume na halmashauri zingine zilizokuwa chini ya CCM. Pia Karatu walifuta siku nyingi ushuru wa baiskeli na pikipiki kama sera za CHADEMA. so kama wakijipanga na kuona feasible kuitekeleza katika jimbo moja watafanya. Ila lazime utambue yapo mengi ndani ya sera ya CHADEMA si la elimu na afya bure tu so yapo mengi yanayotekelezwa pale Moshi mjini kama sera za CHADEMA zilivyo. Na tunatarajia Kigoma kuwa Dubai na Mwanza kuwa Amsterdam plus nyumba 100 bure za waathirika wa mafuriko kule kilosa ba bajaj 400 kule............

Yeeee eee! Na maji Dar es Salaam hadi mafuriko! Major upo?
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,597
Likes
662
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,597 662 280
Kwa kuwa chama cha CHADEMA ndicho kilichopata viti vingi vya ubunge na udiwani ktk mkoa wa kilimanjaro, na kwa mujibu washeria za nchi yetu CHADEMA ndio watakaounda serikali ya mkoa huu kwa hiyo ni moja kwa moja kuwa ILANI ya chama itaanza kutekelezwa mkoani kilimanjaro, kwa hiyo ni mategemeo yangu kuwa elimu na hospitali zitakuwa ni bure, labda kama nimekosea mwenye uelewa zaidi anipe mwongozo.
wakiruhisiwa kukusanya kodi na utalii wa mlima wataweza kujenga hata flyovers kwenda kili. Summit
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Yeeee eee! Na maji Dar es Salaam hadi mafuriko! Major upo?
Nipo, ina maana kodi zote za mji wa moshi ni za chadema kwa sasa? kama ni hivi basi kwa kuwa sina wasi wasi na utendaji wao basi nina imani hayo ya elimu na hospitali yanawezekana
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,538
Likes
7,406
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,538 7,406 280
wakiruhisiwa kukusanya kodi na utalii wa mlima wataweza kujenga hata flyovers kwenda kili. Summit
Heshima Mkuu
naona umeingia kichwani mwangu kabisa, Chadema watafanya mabadiliko ya uongozi na kutoa urasimu kwa baadhi ya maeneo, lakini hilo la kutoa Elimu na Matibabu Bure ni gumu sana, ni gumu kwa sababu Chadema haitakusanja Kodi, na kama whatakuwa na fedha za kodi hawataweza kutimiza hizo ahadi
hizo zingewezekana tu kama Dr Slaa angeingia madarakani
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
Nipo, ina maana kodi zote za mji wa moshi ni za chadema kwa sasa? kama ni hivi basi kwa kuwa sina wasi wasi na utendaji wao basi nina imani hayo ya elimu na hospitali yanawezekana
Jamani kodi inakusanywa na TRA na sio chadema.
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
wakiruhisiwa kukusanya kodi na utalii wa mlima wataweza kujenga hata flyovers kwenda kili. Summit
kweli aliyenacho huongezewa, sasa huko si ndiyo nasikia mpaka sasa wanaongoza kielimu,je wakipewa tena na ya bure itakuwaje?
 
Njilembera

Njilembera

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2008
Messages
1,446
Likes
180
Points
160
Njilembera

Njilembera

JF-Expert Member
Joined May 10, 2008
1,446 180 160
kweli aliyenacho huongezewa, sasa huko si ndiyo nasikia mpaka sasa wanaongoza kielimu,je wakipewa tena na ya bure itakuwaje?
Usijali itakuwa vizuri zaidi tu! Na kila kata itakuwa na hospitali ya hadhi ya Willaya ili zile teule za JK katika wilaya zipate justification!
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Jamani kodi inakusanywa na TRA na sio chadema.
Ni kweli kodi zinakusanywa na TRA lakini kuna mapato ambayo huwa yanabaki halmashauri, na ujue pia ktk ule mgawanyo wa mapato kimkoa nayo yanaingia ktk serikali za mikoa, that means, hayo yote yataangukia mikononi mwa CHADEMA maana wao ndio wanaounda serikali ya mkoa, kisheria
 
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
122
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 122 0
kweli aliyenacho huongezewa, sasa huko si ndiyo nasikia mpaka sasa wanaongoza kielimu,je wakipewa tena na ya bure itakuwaje?
Vp mkuu, una matatizo na hilo?
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Vp mkuu, una matatizo na hilo?
sina tatizo lolote na hilo mkuu, ila tu ninachoomba CHADEMA kwa kuwa wameshafanikiwa kuwakomboa wananchi wa mikoa ya kaskazini basi moto huo huo wauendeleze ktk mikoa mingine iliyokufa, kama TABORA, TANGA, LINDI,SINGIDA DODOMA PWANI MOROGORO NK
 
E

engmtolera

Verified Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
5,111
Likes
85
Points
145
E

engmtolera

Verified Member
Joined Oct 21, 2010
5,111 85 145
Nacho tambuwa ni kuwa viongozi waliopo madalakani watafanya kazi kwa kutekeleza sera na mtakwa ya serikali iliyopo madarakani,sijui kama kunamabadiliko juu ya hilo nipo mbali na nchi, labda mnijulishe kama kunamabadiliko

mapinduziiiiiii daimaaaaaaa
 
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
1,527
Likes
34
Points
145
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
1,527 34 145
Kwa kuwa chama cha CHADEMA ndicho kilichopata viti vingi vya ubunge na udiwani ktk mkoa wa kilimanjaro, na kwa mujibu washeria za nchi yetu CHADEMA ndio watakaounda serikali ya mkoa huu kwa hiyo ni moja kwa moja kuwa ILANI ya chama itaanza kutekelezwa mkoani kilimanjaro, kwa hiyo ni mategemeo yangu kuwa elimu na hospitali zitakuwa ni bure, labda kama nimekosea mwenye uelewa zaidi anipe mwongozo.
umekosea mkuu. pamoja na kuwa ni kweli chadema imepata wabunge na madiwani wengi lakini hakuna kitu kama serikali ya mkoa. chama cha siasa kinaweza kuongoza serikali kuu au serikali za mitaa(halmashauri) hakuna kitu kama serikali ya mkoa.hata hivyo sera ya elimu ni ya kitaifa zaidi na unajua kabisa mapato makubwa ya serikali za mitaa ni ruzuku kutoka serikali kuu kwani serikali kuuza ndiyo inayokusanya kodi ya mapato, fordha nk ilhali serikali za mitaa hukusanya ushuru mdogo mdogo. kwa hiyo itakuwa si rahisi kwa chadema kutekeleza sera zake moja kwa moja kwenye halmashauri inzoziongoza ingawa inaweza kutafuta namna ya kuongeza mapato ya halmashauri. anyway uwezekano wa chadema kufanya vizuri ni mkubwa hasa ukizingatia matumizi mazuri ya mapato ya halmashauri na ubunifu na ukusanyaji wa mapato ya halmashauri hivyo kwa namna nyingine wanaweza kufanikisha hilo. i am confused
 
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
1,527
Likes
34
Points
145
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
1,527 34 145
Ni kweli kodi zinakusanywa na TRA lakini kuna mapato ambayo huwa yanabaki halmashauri, na ujue pia ktk ule mgawanyo wa mapato kimkoa nayo yanaingia ktk serikali za mikoa, that means, hayo yote yataangukia mikononi mwa CHADEMA maana wao ndio wanaounda serikali ya mkoa, kisheria
what is this
 
Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2008
Messages
3,180
Likes
10
Points
135
Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2008
3,180 10 135
Nipo, ina maana kodi zote za mji wa moshi ni za chadema kwa sasa? kama ni hivi basi kwa kuwa sina wasi wasi na utendaji wao basi nina imani hayo ya elimu na hospitali yanawezekana
Ushamba ama mshamba?
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,582
Likes
3,136
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,582 3,136 280
Ni kweli kodi zinakusanywa na TRA lakini kuna mapato ambayo huwa yanabaki halmashauri, na ujue pia ktk ule mgawanyo wa mapato kimkoa nayo yanaingia ktk serikali za mikoa, that means, hayo yote yataangukia mikononi mwa CHADEMA maana wao ndio wanaounda serikali ya mkoa, kisheria
Sio mkoa ni HALMASHAHURI, na kawaida nijuavyo mimi ni kuwa HALMASHAHURI ikikusanya zaidi ndivyo itakavyopata zaidi kutoka serekali kuu, sasa basi naamini kwa kuwa HALMASHAHURI NI YA CHADEMA, nategemea vyanzo vipya vya mapato na pia kuongezeka kwa makusanyo kwani naamini VITEGA UCHUMI VINGI VYA CCM NA WANA CCM vilikuwa havilipi KODI na kuanzia sasa ni lazima vilipe na kama inawezekana walipe hadi MALIMBIKIZO YA NYUMA WAKISHINDWA VIPIGWE MNADA.
 
anyahucho

anyahucho

New Member
Joined
Nov 13, 2010
Messages
4
Likes
0
Points
0
anyahucho

anyahucho

New Member
Joined Nov 13, 2010
4 0 0
Ndugu angalieni tusiweke ukabila, kinachotakiwa ni kwamba elimu bure iwe kwa watanzania na si Kilimanjaro, kumbukeni kodi zote za watanzania zisaidie watanzania wote, Tukiungana pamoja twaweza daima.

Tuhimizane kuwa na maendeleo kwa wote maana watoto ni wetu sote, Kenya wameweza kwanini sisi tusiweze?
 

Forum statistics

Threads 1,237,195
Members 475,497
Posts 29,280,990