East Africa tuna cha kushukuru kwa 'ndugu yetu' Obama?

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
4,977
Points
2,000

kavulata

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
4,977 2,000
Dunia ilipigwa na butwaa kuona mtu mwenye asili ya East Afrika kutaka kutawala taifa kubwa lenye nguvu za ushawishi, uchumi na kijeshi duniani. Sisi wana East Africa tulifurahi, kushangilia, kufanya tafrija na hata wengine kutoa mapunziko kwa wafanyakazi wasiende kazini kabisa wakati tukio lile linaelekea kwenda kutokea na hata lilipotokea. Bila shaka tulifanya hivyo tukiwa na akili zetu timamu na sababu zetu mbalimbali. Bila shaka miongoni mwa sababu hizo ni sifa tu ya u east africa, lakini kubwa zaidi ni kupata neema za taifa hilo kubwa za ki-diplomasia, kiuchumi na kisiasa kutoka taifa hilo kubwa.

Sasa amemaliza miaka yake mnane ya kutawala, Je, ile furaha yetu na matarajio yetu kwake ilikuwa sahihi? Tulichokipata kwake kinafanana kwa kiasi gani na kile tulichokitarajia kukipata kutoka kwake na Marekani? Kipo? ni kipi?
 

py thon

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2016
Messages
2,471
Points
2,000

py thon

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2016
2,471 2,000
Kwanini utarajie kutoka kwake,yeye kachaguliwa na wananchi wa USA na sio East Africa. Na aliapa atawatumikia wananchi wa USA na kuitetea USA na sio East Africa ,kwenye sera zake za kuingia white house hakuna mahala alisema atakuwa msaada wa East Africa

Waliotarajia makubwa na kushangilia na kupumzika watakuwa hawana uelewa dunia ya kibepari inavyoendeshwa



Acheni uvivu ufisadi na utegemezi ..mkiwekewa masharti magumu mnaanza kulalamika mara hatutaki ushoga nk nk

Wale waliopanga mstari asubuhi mpaka mchana kumsbiiria obama aliyekuwa kwenye tinted hakika niliwasikitikia sana
 

bona

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2009
Messages
3,801
Points
1,250

bona

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2009
3,801 1,250
africa tumepata misaaada kidogo zaid kutoka usa chini ya utawala wa obama kuliko chini ya utawala wa bush, miafrika ndivyo tulivyo connect the dot.
 

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
4,977
Points
2,000

kavulata

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
4,977 2,000
Kwanini utarajie kutoka kwake,yeye kachaguliwa na wananchi wa USA na sio East Africa. Na aliapa atawatumikia wananchi wa USA na kuitetea USA na sio East Africa ,kwenye sera zake za kuingia white house hakuna mahala alisema atakuwa msaada wa East Africa

Waliotarajia makubwa na kushangilia na kupumzika watakuwa hawana uelewa dunia ya kibepari inavyoendeshwa



Acheni uvivu ufisadi na utegemezi ..mkiwekewa masharti magumu mnaanza kulalamika mara hatutaki ushoga nk nk

Wale waliopanga mstari asubuhi mpaka mchana kumsbiiria obama aliyekuwa kwenye tinted hakika niliwasikitikia sana
unataka kusema tuliofurahia na kushangilia kuchaguliwa kwake tulikuwa majuha?
 

Marlex Jr El

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2015
Messages
1,343
Points
2,000

Marlex Jr El

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2015
1,343 2,000
Tanzania tulifaidika mambo mengi kwa ujio wake alipo dhuru hapa...
Moja nilalo kumbuka ni barabara zetu kupigwa deki ukiiachilia mbali ule ufunguzi wa vituo vya uzalishaji umeme kinyerezi l, ll na lll nadhani.
 

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
20,116
Points
2,000

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
20,116 2,000
Dunia ilipigwa na butwaa kuona mtu mwenye asili ya East Afrika kutaka kutawala taifa kubwa lenye nguvu za ushawishi, uchumi na kijeshi duniani. Sisi wana East Africa tulifurahi, kushangilia, kufanya tafrija na hata wengine kutoa mapunziko kwa wafanyakazi wasiende kazini kabisa wakati tukio lile linaelekea kwenda kutokea na hata lilipotokea. Bila shaka tulifanya hivyo tukiwa na akili zetu timamu na sababu zetu mbalimbali. Bila shaka miongoni mwa sababu hizo ni sifa tu ya u east africa, lakini kubwa zaidi ni kupata neema za taifa hilo kubwa za ki-diplomasia, kiuchumi na kisiasa kutoka taifa hilo kubwa.

Sasa amemaliza miaka yake mnane ya kutawala, Je, ile furaha yetu na matarajio yetu kwake ilikuwa sahihi? Tulichokipata kwake kinafanana kwa kiasi gani na kile tulichokitarajia kukipata kutoka kwake na Marekani? Kipo? ni kipi?

Obama aliingia Uraisi wa USA analia na anaondoka huku akilia pia, hii nimeitoa mahali ,,Obama enter crying and leaving crying"!

Zaidi ya kumuua Gadafi na kuipiga Mabomu Somali hakuna lingine alilofanya, na siyo Afrika tu hata huko USA Wamarekani weusi hakuna kilichobadilika!
 

leo.leo

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2013
Messages
393
Points
225

leo.leo

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2013
393 225
faida ya Obama kuwa rais wa US ipo na isiyomithilika ,si kwa East Africa bali kwa dunia,usifikirie faida katika kupewa msaada tu,kama wewe ulifikiri katika upande huo pole
 

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
4,977
Points
2,000

kavulata

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
4,977 2,000
Obama aliingia Uraisi wa USA analia na anaondoka huku akilia pia, hii nimeitoa mahali ,,Obama enter crying and leaving crying"!

Zaidi ya kumuua Gadafi na kuipiga Mabomu Somali hakuna lingine alilofanya, na siyo Afrika tu hata huko USA Wamarekani weusi hakuna kilichobadilika!
Wamarekani wanajuta kwa jamaa kuufufua upya ubaguzi wa rangi uliokuwa umeanza kufifia huko.
 

hudhaifa

Member
Joined
Sep 4, 2013
Messages
9
Points
45

hudhaifa

Member
Joined Sep 4, 2013
9 45
marekan ni mama wa dunia hivyo sioni sababu ya kumsema vibaya raisi huyo kwasababu nchini kama ili haiendeshwi kwa sera za watu wengi bali ni kwa kundi fulani na chama fulani hivyo nivigum kuamua jambo la kuwafaidisha wana east Africa bila kundi hilo kujua
 

Forum statistics

Threads 1,364,823
Members 521,026
Posts 33,329,602
Top