Duh! Licha ya Tz kutuuzia mahindi mengi, ila uuzaji wa mazao ya kilimo nje ya nchi umeshuka 55%

Membe Jr

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2017
Messages
2,312
Points
2,000

Membe Jr

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2017
2,312 2,000
Hawa majirani zetu huwa vigumu kuwaelewa, hututambia humu kwamba wanatusaidia kila wakituuzia mahindi, ilhali tunanunua kwa hela zetu, sasa imebainika sisi ndio wakombozi wao maana mauzo yao ya mazao ya ukulima yameshuka asilimia 55%, ina maana tusingenunua hayo mahindi yangeozea huko na kuzidisha hali yao kuwa ngumu.
-----------------------

Tanzania's agriculture exports fall by 55 percent year-on-year in August 2019 to just $508.8 million from $1.129 billion previously largely due to a decline in cashew nuts exports, the country's main cash crop -- central bank data
Tumewasaidieni sababu msingenunua mngekufa njaa.
 

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
8,926
Points
2,000

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
8,926 2,000
Koroshow πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚ redeemer wakulima walilipwa? JWTZ wanabangua Koroshow bado?
Korosho zote zimeuzwa na tayari serikali imetia 700M USD kibindoni tayari kwa maandalizi ya msimu huu ulioanza mwezi huu ambayo mavuno yake ni ya kufa mtu

Tunategemea kupata USD 1B kwenye mauzo ya msimu huu
 

Mbolabilika

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2019
Messages
214
Points
500

Mbolabilika

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2019
214 500
Hizi blah blah kawaimbie MaCCM wenzio, ila mahesabu yako wazi, mapato ya ukulima yameshuka hadi $508.8 million kutoka $1.129 billion
Kwa nchi maskini kama nyie sio poa, mjifikirie na kujitafakari
Kwahiyo hayo mapato umeambiwa yamepungua kutoka kwenye mahindi kwamujibu wa hiyo data yako?
 

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
14,944
Points
2,000

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
14,944 2,000
Kwahiyo hayo mapato umeambiwa yamepungua kutoka kwenye mahindi kwamujibu wa hiyo data yako?
Sio data zangu, soma uelewe....
Mapato ya mauzo ya ukulima yameshuka 55%, sasa ukizingatia kipindi hicho sisi ndio tumenunua sana, ina maana kama tungefuata Zambia na kuwaacha nyie, hayo mauzo yangeshuka 95%
Bila ya sisi mtateseka sana licha ya kuwa na nchi kubwa yenye rotuba kila sehemu maana hamjui ujanja wa biashara, kazi kupiga piga kifua huku mkiogelea kwenye umaskini.

Mlitucheka tulipofuata soko Uchina, mauzo yetu kwennda Uchina yameongezeka 74% ndan ya miezi michache, akili kubwa sio pumba.
 

impongo

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2015
Messages
6,462
Points
2,000

impongo

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2015
6,462 2,000
Unatumia nguvu nyingi kujaza uzi bla bla ambazo sidhani hata kama kuna mtu anapoteza muda kuzisoma labda waimba mapambio wenzio, cha msingi takwimu zinaonyesha mapato yenu ya kilimo kwenda nje yameshuka 55% ukizingatia sisi ndio tumenunua sana kutoka kwenu, hivyo tungefuata mahindi kwengine kama vile Zambia, mngesota na kukauka balaa, sisi huwakomboa sana hata mkijipiga kifua.

Bila ya sisi mtaendelea kuogelea kwenye lindi la umaskini.
Kwa hilo hapana msipo nunua nyie kuna wenzenu wenye njaa south Sudan tutawauzia hata hivyo nyie mna njaa lazima mnunue maana sijaona jitihada za serikali ya Kenya kukabiliana na lindi la umaskini ulio topea kwa sababu ya mazingira yenye ukame.
Kenya ni ujanja ujanja tu lakini mmeshindwa hata kuwa na miundombinu ya umwagiliaji (irrigation scheme) ndio ingewasaidia.
 

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
14,944
Points
2,000

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
14,944 2,000
Kwa hilo hapana msipo nunua nyie kuna wenzenu wenye njaa south Sudan tutawauzia hata hivyo nyie mna njaa lazima mnunue maana sijaona jitihada za serikali ya Kenya kukabiliana na lindi la umaskini ulio topea kwa sababu ya mazingira yenye ukame.
Kenya ni ujanja ujanja tu lakini mmeshindwa hata kuwa na miundombinu ya umwagiliaji (irrigation scheme) ndio ingewasaidia.
South Sudan ni maskini wa kutupwa kama nyie, mnategemea sana shilingi yetu sisi matajiri, hamna soko la maana kwenu kama sisi.
Mahindi huwa tunanunua hadi kutoka Brazil maana hela tunazo, sasa mauzo yenu yameshuka 55% na hapo sisi tulinunua sana kutoka kwenu, tungewaacha mngeteseka sana nyie.
 

impongo

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2015
Messages
6,462
Points
2,000

impongo

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2015
6,462 2,000
Pia shukuruni Mungu Kenya bila inchi jirani na yenye ardhi safi na upendo wa dhati kama Tanzania mngekufa na njaa kwasababu wengi wa wakenya hawana uwezo wa kununua chakula kwa bei ya wastani mnategemea mazao ya bei rahisi kutoka Tanzania.
Kenya ni inchi ya wanufaika wa chache
Muwe na heshima kwetu sisi ni ma Baba ninyi ni watoto
 

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
8,926
Points
2,000

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
8,926 2,000
Naona umeleta maneno badala ya facts
Ulishaona wapi korosho imedoda?
Duniani kote wanajua Tanzania kuna korosho, zitauzwa kama zilivyokua zikiuzwa miaka yote zaidi ya 60 Tanzania ilivyokua ikilima korosho

Korosho zikishakusanywa kwenye cooperative societies utaona meli zinavyofukuzana baharini kuziwahi korosho zetu
 

babayao255

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2019
Messages
2,700
Points
2,000

babayao255

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2019
2,700 2,000
South Sudan ni maskini wa kutupwa kama nyie, mnategemea sana shilingi yetu sisi matajiri, hamna soko la maana kwenu kama sisi.
Mahindi huwa tunanunua hadi kutoka Brazil maana hela tunazo, sasa mauzo yenu yameshuka 55% na hapo sisi tulinunua sana kutoka kwenu, tungewaacha mngeteseka sana nyie.
Social media bana πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚ una login unaita watu masikini wa kutupwa alafu una log out unachemsha zako mananga, sukuma, terere zisizo na chumvi wala mafuta kisha unakula, asee πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚
Afadhali ya masikini wa Tanzania anajimudu mara kibao.
 

Kosugi

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2019
Messages
1,844
Points
2,000

Kosugi

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2019
1,844 2,000
Mkiacha kununua tutauza na kulisha nchi ili kupunguza mfumuko wa bei ya vyakula kam sasa.
Na bro kaongea point labda ww ndio bla bla kwako.
Unatumia nguvu nyingi kujaza uzi bla bla ambazo sidhani hata kama kuna mtu anapoteza muda kuzisoma labda waimba mapambio wenzio, cha msingi takwimu zinaonyesha mapato yenu ya kilimo kwenda nje yameshuka 55% ukizingatia sisi ndio tumenunua sana kutoka kwenu, hivyo tungefuata mahindi kwengine kama vile Zambia, mngesota na kukauka balaa, sisi huwakomboa sana hata mkijipiga kifua.

Bila ya sisi mtaendelea kuogelea kwenye lindi la umaskini.
 

komora096

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2018
Messages
5,191
Points
2,000

komora096

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2018
5,191 2,000
Tayari data zinasema mauzo yenu yamepungua..
Ulishaona wapi korosho imedoda?
Duniani kote wanajua Tanzania kuna korosho, zitauzwa kama zilivyokua zikiuzwa miaka yote zaidi ya 60 Tanzania ilivyokua ikilima korosho

Korosho zikishakusanywa kwenye cooperative societies utaona meli zinavyofukuzana baharini kuziwahi korosho zetu
 

Forum statistics

Threads 1,344,378
Members 515,441
Posts 32,818,494
Top