Dr. Slaa: Tukishika Dola tutaruhusu utengenezaji wa pombe ya gongo kisheria


ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
7,962
Likes
46
Points
145
Age
38
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
7,962 46 145
Saturday, 14 December 2013 ·

Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) kimetoa mpya baada ya kueleza kuwa kitakapofanikiwa kushika dola kitaruhu Shirika la Viwanda Vidogo Vidogo (SIDO) kutengeneza mitambo ya kutengenezea pombe aina ya gongo. Katibu Mkuu wa Chadema, Dk.Willbroad Slaa, akizungumza na wananchi wa Jimbo la Kasulu Vijijini alisema kama gongo itatengenezwa kwa mitambo maalum itaondoa mianya ya rushwa kwa polisi ambao wamekuwa wakiwakamata wanaotengeneza kwa kificho na kuwafanya vitega uchumi vyao.

"Gongo sasa hivi ni haramu sababu inatengenezwa kwa kificho katika mazingira machafu, tukishika dola tutataka SIDO itengeneze mitambo ya kutengeneza gongo ili iwe katika hali ya usafi," alisema.

Mitambo hiyo itakayotengenezwa na SIDO itakapouzwa itaiingizia mapato serikali pia wauzaji wa gongo watafanya biashara hiyo kwa amani tofauti na sasa ambapo wanaifanya kwa kificho na wakikamatwa fedha zote wananufaika polisi.

Dk. Slaa alisema hata suala la kukamata watu wanaotengeneza silaha linapaswa kuangaliwa upya kwani wanaokamatwa wakifanya kazi hiyo wangekuwa wanashikiliwa kwa muda na baadaye wanapelekwa katika kiwanda cha serikali cha kutengenezea silaha ili watuhumiwa hao wapeleke ujuzi huo huko badala ya kuwafunga jela.

Dk. Slaa alisema matatizo yote yanatokana na wasomi kutofikiri namna ya kuisogea nchi mbele kimaendeleo.

"Nchi hii imelala, imechoka sababu waliopewa madaraka wamelala, wamejisahau hawatambui kuwa wamepewa nafasi hizo ili kuwatumikia wananchi," alisema.

MTAMBO WA KUPIKIA GONGO KATIKA PICHA.
attachment.php?attachmentid=126792&d=1387045874

CHANZO: NIPASHE
 
A

anophelesi

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2012
Messages
866
Likes
722
Points
180
A

anophelesi

JF-Expert Member
Joined May 25, 2012
866 722 180
Nchi ya Tanzania Mapato yake asilimia kubwa ni yanatokana na POMBE na TUMBAKU!

Tafakari!
 
T

TECH WIZ

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2013
Messages
1,675
Likes
21
Points
0
T

TECH WIZ

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2013
1,675 21 0
Haya kazi kwenu Great Thinkers!Inawezekana kweli hiyo au just political gimick?
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
197
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 197 160
Naona babu sasa amegeuka kuwa ze komedy

Mimi nitaongea na kina Mpoki wamchukue kwenye show zao , atafaa sana
ni wajinga wa kariba yako wanaweza kufikiri sawa na upunguani wako
....poor

ni wajinga
 
sixgates

sixgates

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2011
Messages
3,974
Likes
112
Points
145
sixgates

sixgates

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2011
3,974 112 145
Nadhani anathibitisha kuwa hiki chama cha wanywa viroba. Hivi huyu dokt ndie alitaka kuwa rais??
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
20,845
Likes
10,017
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
20,845 10,017 280
Dah...ndo mana machalii wa Arusha wanalewa sana viroba,kumbe hizi ni baraka kutoka kwa #lema na #slaa ?
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 523 280
Hahahahaha hii kali.

Yaani kukamatwa na silaha kiwe kigezo cha mtu kupewa ajira!!! Kijana akikosa ajira anajikamatisha na silaha haramu halafu anapewa ajira!

Tuliwaambieni kuwa Slaa ni mwanasiasa mlaghai, sasa mnaona? Kapokewa na kikundi cha wauza gongo anaona awalaghai kwa kuitetea gongo!
 
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
7,962
Likes
46
Points
145
Age
38
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
7,962 46 145
Dah...ndo mana machalii wa Arusha wanalewa sana viroba,kumbe hizi ni baraka kutoka kwa #lema na #slaa ?
Usitulaumu mkuu, hapo ndio uwezo wetu wa kufikiri umeishia, unadhani tutapataje kura za wapika gongo?
 
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
4,726
Likes
68
Points
145
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
4,726 68 145
Hata kama ni Bangi ikitungiwa Sera na Ikachambuliwa Vizuri itakua ni vema kuliko kukataza wakati kuna namna ya Kuitengeneza.
Hongera Chadema kwa Uchambuzi Mzuri.
 
M

mugajamii

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
868
Likes
109
Points
60
M

mugajamii

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
868 109 60
Tofauti ya gongo na konyagi ni urasimishaji na kulipia kodi. Wajanja wameliona hilo wakaiweka kwenye packet wakaita viroba, wakalipa kodi ikaondolewa kwenye kundi la haramu. Binafsi sioni tatizo hapo
 
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
7,962
Likes
46
Points
145
Age
38
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
7,962 46 145
Hahahahaha hii kali.

Yaani kukamatwa na silaha kiwe kigezo cha mtu kupewa ajira!!! Kijana akikosa ajira anajikamatisha na silaha haramu halafu anapewa ajira!

Tuliwaambieni kuwa Slaa ni mwanasiasa mlaghai, sasa mnaona? Kapokewa na kikundi cha wauza gongo anaona awalaghai kwa kuitetea gongo!
Mkuu, ndio mana inaitwa siasa. Unacheza tu na akili za watu
 
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
7,962
Likes
46
Points
145
Age
38
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
7,962 46 145
Hata kama ni Bangi ikitungiwa Sera na Ikachambuliwa Vizuri itakua ni vema kuliko kukataza wakati kuna namna ya Kuitengeneza.
Hongera Chadema kwa Uchambuzi Mzuri.
Pole sana mkuu. Hivi binadamu ana miguu mingapi, sita ee?
 
Kibuja

Kibuja

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2009
Messages
510
Likes
1
Points
35
Kibuja

Kibuja

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2009
510 1 35
Gongo=viroba, kwani viroba vinauzwa mafichoni? Msimuonee wivu dr kwa ubunifu wa ajira
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,602
Likes
1,532
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,602 1,532 280
Hali mbaya kwa Dr.Slaa baada ya kuona albamu yake ya ufisadi imefulia sasa kaamua kutoka ni single ya Gongo.
SLAA kiboko ya magamba
 

Forum statistics

Threads 1,238,214
Members 475,877
Posts 29,312,966