Dr. Slaa: Daftari la wapiga kura liboreshwe kabla ya kura ya maoni!


Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,678
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,678 280
Wanaukumbi.

Katibu Mkuu wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) Dr.Slaa kasema kuwa chama chake hakitashiriki kura ya maoni ya katiba bila daftali la kupigia kura kuboreshwa, wala hatutaingia katika zoezi hilo bila kuondolewa wapiga kura hewa ndani ya daftari na kuingizwa wapiga kura wapya waliofikisha miaka 18. ikiwa ni pamoja na waliochwa mwaka 2010 kwa sababu mbalimbali.

SOURCE; MAWIO

My Take.....

Dr.Slaa mbona unaanza visingizio mapema wakati ulipokuwa unazunguka na Chopa kukusanya maoni ya katiba haukuyajua haya.

Dr.Slaa wewe ulisema Uchaguzi Mkuu uliyopita mwaka 2010 ulishinda usalama wa taifa wakakuibia kura zako leo tena unaanza kulalamika, Dr.Slaa mlipokwenda Ikulu na wenzako kuonana na rais Kikwete mbona haukayasema haya unasema leo.
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,602
Likes
3,893
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,602 3,893 280
Wanakumbi.

Katibu Mkuu wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) Dr.Slaa kasema kuwa chama chake hakitashiriki kura ya maoni ya katiba bila daftali la kupigia kura kuboreshwa, wala hatutaingia katika zoezi hilo bila kuondolewa wapiga kura hewa ndani ya daftari na kuingizwa wapiga kura wapya waliofikisha miaka 18. ikiwa ni pamoja na waliochwa mwaka 2010 kwa sababu mbalimbali.

SOURCE; MAWIO

My Take.....

Dr.Slaa mbona unaanza visingizio mapema wakati ulipokuwa unazunguka na Chopa kukusanya maoni ya katiba haukuyajua haya.

Dr.Slaa wewe ulisema uchaguzi uliyopita mwaka 2010 ulisema ulishinda uchaguzi usalama wa taifa wakakuibia kura leo tena unaanza kulalamika.
Wewe uliona sababu zake na kukimbilia kuanzisha uzi .Hukuona haja ya mantiki ya alichosema.Ni kwanini serikali haitaki kuboresha Daftari hilo?
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,777
Likes
14,983
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,777 14,983 280
unajichoresha Ritz!!!!!
Ni haki ya kila mwenye miaka 18 na zaidi kupiga kura, iweje wengine mpige na wengine wasipige kwa kuzuiwa makusudi?

Boresheni daftari.
 
Last edited by a moderator:
G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
1,337
Likes
3
Points
135
Age
28
G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
1,337 3 135
Tunamuunga mkono shujaa Dr Slaa
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,272
Likes
3,607
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,272 3,607 280
Kwani kuna tatizo gani daftari likiboreshwa?
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,678
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,678 280
unajichoresha Ritz!!!!!
Ni haki ya kila mwenye miaka 18 na zaidi kupiga kura, iweje wengine mpige na wengine wasipige kwa kuzuiwa makusudi?

Boresheni daftari.
Wapi serikali imesema kuwa haitaboresha daftari la wapiga kura?
 
Last edited by a moderator:
MTIMBICHI

MTIMBICHI

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2013
Messages
950
Likes
32
Points
45
MTIMBICHI

MTIMBICHI

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2013
950 32 45
Hivi ni lini serikali imetangaza halitarekebisha daftari la wapiga kura? Aliesikia hilo tangazo atujuze.
 
L

LAELA BOY

Senior Member
Joined
Oct 19, 2013
Messages
149
Likes
0
Points
0
L

LAELA BOY

Senior Member
Joined Oct 19, 2013
149 0 0
Ahsante Dr. W. SLAA kwa kulishitukia hilo mapema! Tunaomba wapiga kura wapya wenye 18yrz waöngezwe alafu wale wapiga kura hewa waondolewe.
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,678
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,678 280
Wewe uliona sababu zake na kukimbilia kuanzisha uzi .Hukuona haja ya mantiki ya alichosema.Ni kwanini serikali haitaki kuboresha Daftari hilo?
Usipende kushabikia kila kitu kwa sababu ya Dr.Slaa.

Mwenyekiti wa NEC, Jaji Damian Lubuva amesema wazi kuwa tume yake inajiaandaa kuboresha daftari hilo kwa ajili ya uchaguzi mkuu siyo kwa ajili ya kura ya maoni ya Katiba Mpya.
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
20,845
Likes
10,016
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
20,845 10,016 280
daftari la kupigia kura kuboreshwa logically ni lazima,hatujui wangapi wamekufa,wamehama,na vilevile ni haki kuwaangiza katika daftari waliofikisha miaka 18(new generation-division five)
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,777
Likes
14,983
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,777 14,983 280
daftari la kupigia kura kuboreshwa logically ni lazima,hatujui wangapi wamekufa,wamehama,na vilevile ni haki kuwaangiza katika daftari waliofikisha miaka 18(new generation-division five)
Jina la mabina liondolewe! na wale madiwani kibao tunaokwenda kurejea chaguzi kwenye kata walizo-RIP
 
L

lebara

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2013
Messages
651
Likes
697
Points
180
L

lebara

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2013
651 697 180
Wanakumbi.

Katibu Mkuu wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) Dr.Slaa kasema kuwa chama chake hakitashiriki kura ya maoni ya katiba bila daftali la kupigia kura kuboreshwa, wala hatutaingia katika zoezi hilo bila kuondolewa wapiga kura hewa ndani ya daftari na kuingizwa wapiga kura wapya waliofikisha miaka 18. ikiwa ni pamoja na waliochwa mwaka 2010 kwa sababu mbalimbali.

SOURCE; MAWIO

My Take.....

Dr.Slaa mbona unaanza visingizio mapema wakati ulipokuwa unazunguka na Chopa kukusanya maoni ya katiba haukuyajua haya.

Dr.Slaa wewe ulisema Uchaguzi Mkuu uliyopita mwaka 2010 ulishinda usalama wa taifa wakakuibia kura zako leo tena unaanza kulalamika, Dr.Slaa mlipokwenda Ikulu na wenzako kuonana na rais Kikwete mbona haukayasema haya unasema leo.
sasa hivi watanzania wameshajanjaruka hawana muda wa kusikiliza maneno ya waiba wake za watu Mbowe na Slaa, mimi na familia yangu tutapiga kura ya maoni.
 
P

Pagija

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2013
Messages
380
Likes
0
Points
0
Age
37
P

Pagija

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2013
380 0 0
Hiyo haiwezi kuwa sababu kwa sasa, kuna mambo ambayo lazima nayeye awe mkweli, kwa sababu moja ya ahadi endapo Slaa angekuwa ''raisi'' 2010 ilikuwa ni katiba mpya ndani ya siku mia moja za mwazo za ''utawala'' wake.Naamni isingetekelezeka na hata daftari asingeweza kurekebisha. Kila mtu anataka Katiba mpya lakini sipendi jinsi wanaiasa wanavyojimilikisha Katiba ya nchi, mimi ninaamini wananchi walio na wanachama wa vyama vya siasa ni wachache ukilinganisha na wasio vyama...........sasakitka CCM,CDM,NCCR nk wakagoma kushiriki upigaji kura waache tu sababu pia sio watu wote kwenye daftari hupiga kura.Hoja hapa tufuate uaratibu pia nchi haiwezi kueeshwa kwa kumridhisha kila mtu.
 
Mungai Msele

Mungai Msele

Senior Member
Joined
Dec 19, 2013
Messages
105
Likes
1
Points
0
Mungai Msele

Mungai Msele

Senior Member
Joined Dec 19, 2013
105 1 0
The president Matirial Dr Wilbroad Slaa.
Hizi ni issue ambazo kwa kiongozi Makini, Ni lazima kuzigundua.
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,678
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,678 280
Dr.Slaa anatoa vitisho kwa Chadema haitashiriki kura ya maoni ya katiba mpaka daftari la wapiga kura litakapokuwa limeboreshwa, NEC wamesema wanajiandaa kuboresha daftari la wapiga kura kwa ajili ya uchaguzi mkuu.
 
B

Bocho

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2013
Messages
1,489
Likes
3
Points
135
B

Bocho

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2013
1,489 3 135
Dr anataka kuua soo ya gongo?

Haijalishi ni nani amesema ila issue ya kuboresha daftari kabla ya kura ya maoni ni muhimu ingawaje lina changamoto zake, muda ikiwa ni moja wapo.
 
Mtamile

Mtamile

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2011
Messages
2,820
Likes
100
Points
160
Mtamile

Mtamile

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2011
2,820 100 160
Serikali inatakiwa iweke utaratibu wa kuboresha daftari la wapiga kura walau mara moja baada miezi mitatu ili kuwawezesha wananchi kupiga kura wakati wowote hasa kwenye chaguzi ndogo za.ubunge na udiwani
 

Forum statistics

Threads 1,236,724
Members 475,218
Posts 29,267,259