Dr magufuli amsaidia jk kutimiza ahadi za kujenga barabara


K

KadamaKadama

Member
Joined
Oct 9, 2013
Messages
68
Likes
40
Points
25
Age
27
K

KadamaKadama

Member
Joined Oct 9, 2013
68 40 25
Serikali imetia saini mikataba mitatu ya ujenzi wa barabara yenye thamani ya zaidi ya shilingi bilioni Tsh.538 za Kitanzania kwa ushirikiano toka Benki ya Maendeleo ya Afrika (ADB) na Shirika la Maendeleo la Japan (JICA).

Akizungumza leo jijini Dar es Salaam wakati wa sherehe za kutia saini mikataba hiyo,Mtendaji Mkuu wa TANROADS Mhandisi Patrck Mfugale alisema kati ya fedha hizo ADB wanachagia asilimia 65.80 , JICA asilimia 29.2 ambazo wametoa mkopo na Serikali inachangia asilimia tano.

“Mikataba iliyotiliwa saini hii leo ni pamoja na ujenzi wa sehemu ya Mayamaya hadi Mela yenye urefu wa kilomita 99.35 inayojengwa na Kampuni ya China Henan International Cooperation Group Co. Ltd (CHICO) kwa gharama ya zaidi bilioni mia moja kwa muda wa miezi thelasini na sita,” alisema Mfugale.

Alizitaja barabara nyingine ni Mela hadi Bonga yenye urefu wa kilomita 88.8 inayojengwa na Kampuni ya China Railway Seventh Group kwa gharama ya zaidi Sh. bilioni 88 , ambapo muda wa utekelezaji ni miezi thelasini na sita.

Mkataba wa mwisho ni wa ujenzi wa barabara ya Mangaka hadi Mtambaswala yenye urefu wa kilomita 65.5 itakayojengwa na Kampuni ya Sichuan Road and Bridge (Group) Corporation kwa gharama ya zaidi ya Sh.bilioni 59 na muda wa utekelezaji ni miezi ishirini na nne.

“Napenda kuwapongeza Benki ya Maendeleo ya Afrika pamoja na Shirika la Maendeleo la Japan kwa ushirikiano wao kwani sio mara ya kwanza kutupatia mkopo kwa ajili ya ujenzi wa barabara zetu na tunaahidi kuzisimamia ili ziwe katika ubora unaotakiwa”, alisema Mfugale.

Aidha naye Waziri mwenye dhamana ya ujenzi Dkt. John Magufuli alishukuru ADB na JICA kwa mkopo huo na kutoa angalizo kwa wakandarasi wasio makini na kazi zao kukaa chonjo kwani sasa hakuna huruma kwao tena.

“Napenda kuwatahadharisha nyie makandarasi mlioko hapa kama kuna yeyote kati yenu hataweza kufanya kazi kwa ubora na wakati basi asisaini mkataba huu”, alisema Dkt Magufuli.

Nao wawakilishi toka ADB na JICA walimshukuru Waziri Magufuli kwa usimamizi imara wa miradi mbalimbali ujenzi inayoendelea kote nchini.

Hii si mara ya kwanza kwa ADB na JICA kutoa mkopo kwa ajili ya ujenzi wa barabara kwani Machi mwaka , 2010 walitoa mkopo kwa ajili ya ujenzi wa barabara za Iringa mpaka Dodoma yenye urefu wa kilomita 260 na barabara ya Namtumbo mpaka Tunduru yenye urefu wa kilomita 193.
 
M

Mlonganzila

Member
Joined
Feb 28, 2013
Messages
99
Likes
2
Points
15
M

Mlonganzila

Member
Joined Feb 28, 2013
99 2 15
Ofcoz anamsaidia lakini jifunze kujua, mtafuta hela ni JK na wala si Magufuli kama thread yako inavyosema!
 
Mahebe

Mahebe

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2009
Messages
320
Likes
2
Points
35
Mahebe

Mahebe

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2009
320 2 35
Naungana na Mloganzila JK ni mtafuta fedha not Magufuli, huyu anabaki kuwa jembe la kulimia na mlipa posho ni JK.

Nilikuwapo kipindi mikataba inasainiwa:

Serikali yatia saini mikataba yenye thamani ya zaidi ya shilingi bilioni Tsh.538 ujenzi wa barabara


Wakandarasi na Washauri wakiwa wanamsikiliza kwa makini Mtendaji Mkuu wa TANROADS mhandisi Patrick Mfugale (hayupo pichani).


Mameneja wa TANROADS toka Mikoa mbalimbali ya Tanzania wakiwa wamehudhuria sherehe za kuweka saini mikataba hiyo.


Baadhi ya wabunge wanaotoka katika mikoa ambayo miradi hiyo ya ujenzi wa barabara itafanyika wakishuhudia sherehe za kutia saini mikataba ya ujenzi wa barabara hizo mapema hii leo jijini Dar es Salaam.


Mwakilishi toka Benki ya Maendeleo ya Afrika bwana Patrick Musa akielezea mipango ya Benki hiyo kuendelea kutoa mikopo katika maradi mbalimbali ya maendeleo nchini.


Mwakilishi wa Shirika la Maendeleo la Japan (JICA) Bwana Onishi Yasunori akieleza mikakati ya shirika hilo kutoa mikopo katika shughuli mbalimbali za maendeleo hapa nchini huku akionesha moja ya ramani ya ujenzi wanaotarajia kufanya hapa nchini.


Waziri wa Ujenzi Dkt John Magufuli akisistiza jambo kwa waandishi wa wakandarasi mapema hii leo jijini Dar es Salaam, wakati wa utiaji saini mikataba mitatu ya ujenzi wa barabara.


Mtendaji Mkuu wa TANROADS Mhandisi Patrick Mfugale (wa pili kulia) akiweka saini Mkataba ujenzi wa barabara ya Mayamaya hadi Mela, wa pili kulia ni mwakilishi wa Kampuni ya china Henan International Cooperation Group Co. Ltd. Bwana Ghuo Zhijian, kulia ni Mwakilishi wa Shirika la Maendeleo la Japan (JICA) Bwana Onishi Yasunori na kushoto ni Mwakilishi toka Benki ya Maendeleo ya Afrika bwana Patrick Musa.
 
M

Misa

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2013
Messages
838
Likes
6
Points
35
M

Misa

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2013
838 6 35
kwa kweli kwa barabara CCM watapata kura yangu 2015,wamejitahidi sana halifichiki ni ukweli,bado elimu na Afya,hv magufuli angepewa hizi wizara zingekuwaje?
 
georgeallen

georgeallen

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
3,771
Likes
76
Points
145
georgeallen

georgeallen

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
3,771 76 145
Mbona Wachina tupu kwenye hizi deals? Wadenmark wameishia wapi?
 
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
8,418
Likes
3,935
Points
280
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
8,418 3,935 280
Huyu Magufuli ni janga la kitaifa. Barabara ya Lamadi Bariadi imeishazinduliwa Mara tatu toka 2010 kwa usanii. Kuna barabara inajengwa toka Dumila kwenda Kilosa imechakaa kabla hata haijaisha, wachina wanamwaga lami kwa makoleo wanasema ni Bitumen standard. Nyingine ya Dumila Turiani toka 2009 hadi leo hakuna hata kilomita moja ya lami. Magufuli amechakachuliwa, sio Yule wa awamu ya tatu.
 
Mahebe

Mahebe

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2009
Messages
320
Likes
2
Points
35
Mahebe

Mahebe

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2009
320 2 35
Mbona Wachina tupu kwenye hizi deals? Wadenmark wameishia wapi?
Mbona kulikuwapo kampuni za Kijerumani (Consultant), Kibongo (Consultant) etc, pia hizi tenda ni za kimataifa na mtu yeyote anaomba kutoka kona yeyote ya dunia - hivyo ni ushindani!
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,701
Likes
205
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,701 205 160
Serikali imetia saini mikataba mitatu ya ujenzi wa barabara yenye thamani ya zaidi ya shilingi bilioni Tsh.538 za Kitanzania kwa ushirikiano toka Benki ya Maendeleo ya Afrika (ADB) na Shirika la Maendeleo la Japan (JICA).

Akizungumza leo jijini Dar es Salaam wakati wa sherehe za kutia saini mikataba hiyo,Mtendaji Mkuu wa TANROADS Mhandisi Patrck Mfugale alisema kati ya fedha hizo ADB wanachagia asilimia 65.80 , JICA asilimia 29.2 ambazo wametoa mkopo na Serikali inachangia asilimia tano.

“Mikataba iliyotiliwa saini hii leo ni pamoja na ujenzi wa sehemu ya Mayamaya hadi Mela yenye urefu wa kilomita 99.35 inayojengwa na Kampuni ya China Henan International Cooperation Group Co. Ltd (CHICO) kwa gharama ya zaidi bilioni mia moja kwa muda wa miezi thelasini na sita,” alisema Mfugale.

Alizitaja barabara nyingine ni Mela hadi Bonga yenye urefu wa kilomita 88.8 inayojengwa na Kampuni ya China Railway Seventh Group kwa gharama ya zaidi Sh. bilioni 88 , ambapo muda wa utekelezaji ni miezi thelasini na sita.

Mkataba wa mwisho ni wa ujenzi wa barabara ya Mangaka hadi Mtambaswala yenye urefu wa kilomita 65.5 itakayojengwa na Kampuni ya Sichuan Road and Bridge (Group) Corporation kwa gharama ya zaidi ya Sh.bilioni 59 na muda wa utekelezaji ni miezi ishirini na nne.

“Napenda kuwapongeza Benki ya Maendeleo ya Afrika pamoja na Shirika la Maendeleo la Japan kwa ushirikiano wao kwani sio mara ya kwanza kutupatia mkopo kwa ajili ya ujenzi wa barabara zetu na tunaahidi kuzisimamia ili ziwe katika ubora unaotakiwa”, alisema Mfugale.

Aidha naye Waziri mwenye dhamana ya ujenzi Dkt. John Magufuli alishukuru ADB na JICA kwa mkopo huo na kutoa angalizo kwa wakandarasi wasio makini na kazi zao kukaa chonjo kwani sasa hakuna huruma kwao tena.

“Napenda kuwatahadharisha nyie makandarasi mlioko hapa kama kuna yeyote kati yenu hataweza kufanya kazi kwa ubora na wakati basi asisaini mkataba huu”, alisema Dkt Magufuli.

Nao wawakilishi toka ADB na JICA walimshukuru Waziri Magufuli kwa usimamizi imara wa miradi mbalimbali ujenzi inayoendelea kote nchini.

Hii si mara ya kwanza kwa ADB na JICA kutoa mkopo kwa ajili ya ujenzi wa barabara kwani Machi mwaka , 2010 walitoa mkopo kwa ajili ya ujenzi wa barabara za Iringa mpaka Dodoma yenye urefu wa kilomita 260 na barabara ya Namtumbo mpaka Tunduru yenye urefu wa kilomita 193.
SAWA LAKINI MBONA KILIO CHA MAKANDARASI HAO HAO KUWA HAWALIPWI KWA WAKATI NA MIRADI KARIBU 30 NCHINI YA BARABARA AU INASUASUA AU IMESIMAMA?
Magufuri wa leo sio yule wa awamu ya tatu. Huyu ni mpiga domo tu!
 
haibreus

haibreus

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2009
Messages
296
Likes
68
Points
45
haibreus

haibreus

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2009
296 68 45
Wewe ni muongo kilosa umeenda lini? Acha chuki binafsi sasa hivi yanashinda pambaf
 
Q

Quantum

Member
Joined
Oct 28, 2013
Messages
53
Likes
0
Points
0
Age
43
Q

Quantum

Member
Joined Oct 28, 2013
53 0 0
Magufuli alikuta wachovu kina Mramba, Chenge na Kawambwa wameharibu Wizara vibaya sana kiasi cha kudaiwa na makandarasi hela kibao, yalifanyika haya pindi alipoondolewa na Mkwele. Japo kwa sasa hali Si mbaya sana kama alivyoikuta!
 
K

KadamaKadama

Member
Joined
Oct 9, 2013
Messages
68
Likes
40
Points
25
Age
27
K

KadamaKadama

Member
Joined Oct 9, 2013
68 40 25
kwa kweli kwa barabara CCM watapata kura yangu 2015,wamejitahidi sana halifichiki ni ukweli,bado elimu na Afya,hv magufuli angepewa hizi wizara zingekuwaje?
Practically - angepewa Uchukuzi na Ujenzi zote zikawa kama ilivykuwa zamani, hope pangechimbika.
 
Simiyu Yetu

Simiyu Yetu

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2013
Messages
18,936
Likes
1,604
Points
280
Simiyu Yetu

Simiyu Yetu

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2013
18,936 1,604 280
Huyu Magufuli ni janga la kitaifa. Barabara ya Lamadi Bariadi imeishazinduliwa Mara tatu toka 2010 kwa usanii. Kuna barabara inajengwa toka Dumila kwenda Kilosa imechakaa kabla hata haijaisha, wachina wanamwaga lami kwa makoleo wanasema ni Bitumen standard. Nyingine ya Dumila Turiani toka 2009 hadi leo hakuna hata kilomita moja ya lami. Magufuli amechakachuliwa, sio Yule wa awamu ya tatu.
Wewe mburula kwani magufuli ndiyo anajenga hiyo miundo mbinu.
 
mwantui

mwantui

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
1,594
Likes
589
Points
280
Age
31
mwantui

mwantui

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
1,594 589 280
Mpaka sasa magufuli atabaki kama kiongozi bora kuwahi kutokea kwa mtazamo wangu.
 
georgeallen

georgeallen

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
3,771
Likes
76
Points
145
georgeallen

georgeallen

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
3,771 76 145
Mbona kulikuwapo kampuni za Kijerumani (Consultant), Kibongo (Consultant) etc, pia hizi tenda ni za kimataifa na mtu yeyote anaomba kutoka kona yeyote ya dunia - hivyo ni ushindani!
Kwa nchi ya kifisadi kama Bongo, tenda ni kiini macho. Ndiyo maana Wachina ambao usafi wao ni wa shaka wanapata sana hizi tenda Bongo.
 
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
17,223
Likes
9,773
Points
280
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
17,223 9,773 280
Mbona jumla ya Barabara zote hizo hapo juu hazifiki billioni 250 hiyo billioni 538 umeitoa wapi?
 
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
8,418
Likes
3,935
Points
280
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
8,418 3,935 280
Wewe mburula kwani magufuli ndiyo anajenga hiyo miundo mbinu.
Wewe Mbulumundu unajua maana ya usimamizi,,, kupumuliwa hapo Lumumba kusikupe upofu wa kujua kuwa Magufuli anatakiwa kusimamia standards za barabara. Njaa ndio inakutuma kufanya kazi humu 24hrs kwa mshahara wa buku saba, nani alikwambia uwe masikini, utakoma mwaka huu na bado, utakesha sana humu fa.la wewe
 
Mchochezi

Mchochezi

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2012
Messages
7,503
Likes
1,939
Points
280
Mchochezi

Mchochezi

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2012
7,503 1,939 280
Huyu Magufuli ni janga la kitaifa. Barabara ya Lamadi Bariadi imeishazinduliwa Mara tatu toka 2010 kwa usanii. Kuna barabara inajengwa toka Dumila kwenda Kilosa imechakaa kabla hata haijaisha, wachina wanamwaga lami kwa makoleo wanasema ni Bitumen standard. Nyingine ya Dumila Turiani toka 2009 hadi leo hakuna hata kilomita moja ya lami. Magufuli amechakachuliwa, sio Yule wa awamu ya tatu.
Sawa mkuu
 

Forum statistics

Threads 1,262,148
Members 485,487
Posts 30,115,199