Dr. Kitila Mkumbo: Kushangilia utekelezaji wa majukumu ya serikali ni Uzuzu!


Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
4,701
Likes
8
Points
135
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
4,701 8 135
Pamoja na mambo mengine akiongea katika kipindi cha changamoto kinachorushwa na startv Dr.Kitila Mkumbo wa Udsm amesema kushangilia utekelezaji wa majukumu ya serikali ni uzuzu.

"Watu wanashangilia kama mazuzu eti serikali imetujengea barabara ya lami wakati ni haki yao kujengewa barabara na huo ni wajibu wa serikali kuwaletea wananchi maendeleo hakuna haja ya kushangilia na kuwapongeza mawaziri"

Amesema miongoni mwa mambo yanayofanya huduma za jamii kuwa mbovu ni pamoja na gharama kubwa ya uendeshaji wa serikali(utawala),"serikali inaacha kuwajengea wananchi zahanati,shule lakini inakimbilia kuongeza mikoa na wilaya jambo ambalo ni mzigo mkubwa kwa mwananchi wa kawaida."Hiyo mikoa mipya inamsaidia nini mwananchi?amehoji.

"Ukitaka kuharibu taifa ua elimu,Somalia wamefika pale walipo kwa sababu waliua elimu na ndio maana mpaka leo wako vile walivyo.

Akiongelea Swala la katiba mpya amesema ilitakiwa utaratibu wa ukusanywaji wa maoni uboreshwe zaidi kwa kushirikisha mawazo ya vyama vya siasa kama Chadema na vinginevyo,Amesema mwananchi hana haja ya kujua maana ya katiba bali aseme nini anataka kifanyike kwa ajili ya maisha yake.

Nawasilisha kwa mjadala zaidi wa kauli hizi.
 
B

Babuu Rogger

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2011
Messages
1,258
Likes
548
Points
280
B

Babuu Rogger

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2011
1,258 548 280
Ni kweli hauwezi kuipongeza serikali eti kwa ajili imejenga barabara ya lami! ni jukumu lake kumfanyia mwnanchi wake na ndio maana zikawekwa serikali kwa ajlili ya kusimamia mambo haya. Nitaipongeza serikali siku nikiona maisha ya mtanzania yanakuwa angalau, na ukizingatia nchi ni tajiri na ndio maana sera zao ccm huwa ni barabara hapa barabara pale kuwadanganya watanzania. Ndio maana Mwalimu Nyerere alikuwa akiwatukana kwa kuwaambia wanakuja na mawazo ya KIJINGAJINGA.
 
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
4,701
Likes
8
Points
135
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
4,701 8 135
Ni kweli hauwezi kuipongeza serikali eti kwa ajili imejenga barabara ya lami! ni jukumu lake kumfanyia mwnanchi wake na ndio maana zikawekwa serikali kwa ajlili ya kusimamia mambo haya. Nitaipongeza serikali siku nikiona maisha ya mtanzania yanakuwa angalau, na ukizingatia nchi ni tajiri na ndio maana sera zao ccm huwa ni barabara hapa barabara pale kuwadanganya watanzania. Ndio maana Mwalimu Nyerere alikuwa akiwatukana kwa kuwaambia wanakuja na mawazo ya KIJINGAJINGA.
Ni kweli kabisa kuishangilia serikali ni sawa na kumpongeza baba kaleta mboga nyumbani wakati ni jukumu lake.
 
M

Mheshimiwa Mwl Steve

Senior Member
Joined
Nov 3, 2012
Messages
139
Likes
2
Points
0
M

Mheshimiwa Mwl Steve

Senior Member
Joined Nov 3, 2012
139 2 0
Ili serikali ishangiliwe inapaswa imefanye mambo magumu yaliyoshindikana,mfano kuondoa kero ya rushwa,umaskini uliokithiri,kuondoa msongamano wa magari ndani ya jiji la dar es salaam sio kuupa aspirin kama wanavyofanya sasa,kuunda mfumo bora wa elimu sio mfumo mbovu kama wa sasa.Akina mulugo ni zao la mfumo mbovu wa elimu,kama mfumo ungekuwa mzuri asingekuwa na nafasi ktk uongozi wa juu serikalini.
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,397
Likes
2,348
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,397 2,348 280
Kweli ni mazuzu watu wanashabikia wajibu wa serikali wakati inatukamua na kodi kichizi Huku wakiiba rasilimali zetu kwi! Kwi! Kwi! Mishabiki ya ccm ni mizee yote kimawazo na kifikra muda wote wanawaza pilau na Tshirt
 
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
1,373
Likes
8
Points
0
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2011
1,373 8 0
Parokiani kwangu wakati wa matangazo pia nilikuwa nakerwa na tangazo la "tunamshukuru baba padri kwa kutuongozea misa ya leo" ilhali ndio kazi iliyo katika wito aliouitikia.
 
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
4,701
Likes
8
Points
135
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
4,701 8 135
Kweli ni mazuzu watu wanashabikia wajibu wa serikali wakati inatukamua na kodi kichizi Huku wakiiba rasilimali zetu kwi! Kwi! Kwi! Mishabiki ya ccm ni mizee yote kimawazo na kifikra muda wote wanawaza pilau na Tshirt
Ndio maana Dr Slaa kwenye hotuba zake 2010 alisema yeye hatoi ahadi za kujenga barabara kwa sababu yeye si afisa miradi hiyo ni kazi ya serikali yoyote iliyopo madarakani,alisema serikali inatakiwa ije na mikakati madhubuti ya kuwaondoa wananchi wake katika lindi la umaskini ikiwemo kuondoa kabisa nyumba za tembe tanzania,siyo nitajenga barabara mara viwanja vya ndege,mara visima mara nitachimba mitaro.
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
8,944
Likes
8,430
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
8,944 8,430 280
Mimi nitaanza kuishangilia serikali endapo itaanza kutekeleza kwa vitendo (sio maneno matupu) utaratibu wa kutupatia mashamba na viwanja katika sayari nyingine na usafiri wa uhakika wa kwenda na kurudi. Hili sio miongoni mwa majukumu yake lakini ikiweza kuja na ubunifu huu nitashangilia.

Lakini kulinda mipaka yetu na kuhakikisha Ziwa Nyasa halichukuliwi na adui wala sishangilii kwani ni moja ya majukumu yake kikatiba na ikishindwa katika hili inatakiwa kuondoka madarakani.
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,397
Likes
2,348
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,397 2,348 280
Ndio maana Dr Slaa kwenye hotuba zake 2010 alisema yeye hatoi ahadi za kujenga barabara kwa sababu yeye si afisa miradi hiyo ni kazi ya serikali yoyote iliyopo madarakani,alisema serikali inatakiwa ije na mikakati madhubuti ya kuwaondoa wananchi wake katika lindi la umaskini ikiwemo kuondoa kabisa nyumba za tembe tanzania,siyo nitajenga barabara mara viwanja vya ndege,mara visima mara nitachimba mitaro.
Hata siku moja huwezi kumsikia Obama akisema atajenga barabara lakini utasikia akizungumzia Afya ,Ajira ,Uhamiaji ,Elimu, Sayansi na Technojia lakini siyo kuahidi meli. Pia ccm hawachelewi kusema watamleta yesu
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
8,944
Likes
8,430
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
8,944 8,430 280
Hata siku moja huwezi kumsikia Obama akisema atajenga barabara lakini utasikia akizungumzia Afya ,Ajira ,Uhamiaji ,Elimu, Sayansi na Technojia lakini siyo kuahidi meli. Pia ccm hawachelewi kusema watamleta yesu


Oh Yes! Tena hiyo ni katika "policy levels" na sio kupeleka "chakula cha njaa" mahali fulani kipindi cha uchaguzi kama sehemu ya utekelezaji wa ahadi au akina Magufuli walivyoahidi ujenzi wa "daraja la Mbutu" wakati wa uchaguzi mdogo Igunga halafu kama mazuzu tunashangilia na kucheza ngoma eti serikali yetu imetekeleza!

Wenzetu wana-discuss SERA na IDEAS sisi tunajadili WATU na VITU na kama tunacho tunachokiita sera basi ni sera chovu zisizo na tofauti na mipasho.
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
35,748
Likes
45,057
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
35,748 45,057 280
Mbaya zaidi ni pale baba anapozunguka mtaani kujisifia kuwa niliahidi nitawaletea nyama leo nimeleta.
Hivi kweli kuna haja ya mawaziri kuzunguka nchi nzima kujisifia na kuendelea kutoa ahadi kwa wananchi badala ya kufanya shuhuli za ofisi wanazopaswa kufanya??
TZ tunahitaji viongozi wawajibikaji na sio hawa ccm wazururaji.
Dr.Kitila ametoa hoja nzinto na ya msingi.
 
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
3,546
Likes
50
Points
145
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2007
3,546 50 145
jamaa aha akili sana huyu.i think he is another shivji a critical thinker.

Yaani sifa zote hizo kwa kuwa kasema hayo tu? mbona ni mambo ya kawaida sana yanaweza kusemwa na karibu mtu yoyote sasa hizo sifa zote za nini? mimi sioni cha ajabu alichokisema hapo!
 
MNAMBOWA

MNAMBOWA

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2011
Messages
1,999
Likes
72
Points
145
MNAMBOWA

MNAMBOWA

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2011
1,999 72 145
Nd yangu kitila acha wivu usituvunje moyo kwa nn tusishangilie maendeleo? pamoja na kuwa serikari ni wajibu wake watu kama wewe ni hatari ktk uhai wa taifa letu, hv hujuwi kama unapoongEza mkoa unapanua na kusogeza huduma karibu kwa wananchi pia ajira au wewe kwa kuwa umeajiriwa hapo chuo kikuu hutaki watnzania wengine wapate ajira na huduma zingine? hayo ni mawazo yako na usitake wengine waamini hivyo.
 
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
4,701
Likes
8
Points
135
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
4,701 8 135

Yaani sifa zote hizo kwa kuwa kasema hayo tu? mbona ni mambo ya kawaida sana yanaweza kusemwa na karibu mtu yoyote sasa hizo sifa zote za nini? mimi sioni cha ajabu alichokisema hapo!
kwenye hoja za msingi lazima mponde,ingekuwa hoja zenu za kipumbavu za mapenzi mngeshadadia sana na wenzio akina Ritz na chama.
 
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
4,701
Likes
8
Points
135
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
4,701 8 135
Mbaya zaidi ni pale baba anapozunguka mtaani kujisifia kuwa niliahidi nitawaletea nyama leo nimeleta.
Hivi kweli kuna haja ya mawaziri kuzunguka nchi nzima kujisifia na kuendelea kutoa ahadi kwa wananchi badala ya kufanya shuhuli za ofisi wanazopaswa kufanya??
TZ tunahitaji viongozi wawajibikaji na sio hawa ccm wazururaji.
Dr.Kitila ametoa hoja nzinto na ya msingi.
Ni sawa na kuzaa mtoto afu unanunua chandarua asipate malaria,unaanza kuzunguka kwa watu kutangaza ili wakusifie badala ya kuanza kumuandalia mwanao mazingira ili aje apate elimu bora baadaye,kumbe wenzio wanakudharau na kukuona hamnazo.ndio serikali hii tuliyonayo.
 
BBJ

BBJ

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2011
Messages
1,183
Likes
9
Points
135
BBJ

BBJ

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2011
1,183 9 135
Nd yangu kitila acha wivu usituvunje moyo kwa nn tusishangilie maendeleo? pamoja na kuwa serikari ni wajibu wake watu kama wewe ni hatari ktk uhai wa taifa letu, hv hujuwi kama unapoongEza mkoa unapanua na kusogeza huduma karibu kwa wananchi pia ajira au wewe kwa kuwa umeajiriwa hapo chuo kikuu hutaki watnzania wengine wapate ajira na huduma zingine? hayo ni mawazo yako na usitake wengine waamini hivyo.
kwahiyo wewe ukipeleka mboga nyumbani kwako utaanza kuwatangazia majirani zako kwamba leo umeleta mboga nyumbani?
 
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
3,546
Likes
50
Points
145
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2007
3,546 50 145
Pamoja na mambo mengine akiongea katika kipindi cha changamoto kinachorushwa na startv Dr.Kitila Mkumbo wa Udsm amesema kushangilia utekelezaji wa majukumu ya serikali ni uzuzu.

"Watu wanashangilia kama mazuzu eti serikali imetujengea barabara ya lami wakati ni haki yao kujengewa barabara na huo ni wajibu wa serikali kuwaletea wananchi maendeleo hakuna haja ya kushangilia na kuwapongeza mawaziri"

Amesema miongoni mwa mambo yanayofanya huduma za jamii kuwa mbovu ni pamoja na gharama kubwa ya uendeshaji wa serikali(utawala),"serikali inaacha kuwajengea wananchi zahanati,shule lakini inakimbilia kuongeza mikoa na wilaya jambo ambalo ni mzigo mkubwa kwa mwananchi wa kawaida."Hiyo mikoa mipya inamsaidia nini mwananchi?amehoji.

"Ukitaka kuharibu taifa ua elimu,Somalia wamefika pale walipo kwa sababu waliua elimu na ndio maana mpaka leo wako vile walivyo.

Akiongelea Swala la katiba mpya amesema ilitakiwa utaratibu wa ukusanywaji wa maoni uboreshwe zaidi kwa kushirikisha mawazo ya vyama vya siasa kama Chadema na vinginevyo,Amesema mwananchi hana haja ya kujua maana ya katiba bali aseme nini anataka kifanyike kwa ajili ya maisha yake.

Nawasilisha kwa mjadala zaidi wa kauli hizi.
Hapo ndipo manapochemka, kwa maana Watanzania wengi wetu ndio tuko hivyo sasa, Serikali ikijenga Barabara tunaifagilia, kama mtaita ni uzuzu hayo ni maoni yenu na hayabadilishi chochote, mtaendelea kusema na kutuita majina yote manayoyajua sijui mazuzu, sijui vilaza lakini ndio tuko hivyo na kama mnataka kura zetu sisi mazuzu inabidi kwanza mtukubali vinginevyo mtaishia kuongea tu na kutukashifu lakini mwisho wa siku CCM wanachukua kura, na unajua kwa nini, wanatuelewa hawatukashifu kwa kutuita majina kama mazuzu!

Kinachowaangusha wapinzani na kitaendelea kuwaangusha huko mbele ya safari ni kwamba hamjawaelewa Watanzania wakoje, mnaiangalia jamii ya Kitanzania kutoka kwenye pembe nyingine kabisa ambayo sio ya uhalisia wa maisha yetu, matokeo yake ndio hayo mnawekeza muda na rasilimali nyingi kwenye kukampenia vitu ambavyo havina uhalisia na havieleweki na jamii na hilo linawagharimu na litaendelea kuwagharimu mpaka hapo mtakapotambua kuwa Watanzania tukoje, CCM wanatujua na ndio maana wanaendelea kushinda, Bw.Kinana huyo kila anapokwenda nyomi linamfuata nyie mmekalia kutuita mazuzu, mwisho wa siku CCM wanashinda!

 
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
4,701
Likes
8
Points
135
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
4,701 8 135
Nd yangu kitila acha wivu usituvunje moyo kwa nn tusishangilie maendeleo? pamoja na kuwa serikari ni wajibu wake watu kama wewe ni hatari ktk uhai wa taifa letu, hv hujuwi kama unapoongEza mkoa unapanua na kusogeza huduma karibu kwa wananchi pia ajira au wewe kwa kuwa umeajiriwa hapo chuo kikuu hutaki watnzania wengine wapate ajira na huduma zingine? hayo ni mawazo yako na usitake wengine waamini hivyo.
hujamuelewa,maana yake serikali inatakiwa kutekeleza sera za kitaifa kama Afya bora,elimu bora,science na teknojojia,uchumi wa watu wako.hayo mengine waachie madiwani ndio kazi zao hizo,Rais kutoa ahadi ya kuchimba kisima ni ukichaa.
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
35,748
Likes
45,057
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
35,748 45,057 280
Nd yangu kitila acha wivu usituvunje moyo kwa nn tusishangilie maendeleo? pamoja na kuwa serikari ni wajibu wake watu kama wewe ni hatari ktk uhai wa taifa letu, hv hujuwi kama unapoongEza mkoa unapanua na kusogeza huduma karibu kwa wananchi pia ajira au wewe kwa kuwa umeajiriwa hapo chuo kikuu hutaki watnzania wengine wapate ajira na huduma zingine? hayo ni mawazo yako na usitake wengine waamini hivyo.
hiyo pesa mnayotumia kuzunguka nchi nzima kushangilia wajibu wenu zingetumika kufanya maendeleo makubwa tanzania, kuongeza mkoa mpya kuna haja gani ya kufanya kuwa ni jambo la kusherehekea kwa pesa nyingi badala ya kutumia pesa hizo kusimamia miundo mbinu na huduma za kijamii ndani ya mikoa iyo.
Tusipende kuendekeza shamra zisizo na tija kwenye nchi hii maskini.
 

Forum statistics

Threads 1,214,453
Members 462,703
Posts 28,512,923