Dr. KITILA aliitisha mdahalo wa changamoto ya Elimu na rasilimari za nchi


B

BAPUPEGHE

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2012
Messages
220
Likes
0
Points
0
B

BAPUPEGHE

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2012
220 0 0
Wanabodi jana dr. KITILA aliitisha mdahalo wa changamoto ya Elimu na rasilimari za nchi.

Na matangazo yalitolewa wiki nzima ktk vyuo vikuu vyote Dodoma, lakn cha kushangaza kulikuwa na watu 46 ukijumlisha na meza kuu walikuwa jumla 53.
 
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,748
Likes
78
Points
145
Age
39
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,748 78 145
Sasa anataka tutafakari elimu ya wanao wakati ye anayo sasa ukikataa kwenda nani umemkomoa
 
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2010
Messages
2,511
Likes
18
Points
0
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2010
2,511 18 0
Ni Dr. Kitila nani? Maana kina kitila wapo wengi sana!!!
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,149
Likes
118
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,149 118 160
Na kitila naye alikosa vyuo vikuu hadi aende vya Dodoma? Alitegemea kupata wasomi wa St John na UDOM?
Kama aliona chuo kikuu cha Dar es salaam hakilipi bora angevitafuta Mzumbe na SUA morogoro, angalau huko huwa kuna watu wenye mwelekeo wa mageuzi kuliko Dodoma?
 
P

politiki

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
2,374
Likes
191
Points
160
P

politiki

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
2,374 191 160
Wanabodi jana dr. KITILA aliitisha mdahalo wa changamoto ya Elimu na rasilimari za nchi.

Na matangazo yalitolewa wiki nzima ktk vyuo vikuu vyote Dodoma, lakn cha kushangaza kulikuwa na watu 46 ukijumlisha na meza kuu walikuwa jumla 53.
Hapa vipi wadau, mzee hana uwezo au watu wamewachoka?
chama chako kingefurahia kupata watu 53 kwenye mikutano yao arusha kimandholu
 
M

mbezisa

Senior Member
Joined
Dec 31, 2012
Messages
131
Likes
6
Points
0
M

mbezisa

Senior Member
Joined Dec 31, 2012
131 6 0
Kwani walitakiwa kuwa wangapi mkuu? Inawezekana hao 46 ni zaidi ya walengwa.
 
Tume ya Katiba

Tume ya Katiba

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
4,898
Likes
755
Points
280
Tume ya Katiba

Tume ya Katiba

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
4,898 755 280
mimi ningehudhuria kama ningekuwa na taarifa.
 
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2011
Messages
3,396
Likes
19
Points
135
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2011
3,396 19 135
Nijuavyo mimi wanachuo wengi karibia vyuo vyote wanafanya test na maandalizi ya UE hivyo hiyo inaweza kuwa sababu mojawapo.Japokuwa pia utafiti usio rasmi unaonesha mwamko wa kuchangamkia masuala ya msingi kitaifa kama elimu ni mdogo sana haswa kwa vyuo vya Dodoma. Labda macho yao yanaona hakuna haja ya kujadili hatma ya elimu kwani yawezekana hawaoni tatizo lolote!
 
Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
1,920
Likes
364
Points
180
Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
1,920 364 180
Sasa hilo ni tatizo la nani? Vyuo hivyo vimejidhalilisha vyenyewe.Vina leta ushabiki ule ule, mahala pale pale na watu ni wale wale
 
W

wikolo

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
801
Likes
9
Points
35
W

wikolo

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
801 9 35
Wanabodi jana dr. KITILA aliitisha mdahalo wa changamoto ya Elimu na rasilimari za nchi.

Na matangazo yalitolewa wiki nzima ktk vyuo vikuu vyote Dodoma, lakn cha kushangaza kulikuwa na watu 46 ukijumlisha na meza kuu walikuwa jumla 53.
Labda utusaidie ili tukuelewe zaidi una maana gani kwenye uzi wako huu kwa kutufafanulia ni kwa nini hasa wewe unaiita hii kuwa ni aibu.
 
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
7,997
Likes
475
Points
180
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
7,997 475 180
Wanabodi jana dr. KITILA aliitisha mdahalo wa changamoto ya Elimu na rasilimari za nchi. Na matangazo yalitolewa wiki nzima ktk vyuo vikuu vyote Dodoma, lakn cha kushangaza kulikuwa na watu 46 ukijumlisha na meza kuu walikuwa jumla 53. Hapa vipi wadau, mzee hana uwezo au watu wamewachoka?
Mimi nafikri wewe unamatatizo au hujui maana ya mdahalo, nilifikiri kaumbuka kwa mada na hoja zake kumbe unasema wahudhuriaji hawakujitokeza, ule si mkutano wa hadhara kwamba utaenda kusikiliza na kuondoka, kwenye mdaharo unatakiwa utoe mawazo yako, kwanza hata hao 50 walikuwa wengi sana.
 
N

nkongo

Member
Joined
Dec 9, 2011
Messages
84
Likes
0
Points
0
N

nkongo

Member
Joined Dec 9, 2011
84 0 0
Hakuna iabu katika mambo ya msingi,watanzania wengi waoga sana hasa kwa mambo ya msingi kwa taifa lao.wewe unashangaa kwa hili hebu soma historia ya rais obama alivyoanza saisa.kukosekana kwa watu kunatokana vitisho kutoka viongozi wa chama cha wakoloni weusi,pili kuna mikoa inajulikana kuwa iko nyuma sana katika elimu ya uraia,lakini najua ni kwa muda tu wataelimika.Kwa ushauri tujadili rasimu ya katiba kwa ajili yetu na vizazi vyetu kwa manufaa ya nchi yetu, sio kujadili mtu,huko ni kutokuwa uwezo wa kufikiri sawasawa au unatumia akili ya mtu mwingine kufikiri.Tembo wanaisha ,twiga wanasafirishwa wakiwa hai,madini yanaporwa,mikataba mibovu inazidi kusainiwa ,ardhi inaporwa (loliondo),meremeta,Epa nk. wewe unamjadili Dr.kitila.usitumie akili ya wengine kifikiri tumia yako kijana.Nchemba amefanya nini kuhusu hayo niliyosema hapo juu,usitumiwe tu. tafakali kwa ajili ya vizazi vinavyokuja si kwa angalia tumbo lako tu.
 
JipuKubwa

JipuKubwa

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2013
Messages
2,060
Likes
1,706
Points
280
Age
33
JipuKubwa

JipuKubwa

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2013
2,060 1,706 280
Sijakuelewa,lakini naomba unisaidie mdahalo ulifanyika au la.
 
L

Lilambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
2,524
Likes
6
Points
135
L

Lilambo

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2013
2,524 6 135
University Examination ndiyo sababu kubwa. But hao 46 sio kampeni zile watu wawe 600.
 
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
3,546
Likes
52
Points
145
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2007
3,546 52 145
Wanabodi jana dr. KITILA aliitisha mdahalo wa changamoto ya Elimu na rasilimari za nchi.

Na matangazo yalitolewa wiki nzima ktk vyuo vikuu vyote Dodoma, lakn cha kushangaza kulikuwa na watu 46 ukijumlisha na meza kuu walikuwa jumla 53.
huyo jamaa alikosea sana, hakupaswa kuupa mdaharo wake hicho kichwa cha habari cha Changamoto ya Elimu na Rasilimali TZ, alipaswa kuuta kama vile kwa mfano Ufisadi wa Bw. Lowasa, au Mwisho wa CCM umefika, wajue walioweka fedha Uswisi, au tunapitia upya orodha ya Mafisadi ya Bw.Slaa, hapo ungeona jinsi ambavyo watu wangejaa mpaka wengine wangerudishwa mlangoni!
 
MwanaDiwani

MwanaDiwani

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2013
Messages
5,536
Likes
15
Points
135
MwanaDiwani

MwanaDiwani

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2013
5,536 15 135
Hili ndilo tatizo la wanasiasa wanaojipambanua kwa itikadi zao ya kisiasa halafu hapo hapo wanataka wananchi wasijipambanue na itikadi zao ili kuongelea maswala yanayohusu mstakabali wa Taifa.

Kama yeye hawezi kukitenda kile anachokihubiri, anategemea wananchi wengine ndiyo watakitenda.

People are taciturn to a politician like Dr. Kitila Mkumbo, siyo ajabu hakupata watu wengi pamoja maandalizi na promo kubwa.
 
Tumaini Makene

Tumaini Makene

Verified Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
2,619
Likes
310
Points
180
Tumaini Makene

Tumaini Makene

Verified Member
Joined Jan 6, 2012
2,619 310 180
Ukiona magamba wanatoka povu hapa, ujue wamesikilizia makali ya kisu kwenye mfupa. Ujumbe umefika...vinginevyo kwa nini wahangaike/wahangaishwe na CHADEMA!


TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI


BARAZA LA VIJANA CHADEMA WAANDAA KONGAMANO KUBWA LA ELIMU




KUTOKANA na kutambua kuwa moja ya matatizo makubwa yanayowakabili vijana wa Tanzania kwa muda mrefu sasa ni ukosefu wa elimu bora inayokidhi viwango vya kutoa taaluma na utaalam kwa ajili ya mahitaji halisi ya jamii yetu, Baraza la Vijana wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (BAVICHA) limeandaa kongamano kubwa la kujadili elimu na mustakabali wataifa la Tanzania litakalofanyika mjini Dodoma siku ya tarehe 9, 2013, Ukumbi wa Kilimani.

Kongamano hilo ambalo litawakutanisha wanafunzi wa shule za msingi, sekondari, vyuo vikuu, walimu pamoja na wahadhiri, litajadili hali ya elimu nchini na mstakabali wa nchi yetu kwa miaka 50 hadi 100 ijayo, likijikita katika kuchambua namna mfumo wa uendeshaji na usimamizi unavyosababisha kuporomoka kwa sekta hiyo nyeti na kisha kujadili njia mbadala za kusaidia kuondoka hapa tulipokwama kama taifa.

BAVICHA limeandaa kongamano hilo, wakati ambapo tayari viashiria vya matatizo makubwa katika mfumo wa elimu yetu nchini yameanza kuonekana wazi wazi kupitia matokeo mabovu ya vijana wanaohitimu ngazi mbalimbali za elimu nchini.

Aidha, kongamano hilo linafanyika wakati huu ambapo serikali ya CCM imeweza kuonesha pasi na shaka yoyote, kiwango cha hali ya juu cha kushindwa kusimamia na kuendesha sekta ya elimu ambayo ndiyo injini ya taifa lolote lile linalotaka kupigania ustawi na maendeleo ya watu wake, kwa vizazi na vizazi.

Pia BAVICHA inaandaa kongamano hili baada ya serikali kupitia bajeti ya Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, kushindwa kuonesha ufumbuzi wa matatizo yanayoikabili sekta ya elimu na badala yake imeendelea na ubabaishaji ambao umetufikisha hapa kwenye anguko na janga kubwa la kizazi cha leo na kesho kutokana na kuporomoka kwa elimu yetu.

Baada ya uchambuzi wa hoja zitakazoibuliwa wakati wa mjadala wa kongamano hilo, BAVICHA itawasilisha maoni yake kwa chama ikiwa ni sehemu ya mchango wa vijana wa Tanzania, kuboresha sera ya CHADEMA katika elimu.

Maoni hayo yatasaidia CHADEMA kuendelea kusimamia na kusukuma agenda hii muhimu ya elimu katika nchi hii, tukitambua kuwa chama kimeshaazimia kuifanya elimu kuwa ni kipaumbele namba moja, namba mbili, kati ya sera kuu tulizonazo kwa ajili ya mawazo mbadala kwa maendeleo ya taifa letu.

Imetolewa leo tarehe 07.06.2013 Jijini Dar es salaam na;

Deogratias Munishi
Katibu Mkuu BAVICHA
 
L

Lilambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
2,524
Likes
6
Points
135
L

Lilambo

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2013
2,524 6 135
Walitangaza kiitikadi, et Bavicha waandaa kongamano la elimu, wangesema tu kuna kongamano la dkt. Cku nyingine asome nyakati. Sahz stdnt a bsy.
 
Tumaini Makene

Tumaini Makene

Verified Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
2,619
Likes
310
Points
180
Tumaini Makene

Tumaini Makene

Verified Member
Joined Jan 6, 2012
2,619 310 180
Sehemu ya Watanzania vijana waliohudhuria kongamano hilo, bila kujali itikadi zozote zile, kujadili mada husika.
 

Attachments:


Forum statistics

Threads 1,273,325
Members 490,351
Posts 30,478,120