Dr. Kawambwa na mimba za vyuo vikuu


fikramakini

fikramakini

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
247
Likes
1
Points
0
fikramakini

fikramakini

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
247 1 0
Habari nilizosikia Clouds FM leo zimenipa utata kweli. Eti Dr. Shukuru kawambwa, waziri mwenye dhamana ya elimu Tanzania anasema mimba za wanafunzi wa vyuo vikuu zinashusha kiwango cha elimu?
 
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2008
Messages
4,811
Likes
37
Points
145
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2008
4,811 37 145
Haki ya Mungu, this is very low from his excellence, hivi huyu ndie alieyepiga magoti akiomba kura.....?
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
Kwani waziri kakosea?
 
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,217
Likes
109
Points
145
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,217 109 145
Hata Mukandala anajua kuwa chuo kikuu wanaenda watu wazima. Ndio maana katika wiki ya kuwakaribisha wanachuo wapya huwaambia kuwa chuo kikuu si kusoma tu, kutafuta wenza pia. Pia huwaambia kuwa zipo kondom za bure hivyo wajikinge wenyewe. Udsm ni mfano tu. Waziri ajue kuwa vyuo vikuu wanasoma watu wazima
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
41
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 41 0
Habari nilizosikia Clouds FM leo zimenipa utata kweli. Eti Dr. Shukuru kawambwa, waziri mwenye dhamana ya elimu Tanzania anasema mimba za wanafunzi wa vyuo vikuu zinashusha kiwango cha elimu?
Huyu Dr wa wapi asiyejua kuwa chuo kikuu si lazima mtu amalize kama hana uwezo. Ndiyo maana kuna Supp na Discontinuation. Watu wazima wanajua wanachofanya na kwa taarifa yake tu ni kwamba wengi waendau chuo kikuu huwa wanajua ni nini kilichowapeleka hata kama watapata mimba. Huwezi kuzuia watu kuwa na wenza kwenye level ya chuo kikuu unless wewe mwenyewe si riziki.
 
amanibaraka

amanibaraka

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
258
Likes
1
Points
35
amanibaraka

amanibaraka

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
258 1 35
Kawambwa is right. mimba ni kweli zina athiri kiwango cha elimu. That it is not Kawambwa's business, that one we can discuss!!
 
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2008
Messages
1,260
Likes
5
Points
135
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2008
1,260 5 135
baada ya kutafakari madudu mengine yanayosababisha elimu kushuka, uhaba wa MALECTURES, yeye angalia vi2, ambavyo havisababishi hata elimu kushuka, binafsi mi siami kama mimba za vyuo vikuu husababisha ELIMU KUSHUKA
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,919
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,919 280
Kwani waziri kakosea?
The question is, zinashusha viwango kutoka wapi?

Huwezi kushusha viwango vilivyo rock bottom.

Kabla ya kuanza na controversial issues kama hizi, angeweza kuanza na vitu ambavyo anaweza kuvifanyia kazi.

Au anataka kupiga marufuku mimba vyuoni?
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
Huyu Dr wa wapi asiyejua kuwa chuo kikuu si lazima mtu amalize kama hana uwezo. Ndiyo maana kuna Supp na Discontinuation. Watu wazima wanajua wanachofanya na kwa taarifa yake tu ni kwamba wengi waendau chuo kikuu huwa wanajua ni nini kilichowapeleka hata kama watapata mimba. Huwezi kuzuia watu kuwa na wenza kwenye level ya chuo kikuu unless wewe mwenyewe si riziki.
Waziri wapi kazuwia watu kuwa na wenza?

Yeye ka state fact tu kuwa mimba zinashusha kiwango hajamwambia mtu asiwe na mwenza

Sawa na ukiambiwa Ukimwi unaua hakuna anaekwambia usiwe na mwenza
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
ametoa takwimu ni mimba ngapi zintungwa au kuchomolewa na hao wasomi . Na ni kivipi zinaathiri.

Au ana refer yule waziri mwenzake aliyesema alidanganywa na fataki akiwa Chuo kikuu.


yule mama alinichekesha. Dada wa chuo kikuu anasema ka dnganywa na fataki.
 
B

Brandon

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
336
Likes
3
Points
0
B

Brandon

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
336 3 0
Mi binafsi sioni kama hiyo ni tatizo. Watu tumesoma na mimba chuoni na bado tukatoka na ma gpa ya kufa mtu na wasio na watoto wala mimba walikuwa wanakamatwa kwa sana tu.

I think hii inatokana na uwezo wa mtu binafsi na wala haisababishwi na mimba.
 
Lisa Rina

Lisa Rina

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
1,839
Likes
2,198
Points
280
Lisa Rina

Lisa Rina

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
1,839 2,198 280
Hajui mwanamke ukiwa na mimba ndo akili zinazidi unafaulu sana!akaulize!
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
The question is, zinashusha viwango kutoka wapi?

Huwezi kushusha viwango vilivyo rock bottom.

Kabla ya kuanza na controversial issues kama hizi, angeweza kuanza na vitu ambavyo anaweza kuvifanyia kazi.

Au anataka kupiga marufuku mimba vyuoni?
Hawezi kupiga marufuku mimba chuo kikuu

Kutoa ushauri pia ni moja ya anayoweza kutenda.

Kuna watu ambao wakiwa wajawazito wanakuwa hawajiwezi. Fikiria kama hapo mhandisi unatakiwa ukasimamie zege!

Anajua hali halisi ya facilities chuoni, ukisha jifungua hakuna vituo vya baby-care vya kutosha.

Anajua mkopo wanaotoa serikali haumtoshi mwanafunzi seuze awe na mtoto.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
ametoa takwimu ni mimba ngapi zintungwa au kuchomolewa na hao wasomi . Na ni kivipi zinaathiri.

Au ana refer yule waziri mwenzake aliyesema alidanganywa na fataki akiwa Chuo kikuu.


yule mama alinichekesha. Dada wa chuo kikuu anasema ka dnganywa na fataki.
Aa yule alipata Ph.d kwa hiyo ilikuwa kheri kwake kuchakachuliwa au?!
 
J

Jibaba Bonge

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2008
Messages
1,227
Likes
141
Points
160
J

Jibaba Bonge

JF-Expert Member
Joined May 6, 2008
1,227 141 160
Kwa wakati huu tutasikia memgi kutoka kwa hawa mawaziri na mengi yatakuwa madudu kama haya maana kila waziri atataka aonekane kuwa ni mchapakazi.
 
Polisi

Polisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
2,090
Likes
40
Points
145
Polisi

Polisi

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
2,090 40 145
tatizo hatujui tunaongea na watu wa aina gani. but what i believe anayeunga mkono hoja ya dr kawamba nadhani elimu yake haizidi kidato cha sita! chuoni mtu unaruhusiwa kufunga ndoa, unaweza ukaahirisha mwaka ukaendelea mwaka mwingine, unaweza kuahirisha hata somo moja kwenye mtihani ukalirudia wakati mwingine. kuna famila ziko chuoni, i mean baba, mama na mtoto. mimi nakumbuka nimesoma b.com udsm alikuwepo mama na mtoto. hizi fikira zinatoka wapi? tell us precisely the effects of mimba kwenye vyuo
 
Plato

Plato

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
421
Likes
5
Points
33
Plato

Plato

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
421 5 33
kwa hili waziri yuko sawa.hongera
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
tatizo hatujui tunaongea na watu wa aina gani. but what i believe anayeunga mkono hoja ya dr kawamba nadhani elimu yake haizidi kidato cha sita! chuoni mtu unaruhusiwa kufunga ndoa, unaweza ukaahirisha mwaka ukaendelea mwaka mwingine, unaweza kuahirisha hata somo moja kwenye mtihani ukalirudia wakati mwingine. kuna famila ziko chuoni, i mean baba, mama na mtoto. mimi nakumbuka nimesoma b.com udsm alikuwepo mama na mtoto. hizi fikira zinatoka wapi? tell us precisely the effects of mimba kwenye vyuo
Wapi waziri kasema si ruhusa mtu kuolewa au kuwa na familia chuo kikuu?

Heck, wapi kasema watu wasipate mimba chuo kikuu? (kwa mujibu wa thread)
 

Forum statistics

Threads 1,235,807
Members 474,742
Posts 29,236,599