DR Congo: Mgombea wa upinzani, Felix Tshisekedi ashinda Urais. Mgombea mwenza apinga matokeo hayo


Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
81,995
Likes
49,147
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
81,995 49,147 280
Opposition named winner in DR Congo poll

Mgombea urais wa upande wa upinzani huko Congo-Kinshasa, Bw. Felix Tshisekedi ametangazwa kuwa ndiye mshindi wa kiti cha urais na tume ya uchaguzi ya nchini humo, CENI.

Hii ni habari mpya kabisa kwa hiyo taarifa zaidi zitafuatia.

Ila nahisi kama chama tawala hakitokubali matokeo. Nahisi tu.

Tusubiri tuone........
=======

Mgombea wa upinzani Felix Tshisekedi ameshinda uchaguzi wa rais nchini Jamhuri ya Kidemokrasia wa Congo uliokuwa una ushindani mkubwa, tume ya uchaguzi imesema Alhamisi.

Matokeo ya awali yameonyesha kuwa yeye anaongoza katika kinyang’anyiro hicho dhidi ya mgombea wa upinzani Martin Fayulu, na yule wa muungano wa chama tawala Emmanuel Shadary.

Atakapo thibitishwa, Tshisekedi atakuwa mshindani mpinzani wa kwanza kushinda tangu Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo kupata uhuru.

Rais Joseph Kabila anaachia madaraka baada ya miaka 18 ya uongozi wake.

Alikuwa ameahidi kuwepo kubadilishana madaraka kwa njia ya utulivu DRC tangu nchi hiyo kupata uhuru wake kutoka Ubelgiji 1960.

Chanzo: VOA Swahili

=============

Martin Fayulu, mgombea urais wa upinzani DRC aliyeibuka wa pili, ameyakataa matokeo yaliyotangazwa na tume ya taifa ya uchaguzi.

Matokeo ya awali yaliyotangazwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi (CENI) yanaonesha Felix Tshisekedi alipata asilimia 38.57 ya kura zilizopigwa na "anatangazwa mshindi mteule wa urais."

Bw Tshisekedi alipata zaidi ya kura 7 milioni naye Bw Fayulu akapata kura takriban 6.4 milioni, huku mgombea wa serikali Emmanuel Ramazani Shadary akimaliza wa tatu akiwa na takriban kura 4.4 milioni.

Bw Fayulu ameambia Idhaa ya Kifaransa ya BBC kuwa: "Hii ni kashfa mbaya sana. Matokeo haya hayana uhusiano hata kidogo na ukweli halisi. Raia wa Congo hawataukubali utapeli kama huu daima. Felix Tshisekedi hakupata kura 7 milioni, haiwezekani. Alizitoa wapi?"

Awali, alikuwa ameambia kituo cha redio ya Radio France International (RFI) kwamba matokeo hayo ni "mapinduzi halisi kupitia uchaguzi" na akatoa wito kwa waangalizi wa uchaguzi kuchapisha matokeo waliyo nayo aliyosema ni ya kweli.

Nchini DRC hata hivyo, ni kinyume cha sheria kwa mtu mwingine kando na CENI kutangaza matokeo ya uchaguzi.

Akiwahutubia maelfu ya wafuasi wake waliokusanyika mji mkuu Kinshasa, Tshisekedi amesema atakuwa "rais wa raia wote wa Congo.

Kumekuwa na tetesi kwamba kucheleweshwa kwa shughuli ya kutangaza matokeo, ambayo awali yalitarajiwa kutangazwa Jumapili, kulitoa muda kwa Rais Kabila na Bw Tshisekedi kuafikiana.

Kanisa Katoliki limesema matokeo rasmi yaliyotangazwa na tume hiyo yanakinzana na matokeo ambayo yameandaliwa na waangalizi wake.

Wamedokeza kwamba Bw Fayulu alipata kura nyingi, kwa mujibu wa takwimu walizo nazo. Baadhi ya kura za maoni zilikuwa zinamuonesha Bw Fayulu akiwa mbele ya wagombea wengine.

Msemaji wa Bw Tshisekedi Claude Lbalanky ambaye amesema siku ya leo ni "siku njema kwa taifa" ameambia BBC kwamba hakuna makubaliano yoyote kati ya Rais Kabila na Bw Tshisekedi.

Kwa taarifa zaidi, soma:
Uchaguzi DRC: Martin Fayulu apinga matokeo ya urais DRC, Felix Tshisekedi afurahia na kumtaja Kabila kuwa 'mshirika muhimu'
 
Wamweru

Wamweru

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
267
Likes
143
Points
60
Wamweru

Wamweru

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
267 143 60
Tunataka wapinzani Imara sio waganga njaa tunaweza kumchagua Rais kesho akanunuliwa na maccm
 
Naby Keita

Naby Keita

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
2,871
Likes
937
Points
280
Naby Keita

Naby Keita

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
2,871 937 280
Wewe ndio huelewi kitu kabisa. Sasa watawala waache kumpa mtu wao Shadary eti wampe mpinzani Tshisekedi. You're far away from your senses.
Kitu kidogo sana kwenye siasa hasa za Afrika.....kwa sasa mbinu zimebadilika......Kenya waliona wameitoa KANU wakajua wamebadili historia ila walilokuja kutambua ni kwamba watawala ni walewale na system ni ile ile kilichobadilika ni jina la chama tu baasi.......kipindi wanaitoa KANU mgombea alikua Kenyata wakampa Kibaki baadae wenye system yao wakampa tena Kenyata.....hapo kwa mwananchi work done = 0
 
mpenda arage

mpenda arage

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2015
Messages
1,308
Likes
3,146
Points
280
mpenda arage

mpenda arage

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2015
1,308 3,146 280
Huyu jamaa alishaahidiwa hiyo nafasi kiubwete tu. Ndio maana aliporudi DR Congo akawageuka wenzie juu ya kusimamisha mgombea mmoja wa upinzani. Ndio maana Kanisa linapinga, wanaujua huu mchezo. Shadary aliwekwa pazia tu!! Goli alilopiga Kabila ni kama lile la "Mwamba wa Lusaka!" Maajabu! Maajabu! Masikio yako yamesikia kama nilivyosikia mimi juu ya matokeo ya Congo DR?!" Nani alisema Tsishekedi hashindi?! Tcharoooooooo!!!!
 
mpenda arage

mpenda arage

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2015
Messages
1,308
Likes
3,146
Points
280
mpenda arage

mpenda arage

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2015
1,308 3,146 280
Bro Jose arudi tu Bongo kwa mzee wa mitumbuo aanze kulima koroshow! Maana ile kangomba aliyozoea zamani, haulipwi siku hizi hadi uoneshe shamba! Kama ana akiba aiache huko huko wakongomani wabangue wazile, waagane vizuri.
 
kimswilia

kimswilia

Senior Member
Joined
Feb 17, 2016
Messages
190
Likes
192
Points
60
kimswilia

kimswilia

Senior Member
Joined Feb 17, 2016
190 192 60
tofauti na Tanzania, tume ya uchaguzi DRC inao ujasiri wa kutangaza matokeo halisi, hapa kwetu hatuna tume, ni genge la CCM likishirikiana na usalama wa CCM kujifanya wanajua sana kilicho chema kwa nchi kuliko hata wenye nchi yao. Pumbavu sana hawa watu
U.N wamesimamia show mwanzo mwisho Kabila alikua hataki mchakato mzima wachaguzi kalazimishwa na UN
 
K

kareen Mamy

New Member
Joined
Dec 11, 2018
Messages
2
Likes
0
Points
3
K

kareen Mamy

New Member
Joined Dec 11, 2018
2 0 3
mgombea wa upinzani nchini DRC Congo Felix Tshsekedi ameshinda uchaguzi wa rais kwa kura zaidi ya milioni 7000000
 
kimswilia

kimswilia

Senior Member
Joined
Feb 17, 2016
Messages
190
Likes
192
Points
60
kimswilia

kimswilia

Senior Member
Joined Feb 17, 2016
190 192 60
JustDoItNow

JustDoItNow

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2013
Messages
2,640
Likes
597
Points
280
JustDoItNow

JustDoItNow

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2013
2,640 597 280
Opposition named winner in DR Congo poll

Mgombea urais wa upande wa upinzani huko Congo-Kinshasa, Bw. Felix Tshisekedi ametangazwa kuwa ndiye mshindi wa kiti cha urais na tume ya uchaguzi ya nchini humo, CENI.

Hii ni habari mpya kabisa kwa hiyo taarifa zaidi zitafuatia.

Ila nahisi kama chama tawala hakitokubali matokeo. Nahisi tu.

Tusubiri tuone........
=======

Mgombea wa upinzani Felix Tshisekedi ameshinda uchaguzi wa rais nchini Jamhuri ya Kidemokrasia wa Congo uliokuwa una ushindani mkubwa, tume ya uchaguzi imesema Alhamisi.

Matokeo ya awali yameonyesha kuwa yeye anaongoza katika kinyang’anyiro hicho dhidi ya mgombea wa upinzani Martin Fayulu, na yule wa muungano wa chama tawala Emmanuel Shadary.

Atakapo thibitishwa, Tshisekedi atakuwa mshindani mpinzani wa kwanza kushinda tangu Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo kupata uhuru.

Rais Joseph Kabila anaachia madaraka baada ya miaka 18 ya uongozi wake.

Alikuwa ameahidi kuwepo kubadilishana madaraka kwa njia ya utulivu DRC tangu nchi hiyo kupata uhuru wake kutoka Ubelgiji 1960.

Chanzo: VOA Swahili

=============

Martin Fayulu, mgombea urais wa upinzani DRC aliyeibuka wa pili, ameyakataa matokeo yaliyotangazwa na tume ya taifa ya uchaguzi.

Matokeo ya awali yaliyotangazwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi (CENI) yanaonesha Felix Tshisekedi alipata asilimia 38.57 ya kura zilizopigwa na "anatangazwa mshindi mteule wa urais."

Bw Tshisekedi alipata zaidi ya kura 7 milioni naye Bw Fayulu akapata kura takriban 6.4 milioni, huku mgombea wa serikali Emmanuel Ramazani Shadary akimaliza wa tatu akiwa na takriban kura 4.4 milioni.

Bw Fayulu ameambia Idhaa ya Kifaransa ya BBC kuwa: "Hii ni kashfa mbaya sana. Matokeo haya hayana uhusiano hata kidogo na ukweli halisi. Raia wa Congo hawataukubali utapeli kama huu daima. Felix Tshisekedi hakupata kura 7 milioni, haiwezekani. Alizitoa wapi?"

Awali, alikuwa ameambia kituo cha redio ya Radio France International (RFI) kwamba matokeo hayo ni "mapinduzi halisi kupitia uchaguzi" na akatoa wito kwa waangalizi wa uchaguzi kuchapisha matokeo waliyo nayo aliyosema ni ya kweli.

Nchini DRC hata hivyo, ni kinyume cha sheria kwa mtu mwingine kando na CENI kutangaza matokeo ya uchaguzi.

Akiwahutubia maelfu ya wafuasi wake waliokusanyika mji mkuu Kinshasa, Tshisekedi amesema atakuwa "rais wa raia wote wa Congo.

Kumekuwa na tetesi kwamba kucheleweshwa kwa shughuli ya kutangaza matokeo, ambayo awali yalitarajiwa kutangazwa Jumapili, kulitoa muda kwa Rais Kabila na Bw Tshisekedi kuafikiana.

Kanisa Katoliki limesema matokeo rasmi yaliyotangazwa na tume hiyo yanakinzana na matokeo ambayo yameandaliwa na waangalizi wake.

Wamedokeza kwamba Bw Fayulu alipata kura nyingi, kwa mujibu wa takwimu walizo nazo. Baadhi ya kura za maoni zilikuwa zinamuonesha Bw Fayulu akiwa mbele ya wagombea wengine.

Msemaji wa Bw Tshisekedi Claude Lbalanky ambaye amesema siku ya leo ni "siku njema kwa taifa" ameambia BBC kwamba hakuna makubaliano yoyote kati ya Rais Kabila na Bw Tshisekedi.

Kwa taarifa zaidi, soma:
Uchaguzi DRC: Martin Fayulu apinga matokeo ya urais DRC, Felix Tshisekedi afurahia na kumtaja Kabila kuwa 'mshirika muhimu'
Hizo salakasi tu. Ni dili la Kagame, Kabila, Mseven na magrup ya kimafia ya wazungu.
Congo bado haijawa huru
 
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
1,915
Likes
279
Points
180
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
1,915 279 180
Pongezi kwa uchaguzi huru na haki.
 
Crimea

Crimea

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2014
Messages
5,548
Likes
4,395
Points
280
Age
29
Crimea

Crimea

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2014
5,548 4,395 280
Sijaona tamko lolote toka kwa Zito wa ACT wala Mashinji katibu mkuu wa Chadema wakimpongoza mpinzani kushinda urais Congo!

Kumbe mlitaka chama tawala kiendelee kutawala Congo?



Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

Miss Madeko

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2014
Messages
2,458
Likes
2,451
Points
280
M

Miss Madeko

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2014
2,458 2,451 280
Simba mwenda pole ndio mla nyama subiri
 
Viatu vya Samaki

Viatu vya Samaki

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2015
Messages
16,090
Likes
29,377
Points
280
Age
75
Viatu vya Samaki

Viatu vya Samaki

JF-Expert Member
Joined May 11, 2015
16,090 29,377 280
Kuna upinzani ndani ya upinzani.
 

Forum statistics

Threads 1,250,894
Members 481,523
Posts 29,749,882