DR Congo: Mgombea wa upinzani, Felix Tshisekedi ashinda Urais. Mgombea mwenza apinga matokeo hayo


Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
81,995
Likes
49,147
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
81,995 49,147 280
Opposition named winner in DR Congo poll

Mgombea urais wa upande wa upinzani huko Congo-Kinshasa, Bw. Felix Tshisekedi ametangazwa kuwa ndiye mshindi wa kiti cha urais na tume ya uchaguzi ya nchini humo, CENI.

Hii ni habari mpya kabisa kwa hiyo taarifa zaidi zitafuatia.

Ila nahisi kama chama tawala hakitokubali matokeo. Nahisi tu.

Tusubiri tuone........
=======

Mgombea wa upinzani Felix Tshisekedi ameshinda uchaguzi wa rais nchini Jamhuri ya Kidemokrasia wa Congo uliokuwa una ushindani mkubwa, tume ya uchaguzi imesema Alhamisi.

Matokeo ya awali yameonyesha kuwa yeye anaongoza katika kinyang’anyiro hicho dhidi ya mgombea wa upinzani Martin Fayulu, na yule wa muungano wa chama tawala Emmanuel Shadary.

Atakapo thibitishwa, Tshisekedi atakuwa mshindani mpinzani wa kwanza kushinda tangu Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo kupata uhuru.

Rais Joseph Kabila anaachia madaraka baada ya miaka 18 ya uongozi wake.

Alikuwa ameahidi kuwepo kubadilishana madaraka kwa njia ya utulivu DRC tangu nchi hiyo kupata uhuru wake kutoka Ubelgiji 1960.

Chanzo: VOA Swahili

=============

Martin Fayulu, mgombea urais wa upinzani DRC aliyeibuka wa pili, ameyakataa matokeo yaliyotangazwa na tume ya taifa ya uchaguzi.

Matokeo ya awali yaliyotangazwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi (CENI) yanaonesha Felix Tshisekedi alipata asilimia 38.57 ya kura zilizopigwa na "anatangazwa mshindi mteule wa urais."

Bw Tshisekedi alipata zaidi ya kura 7 milioni naye Bw Fayulu akapata kura takriban 6.4 milioni, huku mgombea wa serikali Emmanuel Ramazani Shadary akimaliza wa tatu akiwa na takriban kura 4.4 milioni.

Bw Fayulu ameambia Idhaa ya Kifaransa ya BBC kuwa: "Hii ni kashfa mbaya sana. Matokeo haya hayana uhusiano hata kidogo na ukweli halisi. Raia wa Congo hawataukubali utapeli kama huu daima. Felix Tshisekedi hakupata kura 7 milioni, haiwezekani. Alizitoa wapi?"

Awali, alikuwa ameambia kituo cha redio ya Radio France International (RFI) kwamba matokeo hayo ni "mapinduzi halisi kupitia uchaguzi" na akatoa wito kwa waangalizi wa uchaguzi kuchapisha matokeo waliyo nayo aliyosema ni ya kweli.

Nchini DRC hata hivyo, ni kinyume cha sheria kwa mtu mwingine kando na CENI kutangaza matokeo ya uchaguzi.

Akiwahutubia maelfu ya wafuasi wake waliokusanyika mji mkuu Kinshasa, Tshisekedi amesema atakuwa "rais wa raia wote wa Congo.

Kumekuwa na tetesi kwamba kucheleweshwa kwa shughuli ya kutangaza matokeo, ambayo awali yalitarajiwa kutangazwa Jumapili, kulitoa muda kwa Rais Kabila na Bw Tshisekedi kuafikiana.

Kanisa Katoliki limesema matokeo rasmi yaliyotangazwa na tume hiyo yanakinzana na matokeo ambayo yameandaliwa na waangalizi wake.

Wamedokeza kwamba Bw Fayulu alipata kura nyingi, kwa mujibu wa takwimu walizo nazo. Baadhi ya kura za maoni zilikuwa zinamuonesha Bw Fayulu akiwa mbele ya wagombea wengine.

Msemaji wa Bw Tshisekedi Claude Lbalanky ambaye amesema siku ya leo ni "siku njema kwa taifa" ameambia BBC kwamba hakuna makubaliano yoyote kati ya Rais Kabila na Bw Tshisekedi.

Kwa taarifa zaidi, soma:
Uchaguzi DRC: Martin Fayulu apinga matokeo ya urais DRC, Felix Tshisekedi afurahia na kumtaja Kabila kuwa 'mshirika muhimu'
 
VAPS

VAPS

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2012
Messages
1,978
Likes
3,358
Points
280
Age
33
VAPS

VAPS

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2012
1,978 3,358 280
Asante sana papa Joseph Kabila kwa kuruhusu mkono wa democrasia, itapunguza Uhasama na makundi.Bale balitaka kuona machafuko zaidi bapate dorari zaidi na masoko mahindi na wana jeshi bao,bajirudi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
22,607
Likes
29,437
Points
280
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
22,607 29,437 280
Ambacho sijaelewa imekuwaje namba 2 sijui 3 kawa wa kwanza. Na je France na Kanisa katoliki zinauwezo wa kubadilisha matokeo? Je bwana Felix ameingia makubaliano na kina Kabila? Je wakiamua kurudia kupiga kura na kuiweka ile mikoa ambayo haikupiga kura kwasababu ya Ebola, je matokeo yatampendelea Bwana Felix? Ningependa kujua SADC wamesemaje kuhusu haya matokeo kwasababu wale ndiyo wananguvu Congo kuliko France na Kanisa katoliki kama sijakosea!DRC kuna maswali mengi kuliko majibu!
Hahaa watu na mipango yao " kabila hataki ujinga aise

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2018
Messages
4,512
Likes
3,575
Points
280
Age
51
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2018
4,512 3,575 280
Mahali ambapo kuna demokrasia ya kweli na ambapo wananchi wanapewa uhuru wa kuchagua wamtakaye , Maamuzi ya nani awe kiongozi huamuliwa na wananchi wenyewe.

Joseph Kabila mamluki aliyepewa uongozi wa DRC kwa njia za panya hatimaye ameanguka rasmi , Mgombea wa chama chake ameanguka vibaya sana , hata mamluki aliyemweka aitwaye Shishekedi naye ameanguka ! Martin Fayulu Mgombea wa wananchi ameshinda kwa kishindo , Tayari Serikali ya Ufaransa imepinga Mamluki Shishekedi kutangazwa mshindi , bado tunasubiri tamko la kanisa Katoliki ambalo linao ushawishi mkubwa sana kwenye siasa za Congo , bali kinachojulikana ni kwamba Kabila ameanguka mithili ya gunia lililojaa uchafu linavyotupwa dampo.

Shukrani kuu iende kwa taasisi za Kimataifa zilizohakikisha Mamluki Kabila anashindwa.

Mungu ibariki DRC[/QUakubari
OTE]
Belgium na France naona bado wanaweweseka mtu wao Martin hajapita na kabila aliona bora ampe Felix cos yupo naye karibu kuliko Martin,generally kabila amekufa kiume na bora amempa mpinzani maana angejifanya kumpa nchi Rama Congo isingetawalika tena
 
engine rock

engine rock

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
1,141
Likes
900
Points
280
engine rock

engine rock

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
1,141 900 280
Felix Tshisekedi: Mgombea wa upinzani ashinda uchaguzi wa urais DRC

Haki miliki ya pichaAFP/GETTY IMAGES
Felix Tshisekedi ameshinda uchaguzi wa urais nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, tume ya uchaguzi imesema.
Matokeo ya awali yanaonyesha mgombea huyo wa upinzani amemshinda mgombea mwingine wa upinzani Martin Fayulu, pamoja na mgombea aliyekuwa anaungwa mkono na serikali Emmanuel Shadary.
Mkuu wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi (Ceni) Corneille Nangaa, alisema mapema Alhamisi kwamba Bw Tshisekedi alipata asilimia 38.57 ya kura zilizopigwa na "anatangazwa mshindi wa urais mteule."

Tshisekedi alipata zaidi ya kura 7 milioni naye Bw Fayulu akapata kura takriban 6.4 milioni, huku mgombea wa serikali Emmanuel Ramazani Shadary akipata takriban kura 4.4 milioni.
Matokeo yaliyotangazwa na CENI:
  • Felix Tshisekedi 7,051,013 (38.57%)
  • Martin Fayulu Madidi 6,366,732 (34.83%)
  • Emmanuel Shadary 4,357,359 (23.84%)
*Waliojitokeza kupiga kura kwa mujibu wa CENI ni 47.56%.
Bw Fayulu ameyapinga matokeo hayo yaliyotangazwa na tume ya taifa ya uchaguzi.
Ameambia Idhaa ya Kifaransa ya BBC kuwa: "Hii ni kashfa mbaya sana. Matokeo haya hayana uhusiano hata kidogo na ukweli halisi. Raia wa Congo hawataukubali utapeli kama huu daima. Felix Tshisekedi hakupata kura 7 milioni, haiwezekani. Alizitoa wapi?"
Haki miliki ya pichaAFP/GETTY IMAGESImage captionWafuasi wa Bw Tshisekedi wakisherehekea mapema asubuhi mjini Goma, mashariki mwa DRC
Bw Tshisekedi, kwa upande wake ameyafurahia matokeo hayo na kumsifu pia rais anayeondoka Joseph Kabila.
Akiwahutubia maelfu ya wafuasi wake waliokusanyika mji mkuu Kinshasa, Tshisekedi amesema atakuwa "rais wa raia wote wa Congo".
"Namshukuru Rais Joseph Kabila ambaye leo hatufai tena kumchukulia kama adui, lakini kama mshirika katika mabadiliko ya kidemokrasia nchini mwetu," amesema.
Idhaa ya kifaransa ya BBC?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Zawadini

Zawadini

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2012
Messages
602
Likes
261
Points
80
Zawadini

Zawadini

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2012
602 261 80
Mbona inaonesha matokeo ya awali? Nadhani mshindi hajatangazwa rasmi. Nasema hivi kwa kuwa Congo nayo ni nchi ya Afrika na Waafrika tunajuana. usishangae ukasikia mengine!
 

Forum statistics

Threads 1,250,884
Members 481,523
Posts 29,749,538