Dola: 1 = 1,750 TZS, Wizara ya Fedha mtutasaidiaje?


Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2011
Messages
6,773
Likes
30
Points
135
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2011
6,773 30 135
Wana JF.
Kila siku kukicha shilingi yetu inazidi kuporomoka kwa kasi ya ajabu.

Leo Dola moja ya Marekani imefika Sh1750 ya Tanzania, mwenye majukumu ya Uchumi wetu ni Waziri wa Fedha, Mustafa Mkulo na Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania Prof. Benno Ndulu.

Hivi serikali inafanya juhudi za makusudi kuokoa hii hali au ndio tunaelekea kama Zimbambwe, kwenda sokoni na kapo la hela.
Wadau hii hali inakuaje
 
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2009
Messages
6,173
Likes
2,213
Points
280
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2009
6,173 2,213 280
Wana JF.
Kila siku kukicha shilingi yetu inazidi kuporomoka kwa kasi ya ajabu.

Leo Dola moja ya Marekani imefika Sh1750 ya Tanzania, mwenye majukumu ya Uchumi wetu ni Waziri wa Fedha, Mustafa Mkulo na Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania Prof. Benno Ndulu.

Hivi serikali inafanya juhudi za makusudi kuokoa hii hali au ndio tunaelekea kama Zimbambwe, kwenda sokoni na kapo la hela.
Wadau hii hali inakuaje
Wapuuzi watakwita wewe ni mchochezi kwa hii thread, ila kwa ufupi nchi imemshinda kabisa kikwete!!!!!!!!!
 
NYENJENKURU

NYENJENKURU

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
1,014
Likes
17
Points
135
NYENJENKURU

NYENJENKURU

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
1,014 17 135
Sema Kwisheni JK
 
Savimbi Jr

Savimbi Jr

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2011
Messages
2,018
Likes
502
Points
180
Savimbi Jr

Savimbi Jr

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2011
2,018 502 180
Nakumbuka sana Pouni(1Pound was =20Tsh) na PIa Dala(1USD was = 5TSh) lakini sasa ni balaaaaaaaaaa,Jeikei upo?
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,192
Likes
588
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,192 588 280
Wapo mapumzikoni wanaendelea kuchambua kwa nini tanzania ni maskini na watakuja na mkakati na mipango ya kututoa kwenye umaskini
 
Msarendo

Msarendo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2011
Messages
9,495
Likes
3,751
Points
280
Msarendo

Msarendo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2011
9,495 3,751 280
Nchi limeoza hili.
 
marejesho

marejesho

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
6,626
Likes
912
Points
280
marejesho

marejesho

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
6,626 912 280
Sio kwetu tu!Hata jirani hapo Kenya rate imebadilika kwa high speed!Usd 1=Kshs100
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
Sio kwetu tu!Hata jirani hapo Kenya rate imebadilika kwa high speed!Usd 1=Kshs100
Utetezi dhaifu sana huu na ni non-scientific!!
Kwani Kenya ndiyo standard unit yako ya kujipimia?
Kama shilingi inaporomoka simply ni kwamba hakuna exporting.
Na for sure hakuna exporting maana hakuna umeme nchi hii, utapeleka kitu gani kwa watu bila kukiprocess viwandani?
Shilingi haiwezi kupanda kwa kushika bastola majukwaani!
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
31,102
Likes
12,071
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
31,102 12,071 280
Haaaaa umenikumbusha ile mtoto karudi nyumbani akampa mama matokeo ya mtihani:

Mama:Mbona umefeli mtihani wako huu??

Mtoto:sio mimi mama niliefeli hata monitor nae kaferi haaaaaaa

Sio kwetu tu!Hata jirani hapo Kenya rate imebadilika kwa high speed!Usd 1=Kshs100
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Mkulo alishasema bungeni kuwa tatizo la kuporomoka kwa shilingi lipo nje ya uwezo wa serikali.
 
Joss

Joss

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2009
Messages
729
Likes
1
Points
35
Joss

Joss

JF-Expert Member
Joined May 28, 2009
729 1 35
Hizi zote ni athari za uhaba wa umeme, viwanda vimepunguza uzalishaji kama si kusimama kabisa, tunazidi kuagiza vitu toka nje kwasababu sisi hatuzalishi vya kutosha achilia mbali kupeleka huko nje. Serikali yenyewe ni legelege, inatoa ngonjera tu kuhusu umeme.
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
46
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 46 135
Wana JF.
Kila siku kukicha shilingi yetu inazidi kuporomoka kwa kasi ya ajabu.

Leo Dola moja ya Marekani imefika Sh1750 ya Tanzania, mwenye majukumu ya Uchumi wetu ni Waziri wa Fedha, Mustafa Mkulo na Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania Prof. Benno Ndulu.

Hivi serikali inafanya juhudi za makusudi kuokoa hii hali au ndio tunaelekea kama Zimbambwe, kwenda sokoni na kapo la hela.
Wadau hii hali inakuaje
Na bado!
Haya ndio matokeo yake, hakuna uzalishaji unaoendelea na export zetu zimeshuka sana badala yake tumekuwa soko la wengine. Hivi nguvukazi inyopotea bure kule Igunga wangekuwa mikoani wanahamasisha Kilimo Kwanza labda tungepata matumaini fulani.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,914
Likes
4,401
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,914 4,401 280
Mwaka 1983 Dola 1 ilikua sawa na sh 12!leo dola 1 sawa na sh 1750 na huku tuna export gold,tanzanite,diamond,coal.
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Kweli maumivu bado yanakuja. Ripoti ya BoT inaonyesha kuwa hata balance of payment deficit imefika asilimia 8, hapo bado hatujaona effects za kutumia dola nyingi kwa ajili ya emmergence power projects. Ni lazima zitapandisha deficit ya balance of payments na kupunguza kiwango cha dola kwenye mzunguko, kwa hakika dola itazidi kupaa na tutaumia sana kama Mkulo akiendelea kuamini kuwa haya ni matatizo yaliyo nje ya uwezo wa serikali.
 
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
2,264
Likes
231
Points
160
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
2,264 231 160
Ccm imedhamiria kufikia mwisho wa mwaka(disemba) iwe 1USD = 2000 TSHS
 
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2011
Messages
1,842
Likes
98
Points
145
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2011
1,842 98 145
Wana JF.
Kila siku kukicha shilingi yetu inazidi kuporomoka kwa kasi ya ajabu.

Leo Dola moja ya Marekani imefika Sh1750 ya Tanzania, mwenye majukumu ya Uchumi wetu ni Waziri wa Fedha, Mustafa Mkulo na Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania Prof. Benno Ndulu.

Hivi serikali inafanya juhudi za makusudi kuokoa hii hali au ndio tunaelekea kama Zimbambwe, kwenda sokoni na kapo la hela.
Wadau hii hali inakuaje
aisee imefika 1750 tu? mi napenda ifike 2000 tusipate taabu ya chenji, tehetehe....
 
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2011
Messages
1,842
Likes
98
Points
145
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2011
1,842 98 145
Mwaka 1983 Dola 1 ilikua sawa na sh 12!leo dola 1 sawa na sh 1750 na huku tuna export gold,tanzanite,diamond,coal.
mkuu hayo madini tunayoexport tunatumia njia za panya kaka,
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,678
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,678 280
Hili suala inabidi Magamba wawajibike ni hatari kwa uchumi wetu.
Ukiwa na dola 1000 unapata Sh1.675.000
 

Forum statistics

Threads 1,237,904
Members 475,774
Posts 29,305,568