Dola: 1 = 1,750 TZS, Wizara ya Fedha mtutasaidiaje? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dola: 1 = 1,750 TZS, Wizara ya Fedha mtutasaidiaje?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mshume Kiyate, Sep 27, 2011.

  1. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #1
    Sep 27, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Wana JF.
    Kila siku kukicha shilingi yetu inazidi kuporomoka kwa kasi ya ajabu.

    Leo Dola moja ya Marekani imefika Sh1750 ya Tanzania, mwenye majukumu ya Uchumi wetu ni Waziri wa Fedha, Mustafa Mkulo na Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania Prof. Benno Ndulu.

    Hivi serikali inafanya juhudi za makusudi kuokoa hii hali au ndio tunaelekea kama Zimbambwe, kwenda sokoni na kapo la hela.
    Wadau hii hali inakuaje
     
  2. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 6,174
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    Wapuuzi watakwita wewe ni mchochezi kwa hii thread, ila kwa ufupi nchi imemshinda kabisa kikwete!!!!!!!!!
     
  3. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,008
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Sema Kwisheni JK
     
  4. Savimbi Jr

    Savimbi Jr JF-Expert Member

    #4
    Sep 27, 2011
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 2,019
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    Nakumbuka sana Pouni(1Pound was =20Tsh) na PIa Dala(1USD was = 5TSh) lakini sasa ni balaaaaaaaaaa,Jeikei upo?
     
  5. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #5
    Sep 27, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,186
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    Wapo mapumzikoni wanaendelea kuchambua kwa nini tanzania ni maskini na watakuja na mkakati na mipango ya kututoa kwenye umaskini
     
  6. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 9,131
    Likes Received: 3,320
    Trophy Points: 280
    Nchi limeoza hili.
     
  7. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #7
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,539
    Likes Received: 830
    Trophy Points: 280
    Sio kwetu tu!Hata jirani hapo Kenya rate imebadilika kwa high speed!Usd 1=Kshs100
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,236
    Likes Received: 308
    Trophy Points: 180
    Utetezi dhaifu sana huu na ni non-scientific!!
    Kwani Kenya ndiyo standard unit yako ya kujipimia?
    Kama shilingi inaporomoka simply ni kwamba hakuna exporting.
    Na for sure hakuna exporting maana hakuna umeme nchi hii, utapeleka kitu gani kwa watu bila kukiprocess viwandani?
    Shilingi haiwezi kupanda kwa kushika bastola majukwaani!
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Sep 27, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,153
    Likes Received: 2,402
    Trophy Points: 280
    Haaaaa umenikumbusha ile mtoto karudi nyumbani akampa mama matokeo ya mtihani:

    Mama:Mbona umefeli mtihani wako huu??

    Mtoto:sio mimi mama niliefeli hata monitor nae kaferi haaaaaaa

     
  10. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 12,971
    Likes Received: 2,965
    Trophy Points: 280
    Mkulo alishasema bungeni kuwa tatizo la kuporomoka kwa shilingi lipo nje ya uwezo wa serikali.
     
  11. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 729
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hizi zote ni athari za uhaba wa umeme, viwanda vimepunguza uzalishaji kama si kusimama kabisa, tunazidi kuagiza vitu toka nje kwasababu sisi hatuzalishi vya kutosha achilia mbali kupeleka huko nje. Serikali yenyewe ni legelege, inatoa ngonjera tu kuhusu umeme.
     
  12. Kipis

    Kipis JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2011
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 493
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    1.00 USD=1671.50 TZS.source', tigo services.
     
  13. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,259
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 135
    Na bado!
    Haya ndio matokeo yake, hakuna uzalishaji unaoendelea na export zetu zimeshuka sana badala yake tumekuwa soko la wengine. Hivi nguvukazi inyopotea bure kule Igunga wangekuwa mikoani wanahamasisha Kilimo Kwanza labda tungepata matumaini fulani.
     
  14. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #14
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,813
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    how old are you?,
     
  15. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #15
    Sep 27, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,784
    Likes Received: 2,393
    Trophy Points: 280
    Mwaka 1983 Dola 1 ilikua sawa na sh 12!leo dola 1 sawa na sh 1750 na huku tuna export gold,tanzanite,diamond,coal.
     
  16. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #16
    Sep 27, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,012
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kweli maumivu bado yanakuja. Ripoti ya BoT inaonyesha kuwa hata balance of payment deficit imefika asilimia 8, hapo bado hatujaona effects za kutumia dola nyingi kwa ajili ya emmergence power projects. Ni lazima zitapandisha deficit ya balance of payments na kupunguza kiwango cha dola kwenye mzunguko, kwa hakika dola itazidi kupaa na tutaumia sana kama Mkulo akiendelea kuamini kuwa haya ni matatizo yaliyo nje ya uwezo wa serikali.
     
  17. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #17
    Sep 27, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Ccm imedhamiria kufikia mwisho wa mwaka(disemba) iwe 1USD = 2000 TSHS
     
  18. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #18
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,813
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    aisee imefika 1750 tu? mi napenda ifike 2000 tusipate taabu ya chenji, tehetehe....
     
  19. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #19
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,813
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    mkuu hayo madini tunayoexport tunatumia njia za panya kaka,
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,252
    Likes Received: 4,672
    Trophy Points: 280
    Hili suala inabidi Magamba wawajibike ni hatari kwa uchumi wetu.
    Ukiwa na dola 1000 unapata Sh1.675.000
     
Loading...