Dodoma: Upinzani wampeleka Spika Ndugai Mahakamani

figganigga

JF-Expert Member
Oct 17, 2010
16,650
2,000

Upinzani wamefungua shauri Mahakama Kuu Dodoma wakiiomba mahakama itamke kuwa Spika ataliongoza Bunge kwa kufuata kanuni za kudumu tu.

Hii ni baada ya Spika kumzuia John Mnyika kuhudhuria bunge kwa wiki moja ambapo upinzani wamedai hakuna adhabu kama hiyo kwenye kanuni.


Wabunge Watatu Chama Cha Demokrasia Na Maendeleo Chadema Wamemfungua Mashitaka Mahakama Kuu Ya Dodoma Kupinga Uamuzi Wa Bunge Kuwapa Adhabu Halima Mdee, Estar Bulaya Na John Mnyika

Mdee, Mnyika Na Bulaya Wawashitaki Spika Na Mwanasheria Mkuu

Hakuna kanuni inayosema Spika anao owezo wa kumfungia Mbunge siku saba. Haipo, bali anaingiza kanuni zake mwenyewe kutoka kichwani mwake.
 

Dragoon

JF-Expert Member
Nov 24, 2013
7,037
2,000
Ndugai yuko sahihi. Kafuata kanuni na kanuni zenyewe zinaruhusu adhabu kama hiyo kutolewa. Bunge linaweza hata kumpiga ban ya kudumu mbunge. vilevile maamuzi ya bunge hayahojiwi wala kujadiliwa na mahakama yoyote ile. Nahisi tundu lisu kawapa huu ushauri. Tundu lissu nilikuwa namuheshimu sana, sasa naanza kumuona ni mwanasheria uchwara.
 

bagamoyo

JF-Expert Member
Jan 14, 2010
9,303
2,000
Published on 20 Jun 2017
Wabunge Watatu Chama Cha Demokrasia Na Maendeleo Chadema Wamemfungua Mashitaka Mahakama Kuu Ya Dodoma Kupinga Uamuzi Wa Bunge Kuwapa Adhabu Halima Mdee, Estar Bulaya Na John Mnyika


Mdee, Mnyika Na Bulaya Wawashitaki Spika Na Mwanasheria Mkuu


Soure: Global Tv Online

c.c. figganigga au moderator kuipandisha video clip hii ktk uzi wake.
 

kabombe

JF-Expert Member
Feb 11, 2011
24,253
2,000
Lissu anatafuta kiki,kuficha maovu yake ya ACACIA mining yaliofeli.
Huko bungeni hajamaliza ngazi za kuomba marejeo anakimbilia mahakamani.
Bahati mbaya mahakama,imefungwa mikono kwa kujadili kinachoamuliwa na bunge,hiyo kesi imeshaanguka kabla hata ya kufunguliwa.
 

Dragoon

JF-Expert Member
Nov 24, 2013
7,037
2,000
Ka
Published on 20 Jun 2017
Wabunge Watatu Chama Cha Demokrasia Na Maendeleo Chadema Wamemfungua Mashitaka Mahakama Kuu Ya Dodoma Kupinga Uamuzi Wa Bunge Kuwapa Adhabu Halima Mdee, Estar Bulaya Na John Mnyika


Mdee, Mnyika Na Bulaya Wawashitaki Spika Na Mwanasheria Mkuu


Soure: Global Tv Online

c.c. figganigga au moderator kuipandisha video clip hii ktk uzi wake.
Kazi bure tu. Haya nayo ndio matumizi mabaya ya pesa
 

Dragoon

JF-Expert Member
Nov 24, 2013
7,037
2,000
Lissu anatafuta kiki,kuficha maovu yake ya ACACIA mining yaliofeli.
Huko bungeni hajamaliza ngazi za kuomba marejeo anakimbilia mahakamani.
Bahati mbaya mahakama,imefungwa mikono kwa kujadili kinachoamuliwa na bunge,hiyo kesi imeshaanguka kabla hata ya kufunguliwa.
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania iko wazi, ibara ya 100:

100. Uhuru wa majadiliano na utaratibu wa shughuli
(1) Kutakuwa na uhuru wa mawazo, majadiliano na utaratibu katika Bunge, na uhuru huo hautavunjwa wala kuhojiwa na chombo chochote katika Jamhuri ya Muungano, au katika mahakama au mahali penginepo nje ya Bunge.
 

Magonjwa Mtambuka

JF-Expert Member
Aug 2, 2016
22,441
2,000
Lissu anatafuta kiki,kuficha maovu yake ya ACACIA mining yaliofeli.
Huko bungeni hajamaliza ngazi za kuomba marejeo anakimbilia mahakamani.
Bahati mbaya mahakama,imefungwa mikono kwa kujadili kinachoamuliwa na bunge,hiyo kesi imeshaanguka kabla hata ya kufunguliwa.
Anamuiga Harmorappa lakini hawezi kumfikia yule jamaa. Lisurappa.
 

monges

JF-Expert Member
Mar 2, 2015
1,040
1,500
Ndugai yuko sahihi. Kafuata kanuni na kanuni zenyewe zinaruhusu adhabu kama hiyo kutolewa. Bunge linaweza hata kumpiga ban ya kudumu mbunge. vilevile maamuzi ya bunge hayahojiwi wala kujadiliwa na mahakama yoyote ile. Nahisi tundu lisu kawapa huu ushauri. Tundu lissu nilikuwa namuheshimu sana, sasa naanza kumuona ni mwanasheria uchwara.
Tena uchwara si kidogo.
 

kabombe

JF-Expert Member
Feb 11, 2011
24,253
2,000
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania iko wazi, ibara ya 100:

100. Uhuru wa majadiliano na utaratibu wa shughuli
(1) Kutakuwa na uhuru wa mawazo, majadiliano na utaratibu katika Bunge, na uhuru huo hautavunjwa wala kuhojiwa na chombo chochote katika Jamhuri ya Muungano, au katika mahakama au mahali penginepo nje ya Bunge.
Ndio hapo sasa ninapomuona Tundu Lissu anawadanganya bawacha,halafu ni mavivu ya kusoma,yenyewe Lissu au Mange akisema tu yanafuata mkumbo
 

Dragoon

JF-Expert Member
Nov 24, 2013
7,037
2,000
Ndio hapo sasa ninapomuona Tundu Lissu anawadanganya mazwazwa ya bawacha,halafu ni mavivu ya kusoma,yenyewe Lissu au Mange akisema tu yanafuata mkumbo
Jamaa hawaumizi kabisa vichwa vyao, kila kitu wamemuachia lissu. kila atalosema lissu ni sawa tu. Nahisi hata akisema wagome kula watakubali. Mwishowe watamuachia awapigie kampeni majimboni kwao.
 

Pulchra Animo

JF-Expert Member
Jun 16, 2016
763
1,000
I see no reason for interested parties on either side to engage in fights outside the boxing ring (street fights). The aggrieved parties have already asked the court to weigh in on the legality of their punishment. Hopefully, we will soon see or know who walks away with a triumphant smile! I love this mode of showdown!
 

Siyabonga101

JF-Expert Member
Mar 8, 2016
2,430
2,000
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania iko wazi, ibara ya 100:

100. Uhuru wa majadiliano na utaratibu wa shughuli
(1) Kutakuwa na uhuru wa mawazo, majadiliano na utaratibu katika Bunge, na uhuru huo hautavunjwa wala kuhojiwa na chombo chochote katika Jamhuri ya Muungano, au katika mahakama au mahali penginepo nje ya Bunge.
Nilijiuliza hili suala la wabunge kumpeleka Mahakamani Mh. Spika nikashindwa kupata jibu. Nashukuru kwa kutuwekea kifungu katika Katiba kuhusu UHURU WA MAJADILIANO NA UTARATIBU WA SHUGHULI mkuu.
 

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
May 1, 2007
6,919
2,000
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania iko wazi, ibara ya 100:

100. Uhuru wa majadiliano na utaratibu wa shughuli
(1) Kutakuwa na uhuru wa mawazo, majadiliano na utaratibu katika Bunge, na uhuru huo hautavunjwa wala kuhojiwa na chombo chochote katika Jamhuri ya Muungano, au katika mahakama au mahali penginepo nje ya Bunge.
Kama kila kitu katika ibara hiyo kitavunjwa, je Mahakama haihusiki hapo?
 

SDG

JF-Expert Member
Feb 28, 2017
7,652
2,000
Ndugai yuko sahihi. Kafuata kanuni na kanuni zenyewe zinaruhusu adhabu kama hiyo kutolewa. Bunge linaweza hata kumpiga ban ya kudumu mbunge. vilevile maamuzi ya bunge hayahojiwi wala kujadiliwa na mahakama yoyote ile. Nahisi tundu lisu kawapa huu ushauri. Tundu lissu nilikuwa namuheshimu sana, sasa naanza kumuona ni mwanasheria uchwara.
Tuwekee basi hapa
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom