Dodoma: Rais Magufuli aagiza kuchunguzwa kwa Airtel kama ni mali ya TTCL! Wapotoshaji wa Takwimu wachukuliwe hatua kali


Roving Journalist

Roving Journalist

Senior Member
Joined
Apr 18, 2017
Messages
199
Likes
1,629
Points
180
Roving Journalist

Roving Journalist

Senior Member
Joined Apr 18, 2017
199 1,629 180
Salaam Wana JamiiForums!


Leo Rais Magufuli ni mgeni rasmi katika kuweka jiwe la msingi katika jengo jipya la ofisi ya taifa ya takwimu.

Jengo hili litakuwa makao makuu ya NBS na sherehe hii ya uwekaji jiwe la msingi iko live katika TV 'Pendwa' ya TBC1.

Updates
Rais Magufuli asema takwimu ni muhimu kwa kila nyanja, apongeza Ofisi ya Takwimu kujengwa Dodoma

Rais Magufuli anasema:

"Tulipokuwa tunapata uhuru tuliambiwa kwamba umri wa mwisho wa kuishi ni miaka 41, kwa sasa tunaambiwa ni miaka 60, na mimi bado sijafikisha miaka 60...bado ninasiku za kuishi. Hii inaonyesha ni kwa kiasi gani takwimu ni muhimu"

"Ukuaji wa uchumi wetu unaendelea vizuri. Nusu ya mwaka huu nchi yetu imeongoza katika kanda ya afrika mashariki kwa kukua vizuri. Mfumuko wa bei mpaka mwezi November ulifikia asilimia nne."

"Ninasikia watu wanalalamika kwamba vyuma vimekaza. Ninaomba niwahakikishie kwamba vitakaza kweli kweli. Tutalegeza vyuma kwa wale ambao wako radhi kufanya kazi kwa juhudi. Tunachukua hizi hatua ili kutengeneza maisha mazuri ya watanzania"

"Mnasema vyuma vimebana, vitabana tu kwa wale waliokuwa wamezoea fedha za bure bure, na vitaedelea kubana kweli kweli. Tutabana vichwa, tutabana miguu, tutabana matumbo, tutabana kila kitu."

"Lakini kwa wale wanaochapa kazi, kwa mfano wakazi wa Lindi na Mtwara, walikuwa wanauza korosho saa nyingine kwa bei ya chini mpaka elfu 2 kwa kilo, sasa elfu 4 kwa kilo. Wale vyuma haviwezi vikabana, wale vyuma vimeachia, nasikia wanaamua hata mbuzi kuzinywesha bia, kule vyuma vimefungua."

"Kama serikali inafikia hatua ya kujenga reli yake kwa kutumia fedha za ndani, isingekuwa tumebana vile vyuma, zingekuwa zimeenda kunywewa bia, zingetumika hovyo."

"Ninawaomba Watanzania mpuuze uzushi unaoendelea kwenye mitandao ya kijamii kwamba uchumi umeshuka. Tumieni takwimu zilizokusanywa na ofisi ya takwimu ya taifa. Achaneni na wanaosema vyuma vimekaza, tumelegeza kwa wananchi wa kawaida."

"Serikali inaendelea kuhakikisha kwamba kasi ya ukuaji wa uchumi inaenda sambaba na ukuaji wa hali ya uchumi kwa mwananchi mmoja mmoja."

"Tunafanya mazungumzo na nchi ya Israel kuhakikisha kwamba tunanzisha kitengo cha huduma kwa wagojwa mahutui katika hospitali ya Benjamin Mkapa hapa Dodoma"

"Nyumba katika miji imeanza kushuka bei, walikuwa wanapangisha kwa dola tu ukiwa na shilingi hukubaliki, sasa wamebakia na maflat yao."

"Ikitokea mtu ametoa takwimu za uongo shikeni pelekeni mahabusu akajifunze kutoa takwimu wakati tunasubiri anapelekwa Mahakamani hiyo ndio direction yangu. Hatuwezi tukaunda sheria za takwimu bungeni, Spika akapitisha halafu mimi nikasaini na tusitumie."

"Hata wanaosema vyuma vimebana wakati ninyi watu wa takwimu mnasema vimeachia ni takwimu wapeleke wakaeleze vimekaza wapi. Ninyi ndio mnajua wapi vyuma vimepanuka kabisa kwa maslahi ya watanzania."

"Ninaomba kutoa onyo...hasa kwa wale ambao wanakuja na takwimu zao za mifukoni. Mamlaka husika mtumie sheria zilizopo kuwabana wale ambao wanataka kuwapotosha Watanzania kwa takwimu zao za uongo. Ukukosea kutoa takwimu...umeichafua nchi"

"Kifungu cha sheria kinasema atakayepotosha takwimu adhabu ni kifungo cha kuanzia miezi sita hadi miaka mitatu. Au faini ya Millioni moja hadi millioni kumi au vyote kwa pamoja. Tena mimi ningekuwa Jaji hii ya mwisho ndio ningetekeleza"

“Niwaombe vyombo vya habari na wataalam wa mitandao, muwaone wataaalm wanaohusika na takwimu, tusitafute takwimu za kupika"

"Waziri wa fedha, hakikisha unafuatilia suala la Airtel. Kwa taarifa nilizonazo Airtel ni mali ya TTCL Kuna michezo michafu sana inaendela hakikisha unafuatilia suala hili kabla ya mwaka huu kuisha"
 
M

MIGNON

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2009
Messages
2,867
Likes
2,068
Points
280
M

MIGNON

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2009
2,867 2,068 280
Jengo ilikuwa lijengwe Dar lakini wametii na kulihamishia Dodoma.Haya ni maendeleo makubwa.

Waziri mipango amekabidhi zawadi ikiwemo ramani lakini bahati mbaya katoa ay Chato (kujipendekeza??)

Haya ni maendeleo,Big up!!
 
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2013
Messages
14,151
Likes
1,773
Points
280
Age
48
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2013
14,151 1,773 280
Hili limedhihirika kila siku katika hotuba zake na nahisi ana ID JF. Muda huu anahutubia katika uzinduzi wa jengo la ofisi za NBS yaani National Beaural for Statistics ambapo ameelezea msemo wa vyuma kukaza kwamba ameona mchoro unaotembea kwenye mitandao ya kijamii ukionyesha vyuma vikizunguka huku oil ikiwa unamiminiwa kulainisha vyuma hivyo.

Rais ametolea mifano mingi inayotembea kwenye mitandao ya kijamii kitendo kinachoonyesha huyu ni mwanamitandao mwenzetu na narudia tena huenda ana ID yake hapa JF.

NAOMBA MODS WA JF WAWASILIANE NAYE ILI WAMSAIDIE RAIS KUWA NA VERIFIED ID HAPA JF ILI TUFURAHIE UWEPO WAKE MUBASHARA......
NAWASILISHA.
 
jimmyfoxxgongo

jimmyfoxxgongo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2013
Messages
4,447
Likes
6,949
Points
280
Age
27
jimmyfoxxgongo

jimmyfoxxgongo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2013
4,447 6,949 280
Hili limedhihirika kila siku katika hotuba zake na nahisi ana ID JF. Muda huu anahutubia katika uzinduzi wa jengo la ofisi za NBS yaani National Beaural for Statistics ambapo ameelezea msemo wa vyuma kukaza kwamba ameona mchoro unaotembea kwenye mitandao ya kijamii ukionyesha vyuma vikizunguka huku oil ikiwa unamiminiwa kulainisha vyuma hivyo.

Rais ametolea mifano mingi inayotembea kwenye mitandao ya kijamii kitendo kinachoonyesha huyu ni mwanamitandao mwenzetu na narudia tena huenda ana ID yake hapa JF.

NAOMBA MODS WA JF WAWASILIANE NAYE ILI WAMSAIDIE RAIS KUWA NA VERIFIED ID HAPA JF ILI TUFURAHIE UWEPO WAKE MUBASHARA......
NAWASILISHA.
Verified? Ili iweje?
 
W

wa mchangani

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2017
Messages
1,105
Likes
563
Points
280
Age
49
W

wa mchangani

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2017
1,105 563 280
Jeshi la mtu mmoja
 
Nucky Thompson

Nucky Thompson

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2016
Messages
1,566
Likes
3,414
Points
280
Nucky Thompson

Nucky Thompson

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2016
1,566 3,414 280
Rais Magufuli amesema watu wanaotoatakwimu za uongo kuwa uchumi wa nchi umeyumba na kusema vyuma vimekaza wachukuliwe hatua

Amesema wapo wanaosema vyuma vimekaza wakati takwimu zianonyesha vyuma vimelegea wasiogopwe, wakamatwe waonyeshe ni wapi vimekaza

 
Mushi92

Mushi92

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2013
Messages
3,645
Likes
2,212
Points
280
Age
28
Mushi92

Mushi92

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2013
3,645 2,212 280
Kwa maneno ya mkuu unaweza kutafsiri kwamba Nchi hii kila mtu alikua mwizi! Kama hata mama ntilie wanalalamika vyuma kukaza sijui mama ntilie nao walikua majizi wa nini,,
Mkuu bado unatoa takwimu za uongo?
 

Forum statistics

Threads 1,251,652
Members 481,811
Posts 29,779,190