Dkt. Slaa: Marufuku kuja na mabango kwenye mikutano yangu.


MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Messages
10,599
Likes
16,236
Points
280
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2012
10,599 16,236 280
Ziara ya Katibu Mkuu wa Chadema, Dk. Willbroad Slaa, imekumbwa na vurugu wilayani Kibondo baada ya vijana kuingilia mkutano wake wa hadhara wakiwa na mabango.
Vurugu hizo zilisababisha vijana 12 kutiwa mbaroni na polisi.

Mabango hayo yalikuwa yakipinga hatua iliyochukuliwa na Kamati Kuu (CC) ya Chadema kumsimamisha Mbunge wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe.

Vijana hao wakike na kiume waliingia na mabango katika mkutano huo uliofanyika katika kijiji cha Mabamba jimbo la Muhambwe linaloongozwa na Felix Mkosamali wa NCCR Mageuzi muda mfupi baada ya msafara wa Dk. Slaa kuwasili kijijini hapo.

Vijana hao waliokamatwa na kupandishwa katika gari la polisi PT 1832 na kupelekwa kituo kikuu cha polisi Kibondo ni Yoli James, Fasha Alex, Mohamed Hamis, Laila Hamis, Nuru Yusuph na Mateso Mkwashu.

Wengine ni Bahati Salum, Shakuru Mahusen, Awadhi Hassan, Muliliye na Bulikoko.
Hii ni mara ya pili kwa vijana kujitokeza na mabango katika mkutano wa Dk. Slaa ambapo juzi ilijitokeza wilaya ya Kakonko na vijana wanne waliingia na mabango yaliyokuwa na ujumbe mbalimbali.

Katika tukio la jana, mabango hayo yalikuwa yameandikwa ujumbe kama "Bila Zitto Chadema ni chama cha wachaga sio makabila mengine", "Tumekuachia chama, Acha ukabila,” "Bila Zitto Chadema hamna jipya ni sawa na nyumba bila msingi itashuka muda wowote kuanzia sasa.”

Mengine yaliandikwa: "Wewe siyo mwema hutufai", "Tunamtaka mtetezi wetu Mhe. Zitto ndiyo kiongozi bora siyo wewe", "Chadema bila Zitto haiwezekani ila Zitto bila Chadema inawezekana, Acha udini.”

Mabango mengine yalikuwa na ujumbe kama "Imedhihirisha kuwa Chadema ni chama cha wachaga siyo makabila mengine na Tumegundua migogoro ya udini imeanzia kwako wewe siyo kiongozi bora hutufai.”

Polisi waliokuwa wakilinda mkutano huo walianza kuwaondoa eneo la mkutano lakini Dk. Slaa aliwataka askari hao kuwaacha na kutaka wasogee mbele na mabango yao karibu na meza kuu.

Kutokana na vurugu hizo Dk. Slaa alilazimika kwenda mbele ya jukwaa na kuanza kueleza kuwa mkutano huo upo kwa mujibu wa sheria, aliagiza polisi wawakamate jambo ambalo lilitekelezwa haraka.

Dk. Slaa alimwagiza Mwenyekiti wa Chadema Wilaya ya Kibondo, Clavery Ntidyicha, kufungua kesi dhidi ya vijana hao kwa kufanya vurugu katika mkutano kwa niaba ya chama na kuahidi kufuatilia mwenendo wa kesi hiyo.

Baadaye akizungumza na wananchi katika mkutano huo, Dk.Slaa alisema tabia ya CCM kupandikiza isifikiri kuwa inawajenga bali watambue kuwa inawabomoa.
Alisema ameagiza polisi vijana hao wachukuliwe hatua kwa sababu ndiyo sheria inavyoelekeza na kwamba kama yupo mtu aliwapa pombe ili wafanye vurugu atahukumiwa mbele ya Mungu.

Dk. Slaa alisema katika maeneo (majimbo) atakayotembelea mkoa wa Kigoma watakaokuja na mabango watapaswa kueleza mabango yameandikwa wapi katika katiba ya Chadema.

Chanzo: Gazeti la Nipashe.
 
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Messages
6,733
Likes
2,303
Points
280
Age
38
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2013
6,733 2,303 280
a dictator has got:A S-confused1:
 
kbosho

kbosho

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2012
Messages
12,548
Likes
3,405
Points
280
kbosho

kbosho

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2012
12,548 3,405 280
No one is born hating another person because of the color of his skin, or his background or his religion. People must learn to hate and if they can learn to hate they can be taught to love, for love comes more naturally to the human heart than its opposite.-" Nelson Mandema R.I.P "ccm wameamuwa kutujengea chuki na Matabaka"...
 
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
13,911
Likes
8,843
Points
280
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
13,911 8,843 280
MsemajiUkweli nini maoni yako kutokana na habari hii?
 
Last edited by a moderator:
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
12,782
Likes
4,359
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
12,782 4,359 280
“Sasa unaachaje kumsikiliza huyu na ukamsikiliza zaidi mtu ambaye hana sifa za kimageuzi katika ngazi ya kitaifa? Wanaozua tuhuma dhidi ya wenzao hawana hata miaka mitano ndani ya chama?
“Labda nikupe mfano mzuri. Hivi unategemea leo, CCM kwa mfano, eti akina Richard Tambwe Hizza, waanzishe mkakati wa kumng’oa kwenye chama mtu kama Kingunge Ngombale Mwiru kwa madai ni msaliti? Haya mambo yako CHADEMA tu,” alisema mwanasiasa huyo
 
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2008
Messages
8,520
Likes
835
Points
280
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2008
8,520 835 280
Babu wa watu kachanganyikiwa, mtu na mkwe wake wanagonga wiski tu saa hizi.
 
C

casampeda

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2012
Messages
2,792
Likes
99
Points
145
C

casampeda

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2012
2,792 99 145
Babu anazidi kujizalilisha,na kujishushia heshma yako, Ulishauriwa lkn haukushaurika,sasa ndo nini!!!mikoa yote 26 lazima uende Kigoma!!!
 
MAPUMA MIYOGA

MAPUMA MIYOGA

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2013
Messages
3,405
Likes
1,617
Points
280
MAPUMA MIYOGA

MAPUMA MIYOGA

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2013
3,405 1,617 280
Wafadhili wa ccm watakuja kuwatoa lupango ila hata kama watanyea ndoo kwa siku 2 au masaa 12 tu yanatosha kabisa kuwafundisha adabu na utii wa haki za wengine.
 
Kiboko.

Kiboko.

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2013
Messages
2,698
Likes
448
Points
180
Kiboko.

Kiboko.

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2013
2,698 448 180
No one is born hating another person because of the color of his skin, or his background or his religion. People must learn to hate and if they can learn to hate they can be taught to love, for love comes more naturally to the human heart than its opposite.-" Nelson Mandema R.I.P "ccm wameamuwa kutujengea chuki na Matabaka"...
We c mchaga wa kibosho,hatuwataki nyie
 
Kiboko.

Kiboko.

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2013
Messages
2,698
Likes
448
Points
180
Kiboko.

Kiboko.

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2013
2,698 448 180
Ubishi wa babu ndo unaomponxa,huu mwaka wake kanda ya ziwa sio kaskazn kuleeeee
 
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
30,121
Likes
12,265
Points
280
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
30,121 12,265 280
Watu huenda na mabango hata mikutano ya obama itakua yeye.
Hiyo ndo democracy,ile style yake ya mwanzo ya kuyapuuza ndo ingempa point ,sio hii ya kuwasweka ndani.
 
Ngongoseke

Ngongoseke

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2012
Messages
3,210
Likes
41
Points
145
Ngongoseke

Ngongoseke

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2012
3,210 41 145
Hapo ndio tofauti ya Jk na huyu Mzee,huyu hawezi kuvumilia wenzake,huyu ni dikteta hataki kupingwa kwa lolote,kikwete wanamtukana wanavyotaka,wanaandamana kila Leo Arusha na mabango ya matusi,wanakuja kwenye mikutano yake na mabango,wanamzomea,lakini hatujamsikia akilalama huyu mzee mikutano miwili tu povu limemjaa,
 
Ushirombo

Ushirombo

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2013
Messages
2,756
Likes
1,366
Points
280
Ushirombo

Ushirombo

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2013
2,756 1,366 280
ninachoamini nawaomba muamini leo kuwa ccm inatuma watu kufanya hvyo.Lakini cdm itasimama itashinda
 
Simiyu Yetu

Simiyu Yetu

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2013
Messages
18,935
Likes
1,600
Points
280
Simiyu Yetu

Simiyu Yetu

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2013
18,935 1,600 280
Mzee kajaa upepo kweli anacheza na vijana anadhani mchezo atapasuka mwaka huu.
 
Bukanga

Bukanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2010
Messages
2,863
Likes
710
Points
280
Bukanga

Bukanga

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2010
2,863 710 280
MsemajiUkweli anafahamika ni nani. Nora angetumia ID yake ya ukweli.
 
Last edited by a moderator:
B

BIDYABALAVYE

Senior Member
Joined
Aug 3, 2013
Messages
100
Likes
1
Points
0
B

BIDYABALAVYE

Senior Member
Joined Aug 3, 2013
100 1 0
BABU SLAA,Alishasema haliamini JESHI LA POLISI mbona sasa analitegemea kumuokoa katika mikutano yake;-

1.CDM Mwanza waliingilia mkutano wa Waziri Mkuu kwa mabango pia walidiriki kuvamia mkutano wa Rais JK Magu Mwanza lakini hawakufanywa lolote tena waliachwa na MABANGO YAO,HIYO NDIO demokrasia

2.Viongozi m,bal;imbali huwa wanapokelewa kwa mabango lakini wenye mabango wanaishia kupigwa picha hii ndiyo demokrasia

3.Babu Slaa amepanga ziara ya kibabe KIGOMA na MWANZA kwa sababu haikuwa katika Ratiba ya Chama kwa Mwaka huu,hii ni kuonyesha ubabe kuwa yeye na MBOWE walilala wakiamka wanafikiria kufanya ziara kumaliza fedha za Chama,BARAZA KUU watajibia hili

4.DR SLAA NA MBOWE,hawakubali kushauriwa wanataka kuendesha CDM kama familia zao, na wanachama wa CDM waoga

5.Wanachama CDM hawana nguvu na wanaogopa kuhoji MAPATO NA MATUMIZI,kisu kingine kinakuja
 
ferre.g

ferre.g

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2013
Messages
2,222
Likes
19
Points
135
ferre.g

ferre.g

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2013
2,222 19 135
Dr.Slaa leo hii ataki watu wajieleze kupitia ujumbe kwenye mabango kweli kachanganyikiwa anataka watu wote wawe na fikra kama zake.
tunamtimua msukule wenu hata iweje jiandaen kumpokea na kumpa uenyekiti huku kwetu si club ya wahuni kama ninyi
 

Forum statistics

Threads 1,250,719
Members 481,468
Posts 29,743,134