Dk. Tizeba, utaweza kufanya kazi na Magufuli aliyekufukuza pale Mwanza City Council!? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk. Tizeba, utaweza kufanya kazi na Magufuli aliyekufukuza pale Mwanza City Council!?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by theophilius, May 4, 2012.

  1. theophilius

    theophilius Senior Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa wanaokumbuka kisa cha kuvunjwa kwa kituo cha mafuta huko Mwanza, katika eneo lililodaiwa kuwa la hifadhi ya barabara, hawatakuwa wamesahau kwamba Dk Tizeba alikuwa miongoni mwa wakuu wa idara waliofukuzwa kwa amri ya Magufuli kwa madai ya uzembe wa kuruhusu kitua hicho kujengwa barabarani

    Sasa ni uso na pua, sijui wataangalianaje kwenye vikao vitakavyowakutanisha! au ndiyo kusema kwamba anayosimamia Magufuli aanayasimamia yeye peke yake ndani ya serikali ya Kikwete ndyo maana haya yanatokea! au Mhe Rais umesahau mara hii?

    Tuombe Mugu, ndugu yetu Eng. Dk Tizeba iwe alisingiziwa, na hata kama hakusingiziwa, hilo la kufukuzwa na Magufuli kwa tuhuma za kuhogwa na mhindi wa kituo cha mafuta, liwe lilikuwa funzo kwake na hivyo kuamua kufanya kazi kwa uadilifu, katika unaibu waziri wa uchukuzi ambapo tunaambiwa watangulizi wake, walilambishwa asali
     
  2. J

    JokaKuu Platinum Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 11,289
    Likes Received: 1,890
    Trophy Points: 280
    Theo,

    ..mahakama ilimkuta Magufuli na makosa kwa kuvunja kituo cha mafuta mwanza.

    ..serikali iliamriwa na mahakama imlipe mmiliki wa kituo cha mafuta kiasi cha sh bilion 14 hivi.
     
  3. theophilius

    theophilius Senior Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    kumbe! ndiyo maana rafiki yangu Manssor baada ya hapo mambo yalimnyookea hadi ubunge na sasa mwenyekiti wa tenda bodi ya kuagiza mafuta kwa pamoja... Tanzania ni zaidi ya unavyoijua
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,138
    Likes Received: 221
    Trophy Points: 160
    hata Mh. Lema alikutwa na hatia na mahakama na kuvuliwa ubunge wa Arusha mjini Makongoro Mahanga hakuwa na hatia pamoja na ushahidi uliokuwepo.

    Go figure . . .

     
  5. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 20,619
    Likes Received: 13,777
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo Magufuli aliisababidhia serikali hasara ya Bil 14 kwa maamuzi ya kibabe na bado ni shujaa?
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,240
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Naibu Waziri wa Ujenzi
    Ndugu Gerson Lwenge, Mb.,
    Au ulimaanisha kufanya nae kazi katika baraza as a whole?
     
  7. J

    JokaKuu Platinum Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 11,289
    Likes Received: 1,890
    Trophy Points: 280
    Theo,

    ..pamoja na kuvunja sheria, mahakama ilieleza kwamba Magufuli pia alidharau ushauri wa wataalamu na wanasheria na kuendelea na ubabe/uhuni wake kuvunja kituo cha mafuta.

    ..nadhani hukumu hiyo ndiyo iliyosababisha JK amteua Mwakyembe[mtaalamu wa sheria] kuwa naibu wa Magufuli pale wizara ya ujenzi.

    ..nakumbuka jaji Mwesiumo naye aliteuliwa kuwa Naibu waziri mambo ya ndani kumsaidia Mrema aliyekuwa hafuati taratibu wala sheria sawa na Dr.Magufuli.
     
  8. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Manaibu mawaziri hawaingi kwenye vikao vya Cabinet, hivyo kamwe magufuli hawezi fanya kazi na fisadi Tizeba!
     
  9. k

    kamuntulove New Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sielewi, mtetezi wa kufuata shelia za nchi hasa ktk masuala ya ujenzi awezaje kuwa mvunja sheria,na akaendelea kupeta.
     
  10. c

    change we need Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu jamaa alionyesha uwezo mdogo sana wa kiongozi na utawala alipokuwa pale Sikonge kama mkuu wa Wilaya!! achilia madudu aliyofanya akiwa Mhandisi pale MZA,nashangaa kwa uwezo wake huo mdogo leo amekuwa Naibu waziri... au tuamini yale maneno yake kuwa jamaa ni mshikaji wake kauli ambayo alikuwa anaitoa mara kwa mara akiwa DC?
    KWELI TZ NI ZAIDI YA UIJUAVYO!!
     
  11. V

    Vijijini Lawama JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 299
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tulokuwa Mwanza enzi hizo tunajua kuwa huyu Tizeba ni corrupt na alilambishwa kitu kikubwa na Mansoor ili apewe hati ya eneo hilo la mtaa wa misheni. Iliamriwa na mahakama Mansoor alipwe kwa kuwa tayari Mansoor alishapewa hati ya hilo eneo. Tena huyu huyu Mansoor mhindi na watu wa City walimpatia eneo lilokuwa limejengwa soko kwa ajili ya watu wa Ilemela, Pansiasi, iloganzala, kiseke na Lumala kujenga kituo cha mafuta. CCM kumejaa maizi tupu.
     
  12. P

    Pilitoni JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 989
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 60
    Muda muda mwingi wa kuongea uongo uongo kuliko vitu vya msingi! Tizeba aliyekumbwa na hiyo kashfa siyo huyu naibu waziri,ni mdogo mtu ambaye kwa sasa ni diwan huko kwao buchosa,sengerema.punguzeni udaku basi,tutawachoka.
     
  13. andishile

    andishile JF-Expert Member

    #13
    May 5, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,431
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    pitia upya orodha ya mawaziri na manaibu waziri wote waliotajwa jana,huyo Dr tizeba mbona sio naibu waziri wa magufuli ?yeye ni na NAIBU WAZIRI WA UCHUKUZI NA WAZIRI WAKE NI DR HARRISON MWAKYEMBE!
     
  14. S

    SHIMBONONI Senior Member

    #14
    May 5, 2012
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Mkuu, Unamaanisha yule diwani wa Buchosa aliyevua gamba aliyetambulishwa na Dr Slaa Viwanja vya Sahara jijini Mwanza?
     
  15. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #15
    May 5, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,566
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Wewe ni wa kuhurumiwa sana kwani hata hujielewi sembuse kuelewa kinachotokea kwa wengine?
    Endelea kuchapa usingizui tu siku ukiamka utauliza majirani watakusaidia.
     
  16. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #16
    May 5, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 7,014
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Makosa ya Magufuli kisheria yalitokana na kuwa mmiliki wa kituo alikuwa amepewa kiwanja kile kihalali na mamlaka husika ya halmashauri ya jiji la Mwanza; ambapo mamlaka hiyo ilihusisha akina Tizeba na wenzake. Kwa hiyo kisheria kosa halikuwa la mmiliki wa kituo bali lilikuwa la serikali iliyompa kiwanja kile, na ndiyo maana alikuwa na haki ya kufidiwa hasara ile.

    Makosa yalikuwa siyo kwa Magufuli kuvunja ujenzi ule bali yalikuwa ni kwa Halmashauri ya jiji kumruhusu mfanya biashara yule ajenge pale. Mhandisi Tizeba aliamua ile ya Makongoro ipindishwe kwa makusudi ili kuacha nafasi ya kutosha kwenye kituo kile.

    Hapana, alikuwa huyu waziri; wakati huo alikuwa mhandisi wa jiji la Mwanza.
     
  17. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #17
    May 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,468
    Likes Received: 792
    Trophy Points: 280
    JK ni mtu wa ajabu sana............. siamini kwamba hayo yote alikua hayajui

    Anyway, labda watafanya kazi pamoja vizuri
     
  18. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #18
    May 5, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 817
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Tunahitaji katiba mpya ambayo itatuhakishia mahakama iliyo huru na isiyohongeka. Right now we are very far from there.
     
  19. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #19
    May 5, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,297
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Mansour mashallah...naona Ngereja alikuwa upande wake. Muda mfupi tayari alimeshaandikiana barua kali kali na makampuni ya mafuta yanayounda hiyo PIC. JK amebadili formation nzima ya mashambulizi bila kutegemea,lol!
     
  20. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #20
    May 5, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu nahisi hii ni ID nyingine ya Kigwangala!!

    Cant you figure it out, check the clue!
     
Loading...