Dk. Slaa: UCHAGUZI WIZI MTUPU


Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,750
Likes
1,959
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,750 1,959 280
Matokeo ya Uchaguzi mkuu yaliyotangazwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) yalijaa utata, Mwanahalisi limegundua.

Taarifa kutoka ndani ya NEC, vyama vya siasa na baadhi ya wagombea, zinasema matokeo yaliyotolewa yanatofautianma na kura halisi zilizopigwa.

Kwa mujibu wa baadhi ya mawakala wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), matokeo mikononi mwao yanatofautiana sana na yale yaliyotangazwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC)

Matokeo mikononi mwa mawakala kutoka mikoa 18 ya Tanzania Bara na mitatu ya Zanzibar, hadi juzi jumatatu yanathibitisha kuwepo kwa tofauti kati ya idadi ya vituoni na ile iliyotangazwa na NEC.

Katika jimbo la Hai, mkoani Kilimanjaro matokeo yaliyotangazwa na NEC yanaonyesha kuwa CCMimepata kura za Urais 35,910 huku Chadema ikionyeshwa kupata kura 18,513. Lakini matokeo ambayo yamekusanywa na mawakala wa Chadema yanaonyesha CCM imepata kura 20,120 huku Chadema ikipata kura 26,724.

Katika jimbo la Karatu Mkoani Arusha, hesabu za NEC zinaonyesha CCM imepata kura za urais 24,382 huku Chadema ikipata kura 41 tu angalau kwa mujibu wa matangazo ya Televisheni. Bali kwa mujibu wa matokeo yaliyokusanywa na mawakala ambayo yamesainiwa na mawakala wa vyama vinavyoshiriki uchaguzi na msimamizi wa uchaguzi wa jimbo hilo CCM imepata kura 24,364 na Chadema ilipata kura 43,137

Jimbo jingine ambalo matokeo yake yamejaa utata ni Geita, mkoani Mwanza. Matokeo yaliyotangazwa na NEC katika jimbo hilo yanaonyesha kuwa CCM imepata kura 17,792 na Chadema imeambulia 3,989. Lakini Matokeo mikononi mwa mawakala yanaonyesha kuwa CCM imepata kura 30,960 na Chadema kura 15,736. NEC ilikiri kuwapo kwa kasoro katika jimbo la Geita na ilikubali kufanyia Marekebisho.

Katika jimbo la Ubungo Mkoani Dar es salaam matokeo ya NEC yameipa CCM kura 68,727 na Chadema kura 65,450. Hata hivyo kwa mujibu wa matokeo mikononi mwa mawakala yanaonyesha kuwa Chadema imepata kura 72,252 na CCM kura 70,472.


Uchunguzi wa Mwanahalisi umebaini kuwa licha ya tofauti ya matokeo ya vituoni na yale ya NEC, matokeo katika baadhi ya maeneo hayakurekodiwa kwenye karatasi za tume, rasmi kwa shughuli hiyo. Gazeti limeona matokeo yaliyorekodiwa kwenye karatasi za kawaida na magamba magumu ya makasha, ingawa zimegongwa mhuri inayoonekana kuwa ni ya Tume. Matokeo ya aina hii yanashurutisha kuwepo ujenzi wa shaka juu ya usalama wa kura na uwezekano wa matokeo kughushiwa

Mwanahalisi limeelezwa kuwa mbali na kasoro hiyo ya kutokuwapo kwa fomu za kurekodia matokeo, katika baadhi ya majimbo yaliyofanya uchaguzi, majumuisho ya kura za urais hayakufanyika.

Gazeti hili lilitaka kujua maoni ya Dk. Slaa juu ya taarifa kuwa kuna maeneo ambako majumuisho ya kura za urais hayakufanyika naye alijibu " wewe unazungumza hilo; matatizo yaliyopo katika uchaguzi huu ni mkubwa sana. Kuna Uchafu mwingi. Ndio maana sisi tunasisitiza kuwa hatuwezi kukubaliana na matokeo yaliyotangazwa" Anasema " Tunaendelea kukusanya nyaraka zote za uchaguzi na si muda mrefu ujao, tutaeleza dunia ni kitugani kilifanyika, wapi na akina nani walihusika. Tutaeleza pia hatua gani itafuata baada ya hapa"

Gazeti hili lina taarifa kuwa baadhi ya majimbo ambako matokeo ya Urais hayakutangazwa ni Kiteto, Segerea, Muheza, Kibakwe, Kinondoni, Ilala na Moshi Vijijini.

Kutoka Morogoro taarifa zinaeleza utata wa aina yake. Kati ya wapiga kura 422 waliotarajiwa kupiga kura katika kituo cha shule ya msingi Msufini, kata ya Msufini Manispaa ya Morogoro HAKUNA HATA MMOJA ALIYEKUWA NA SHAHADA YA KUPIGIA KURA

NUNUA MWANAHALISI LA LEO TAREHE 10/11/2011 UONE JINZI CCM WALIVYO NA TAALUMA YA MWAKA 47 YA KUIBA
 
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2010
Messages
2,511
Likes
14
Points
0
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2010
2,511 14 0
HALAFU ETI CCM WANATHUBUTU KUSEMA WAMESHINDA KWA KISHINDO!!!!!!!!!! NI AIBU KUBWA SANA HII....MIMI NASEMA IPO SIKU!!!!!!! ATAWAMALIZA HAWA MAFISADI WA CCM ......IPO SIKU NA INAKUJA UPESI......MNYONGE MNYONGENI LAKINI HAKI YAKE MPENI....MAANA SIKU....ATAKAPOAMUA KUIDAI KWA NGUVU......WATU KAMA HAWA MAFISADI WATATAFUTA MVUNGU WA KUJIFICHA....ole wao ccm Siku inakuja! yaja upesi...Watu wanamuona Dr Slaa kwamba Mzushi lakini hawajui kuwa CCM imechakachua kwa kiwano cha kutisha....
 
muonamambo

muonamambo

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2010
Messages
771
Likes
51
Points
45
muonamambo

muonamambo

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2010
771 51 45
kaka nchi hii hata tembo anawezatambulishwa simba na ikasimamiwa hivyo. aibu tupu !!
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,222
Likes
883
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,222 883 280
CCM wamejirudisha madarakani wakishirikiana na NEC!!
 
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2010
Messages
2,511
Likes
14
Points
0
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2010
2,511 14 0
Hivi CCM wataacha lini kuchakachua? Mimi nazani mwaka 2015 Wadau tufanye kama watu wa Nyamagana na Ilemela. Hakuna kura itakayoibwa
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Mambo mbofu mbofu
 
M

mbombongafu

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
61
Likes
0
Points
0
M

mbombongafu

Member
Joined Nov 1, 2010
61 0 0
NEC na CCM yao ni DOG kabisa hawa hawafai kutuongoza nchi hii
 
monge

monge

Member
Joined
Apr 10, 2010
Messages
30
Likes
0
Points
0
monge

monge

Member
Joined Apr 10, 2010
30 0 0
Jamani mimi nilijua Kikwete hakushinda ,hata kama angeshinda siyo kama tulivyotangaziwa, yaani sisiemu wanataka kututania kiasi hiki wanadhani
tutaendelea kukubali upuuzi wa namna hii!!!!;
Watanzania tuamke tuache mzaha nchi inaagamia kwa sababu ya upole watu na kusema ndiyo katika kila japo pasipo kuuliza kwa nini!!!!!!!!!!!?
 
PAS

PAS

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2010
Messages
452
Likes
3
Points
35
PAS

PAS

JF-Expert Member
Joined May 3, 2010
452 3 35
nimeamini " kweli sikio la binadamu haliwezi kuzidi kichwa"
labda yuchukue la tembo
 
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
3,157
Likes
700
Points
280
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
3,157 700 280
Walikuwa wamezoea kumnyonga Maalim seif huko zanzibar.Safari hii wamekwaa kisiki cha mpingo, hadi kieleweke, wamezoea vya kunyonga.Sasa hivi wanagombania cheo cha Spika ni hulka yao wamezoea kula vilivyopakwa DAMU YA MWANADAMU .Nyerere aliwahi kusema" ukila nyama ya mtu utaendelea kula nyama ya mtu maisha yako yote" wametenda dhambi ya ubaguzi dhambi hiyo itaendelea kuwatafuna mpaka iwamalize, Wamembagua Dr.slaa na chama chake, leo wanaanza kumbagua Sitta wakitoka kwa Sitta hawabaki salama hao mapambafuuuu
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,191
Likes
428
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,191 428 180
Wizi wa kura kura umekuwa dhahiri, ila nasikitika tumekuwa mno very slow kukusanya ushahidi na kurespond....
 
R

Rafikikabisa

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2009
Messages
252
Likes
36
Points
45
R

Rafikikabisa

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2009
252 36 45
CCM mnajisikiaje jamani ndio maana akina Kibaki na Mugabe waliudhuria kushuhudia jinsi technologia ya wizi wa kura ilivyokomaa.
 
Ally Msangi

Ally Msangi

Verified Member
Joined
Jun 29, 2010
Messages
594
Likes
17
Points
35
Ally Msangi

Ally Msangi

Verified Member
Joined Jun 29, 2010
594 17 35
kikwete alijua hali ni ngumu, si alisema watashinda kwa asilimia zaidi ya walizopata awamu ya kwanza... sasa kikowapi? wamezidiwa mpaka wakajitahidi kuiba ili wapate japo hizo 61% ambazo si sahihi kwakuwa zimefanyiwa ubadhilifu na NEC, ki msingi hapo hakuna uchaguzi huru
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
Sasa nini kifanyike wadau?
Tusiishie kulalamika tu kwani tunazidi kupata vidonda vya tumbo.
Tufanye nini?
 
muonamambo

muonamambo

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2010
Messages
771
Likes
51
Points
45
muonamambo

muonamambo

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2010
771 51 45
tumechoka kusubiri maamuzi ya chadema.Dr. slaa please come out and say something!
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,538
Likes
7,407
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,538 7,407 280
Biharamulo JK hakufikisha hata kura 5000, na bukombe hardly JK alikuwa na kura 3000 tu, hizo wilaya hali ilikuwa tete kwa CCM na JK, nguvu ya ziada kubwa sana imetumika kumpa kura JK, yaani hakubaliki kabisa mpaka kesho
nadhani Tanzania tunashida/tatizo la waandishi wa habari za kichunguzi, zaidi ni za udaku tu, lakini kama kungekuwa na waandishi wa aina hiyo kama Kubenea na MWanahalisi kwa ujumla wake, uchafu mwingi wa uchaguzi ungepatikana,
 
Wambugani

Wambugani

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2007
Messages
1,758
Likes
50
Points
145
Wambugani

Wambugani

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2007
1,758 50 145
matokeo ya uchaguzi mkuu yaliyotangazwa na tume ya taifa ya uchaguzi (nec) yalijaa utata, mwanahalisi limegundua.

Taarifa kutoka ndani ya nec, vyama vya siasa na baadhi ya wagombea, zinasema matokeo yaliyotolewa yanatofautianma na kura halisi zilizopigwa.

Kwa mujibu wa baadhi ya mawakala wa chama cha demokrasia na maendeleo (chadema), matokeo mikononi mwao yanatofautiana sana na yale yaliyotangazwa na tume ya taifa ya uchaguzi (nec)

matokeo mikononi mwa mawakala kutoka mikoa 18 ya tanzania bara na mitatu ya zanzibar, hadi juzi jumatatu yanathibitisha kuwepo kwa tofauti kati ya idadi ya vituoni na ile iliyotangazwa na nec.

katika jimbo la hai, mkoani kilimanjaro matokeo yaliyotangazwa na nec yanaonyesha kuwa ccmimepata kura za urais 35,910 huku chadema ikionyeshwa kupata kura 18,513. Lakini matokeo ambayo yamekusanywa na mawakala wa chadema yanaonyesha ccm imepata kura 20,120 huku chadema ikipata kura 26,724.

katika jimbo la karatu mkoani arusha, hesabu za nec zinaonyesha ccm imepata kura za urais 24,382 huku chadema ikipata kura 41 tu angalau kwa mujibu wa matangazo ya televisheni. Bali kwa mujibu wa matokeo yaliyokusanywa na mawakala ambayo yamesainiwa na mawakala wa vyama vinavyoshiriki uchaguzi na msimamizi wa uchaguzi wa jimbo hilo ccm imepata kura 24,364 na chadema ilipata kura 43,137

jimbo jingine ambalo matokeo yake yamejaa utata ni geita, mkoani mwanza. Matokeo yaliyotangazwa na nec katika jimbo hilo yanaonyesha kuwa ccm imepata kura 17,792 na chadema imeambulia 3,989. Lakini matokeo mikononi mwa mawakala yanaonyesha kuwa ccm imepata kura 30,960 na chadema kura 15,736. Nec ilikiri kuwapo kwa kasoro katika jimbo la geita na ilikubali kufanyia marekebisho.

katika jimbo la ubungo mkoani dar es salaam matokeo ya nec yameipa ccm kura 68,727 na chadema kura 65,450. Hata hivyo kwa mujibu wa matokeo mikononi mwa mawakala yanaonyesha kuwa chadema imepata kura 72,252 na ccm kura 70,472.


uchunguzi wa mwanahalisi umebaini kuwa licha ya tofauti ya matokeo ya vituoni na yale ya nec, matokeo katika baadhi ya maeneo hayakurekodiwa kwenye karatasi za tume, rasmi kwa shughuli hiyo. Gazeti limeona matokeo yaliyorekodiwa kwenye karatasi za kawaida na magamba magumu ya makasha, ingawa zimegongwa mhuri inayoonekana kuwa ni ya tume. Matokeo ya aina hii yanashurutisha kuwepo ujenzi wa shaka juu ya usalama wa kura na uwezekano wa matokeo kughushiwa

mwanahalisi limeelezwa kuwa mbali na kasoro hiyo ya kutokuwapo kwa fomu za kurekodia matokeo, katika baadhi ya majimbo yaliyofanya uchaguzi, majumuisho ya kura za urais hayakufanyika.

gazeti hili lilitaka kujua maoni ya dk. Slaa juu ya taarifa kuwa kuna maeneo ambako majumuisho ya kura za urais hayakufanyika naye alijibu " wewe unazungumza hilo; matatizo yaliyopo katika uchaguzi huu ni mkubwa sana. Kuna uchafu mwingi. Ndio maana sisi tunasisitiza kuwa hatuwezi kukubaliana na matokeo yaliyotangazwa" anasema " tunaendelea kukusanya nyaraka zote za uchaguzi na si muda mrefu ujao, tutaeleza dunia ni kitugani kilifanyika, wapi na akina nani walihusika. Tutaeleza pia hatua gani itafuata baada ya hapa"

gazeti hili lina taarifa kuwa baadhi ya majimbo ambako matokeo ya urais hayakutangazwa ni kiteto, segerea, muheza, kibakwe, kinondoni, ilala na moshi vijijini.

kutoka morogoro taarifa zinaeleza utata wa aina yake. Kati ya wapiga kura 422 waliotarajiwa kupiga kura katika kituo cha shule ya msingi msufini, kata ya msufini manispaa ya morogoro hakuna hata mmoja aliyekuwa na shahada ya kupigia kura

nunua mwanahalisi la leo tarehe 10/11/2011 uone jinzi ccm walivyo na taaluma ya mwaka 47 ya kuiba
sema dk usiogope sema! Sisi watanzania hatuogopi mafashisti.
 
M

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2008
Messages
2,534
Likes
27
Points
135
M

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined May 8, 2008
2,534 27 135
CCM is Tanzania's greatest enemy.
Kwa wizi huu wa kutisha CCM ijiandae kuondoka madarakani kwa aibu kabla ya 2015,haiwezekani kuongozwa na wezi na siku si nyingi nchi hii italipuka.Watanzania hawawezi kukubali kuendelea kuongozwa na mtandao wa wezi.JK nusuru nchi kwa kutafuta suluhu na Mshindi halali(Slaa) acha ubabe kwani wanaokulinda wamekuchoka.
 

Forum statistics

Threads 1,238,726
Members 476,123
Posts 29,327,770