Dk Slaa Aleta Kizaazaa!


P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,863
Likes
8,686
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,863 8,686 280
Habari zaidi!
Dk. Slaa azua kizaazaa
John Mhala, Arusha
Daily News; SUNDAY,July 13, 2008 @06:01


Hakimu Mfawidhi wa Mahakama ya Mwanzo ya Karatu, Dennis Shayo amemwomba Jaji Kiongozi kuingilia ugomvi aliosema upo kati yake na Mbunge wa Jimbo hilo, Dk. Wilbroad Slaa.

Kwa mujibu wa hakimu huyo ambaye amepewa uhamisho kwenda Mahakama ya chini wilayani humu, amelalamika kuwa Mbunge huyo anamchafua katika majukwaa ya siasa kwa madai mbalimbali.

Shayo alimwambia Jaji Kiongozi aliyekuwa ziarani Karatu wiki hii kuwa Dk. Slaa anamwongelea hadi bungeni Dodoma akisema kuwa hamtaki hakimu wa jimbo lake, kitendo alichosema ni cha kumharibia jina lake wakati yeye anatenda haki.

"Mimi najua kuwa ananionea wivu kutokana na akili zangu za kutafuta mali, kwa kweli nina baa na usafiri ila sijapata kutokana na rushwa mahakamani, bali nachukua mikopo kama mahakimu tunavyoruhusiwa," alisema Shayo.

Alidai kwamba Mbunge huyo amekuwa akimsumbua kwa ajili ya kutaka apendelee kesi anavyotaka lakini hakutoa mfano wa kesi hizo. Akijibu malalamiko hayo Jaji Kiongozi alisema mtumishi wa Mahakama asichukuliwe hatua za kuhamishwa na kupelekwa sehemu zingine bila kupewa nafasi ya kujieleza.

Hata hivyo alisema kuwa matatizo mengine mahakimu wanajisababishia wenyewe kutokana na kuendesha biashara kama za baa na daladala. Akizungumza na gazeti hili kutoka Dodoma Dk. Slaa, alikiri kutomtaka hakimu huyo katika jimbo lake. "Nasema hivi siyo namsingizia, bali nina ushahidi kamili na anayetaka nitampa, ili ahakikishe mwenyewe siyo majungu ni ukweli mtupu," alisema Dk. Slaa.

"Ili kuhakikisha hili hakimu huyu anamiliki baa tatu za kifahari. Hizi fedha anatoa wapi? Nina ushahidi baa hizi zinatumika kupokea rushwa … ni lazima niseme," alisisitiza Dk. Slaa. Wakati huohuo, baadhi ya walinzi wanafanya kazi za ukarani wa Mahakama mkoani Arusha bila kupata mafunzo yoyote, Jaji Kiongozi Salim Massati ameelezwa.

Jaji huyo ambaye alikuwa katika ziara ya kikazi mkoani humu wiki hii aliambiwa kwamba ucheleweshaji wa utoaji hukumu katika Mahakama nyingi nchini hasa za Mwanzo, unatokana na ukosefu wa makarani na kusababisha walinzi wa Mahakama kufanyishwa kazi hizo.

Walinzi wa Mahakama wilayani Ngorongoro walimweleza Jaji Massati kuwa wanafanya kazi za ziada za ukarani, wakati wao ni walinzi lakini wanalipwa mishahara isiyoendana na kazi hizo. Kutokana na hali hiyo waliomba kupatiwa elimu maalumu waweze kufanya kazi za ukarani kwa kiwango cha kuridhisha na ufahamu.
 
N

nchonga aliyebaki

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2017
Messages
511
Likes
551
Points
180
N

nchonga aliyebaki

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2017
511 551 180
Hi
 
mtwa mkulu

mtwa mkulu

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2013
Messages
2,424
Likes
432
Points
180
mtwa mkulu

mtwa mkulu

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2013
2,424 432 180
haikuwa na comment
 
bhachu

bhachu

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
4,865
Likes
3,981
Points
280
Age
31
bhachu

bhachu

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
4,865 3,981 280
Hili kaburi LA kale
 
B

bestmale

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2015
Messages
2,259
Likes
1,223
Points
280
B

bestmale

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2015
2,259 1,223 280
Docta slaa ndo nani mkuu??
 

Forum statistics

Threads 1,235,911
Members 474,863
Posts 29,240,322