Dhambi ya Ufisadi yaanza kutafuna Habari corporation


Mnyoofu

Senior Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
155
Likes
21
Points
35

Mnyoofu

Senior Member
Joined Feb 24, 2008
155 21 35
Habari nilizozipata kupitia kingo za ukuta za kuaminika, viongozi waandamizi wa Habari Corporation wameanza kujiuzuru mmoja mmoja baada ya kushinikizwa na Rostam Aziz kumsafisha kupitia magazeti yake! Maanayake Habari Corporation imeshaanza safari ya kwenda makaburini kujizika!

Chanzo changu kinasema Viongozi hao wamekataa shinikizo hilo ili kuepuka kupingana na ethics na integrity ya profession zao!

Hii inatia moyo, ninawatia hima na moyo wa ujasiri viongozi hao ambao sitapenda kuyataja majina yao kwa wakati huu!

This is the best atittude transformation, maana tulipofika palikuwa ni pabaya mno. Hii conscience ni ya kizalendo ni muhimu ikapaliliwa wakati huu ili kuwa na taifa la watu wanaojiamini na sio kutumiwa tumiwa tu.

Nitawapakulia zaidi kadiri habari hizi zinavyojiri.
 

Chuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2006
Messages
1,330
Likes
15
Points
0

Chuma

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2006
1,330 15 0
KWELI? wewe upo Birminghan...una data kuliko waliopo TZ? hizo news wires hatari....Ukishindwa kwa Hoja ukubaliane na matokeo...
Kama Kweli basi watakuwa ni wandishi wachache ktk waandishi tulionao zama hizi, ambapo waandishi wameweza kuwa mafisadi ili watajirike faster..wamiliki magari faster...oohh..ukiwakuta vijiweni wanasema huu ni wakati wao kutajirika...ila kuweni Makini yasije kuwakuta kama yalivyomkuta S.Kubenena!!!
 

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2007
Messages
801
Likes
39
Points
45

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2007
801 39 45
Habari nilizozipata kupitia kingo za ukuta za kuaminika, viongozi waandamizi wa Habari Corporation wameanza kujiuzuru mmoja mmoja baada ya kushinikizwa na Rostam Aziz kumsafisha kupitia magazeti yake! Maanayake Habari Corporation imeshaanza safari ya kwenda makaburini kujizika!

Chanzo changu kinasema Viongozi hao wamekataa shinikizo hilo ili kuepuka kupingana na ethics na integrity ya profession zao!

Hii inatia moyo, ninawatia hima na moyo wa ujasiri viongozi hao ambao sitapenda kuyataja majina yao kwa wakati huu!

This is the best atittude transformation, maana tulipofika palikuwa ni pabaya mno. Hii conscience ni ya kizalendo ni muhimu ikapaliliwa wakati huu ili kuwa na taifa la watu wanaojiamini na sio kutumiwa tumiwa tu.

Nitawapakulia zaidi kadiri habari hizi zinavyojiri.
Mnyoofu, wataje tu tuwape hongera zao please...kama wamefanya jambo la pongezi, why unaficha majina? Unawanyima haki yao ati!
 

NakuliliaTanzania

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2007
Messages
560
Likes
2
Points
0

NakuliliaTanzania

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2007
560 2 0
KWELI? wewe upo Birminghan...una data kuliko waliopo TZ? hizo news wires hatari....Ukishindwa kwa Hoja ukubaliane na matokeo...
Kama Kweli basi watakuwa ni wandishi wachache ktk waandishi tulionao zama hizi, ambapo waandishi wameweza kuwa mafisadi ili watajirike faster..wamiliki magari faster...oohh..ukiwakuta vijiweni wanasema huu ni wakati wao kutajirika...ila kuweni Makini yasije kuwakuta kama yalivyomkuta S.Kubenena!!!
Chuma, nadhani alipo mtu sio hoja, muhimu ni chanzo chake cha habari na hapa watu wana vyanzo mbali mbali haijalishi umbali. Hoja ni content ya alichosema, ninavoona ndivyo walivotakiwa wafanye ili kulinda maadili ya uandishi wa habari (kama yapo kwetu, hilo ni jingine)
 

tibwilitibwili

Senior Member
Joined
Sep 12, 2006
Messages
181
Likes
1
Points
0

tibwilitibwili

Senior Member
Joined Sep 12, 2006
181 1 0
Chuma, nadhani alipo mtu sio hoja, muhimu ni chanzo chake cha habari na hapa watu wana vyanzo mbali mbali haijalishi umbali. Hoja ni content ya alichosema, ninavoona ndivyo walivotakiwa wafanye ili kulinda maadili ya uandishi wa habari (kama yapo kwetu, hilo ni jingine)
Deo Balile alikuwa Tanzania Daima lakini alinunuliwa na akina Salva na wajinga wenzake kwenda Habari Corp je na yeye kakataa ? Maana alikuwa Arusha na Lowasa hadi Monduli .Hebu lete majina tuone .
 

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,749
Likes
7,625
Points
280

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,749 7,625 280
Hizi habari ni za kweli kwani jana (jumatatu) kulikuwa na mkutano ambao kwa wale wanaokumbuka ilizungumzwa humu ni jinsi gani vyombo vya RA vilipangwa kutumika kuwasafisha kina EL na RA. Mambo yalienda kombo na kuwaudhi waandishi wengine waandamizi kufuatia ripoti ya Balile toka Monduli ambayo ilikuwa imejaribu kupamba kwa maneno kurudi kwa EL jimboni kwake.

Ripoti ile siyo tu iliwaudhi baadhi ya waandishi waandamizi lakini ilitengeneza ufa ambao nadhani sasa wameamua kuushughulikia..
 

tibwilitibwili

Senior Member
Joined
Sep 12, 2006
Messages
181
Likes
1
Points
0

tibwilitibwili

Senior Member
Joined Sep 12, 2006
181 1 0
Hizi habari ni za kweli kwani jana (jumatatu) kulikuwa na mkutano ambao kwa wale wanaokumbuka ilizungumzwa humu ni jinsi gani vyombo vya RA vilipangwa kutumika kuwasafisha kina EL na RA. Mambo yalienda kombo na kuwaudhi waandishi wengine waandamizi kufuatia ripoti ya Balile toka Monduli ambayo ilikuwa imejaribu kupamba kwa maneno kurudi kwa EL jimboni kwake.

Ripoti ile siyo tu iliwaudhi baadhi ya waandishi waandamizi lakini ilitengeneza ufa ambao nadhani sasa wameamua kuushughulikia..
There you are .Mara ya mwisho nimekutana na Balile hapa Arusha akiwa kanunuliwa laptop mpya na connection toka Vodacom ya kasi anatesa mjini Arusha anakaa hotel kali.Nikamuuliza vipi wewe akasema anatokea Bukoba lakini kasahau kwamba mimi nilikuwa kwenye msafara na tulikuwa sote bila yeye kujua kwa kuwa alikuwa ana hangaika na kupamba mambo ya Lowasa.This young man walifika bei kwake akiwa UK pale Hull University , baada ya kumpata wakataka kuhamia kwa Ngurumo lakini Ngurumo ni kichwa wakashindwa.Membe alimtuma Salva wakamwita Hotelini London akawajibu kwa mkato kwamba ana heshimu maandiko yake na anasimamia anayo yaamini .salva akawa anaendelea kupiga simu kwa Ngurumo lakini akawa hawezi kupeleka Ujumbe .

Wakapanga sasa kumnuanua Mwanakijiji kwa gharama kubwa nako wakaja wakakwama ila bado vyanzo vyangu vinasema wanajaibu bado .Balile was cheap and he is still cheap.
 

Dotori

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2007
Messages
547
Likes
8
Points
0

Dotori

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2007
547 8 0
Imefika wakati waandishi wa habari waheshimu na kuthamini taaluma yao.
Hali hii ya kujirahisisha na kutimiza malengo ya wale wenye nia mbaya, kunaidhalilisha na kutafanya taaluma hii ipoteze imani kwa wananchi.
As they say, charity begins at home.
 

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
6
Points
35

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 6 35
Kama ni kweli kwa haya, Jumuhiya ya wana JF inawapongeza sana hao wanahabari na kuwa nao bega kwa bega wakati huu ngumu wa transition.
Ok ningependa tuwajue tu jamani, hao ni mashujaa sana kama akina Mwakyembe, kama tunawajua Mafisadi (EL,RA, balali) Iweje Mashujaa muwafiche, tuelezeni jamani
 

mtalii

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2006
Messages
286
Likes
0
Points
0

mtalii

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2006
286 0 0
KWELI? wewe upo Birminghan...una data kuliko waliopo TZ? hizo news wires hatari....Ukishindwa kwa Hoja ukubaliane na matokeo...
Kama Kweli basi watakuwa ni wandishi wachache ktk waandishi tulionao zama hizi, ambapo waandishi wameweza kuwa mafisadi ili watajirike faster..wamiliki magari faster...oohh..ukiwakuta vijiweni wanasema huu ni wakati wao kutajirika...ila kuweni Makini yasije kuwakuta kama yalivyomkuta S.Kubenena!!!
Chuma.

Thread hii itakupa mwanga kumjua BALILE alivyokwenda kwa Membe inawezekana alishindwa kumtunza na sasa kaenda kwingine.
 

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
285
Points
180

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 285 180
There you are .Mara ya mwisho nimekutana na Balile hapa Arusha akiwa kanunuliwa laptop mpya na connection toka Vodacom ya kasi anatesa mjini Arusha anakaa hotel kali.Nikamuuliza vipi wewe akasema anatokea Bukoba lakini kasahau kwamba mimi nilikuwa kwenye msafara na tulikuwa sote bila yeye kujua kwa kuwa alikuwa ana hangaika na kupamba mambo ya Lowasa.This young man walifika bei kwake akiwa UK pale Hull University , baada ya kumpata wakataka kuhamia kwa Ngurumo lakini Ngurumo ni kichwa wakashindwa.Membe alimtuma Salva wakamwita Hotelini London akawajibu kwa mkato kwamba ana heshimu maandiko yake na anasimamia anayo yaamini .salva akawa anaendelea kupiga simu kwa Ngurumo lakini akawa hawezi kupeleka Ujumbe.
..ukishanunua waandishi,what next? kununua wananchi au?
 

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
285
Points
180

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 285 180
Imefika wakati waandishi wa habari waheshimu na kuthamini taaluma yao.
Hali hii ya kujirahisisha na kutimiza malengo ya wale wenye nia mbaya, kunaidhalilisha na kutafanya taaluma hii ipoteze imani kwa wananchi.
As they say, charity begins at home.
.."penye dhiki penyeza rupia"
 

Mlalahoi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2006
Messages
2,092
Likes
435
Points
180

Mlalahoi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2006
2,092 435 180
KWELI? wewe upo Birminghan...una data kuliko waliopo TZ? hizo news wires hatari....Ukishindwa kwa Hoja ukubaliane na matokeo...
Kama Kweli basi watakuwa ni wandishi wachache ktk waandishi tulionao zama hizi, ambapo waandishi wameweza kuwa mafisadi ili watajirike faster..wamiliki magari faster...oohh..ukiwakuta vijiweni wanasema huu ni wakati wao kutajirika...ila kuweni Makini yasije kuwakuta kama yalivyomkuta S.Kubenena!!!
Dunia ni sawa na kijiji kaka
 

Mtimti

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2008
Messages
927
Likes
209
Points
60

Mtimti

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2008
927 209 60
ni kweli kabisa,waliojiuzuru ni wakurugenzi wawili,ambao ni MULINGO na MWALIMU na mwingine aliyejiuzuru ni ATTLYO TAGALILLE.
 

Mtimti

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2008
Messages
927
Likes
209
Points
60

Mtimti

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2008
927 209 60
Mulingo au Muhingo Rweyemamu?
aksante kwa kunisahihisha ,kubwa,ndiye huyohuyo!,na inasemekena BALILE alijiuzuru na akatimkia uganda,ila FISADI RA ALIMPIGIA SIMU ya kumwomba arudi na kuendelea na nafasi yake,BALILE alirudi j3 asubuhi na kukutana na kikao ambacho kilisababisha watu hao kujiuzuru
 

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,288
Likes
2,998
Points
280

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,288 2,998 280
..taarifa ni mtandao kujeukana ..kila mmoja jk .muvi na muiran..wanajua umaarufu unapatikana kwa kununua waandishi!!!

duru zinasema kuna waandishi wamepewa milioni 40 na upande wa muiran na muvi....wakala,baadaye wakaenda kwa upande wa muungana wakawaambia wamelambishwa 40 wapambe upande wa pili,..napo wakalambishwa maradufu.....sasa nashindwa kuhusisha moja kwa moja kutimka kwa waandishi wa habari na hii sintoelewa..kujua kati ya hao waliokula kote kote ni wepi waliojiuzulu au waliobaki! but picha iko hivyo.......hadi kufikia hapo nachelea kuita yeyote kati ya hao kuwa shujaa@@@!!!!
 

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
45
Points
135

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 45 135
Wakiwanunua waandishi wote wa habari sisi akina MADELA WA MADILU tutaanzisha vyombo vyetu vya habari.

Sasa hivii natumia less than 10% ya muda wangu wote kuchangia hapa JF. Hebu fikiria leo hii niamua kutumia 30% ya muda wangu wote kuandika na kutafuta habari kiongozi gani atasimama huko Tanzania?

Je nikiamua kuifanya kazi yangu ya pili je?

Kabla yauchaguzi wa 2010 tutakuwa na INVESTIGATIVE JOURNALIST wengi sana Tanzania, waaandishi ambao mara zote hutoa makala 2 au 3 kwa mwaka kwa sababu hutumia miezi zaidi ya 6 kutafiti na mara utafiti ukikamilika hutumia wiki 2 kuandika makala. Makala za naman hiyo siku zote ni zile zakutikisa na kulegeza vizingiti vyote vya vya watendaji wengi wa serikali.

Kwa asili sisi akina Madela Wa Madilu, si kwamba hatununuliki, la hasha, tunanunulika kwa gharama isiyoweza kumpa faida mnunuzi yeyote.

Lowassa akija taka kununua chombo changu cha Habari bei yake ni poa kabisa, Uhai wake tu. Akikubali nimtoe kafara yeye na mkewe nitakuwa tayari kuandika mazuri kuhusu yeye. Lakini itamsaidia nini wakati kesha yaonja mauti??
 

Forum statistics

Threads 1,204,758
Members 457,436
Posts 28,168,962