Demokrasia gani? Rais kuchaguliwa na watu mil. 5 kuongoza mil. 45


M

Matata

Member
Joined
Mar 28, 2006
Messages
23
Likes
6
Points
5
M

Matata

Member
Joined Mar 28, 2006
23 6 5
Huu ni UPUUZI, Watanzania tuko Million 45.
Waliojiandikisha kupiga kura eti ni Million 19
Waliopiga kura ni Million 8
Walio mchagua rais ni million 5
swali, Je Million 11 kwanini hawakupiga kura?
Utaratibu huu ni mbovu inabidi ufanyiwe marekebisho, hii ni kasoro kubwa sana kama tunataka kujenga demokrasia ya kweli. Wala nchi wanasema ni ushindi wa kishindo!!!!!!
Unachaguliwa na watu Million 5 ili uongoze watu million 45??!!
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Tanzania has its own meaning of democracy
 
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2009
Messages
3,288
Likes
164
Points
160
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2009
3,288 164 160
Katika hili hamna tatizo maana hao ndio waliojitokeza kupiga kura, huwezi kulazimisha kama hawataki, ni wajibu pia wa kila chama kuhamasisha wanachama na washabiki wake kwenda kupiga kura. Hata kama siku ya kupiga kura wangeenda milioni Nne, bado uchaguzi ungeendelea na yeyote ambaye angeshinda angepata usukani wa kuwa Rais kuongoza nchi yetu, that is the cost of democracy.
 
S

Shapecha

Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
45
Likes
0
Points
13
S

Shapecha

Member
Joined Oct 21, 2010
45 0 13
Huu ni UPUUZI, Watanzania tuko Million 45.
Waliojiandikisha kupiga kura eti ni Million 19
Waliopiga kura ni Million 8
Walio mchagua rais ni million 5
swali, Je Million 11 kwanini hawakupiga kura?
Utaratibu huu ni mbovu inabidi ufanyiwe marekebisho, hii ni kasoro kubwa sana kama tunataka kujenga demokrasia ya kweli. Wala nchi wanasema ni ushindi wa kishindo!!!!!!
Unachaguliwa na watu Million 5 ili uongoze watu million 45??!!
so kikwete anaongoza kwa kuchaguliwa na minority du! Najua anaona aibu ila anashindwa kusema. Nadhani lowasa atachaguliwa na watu 2M tu 2015
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,415
Likes
31,648
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,415 31,648 280
Tanzania has its own meaning of democracy
no, i can compare it with mugabe's democracy,kibaki's and sudani's democracy...watz ze difference??? no difference
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Wengi wape ata wakiwa one million
 
Nyange

Nyange

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2010
Messages
3,066
Likes
995
Points
280
Nyange

Nyange

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2010
3,066 995 280
Viongozi wa ccm maeneo mbalimbali walikamatwa wakiwa wamenunua shahada. Inawezekana hili zoezi lilikuwa ni kubwa sana.

Kwakuwa wamesha uza shahada, wasingeweza kwenda kupiga kura!

Shame tume ya uchaguzi ya ccm , shame waliojitangazia ushindi!

Hata mkipita na ving'ora tafakari kwamba idadi kubwa ya watanzania haiwapendi, mnalazimisha kutawala.
 
C

Chagula

Member
Joined
May 1, 2009
Messages
21
Likes
0
Points
0
C

Chagula

Member
Joined May 1, 2009
21 0 0
Matata asante sana kwa kauli yako nzuri. Mimi kilichonitisha sana ni kile cha mwenyekiti na Katibu wa CCM kuchukua ndege hadi Mwanza kabla kura hazijahesabiwa. Kufika Mwanza na kuona mtu wao kashindwa na CHADEMA na kuwa akapatwa na heartattack, wakaondoka na kuelekea Shinyanga. Huko wakakuta yaleyale kwamba CHADEMA imeshinda. Wakatoa sanduku lenye kura zao za bandia na kumpa Mkurugenzi wa kutangaza matokeo na kumwambia: TANGAZA KUWA CCM IMESHINDA. Hata kijana wao wa CCM waliyekuwa wamemuweka pale akakana na kusema LAKINI JAMANI NI KWELI CHADEMA IMESHINDA. bado mwenyekiti na Makamba wake wakasisitiza kuwa ni CCM ndo imeshinda, bila ya kukumbuka hapo zamani Shinyanga kulitokea nini wakati Mwinyi alikuwa huko. Je hii ni demokrasia kweli? CCM walijua wazi kwamba mwaka huu wanashindwa lakini kwa kuwa wana malengo yao ya ufisadi wa miaka mitano ijayo, walitayarisha kadi za kura maalum tayari kwa kuziingiza ili JK ashinde. Kumbukeni lori lenye kura za Rais tayari lililotokea mpakani Mbeya na mjini musoma. Je hii kweli ni demokrasia? Wewe utasemaje umeshinda kugombea urais wakati bado vituo 9 vilikuwa havijamaliza kuhesabu kura ? Utasemaje umeshinda wakati ni 5 ya 45 milioni waliopkupigia kura? Kwa nini miji mingi mikubwa imechagua kuwapa kura CADEMA? Lazima watu wameona uppuzi wa CCM tangu Mwalimu afariki, sasa hivi CCM inaendeshwa na mafisadi na wezi wa mali ya taifa. JK kumbuka una kazi nzito mbele yako, kuongoza taifa ambalo halikubaliani na uongozi wako. Huyo katibu mkuu wa CCM ni mtu wa kuangalia zana. Alipokuwa mkuu wa wilaya ya Tanga alifanya nini? Leo ukienda Tanga utadhani ni kijiji wala si jiji.
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,448
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,448 280
Huu ni UPUUZI, Watanzania tuko Million 45.
Waliojiandikisha kupiga kura eti ni Million 19
Waliopiga kura ni Million 8
Walio mchagua rais ni million 5
swali, Je Million 11 kwanini hawakupiga kura?
Utaratibu huu ni mbovu inabidi ufanyiwe marekebisho, hii ni kasoro kubwa sana kama tunataka kujenga demokrasia ya kweli. Wala nchi wanasema ni ushindi wa kishindo!!!!!!
Unachaguliwa na watu Million 5 ili uongoze watu million 45??!!
Wewe ulitaka na watoto (under 18) wakapige kura? Makosa makubwa yamefanyika kikifanya kitambulisho cha kupigia kura kuwa kinamtambulisha Mtanzania kila sehemu ya huduma ambako kinahitajika kitambulisho. Hiki kitambulisho kinatakiwa kuwa maalum kwa ajili ya kupiga kura ili kupata idadi kamili ya wapiga kura nchini.

Mimi huwa sikitumii kabisa mbali na kupiga kura!
 
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2010
Messages
1,210
Likes
10
Points
135
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2010
1,210 10 135
Tanzania tuna demokrasia ya aina yake, aliyeko madarakani hata kama hapati kura kwa njia ya kura halali zilizopigwa lazima atengenezewe kura zake na lazima ashinde. Uliwahi kuona wapi anayegombea ndiye huyo huyo anayeagiza vyombo vinavyosimamia uchaguzi? Akiona anashindwa atawaambia nini walio chini yake? Atakubali wamtangaze kuwa ameshindwa?
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,840
Likes
5,430
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,840 5,430 280
Huu ni UPUUZI, Watanzania tuko Million 45.
Waliojiandikisha kupiga kura eti ni Million 19
Waliopiga kura ni Million 8
Walio mchagua rais ni million 5
swali, Je Million 11 kwanini hawakupiga kura?
Utaratibu huu ni mbovu inabidi ufanyiwe marekebisho, hii ni kasoro kubwa sana kama tunataka kujenga demokrasia ya kweli. Wala nchi wanasema ni ushindi wa kishindo!!!!!!
Unachaguliwa na watu Million 5 ili uongoze watu million 45??!!
Tatizo hata kujiandikisha kupiga kura ni DEMOCRACY YA MTU........... asipojiandikisha hakuna tunachomfanya
Kwenda kupiga kura ni DEMOCRACY YA MTU............................. asipopiga hakuna tunachomfanya
 
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2010
Messages
1,210
Likes
10
Points
135
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2010
1,210 10 135
Tatizo hata kujiandikisha kupiga kura ni DEMOCRACY YA MTU........... asipojiandikisha hakuna tunachomfanya
Kwenda kupiga kura ni DEMOCRACY YA MTU............................. asipopiga hakuna tunachomfanya
Tatizo siyo kutojiandikisha na wala siyo kutopiga kura bali ni kutokuwepo uwazi kwamba kweli watu idadi fulani ndiyo waliojiandikisha na kweli idadi fulani ndiyo ambao hawakupiga kura. Ni uwongo kusema kuwa watu milioni 19 wamejiandikisha wakati hakuna anayehakiki hilo, baadaye daftari linatolewa dakika za mwisho kabala ya uchaguzi ikiwa na mapungufu ya kutokuwepo majina ya baadhi ya watu wenye kadi zao. Swali likiulizwa Tume ya Uchaguzi inajiumauma. Hiyo ndiyo demokrasia unayoisema?
 
Emasa

Emasa

Member
Joined
Nov 14, 2008
Messages
38
Likes
2
Points
15
Emasa

Emasa

Member
Joined Nov 14, 2008
38 2 15
Tanzania haina Demokrasia yeyote ile mambo yanafanyika ni uozo mtupu na hata nashindwa kuelewa hawa wanaojichukulia madaraka bila idhini ya Majority roho zao hazi wahukumu? Kila mtu Tanzania anajua alichofanya JK na wenzake kwanini watutawale kwa mabavu? Kuna nini Ikulu mpk ang'ang'aniepo wakati hatumtaki? hawa sisiem wawe na adabu ipo siku kutalipuk ala kulipuka kwa sababu siamini kama uonevu huu utaendelea milele.
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,803
Likes
380
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,803 380 180
Tatizo hata kujiandikisha kupiga kura ni DEMOCRACY YA MTU........... asipojiandikisha hakuna tunachomfanya
Kwenda kupiga kura ni DEMOCRACY YA MTU............................. asipopiga hakuna tunachomfanya
Huoni kamahilo sio Tatizo la msingi............anayetakiwa kujiandikisha na kupiga kura anao ufahamu wa kutosha juu ya faida na hasara za yeye kutoshiriki haya?
 
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
3,141
Likes
695
Points
280
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
3,141 695 280
Matata asante sana kwa kauli yako nzuri. Mimi kilichonitisha sana ni kile cha mwenyekiti na Katibu wa CCM kuchukua ndege hadi Mwanza kabla kura hazijahesabiwa. Kufika Mwanza na kuona mtu wao kashindwa na CHADEMA na kuwa akapatwa na heartattack, wakaondoka na kuelekea Shinyanga. Huko wakakuta yaleyale kwamba CHADEMA imeshinda. Wakatoa sanduku lenye kura zao za bandia na kumpa Mkurugenzi wa kutangaza matokeo na kumwambia: TANGAZA KUWA CCM IMESHINDA. Hata kijana wao wa CCM waliyekuwa wamemuweka pale akakana na kusema LAKINI JAMANI NI KWELI CHADEMA IMESHINDA. bado mwenyekiti na Makamba wake wakasisitiza kuwa ni CCM ndo imeshinda, bila ya kukumbuka hapo zamani Shinyanga kulitokea nini wakati Mwinyi alikuwa huko. Je hii ni demokrasia kweli? CCM walijua wazi kwamba mwaka huu wanashindwa lakini kwa kuwa wana malengo yao ya ufisadi wa miaka mitano ijayo, walitayarisha kadi za kura maalum tayari kwa kuziingiza ili JK ashinde. Kumbukeni lori lenye kura za Rais tayari lililotokea mpakani Mbeya na mjini musoma. Je hii kweli ni demokrasia? Wewe utasemaje umeshinda kugombea urais wakati bado vituo 9 vilikuwa havijamaliza kuhesabu kura ? Utasemaje umeshinda wakati ni 5 ya 45 milioni waliopkupigia kura? Kwa nini miji mingi mikubwa imechagua kuwapa kura CADEMA? Lazima watu wameona uppuzi wa CCM tangu Mwalimu afariki, sasa hivi CCM inaendeshwa na mafisadi na wezi wa mali ya taifa. JK kumbuka una kazi nzito mbele yako, kuongoza taifa ambalo halikubaliani na uongozi wako. Huyo katibu mkuu wa CCM ni mtu wa kuangalia zana. Alipokuwa mkuu wa wilaya ya Tanga alifanya nini? Leo ukienda Tanga utadhani ni kijiji wala si jiji.
Chagula wabeja sana Ong'wise .Shinyanga tuna hasira sana tunajiandaa kuwaadabisha akina Makamba na group lake wakati wa uchaguzi wa serikali za mitaa hapo ndipo watajua kama chama chao hatukitaki, kwa sasa tunamsubiri huyo mbunge wa Makamba tuone atashirikiana na nani kujenga shinyanga.Kwa sasa tumekubali maendeleo shinyanga yaende likizo kwa miaka 5 tutasubiri mbunge wa 2015 ndiyo tutaendelea kuijenga shinyanga yetu, SHY TOWN ni ya wana shinyanga si ya MAKAMBA, RIDHIWANI WALA KIKWETE ni ya wasukuma pamoja na ndugu zetu wakaazi wa hapa, hatuwezi kuchaguliwa kiongozi.Tunawa subiri chaguzi za serikali za mitaa kwa hamu tuwaadabishe mafisadi wale.KAENI MKAO WA KUSIKILIZA
 
K

Kishalu

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
952
Likes
310
Points
80
K

Kishalu

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
952 310 80
safi sana na anza kapeni mapema na elimu ya uraia
 
mzamifu

mzamifu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2010
Messages
3,977
Likes
1,181
Points
280
mzamifu

mzamifu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2010
3,977 1,181 280
naona hii itakuwa sayansi ya mbinu za uchaguzi kwamba unaretain wale unaojua watakuchagua wewe tu kwa kuwapitia na kuwahamasisha kisha unaachana na wale wanaokupinga. kwa hiyo utaona kuwa elimu ya ucahguzi ilikuwa poor. na watu walisikika wwakisema CCM itashinda Tu BWana ya nini kupuiga kura? Mwishowe kweli wakashinda. ni jukumu la wapinzani pia kutoa elimu ya wapiga kura
 

Forum statistics

Threads 1,237,891
Members 475,774
Posts 29,305,085