DC wa zamani hoi kitandani


Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,387
Likes
31,626
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,387 31,626 280
DC wa zamani hoi kitandani Send to a friend Monday, 08 November 2010 01:13 0diggsdigg

hawangulume.jpg
Aliyewahi kuwa Mkuu wa Wilaya ya Mbalali, Mkoani Iringa Hawa Ngurume, akizungumza na waandishi wa habari wa gazeti hili, nyumbani kwake Goba Kinzidi, Dar es Salaama jana, kuhusu maradhi ya figo yanayomsumbua. Picha na Venance Nestory

Raymond Kaminyoge
ALIYEKUWA mkuu wa Wilaya ya Mbarali, Hawa Ngulume yuko katika hali mbaya nyumbani kwake, Goba Kinzudi jijini Dar es Salaam akisumbuliwa na ugonjwa wa vichomi na mapafu.

"Nimeona nitumie chombo cha habari kufikisha ujumbe (wa ugonjwa) kabla sijafa," alisema mkuu huyo wa zamani wa alipoongea na Mwananchi.

Akizungumza na Mwananchi nyumbani kwake jana, Ngulume alisema kwa miezi mitatu sasa yuko hoi na hawezi kutembea bila kusaidiwa na hivyo anaiomba serikali imsaidie aweze kwenda kutibiwa nje ya nchi.
Alisema ameamua kutumia gazeti hili kufikisha ujumbe kwa serikali na CCM kuhusu maradhi yanayomsumbua baada ya njia nyingine kushindikana.

"Nilipeleka taarifa kwnye chama changu kwamba ninaumwa nahitaji msaada, lakini sikujibiwa; pia nimefanya juhudi za kutaka kumwona Waziri Mkuu ili anisaidie, lakini juhudi hazikuzaa matunda. Nimeona nitumie chombo cha habari kufikisha ujumbe kabla sijafa," alisema.

Ngulume, ambaye ni kada maarufu wa CCM aliyetumikia nafasi ya ukuu wa wilaya kwa miaka 18, alisema maradhi hayo yalianza kumsumbua baada ya kumalizika kwa mchakato wa kura za maoni za chama hicho.

Alisema aliomba ridhaa ya chama hicho kimsimamishe kuwa mgombea ubunge katika Jimbo la Singida Mjini.
"Katika mchakato ule Mohammed Dewji alishinda, na mimi nikawa mshindi wa pili. Niliporudi Dar es Salaam nikaanza kujiandaa kwenda kumpigia debe mshindi kama ulivyo utaratibu wa chama chetu, ndipo nikaanza kuumwa ghafla," alisema.

Mkuu huyo wa zamani wa wilaya ambaye amewahi kushika wadhifa huo kwenye wilaya mbalimbali zikiwemo za Bagamoyo, Ilala na Kibaha, alisema amekuwa akitibiwa katika hospitali za Lugalo, IMTU na Ocean Road
"Kuna kipimo ambacho nilitakiwa kuwekewa kwenye kinywa katika Hospitali ya Ocean Road ili kiweze kubaini kama kwenye mapafu kuna maji au la, lakini ilishindikana kwa sababu ya kukosa pumzi, na hawana kipimo cha aina nyingine," alisema.

Alishauriwa kwamba aendde India ambako kuna vipimo vya aina nyingi ambavyo havihitaji kuwekwa katika kinywa na kwamba vipimo hivyo vingemfaa kutokana na matatizo yake ya pumzi.

Alisema katika kuhangaika alifika katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili, lakini cha kushangaza alikaa kuanzia saa 8.00 mchana hadi saa 11.00 jioni bila kuhudumiwa.

"Ndipo mtu mmoja anayenifahamu aliyekuwa akipita nilipoketi, akanisalimia kwa kuniita mheshimiwa. Muuguzi mmoja jina ninalihifadhi akaja kutaka kunihudumia, nikamwambia ina maana siwezi kupata huduma hadi niwe mheshimiwa, nikaondoka kwa hasira," alisema.

Alisema baada ya kutelekezwa na kunyanyapaliwa Muhimbili, amekuwa akipata matibabu kwenye hospitali za binafsi kwa ajili ya kutuliza maumivu.

"Maumivu ninayoyapata ni makali sana, nina vichomi utadhani kuna msumemo unaokata viungo vyangu ndani ya tumbo. Ninalia usiku kuchwa kwa maumivu, wanaonisaidia ni majirani tu ambao hufika kila mara kunijulia hali," alisema.
source:mwananchi

hili limenishtua ..lakini hii ndio picha halisi
 
Prodigal Son

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2009
Messages
972
Likes
82
Points
45
Prodigal Son

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2009
972 82 45
Dah hii habari inasikitisha saana

Kimsingi wanasiasa wanapostaafu wanakuwa na hali ngumu saana,,Sipati picha kama na cheo umeshindwa kuwasiliana na PM je mwananchi wa kawaida itakuwaje????

ukitafakari saana wanasiasa wengi wanajitahidi kujilimbikizia mali kwa namna yeyote ili hali kama hii isije ikawapata,,

Pole saana Mama Ngulume,, Mungu yu mwema atakusaidia
 
Kagemro

Kagemro

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2010
Messages
916
Likes
319
Points
80
Kagemro

Kagemro

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2010
916 319 80
DC wa zamani hoi kitandani Send to a friend Monday, 08 November 2010 01:13 0diggsdigg

hawangulume.jpg
Aliyewahi kuwa Mkuu wa Wilaya ya Mbalali, Mkoani Iringa Hawa Ngurume, akizungumza na waandishi wa habari wa gazeti hili, nyumbani kwake Goba Kinzidi, Dar es Salaama jana, kuhusu maradhi ya figo yanayomsumbua. Picha na Venance Nestory

Raymond Kaminyoge
ALIYEKUWA mkuu wa Wilaya ya Mbarali, Hawa Ngulume yuko katika hali mbaya nyumbani kwake, Goba Kinzudi jijini Dar es Salaam akisumbuliwa na ugonjwa wa vichomi na mapafu.

"Nimeona nitumie chombo cha habari kufikisha ujumbe (wa ugonjwa) kabla sijafa," alisema mkuu huyo wa zamani wa alipoongea na Mwananchi.

Akizungumza na Mwananchi nyumbani kwake jana, Ngulume alisema kwa miezi mitatu sasa yuko hoi na hawezi kutembea bila kusaidiwa na hivyo anaiomba serikali imsaidie aweze kwenda kutibiwa nje ya nchi.
Alisema ameamua kutumia gazeti hili kufikisha ujumbe kwa serikali na CCM kuhusu maradhi yanayomsumbua baada ya njia nyingine kushindikana.

"Nilipeleka taarifa kwnye chama changu kwamba ninaumwa nahitaji msaada, lakini sikujibiwa; pia nimefanya juhudi za kutaka kumwona Waziri Mkuu ili anisaidie, lakini juhudi hazikuzaa matunda. Nimeona nitumie chombo cha habari kufikisha ujumbe kabla sijafa," alisema.

Ngulume, ambaye ni kada maarufu wa CCM aliyetumikia nafasi ya ukuu wa wilaya kwa miaka 18, alisema maradhi hayo yalianza kumsumbua baada ya kumalizika kwa mchakato wa kura za maoni za chama hicho.

Alisema aliomba ridhaa ya chama hicho kimsimamishe kuwa mgombea ubunge katika Jimbo la Singida Mjini.
"Katika mchakato ule Mohammed Dewji alishinda, na mimi nikawa mshindi wa pili. Niliporudi Dar es Salaam nikaanza kujiandaa kwenda kumpigia debe mshindi kama ulivyo utaratibu wa chama chetu, ndipo nikaanza kuumwa ghafla," alisema.

Mkuu huyo wa zamani wa wilaya ambaye amewahi kushika wadhifa huo kwenye wilaya mbalimbali zikiwemo za Bagamoyo, Ilala na Kibaha, alisema amekuwa akitibiwa katika hospitali za Lugalo, IMTU na Ocean Road
"Kuna kipimo ambacho nilitakiwa kuwekewa kwenye kinywa katika Hospitali ya Ocean Road ili kiweze kubaini kama kwenye mapafu kuna maji au la, lakini ilishindikana kwa sababu ya kukosa pumzi, na hawana kipimo cha aina nyingine," alisema.

Alishauriwa kwamba aendde India ambako kuna vipimo vya aina nyingi ambavyo havihitaji kuwekwa katika kinywa na kwamba vipimo hivyo vingemfaa kutokana na matatizo yake ya pumzi.

Alisema katika kuhangaika alifika katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili, lakini cha kushangaza alikaa kuanzia saa 8.00 mchana hadi saa 11.00 jioni bila kuhudumiwa.

"Ndipo mtu mmoja anayenifahamu aliyekuwa akipita nilipoketi, akanisalimia kwa kuniita mheshimiwa. Muuguzi mmoja jina ninalihifadhi akaja kutaka kunihudumia, nikamwambia ina maana siwezi kupata huduma hadi niwe mheshimiwa, nikaondoka kwa hasira," alisema.

Alisema baada ya kutelekezwa na kunyanyapaliwa Muhimbili, amekuwa akipata matibabu kwenye hospitali za binafsi kwa ajili ya kutuliza maumivu.

"Maumivu ninayoyapata ni makali sana, nina vichomi utadhani kuna msumemo unaokata viungo vyangu ndani ya tumbo. Ninalia usiku kuchwa kwa maumivu, wanaonisaidia ni majirani tu ambao hufika kila mara kunijulia hali," alisema.
source:mwananchi

hili limenishtua ..lakini hii ndio picha halisi
malipo ya Mungu ni hapahapa duniani,wakati ananguvu alikuwa anatoa maneno machafu mdomoni hakujua siku moja ataijua taabu,Eeeeeeeeeeee Mungu libarikiwe jina lako.
Wewe ni Mungu wa Kisasi.AMEN
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,584
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,584 280
Pole mama umeugua kipindi kigumu waheshimiwa walikuwa bize kuchakachua matokeo ..labda kwa sasa watakusikia na kukusaidia..Lakini kweli huna hata namba ya simu ya Mkwere?aaaah mamaaaaa usiniangushe hivo bana.Maana hata ukituma meseji huwa anajibu
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,387
Likes
31,626
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,387 31,626 280
malipo ya Mungu ni hapahapa duniani,wakati ananguvu alikuwa anatoa maneno machafu mdomoni hakujua siku moja ataijua taabu,Eeeeeeeeeeee Mungu libarikiwe jina lako.
Wewe ni Mungu wa Kisasi.AMEN
huwezi kutoa maneno kama hayo bro!!!kwanza hayaendani na status yako lol!!
 
M

Mutu

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2008
Messages
1,333
Likes
12
Points
0
M

Mutu

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2008
1,333 12 0
Kwa nn asifanye kama watu wengine apitishe bakuri ,waziri mkuu atafanya nn ?

Kwa kweli namuombea afanikiwe atibiwe ila notion ya kwenda kwa waziri mkuu naona si nzuri .
 
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
wilaya ya Mbarali iko Mbeya, sio Iringa! Pole sana mama, mafisadi huwa hawana shukrani, hata kama mlisaidiana kuchakachua kura za maoni, they don't care!
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,910
Likes
4,395
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,910 4,395 280
Bora ujionee mwenyewe uzuri wa ccm!ndio maana wanahakikisha na watoto wao waendelee kwenye system.
 
G

grandpa

Senior Member
Joined
Aug 24, 2008
Messages
185
Likes
1
Points
35
G

grandpa

Senior Member
Joined Aug 24, 2008
185 1 35
Chickens have come home to ...............
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
malipo ya Mungu ni hapahapa duniani,wakati ananguvu alikuwa anatoa maneno machafu mdomoni hakujua siku moja ataijua taabu,Eeeeeeeeeeee Mungu libarikiwe jina lako.
Wewe ni Mungu wa Kisasi.AMEN
Nakupa sanksi kwa kumjua mi binafsi nimewahimtukana akiwa kinondoni ka dc.
Majivuno kwa sana ndo maana nadhani kasuswa
 
K

Kapwani

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2009
Messages
668
Likes
2
Points
0
K

Kapwani

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2009
668 2 0
Kwa ujeuri haka ka binti kalikuwa kajeuri saaana, dharau dharau hivi na majibu magumu magumu but anyway anahitaji msaada maana hakuna mwanadamu asiye na kasoro any way......
Hawa....MUNGU KWETU SISI NI KIMBILIO NA NGUVU
MSAADA UTAKAOONEKANA TELE WAKATI WA MATESO (Zaburi 46:1)
Ukikimbilia wanadamu wana dis appoint saaaana kwani wao 'hawajajaa rehema, si wenye huruma nyingi na ni wepesi wa hasira.......
Badilisha kimbilio nawe utapona.......

mix with yours
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,234
Likes
309
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,234 309 180
Kwa ujeuri haka ka binti kalikuwa kajeuri saaana, dharau dharau hivi na majibu magumu magumu but anyway anahitaji msaada maana hakuna mwanadamu asiye na kasoro any way......
Hawa....MUNGU KWETU SISI NI KIMBILIO NA NGUVU
MSAADA UTAKAOONEKANA TELE WAKATI WA MATESO (Zaburi 46:1)
Ukikimbilia wanadamu wana dis appoint saaaana kwani wao 'hawajajaa rehema, si wenye huruma nyingi na ni wepesi wa hasira.......
Badilisha kimbilio nawe utapona.......

mix with yours
Sikupenda Leadership style yake huyu mama, she was too arrogant kiasi alipokuwa akitokea kwenye TV nilikuwa nazima. Lakini life is a cycle. Na wenye hekima hukimbilia utimilifu wa cycle hiyo.

Ina maana haku-fisadi akaweka akiba au pesa zote aliziwekeza singida kupambana na dewji?
 
Sajenti

Sajenti

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
3,671
Likes
33
Points
0
Sajenti

Sajenti

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
3,671 33 0
Kwa nn asifanye kama watu wengine apitishe bakuri ,waziri mkuu atafanya nn ?

Kwa kweli namuombea afanikiwe atibiwe ila notion ya kwenda kwa waziri mkuu naona si nzuri .
..nadhani angeenda pia radio RFA kuna kile kipindi cha kila siku ya jumapili watu wenye matatizo hujieleza kutafuta msaada. Hilo wazo la kwenda kwa waziri mkuu amenitia kichefu chefu sana ina maana hata wale wadanganyika wanaokosa huduma za afya na kuishia kuhangaika nao waende kwa waziri mkuu???:nono::nono:
 
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2009
Messages
521
Likes
13
Points
35
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2009
521 13 35
Kweli dunia duara! Wandugu wenye moyo wamsaidia jamani kwani ndiyo dini safi, ila pia hili liwe funzo hasa kwa wale waliopo madarakani,
that " BE NICE TO PEOPLE ON YOUR WAY UP BSE YOU MIGHT MIGHT THEM ON YOUR WAY TO THE BOTTOM".
 
M

Mwamakula

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2010
Messages
1,892
Likes
94
Points
145
M

Mwamakula

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2010
1,892 94 145
Mama ngulume pole sana , lakini nakusihii kumbuka kutubu mbele za mungu kwani hakuna asiye na makosa.
Zipo taarifa kuwa ulimpiga kibao muwakilishi wa kijiji wilayani mbalali aitwaye ofledi mkemwa mbele ya kamati ya bunge na alikushitaki.
Mama tubu hiyo ndo safari usione aibu mafisadi hawana huruma!!!!
 
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2010
Messages
2,511
Likes
14
Points
0
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2010
2,511 14 0
Mimi naomba yeyote aliye na mawasiliano na ndugu wa huyu Mama ngulume awashauri wampeleke kwa watu wa Mungu. Wapo wengi sana KAKOBE,GWAJIMA, MAMA LWAKATARE, MZEE WA UPAKO nk. Mungu atamponya. Hata kama yeye ni Muislam aamini tu kuwa Yesu anaponya Asinganganie dini afu akapoteza afya. Mimi nampa pole sana mama Ngulume, lakini nazidi kumsihii akumbuke kutubu mbele za mungu kwani hakuna asiye na makosa.
Kama kuna mabaya mama Ngulume ulifanya tubu okoka mrudie Mungu hatakuacha!
 
BASIASI

BASIASI

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
3,231
Likes
431
Points
180
BASIASI

BASIASI

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
3,231 431 180
malipo ya Mungu ni hapahapa duniani,wakati ananguvu alikuwa anatoa maneno machafu mdomoni hakujua siku moja ataijua taabu,Eeeeeeeeeeee Mungu libarikiwe jina lako.
Wewe ni Mungu wa Kisasi.AMEN

mungu amponye maana tusirudishe visasi
ila huyu mama jamani anaongea anajibu kama ****** akiwa mkuu wa wilaya kumwona majibu yake kkaribu na kumvua mama yako nguo wewe ni mungu unayeponya ukamponye mama huyu na shida zake hasa kipindi hiki kigumu
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,230
Likes
7,043
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,230 7,043 280
Alimpiga makofi mtendaji mmoja kule Mbarali...labda haya ndio malipo yenyewe...si aliolewa na kaka wa JK huyu?Na mbona Sheikh wa CCM hamsaidii ?
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,882
Likes
310
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,882 310 180
Yule aliyemtandika kofi kule Mbarali - kama yupo hai atakuwa anajisikia auheni -I thought yule mwekezaji "muhindi" angemsaidia kumpeleka India?

CCM ina wenyewe! Ukitoka kwenye mduara you are dead and forgotten! Hivi Mzee Philip (Former CCM Party Chairman) umemwona sehemu yoyote katika mchakato wa uchaguzi ulioibwa? Ameshaulika as if he never existed on this country!

Kwahiyo wewe uwe ni fundisho kwa wale wote wanaosimama kwenye majukwaa na kuhubiri maisha bora - uliyokutana nayo Muhimbili ni order of the day kwetu sisi - Wengine tumeshawazika Wapendwa wetu wengi tu kwa kukosa pesa ya operation ya Apendiksi!
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,230
Likes
7,043
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,230 7,043 280
huwezi kutoa maneno kama hayo bro!!!kwanza hayaendani na status yako lol!!
Wewe hujakumbana nae enzi zake huyu...pole

Huyu mama alikuwa mfagizi pale Tanzania Audit Corporation enzi za Chama kushika hatamu...halafu akawa kiongozi wa UWT na baadae akawa kingozi wa mbio za mwenge miaka ya 1980s ndio akakutana na tingatinga likampandisha kuwa DC baada ya kumegana...hata darasa la nne hajafika
 

Forum statistics

Threads 1,236,892
Members 475,327
Posts 29,271,176