DC-Selemani Kumchaya amtapeli Betty Matemba Tshs milioni 50 !!!!!


masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,471
Likes
3,144
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,471 3,144 280
Ni habari ya kusikitisha, lakini namfahamu huyu DC Selemani Kumchaya aliyekuwa mtangazaji vile vile wa Radio Tanzania.
Kwa mujibu wa gazeti la Nipashe Jumapili ya leo tarehe 15 Desemba 2013.
"DC amtapeli mwanamama mil. 50/-
NA DUNSTAN BAHAI
15th December 2013
B-pepe
Chapa
Mkuu wa Wilaya ya Tabora Mjini , Suleiman Kumchaya, ameingia kwenye kashifa nzito ya kumtapeli mama mmoja fedha taslimu kiasi cha Sh. milioni 50.

Kumchaya ambaye alikuwa na uhusiano wa kimapenzi na mwanamke huyo aliyejitambulisha kwa jina la Betty Matemba, anadaiwa kufanya utapeli huo katika vipindi tofauti mara baada ya kushindwa ubunge 2010.

Akizungumza na gazeti hili, Betty alisema Kumchaya wakati akiwa mbunge walikuwa na uhusiano wa kimapenzi na walikuwa wakiishi kama mtu na mumewe.

“Unajua huyu bwana alikuwa mshauri wa Rais Mkapa, baadaye aligombea ubunge katika kipindi cha awamu ya kwanza ya serikali ya Rais Kikwete na alishinda lakini awamu ya pili hakuweza kupata.

“Wakati akiwa ni mbunge, bado alikuwa na uwezo mdogo sana kifedha, alinishawishi kumkopea fedha benki lakini siku zinavyokwenda mwenzangu hata halipi deni ndiyo nikachukua uamuzi wa kwenda bungeni ili akatwe marupurupu yake ya ubunge lakini ikaonekana hakuwa na hata senti mmoja,” alisema Betty.

Kwa mujibu wa Betty, mkuu huyo wa wilaya alipomaliza kipindi chake cha ubunge, maisha yake yakawa magumu kwani hakuwa na fedha wala mradi ingawa alikuwa akimiliki mamia ya ekari.

“Anao uwezo wa kunilipa, anazo ekari 60 za mikorosho Mtwara Vijijini, ekari 500 za ardhi huko Nachingwea akiziuza ni rahisi yeye kunilipa lakini anachonifanyia ni uhuni.

Awali tulikubaliana anilipe fedha hizo ili nilipe madeni yote ninayodaiwa,” alisema. Akiwa na makabrasha yanayoonyesha michanganuo ya fedha alizomtapeli, Betty anasema baada ya kupata ukuu wa wilaya alianza kumlipa kidogo kidogo ambapo Juni 28 mwaka jana alilipa Shilingi milioni moja na Julai 31 mwaka jana, alilipa Shilingi milioni moja na baada ya hapo hakuendelea tena.

Alisema wakati fulani walishauriana yeye (Betty) na Kumchaya wanunue vigari vidogo vya mizigo ili vimsaidie kusogeza maisha yake.

“Ilishindikana kununua hiyo gari kwani fedha ninayoitegemea ndiyo hiyo… Jumamosi (jana) kuna uwezekano wa kuondolewa kwenye nyumba niliyopanga Sinza kwani nimepandishiwa kodi na sina uwezo,” alisema na kuongeza kuwa kodi ya mwaka anatakiwa kulipia Sh. milioni 3.6 na kwamba mwenye nyumba tayari ameshamkabidhi barua ya kuondoka.

Betty alisema fedha hizo alitarajia kununua nyumba ambayo wakati huo ilikuwa ikiuzwa Sh. milioni 70 lakini kutokana na ‘mheshimiwa’ huyo kumrubuni, ilishindikana.

Alisema kutokana na jinsi alivyokuwa akimsumbua (Kumchaya) kulipa deni hilo, mkuu huyo wa wilaya alianza kutumia nguvu za giza.

“Kumchaya akiwa na mkewe mwingine Mpemba na rafiki yangu mmoja na mumewe, walikwenda Mbagala kwa mganga wa kienyeji wakitaka kuniua au kunifanya kichaa.

“Huyu mganga nilikuwa si mfahamu, lakini alipata namba yangu akanipigia akitaka nimuone…nilikwenda na wifi yangu (dada yake Kumchaya), tulipofika alinieleza yote pamoja na fedha aliyolipwa...," alisema.

Dada yake Kumchaya , alilipopigiwa simu kutoka Masasi, alikiri kutambua uhusiano uliopo wa Betty na Kumchaya.
“…huyu Betty ni wifi yangu kabisa, mkewe Selemani, ni wifi yangu ninayempenda sana.

Ni kweli Kumchaya na mkewe Fatma walikwenda kwa huyo mganga huko Dar es Salaam wakitaka kumroga Betty. Huyu mganga alimvuta Betty kimadawa hadi alipompata na siku hiyo tulikwenda wote kwa huyo mganga. Betty Mungu anampenda sana...," alisema Mwajuma kwa lafudhi ya Kimakonde.

Miongoni mwa fedha ambazo Betty anadai kuzikopa kwenye taasisi za fedha kwa ajili ya kumridhisha Kumchaya ni pamoja na Shilingi milioni saba (NMB), Shilingi milioni tisa (International Bank), Shilingi milioni 10 (Akiba Commercial) na Shilingi milioni 4.2 (Vission Saccos), hizo ni mbali na zile alizokopa kutoka kwa watu binafsi.

“Ilifikia kipindi aliniomba nikope Sh. milioni tisa kwa ajili ya kufanyia harusi ya mtoto wake, nilifanya hivyo na harusi ilikuwa nzuri sana.

Nilipoona hana muelekeo wa kulipa madeni hayo ilibidi tuandikishiane,” alisema huku akionyesha nyaraka hizo.

Betty anasema pamoja na kumuitia wazee wa heshima na viongozi wa dini ya Kiislamu ili wazungumze na Kumchaya alipwe deni lake, ilishindikana kabisa.

“Mimi sina ugomvi na huyu bwana, ninachotaka anilipe deni langu tu ili tuishi kwa amani,” alisema.

Mkuu wa Wilaya, Kumchaya alipotafutwa kwa siku tatu mfululizo kwa simu akiwa Tabora, alisema yuko kwenye kikao apigiwe baadaye lakini alipopigiwa simu yake ilikuwa ikiita bila majibu.

“Unajua huyu mwanamke anakichaa…subiri niwasiliane na mwanasheria wangu nipigie baadaye,” alisema.

Hata hivyo, mwandishi wa habari hizi alipoendelea kumpigia simu yake ya mkononi, iliita bila majibu."
CHANZO: NIPASHE JUMAPILI

Cha kusikitisha zaidi ni kwamba nimesoma shule moja na huyu jamaa miaka ya mwanzoni mwa 70 , Shule ya Sekondari Kibaha na alikuwa mbele yangu miaka minne.
Ametuletea sifa mbaya wana Kibaha , shule inayosifika kutengeneza viongozi bora mchini.
 
Kazitunayo

Kazitunayo

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2013
Messages
3,158
Likes
1,918
Points
280
Kazitunayo

Kazitunayo

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2013
3,158 1,918 280
Dawa ya deni ni kulipa si kukimbia
 
CYBERTEQ

CYBERTEQ

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2012
Messages
7,420
Likes
246
Points
0
CYBERTEQ

CYBERTEQ

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2012
7,420 246 0
Aaaargh, hakuna lolote! Pesa walipeana kwa mapenzi yao wenyewe, na huyo dada alijua "anawekeza" sasa anaona hali ya mwenzake haieleweki ndiyo anadai pesa.....hana lolote!
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,267
Likes
5,162
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,267 5,162 280
Duuh Tabora poleni,kila mwana CCM huko ni TAPELI,UHUNI,Ushirikina na sijui kwa nini bado mnaendelea kuwakumbatia wanaCCM katika mkoa wenu,ndiyo maana unazidi kudidimia
 
Gwangambo

Gwangambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2012
Messages
3,653
Likes
94
Points
145
Gwangambo

Gwangambo

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2012
3,653 94 145
What goes around turns around!:blah::blah:
 

Forum statistics

Threads 1,252,206
Members 482,043
Posts 29,800,473