DC Gondwe aagiza Wanafunzi watatu wafukuzwe Shule kwa kujihusisha na vitendo viovu

Donnie Charlie

JF-Expert Member
Sep 16, 2009
10,286
2,000
Watakapokutana na changamoto za maisha wakianza kujitegemea ndio watakumbuka kuwa kuna mtu aliamua kukatiza elimu yake na lawama zake zitabaki kuwa tabu kwa walioamua.

Kwa primary bado wanahitaji kusikilizwa hadi wanafikia hapo changamoto ni nini? Unaweza kuta anachukulia kama jambo / mchezo wa kawaida kutokana na malezi duni anayolelewa.

Kulikuwa na watukutu miaka ya 94 tambaza na azania lkn walitumia mbinu nzuri sana ya kuwatawanyisha shule mbali mbali za boarding huko mikoani na tatizo likaisha kwa asilimia mia.

Kama wale wote wangefukuzwa leo tungeongeza taifa la wajinga. Wakati mwingine tufikiri future ya watu wetu na taifa kwa ujumla kwa ikiwa kuna njia nyepesi za kutatuwa tatizo na sio kufikiri kukomoa kiumbe ambacho kinaweza kubadilika bila kutumia nguvu kubwa.
 

Kweyee

JF-Expert Member
Sep 4, 2016
251
250
Mkuu wa Wilaya hana mamlaka ya kumfukuza mwanafunzi shule. Bodi ya shule ndio yenye mamlaka ya kumfukuza mwanafunzi shule. Ni tayari kukosolewa
 

Eyce

JF-Expert Member
Mar 16, 2016
3,249
2,000
Ndiyo maana vijana wanakosa bikra kumbe ilisha tolewa siku nying Sana
Sio jambo la kushangaza maana siku hizi watoto wanapata exposure ya sex katika umri mdogo na vile wasanii wetu siku hizi wanajitahidi kuimba mambo ya chumbani kwa ustadi.. bado hajaingia mtandaoni akayaona mambo live.

Ni lugha gani utatumia hadi mtoto akueleww kuwa sex sio haki yake.
 

Joseverest

Verified Member
Sep 25, 2013
44,066
2,000
ila kiukweli waalimu wana kazi ya ziada..
Hawa watoto wa siku hizi mbona naona kama ni shida maana bora hata kipindi chetu japo ni juzi juzi ila tulikuwa na uoga

siku hizi sasa, better sikuchukua ualimu maana
Changamoto sio ndogo mkuu, yaani ni balaa
 

DURACEF

JF-Expert Member
Apr 20, 2011
966
1,000
Mkuu wa Wilaya ya Temeke, Godwin Gondwe, ameagiza kufukuzwa kwa wanafunzi watatu wa Shule ya Msingi Toangoma iliyopo wilayani Temeke, Dar es Salaam kwa kosa la kujihusisha na vitendo viovu (ngono) ambapo ni kinyume na maadili ya shule...
Amekurupuka tena sana aina hii ya uongozi ni ya ajabu sana he has no qualities.
 

Darmian

JF-Expert Member
Oct 1, 2017
11,643
2,000
Hivo vitoto vinapigana miti kweli au michezo michezo tu?

Kuwafukuza watoto kama hao shule naona bado sio solution.
 

jitukubwalao

Senior Member
Mar 29, 2011
194
250
Nchi ya kusadikika always watawala wake wana maamuzi ya mihemko,huyu DC amewafukuza shule kwa kutumia sheria gani?lini nchi yetu utawala bora utatamalaki?...
Gondwe naona anapotea njia, sheria to a elimu inaeleza vizuri tu makosa yatakayosababisha moto kufukuza shule na taratibu gani zifuatwe.
 

MYETU

JF-Expert Member
Dec 15, 2012
3,577
2,000
Kwa kweli kuwafukuza shule primary sijui watakuwa wageni wa nani teena hao watoto.
 

mfianchi

JF-Expert Member
Jul 1, 2009
10,181
2,000
wazazi wanakaa chumba kimoja mke, baba na mtoto/watoto, usiku wazazi wanafanya yao watoto wapo macho wanakula deo,mchana wanaenda ku practice na wenzie shule
Wahindi huwa nao wanalala chumba kimoja na double deck kibao,lakini hawana hiyo tabia, hufanya kwichi kwich mchanaa kweupee wakati watoto wao wapo shuleni nao wamefunga maduka mchana kwa ajili ya kwenda kula,sasa sisi miafrika kwichikwich unaanza saa 8 usiku hadi kunakucha
 

Tangawizi

JF-Expert Member
Jun 25, 2009
3,891
2,000
Mkuu wa Wilaya ya Temeke, Godwin Gondwe, ameagiza kufukuzwa kwa wanafunzi watatu wa Shule ya Msingi Toangoma iliyopo wilayani Temeke, Dar es Salaam kwa kosa la kujihusisha na vitendo viovu (ngono) ambapo ni kinyume na maadili ya shule....
DC Gondwe, kuwafukuza shule kutawasaidia nini? Kwanini wasifanyiwe counseling? Kwanini wasitafute namna nzuri ya kuwasaidia? Wengine hao ndio watatubu na kututangulia kwenye ufalme wa Mwenyezi Mungu, kama wakijua ukubwa wa tatizo hilo na kuamua kuliacha.

Ingawa pande zile kule umakonde mwingi sana, khaaaa!!!
 

Donnie Charlie

JF-Expert Member
Sep 16, 2009
10,286
2,000
DC Gondwe, kuwafukuza shule kutawasaidia nini? Kwanini wasifanyiwe counseling? Kwanini wasitafute namna nzuri ya kuwasaidia? Wengine hao ndio watatubu na kututangulia kwenye ufalme wa Mwenyezi Mungu, kama wakijua ukubwa wa tatizo hilo na kuamua kuliacha.

Ingawa pande zile kule umakonde mwingi sana, khaaaa!!!
Baada ya kushindwa kutatua tatizo wao wameamua kuongeza tatizo.
 

Rufiji dam

JF-Expert Member
Feb 20, 2020
1,196
2,000
Kwa sheria ipi na lini kawaona wanafanya hivyo vitendo. Huyu DC kichwa debe kabisa maamuzi ya kijinga amekaa ofisini anafanyakazi kwa hasira. Wanasheria pambaneni kuwaokoa hao watoto
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom