Dawa ya Ufisadi:Tanzania Itawaliwe Kidikteta?

  • Thread starter Exaud J. Makyao
  • Start date

Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2008
Messages
1,523
Likes
12
Points
0
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2008
1,523 12 0
Kuna watu wanapendelkeza kuwa dawa ya kumaliza ufisadi Tanzania ni nchi hii kutawaliwa kidikteta.

Mimi sijui kama hii ni kweli au la.

Mimi Nadhani ili kuondoa ufisadi watu wenyewe ni lazima wauchukie ufisadi kutoka moyoni na kupambana nao kisheria.

Wewe wasemaje?
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,417
Likes
3,817
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,417 3,817 280
Historia ishaonyesha nchi zote zilizotawaliwa na madkteta hazikufanikiwa. So why need one here?? Mifano ni mingi tu, from Idd Amin, Bokassa, Mobutu etc.
 
RUTAJUMBUKIRWA

RUTAJUMBUKIRWA

Senior Member
Joined
May 3, 2009
Messages
185
Likes
2
Points
0
RUTAJUMBUKIRWA

RUTAJUMBUKIRWA

Senior Member
Joined May 3, 2009
185 2 0
hahahahaha mnachekesha, watu wengine bwana, eti nchi itawaliwe kidikteta kukomesha mafisadiz.
Hapa sio jeshi wala dikteta. Huyo dikteta wenu anaweza kuwa lunatic kama Capt. Dadis Mousa Camara au Iddi Amin au akawa incompetent kama Gen. Bouzize, Col. Gadafi au akawa mwizi kama Mobutu. Au akawa competent, sawa but supressive kama Kagame.

So, swala ni kuwa na mtu anaeipenda nchi yake basi.
 
Nono

Nono

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2008
Messages
1,329
Likes
115
Points
160
Nono

Nono

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2008
1,329 115 160
Kuna watu wanapendelkeza kuwa dawa ya kumaliza ufisadi Tanzania ni nchi hii kutawaliwa kidikteta.

Mimi sijui kama hii ni kweli au la.

Mimi Nadhani ili kuondoa ufisadi watu wenyewe ni lazima wauchukie ufisadi kutoka moyoni na kupambana nao kisheria.

Wewe wasemaje?
Watu bwana?

Madikteta mbona walikuwepo wengi
1. Milosovick
2. Nguema
3. Mobutu
4. Babangida
5. Sani Abacha
6. Amini

Unajua walichokiacha nyuma? Je, unajua ni kwa kiasi gani walitunza rasilimali za nchi zao? Unajua ni jinsi gani wananchi walivyootaabika wakati wa utawala wao?
 
E

Exaud Minja

Member
Joined
Mar 13, 2009
Messages
84
Likes
2
Points
15
E

Exaud Minja

Member
Joined Mar 13, 2009
84 2 15
hahahahaha mnachekesha, watu wengine bwana, eti nchi itawaliwe kidikteta kukomesha mafisadiz.
Hapa sio jeshi wala dikteta. Huyo dikteta wenu anaweza kuwa lunatic kama Capt. Dadis Mousa Camara au Iddi Amin au akawa incompetent kama Gen. Bouzize, Col. Gadafi au akawa mwizi kama Mobutu. Au akawa competent, sawa but supressive kama Kagame.

So, swala ni kuwa na mtu anaeipenda nchi yake basi.
Kweli kabisa ila tuwe na mtu mcha mungu na awapende wananchi wote bila ubaguzi wa aina yoyote. Huu siyo waraka.
 
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2008
Messages
1,523
Likes
12
Points
0
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2008
1,523 12 0
Historia ishaonyesha nchi zote zilizotawaliwa na madkteta hazikufanikiwa. So why need one here?? Mifano ni mingi tu, from Idd Amin, Bokassa, Mobutu etc.
Let them hear historically.
 
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2008
Messages
1,523
Likes
12
Points
0
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2008
1,523 12 0
hahahahaha mnachekesha, watu wengine bwana, eti nchi itawaliwe kidikteta kukomesha mafisadiz.
Hapa sio jeshi wala dikteta. Huyo dikteta wenu anaweza kuwa lunatic kama Capt. Dadis Mousa Camara au Iddi Amin au akawa incompetent kama Gen. Bouzize, Col. Gadafi au akawa mwizi kama Mobutu. Au akawa competent, sawa but supressive kama Kagame.

So, swala ni kuwa na mtu anaeipenda nchi yake basi.
Uzalendo wa kuipenda nchi ni muhimu kumbe.
 
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2008
Messages
1,523
Likes
12
Points
0
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2008
1,523 12 0
Watu bwana?

Madikteta mbona walikuwepo wengi
1. Milosovick
2. Nguema
3. Mobutu
4. Babangida
5. Sani Abacha
6. Amini

Unajua walichokiacha nyuma? Je, unajua ni kwa kiasi gani walitunza rasilimali za nchi zao? Unajua ni jinsi gani wananchi walivyootaabika wakati wa utawala wao?
Athari za udikteta ziwe funzo.
 
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2008
Messages
1,523
Likes
12
Points
0
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2008
1,523 12 0
Kweli kabisa ila tuwe na mtu mcha mungu na awapende wananchi wote bila ubaguzi wa aina yoyote. Huu siyo waraka.
Hofu ya Mungu ni muhimu.
 
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2009
Messages
12,285
Likes
57
Points
145
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2009
12,285 57 145
hiyo si dawa ya ufisadi!...
 
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2009
Messages
12,285
Likes
57
Points
145
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2009
12,285 57 145
dawa ni kukiondoa hichi kizazi cha ufisadi kilichopo madarakani KAMA KILIVYO.kuingiza system mpya,kutunga sheria mpya (AMBAZO ZITAKUWA VERY HURSH DHIDI YA WIZI/UFISADI NA KUZITEKELEZA),kama serikali za nchi za ASIA vile wanafanya.(china)
 
Kwetunikwetu

Kwetunikwetu

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2007
Messages
1,544
Likes
35
Points
145
Kwetunikwetu

Kwetunikwetu

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2007
1,544 35 145
Udikteta sio tija......kimtazamo tumekuwa na madikteta tokea uhuru lakini bado haijatusaidia! Kikubwa ni institutions zenye mamlaka na uwezo wa kufanya kazi ipasavyo.
 
S

Sumaku

Member
Joined
Feb 17, 2009
Messages
53
Likes
1
Points
0
S

Sumaku

Member
Joined Feb 17, 2009
53 1 0
Inaelekea wenye mawazo hayo wana dosari katika ufahamu wao kuhusu maana ya UFISADI. Ufisadi kwa Kiingereza ni Corruption, ikijumlisha matumizi yote mabaya iwe rasilimali,uongozi nk.
Hili neno lina asili yake,turejee kwenye asili ya neno ili tuipate maana halisi ya UFISADI,NDIPO TUWAJUE MUFSIDUUNA yaani Wanaofanya Ufisadi ni akina nani?
Kwa kifupi, hata UDIKTETA ni aina ya ufisadi kwa maana iliyozoeleka ya UDIKTETA.
Hivyo basi, hatuwezi kuondoa ufisadi kwa kuleta ufisadi mwingine!
Hayo ni maoni yangu, sijui wewe mwenzangu.
 
E

Emma M.

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
207
Likes
0
Points
0
E

Emma M.

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
207 0 0
Inaelekea wenye mawazo hayo wana dosari katika ufahamu wao kuhusu maana ya UFISADI. Ufisadi kwa Kiingereza ni Corruption, ikijumlisha matumizi yote mabaya iwe rasilimali,uongozi nk.
Hili neno lina asili yake,turejee kwenye asili ya neno ili tuipate maana halisi ya UFISADI,NDIPO TUWAJUE MUFSIDUUNA yaani Wanaofanya Ufisadi ni akina nani?
Kwa kifupi, hata UDIKTETA ni aina ya ufisadi kwa maana iliyozoeleka ya UDIKTETA.
Hivyo basi, hatuwezi kuondoa ufisadi kwa kuleta ufisadi mwingine!
Hayo ni maoni yangu, sijui wewe mwenzangu.
ok.
Mimi sijui udikteta ni nini kwa definition.
Nisaidieni.
 
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2008
Messages
1,523
Likes
12
Points
0
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2008
1,523 12 0
ok.
Mimi sijui udikteta ni nini kwa definition.
Nisaidieni.
dictatorship - a form of government in which the ruler is an absolute dictator (not restricted by a constitution or laws or opposition etc.
 
Tumain

Tumain

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2009
Messages
3,158
Likes
11
Points
0
Tumain

Tumain

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2009
3,158 11 0
Kuna watu wanapendelkeza kuwa dawa ya kumaliza ufisadi Tanzania ni nchi hii kutawaliwa kidikteta.

Mimi sijui kama hii ni kweli au la.

Mimi Nadhani ili kuondoa ufisadi watu wenyewe ni lazima wauchukie ufisadi kutoka moyoni na kupambana nao kisheria.

Wewe wasemaje?
Unaomba ujinga ...nenda kafanye udikteta nyumbani kwako na familia yako uone kama utapata maendeleo

Amani imekuchosha nenda kakae kigali, Sudan uone wananchi wanavyonyanyasika ndio uje uongee upupu wako...

Pathetic eti na wewe ni thinker shame on you
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,068
Likes
7,892
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,068 7,892 280
Tema mate chini ndugu mwambie mungu akuepushe
manzese utakuwa upiti pale kirahisi unavyopita leo na ac yako
 
U

under_age

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2007
Messages
317
Likes
40
Points
0
U

under_age

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2007
317 40 0
mbona tayari tumeshatawaliwa na madikteta! hivi ndo kweli JF tunashindwa kuwang'amua madikteta waliotutawala mpaka leo?, tutafuteni solution nyengine hii ya udikteta tushaipitia na wala haikusaidia. kama tunatafsiri udikteta kwa maana ya chinja chinjana,hapo nadhani ndio bado na naomba Mwenyezi atuepushe na hilo balaa.
 

Forum statistics

Threads 1,215,728
Members 463,375
Posts 28,557,886