David Silinde: Tukishindwa kuwatoa CCM kwa kura tutawatoa kwa nguvu


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,466
Likes
68,431
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,466 68,431 280
Mbunge wa Mbozi Magharibi,David Silinde ametamka bungeni leo kuwa iwapo tutashindwa kuwatoa CCM madarakani kwa kura basi tutawatoa kwa nguvu "tukishindwa kuwatoa kwa kura,tutawatoa kwa nguvu",alisema mh.Silinde.

Mh. huyo amesema hayo wakati akichangia taarifa ya kamati ya bunge ya bajeti ,taarifa ya kamati ya bunge ya LAC na taarifa ya kamati ya PAC.

Katika hatua nyingine, mh.Silinde ametoa kali kwa kusema bungeni kuwa iwapo mafisadi wote watakamatwa basi vikao vya CCM havitafanyika kwa kukosa akidi.


Hii ni baada ya taarifa ya ufisadi uliokithiri katika halmashauri na maeneo mengine nchini kuwekwa wazi katika taarifa za kamati hizo bungeni.

MY TAKE:
Nasubiri kusikia wabunge wa CCM wakiomba muongozo kwa spika juu ya kauli hii ingawa binafsi naunga mkono kauli hiyo ya mh.Silinde.
 
L

lebara

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2013
Messages
651
Likes
697
Points
180
L

lebara

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2013
651 697 180
La muhimu asiwe kama SUGU au Bange Lema
 
kidole007

kidole007

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2012
Messages
3,085
Likes
927
Points
280
kidole007

kidole007

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2012
3,085 927 280
naye kachangia
 
N

Nguto

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
2,752
Likes
680
Points
280
N

Nguto

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
2,752 680 280
Anaota huyo. Watanzania hatutaki fujo. Angalieni tu jirani zetu mjue kuwa vita si lele mama. Atawatoa kwa fujo! Yaani aanzishe vita? Ashindwe kabisa!!![
 
BRAVO 2 ZERO

BRAVO 2 ZERO

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2013
Messages
925
Likes
400
Points
80
BRAVO 2 ZERO

BRAVO 2 ZERO

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2013
925 400 80
Anaota huyo. Watanzania hatutaki fujo. Angalieni tu jirani zetu mjue kuwa vita si lele mama. Atawatoa kwa fujo! Yaani aanzishe vita? Ashindwe kabisa!!!
Uwoga wako ndo umaskini wako...

...
 
E

engmtolera

Verified Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
5,116
Likes
89
Points
145
E

engmtolera

Verified Member
Joined Oct 21, 2010
5,116 89 145
Mbunge wa Mbozi Magharibi,David Silinde ametamka bungeni leo kuwa iwapo tutashindwa kuwatoa CCM madarakani kwa kura basi tutawatoa kwa nguvu "tukishindwa kuwatoa kwa kura,tutawatoa kwa nguvu",alisema mh.Silinde.Mh. huyo amesema hayo wakati akichangia taarifa ya kamati ya bunge ya bajeti na taarifa ya kamati ya bunge ya LAC na taarifa ya kamati ya PAC.

Hii ni baada ya taarifa ya ufisadi uliokithiri katika halmashauri na maeneo mengine nchini kuwekwa wazi katika taarifa za kamati hizo bungeni.

MY TAKE:
Nasubiri kusikia wabunge wa CCM wakiomba muongozo kwa spika juu ya kauli hii ingawa binafsi naunga mkono kauli hiyo ya mh.Silinde.
Ili CCM iweze kutoka madarakani,ni lazima haya yafuatayo yatokee
1.Ni lazima kuwe na mgogoro mkubwa ndani ya CCM na mgogoro huo usababishe CCM kufunjika vipande vipande.hii itasababisha baadhi ya wananchama kuhama chama na kujiunga ama kuanzisha vyama vingine.
kama hii kitu haiwezi kutokea CCM haiwezi kutoka madarakani.
2.Vijana waamue kuwa ni wapiga kura wa kweli,lakini kama itaendelea kama miaka yote itakuwa ni ngumu sana CCM kutoka.
3.Vyama vipanzani viungane na kusimamisha mgombea mmoja wa urais,hii inaweza kuunganisha kura chache toka kwa kila chama na kusababisha upungufu wa kura kwa CCM
4.ccm isimamishe mgombea wa urais asiyekubalika na wala kuwa na mvuto kwa wananchi,hapo lolote laweza tokea
zaidi ya hapo bado ipo safari ndefu ya kuitoa CCM madarakani,
inaweza poteza viti vingi vya ubunge na udiwani,lakini haiwezi kupoteza nafasi ya urais.
Kuhusu kutumia nguvu ni lazima wananchi waridhie,kwa jinsi watanzania tulivyo watu wa amani,itakuwa ngumu sana kuitoa CCM kwa nguvu,la sivyo njia nyingine zitumike,jambo ambalo kwa Tanzania hatutaweza kuruhusu hali hiyo itokee.
 
Alex Manonga

Alex Manonga

Verified Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
155
Likes
4
Points
35
Alex Manonga

Alex Manonga

Verified Member
Joined Oct 8, 2010
155 4 35
Mbunge wa Mbozi Magharibi,David Silinde ametamka bungeni leo kuwa iwapo tutashindwa kuwatoa CCM madarakani kwa kura basi tutawatoa kwa nguvu "tukishindwa kuwatoa kwa kura,tutawatoa kwa nguvu",alisema mh.Silinde.Mh. huyo amesema hayo wakati akichangia taarifa ya kamati ya bunge ya bajeti na taarifa ya kamati ya bunge ya LAC na taarifa ya kamati ya PAC.

Hii ni baada ya taarifa ya ufisadi uliokithiri katika halmashauri na maeneo mengine nchini kuwekwa wazi katika taarifa za kamati hizo bungeni.

MY TAKE:
Nasubiri kusikia wabunge wa CCM wakiomba muongozo kwa spika juu ya kauli hii ingawa binafsi naunga mkono kauli hiyo ya mh.Silinde.
Japo sijamsikia kwa masikio yangu lakini kama kweli kasema basi amekosea sana. Ni watanzania pekee na kwa kupitia sanduku la kura wenye uwezo wa kuiondoa CCM madarakani. Hata hizo nguvu anazosema Mh Mbunge wataitumia siamini kama wanayo.
 
Gwankaja Gwakilingo

Gwankaja Gwakilingo

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
1,977
Likes
46
Points
145
Gwankaja Gwakilingo

Gwankaja Gwakilingo

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
1,977 46 145
Anaota huyo. Watanzania hatutaki fujo. Angalieni tu jirani zetu mjue kuwa vita si lele mama. Atawatoa kwa fujo! Yaani aanzishe vita? Ashindwe kabisa!!![
sema mtanzania mm sitaki fujo kwani mm pia ni mtanzania na ikishindikana kwa box basi kwanguvu ccm watatoka
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,466
Likes
68,431
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,466 68,431 280
Anaota huyo. Watanzania hatutaki fujo. Angalieni tu jirani zetu mjue kuwa vita si lele mama. Atawatoa kwa fujo! Yaani aanzishe vita? Ashindwe kabisa!!![
By Lema

"Bora vita kuliko amani inayopumbaza"
 
Wile GAMBA

Wile GAMBA

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
1,809
Likes
4
Points
0
Wile GAMBA

Wile GAMBA

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2011
1,809 4 0
Jamaa hakukosea, CCM ni mabigwa yaani majizi ya kura, na wakishindwa wana lazimisha mfano uliyo wazi kabisa ni uchaguzi uliyo famyika segerea... sasa sitegemei hata siku moja serikali hii itakubali kutoka madalakani kwa kuingiza kipande cha karatasi kwenye kiboksi cha kura, CUf wameshind amara ngapi zanzibar, lakini matokeo yanaonekana,,, hawa jama wanatumia uoga wetu kuendelea kututawala kizushi... jama hakukose kabisa
 
Wile GAMBA

Wile GAMBA

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
1,809
Likes
4
Points
0
Wile GAMBA

Wile GAMBA

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2011
1,809 4 0
Na kama huu ndiyo utakuwa msimamo kwa 2015, basi jamaa wata achia ngazi mapema, maana hakuna asiye ogopa kifo! lakini hii ya kujifanya demokrasia ya kupelekwa kama wajinga haitasaidia kitu. ili mradi kuwe na ukweli katika matokeo ya upigaji kura...yaanikama walicho mfanyia bagbo ndiyo jibi la haya magamba
 
P

Pagija

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2013
Messages
380
Likes
0
Points
0
Age
38
P

Pagija

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2013
380 0 0
Mbunge wa Mbozi Magharibi,David Silinde ametamka bungeni leo kuwa iwapo tutashindwa kuwatoa CCM madarakani kwa kura basi tutawatoa kwa nguvu "tukishindwa kuwatoa kwa kura,tutawatoa kwa nguvu",alisema mh.Silinde.Mh. huyo amesema hayo wakati akichangia taarifa ya kamati ya bunge ya bajeti na taarifa ya kamati ya bunge ya LAC na taarifa ya kamati ya PAC.

Hii ni baada ya taarifa ya ufisadi uliokithiri katika halmashauri na maeneo mengine nchini kuwekwa wazi katika taarifa za kamati hizo bungeni.

MY TAKE:
Nasubiri kusikia wabunge wa CCM wakiomba muongozo kwa spika juu ya kauli hii ingawa binafsi naunga mkono kauli hiyo ya mh.Silinde.
Ni aibu kubwa sana kama mbunge kijana hafundishwi na chama chake siasa za ushindani,mshindi kwenye siasa ni mwenye kura nyingi....hili nalo ni tatizo la CDM kufundishwa kumchukia mpinzani, yaonekana dogo sasa akiambiwa kwamba 2015 kwenye jimbo lake kuna mtu mwingine wa CDM anatangaza nia atamjengea uadui kwamba ni mhaini/msaliti nk sasa naanza kuamini kwamba wabunge wa CDM wanafanya kazi kama genge la wahuni...ngumi mkononi rejea sugu,mbowe bunge lililopita.......nahisi bwana mdogo hajui kwamba siasa ni upepo, saa yoyote wananchi walewale waliokubeba wanakugeuka............Ni ngumu sana CCM kushindwa na upinzani hivi karibuni, kwa sababu mara kwa mara kwenye JF wafuasi wa CDM wamekuwa wakilinganisha wanaCCM mbalimbali wanaofaa kupewa bendera ya Chama 2015 mara utasilkia Lowasa,Membe,Nchimbi,Makamba nk..........sisi tunakusanya maoni ili tupeleke DODOMA ili nchi yetu ipate Raisi Bora kutoka CCM kama kawaida
 
LILENDI

LILENDI

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2013
Messages
1,404
Likes
15
Points
0
LILENDI

LILENDI

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2013
1,404 15 0
nikipata passport nitakuja kuchangia.
 
Mhadzabe

Mhadzabe

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2009
Messages
2,461
Likes
2,211
Points
280
Mhadzabe

Mhadzabe

JF-Expert Member
Joined May 20, 2009
2,461 2,211 280
Nilikuwa sijawahi msikia akichangia, jamaa yuko vizuri kwa mpangilio wa hoja, hana jazba anafanana na Mnyika katika kujenga hoja.
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
66,928
Likes
29,467
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
66,928 29,467 280
Ili CCM iweze kutoka madarakani,ni lazima haya yafuatayo yatokee
1.Ni lazima kuwe na mgogoro mkubwa ndani ya CCM na mgogoro huo usababishe CCM kufunjika vipande vipande.hii itasababisha baadhi ya wananchama kuhama chama na kujiunga ama kuanzisha vyama vingine.
kama hii kitu haiwezi kutokea CCM haiwezi kutoka madarakani.
2.Vijana waamue kuwa ni wapiga kura wa kweli,lakini kama itaendelea kama miaka yote itakuwa ni ngumu sana CCM kutoka.
3.Vyama vipanzani viungane na kusimamisha mgombea mmoja wa urais,hii inaweza kuunganisha kura chache toka kwa kila chama na kusababisha upungufu wa kura kwa CCM
4.ccm isimamishe mgombea wa urais asiyekubalika na wala kuwa na mvuto kwa wananchi,hapo lolote laweza tokea
zaidi ya hapo bado ipo safari ndefu ya kuitoa CCM madarakani,
inaweza poteza viti vingi vya ubunge na udiwani,lakini haiwezi kupoteza nafasi ya urais.
Kuhusu kutumia nguvu ni lazima wananchi waridhie,kwa jinsi watanzania tulivyo watu wa amani,itakuwa ngumu sana kuitoa CCM kwa nguvu,la sivyo njia nyingine zitumike,jambo ambalo kwa Tanzania hatutaweza kuruhusu hali hiyo itokee.
Ccm atasimama mh Makamba jr, iko vipi hiyo mkuu?
 
E

engmtolera

Verified Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
5,116
Likes
89
Points
145
E

engmtolera

Verified Member
Joined Oct 21, 2010
5,116 89 145
Ccm atasimama mh Makamba jr, iko vipi hiyo mkuu?
hahahahaha
swali zuri sana mkuu,nadhani unaelewa kuwa,kila mwanachama wa CCM ni ruksa kugombea nafasi ya kukiwakilisha chama ktk kupeperusha bendera ya chama kwenye nafasi ya Urais.swala la kupewa nafasi ama la litategemea na wapiga kura ndani ya CCM.lakini mpaka sasa kijana nafasi yake bado ni ndogo sana.
 
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2013
Messages
18,953
Likes
7,593
Points
280
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2013
18,953 7,593 280
iwapo tutashindwa kuwatoa CCM madarakani kwa kura basi tutawatoa kwa nguvu "tukishindwa kuwatoa kwa kura,tutawatoa kwa nguvu",alisema mh.Silinde.
Inaonekana huu ni msimamo wa CHADEMA, maana hata LEMA amekuwa akitamka maneno haya kwa kuyarudia rudia mara kwa mara. Ila haipendezi Msomi kama Silinde kuzungumza hivi. Bora angewaachia LEMA au SUGU waongee.
 
CHAI CHUNGU

CHAI CHUNGU

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2012
Messages
7,139
Likes
121
Points
160
Age
39
CHAI CHUNGU

CHAI CHUNGU

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2012
7,139 121 160
Huyo mburula anataka tuishi hivi siyo!
 
sixgates

sixgates

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2011
Messages
3,974
Likes
112
Points
145
sixgates

sixgates

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2011
3,974 112 145
Kumbe maneno ya huyu mpuuzi silinde, ccm ndio chaguo la walio wengi, huo udicteta upo chadema. Asitake kuiingiza nchi katk machafuko
 

Forum statistics

Threads 1,249,654
Members 480,983
Posts 29,706,325