Daudi Mwakawago afariki Dunia


Status
Not open for further replies.
S

Sir Leem

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
576
Likes
44
Points
45
S

Sir Leem

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
576 44 45
mwakawago.jpg


Mwanasiasa Mkongwe nchini Balozi Daudi Mwakawago amefariki dunia Jijini Dar e salaam.

Mwakawago alipata kushika nyadhifa mabli mbali za Kiasiasa nchini, Ubunge Iringa Mjini, Uwaziri, Balozi wa Kudumu UN
Balozi Mwakawago amepata kushika nyadhifa mbalimbali za kisiasa na kiserikali enzi ya uhai wake, zikiwemo za kimataifa.

Amepata kuwa mbunge wa Iringa Mjini kwa miaka mingi, Waziri katika Serikali ya Awamu ya Kwanza nay a Pili pamoja na kuwa Balozi wa Kudumu wa Tanzania katika Umoja wa Mataifa kabla ya kumpisha Balozi Augustine Mahiga anayeshikilia wadhifa huo hadi sasa.

Mwakawago alizaliwa mkoani Iringa mwaka 1939 na kupata elimu katika vyuo vikuu tofauti vya ndani na nje ya nchi vikiwemo Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Makerere cha Uganda na Manchester cha Uingereza.

Baada ya kumaliza masomo yake Makerere, Balozi Mwakawago alikwenda kufanya kazi ya ualimu katika kilichokuwa Chuo cha Itikadi cha Chama cha Mapinduzi, Kivukoni na baadaye kuwa mkuu wa chuo hicho ambacho sasa kinaitwa Chuo cha Sayansi ya Jamii Kivukoni.

Aidha, Balozi Mwakawago amepata kushika nyadhifa kadhaa za kisiasa kwa miaka 20, akiwakilisha asasi tofauti zikiwemo za vyuo vikuu, vyama vya wafanyakazi na katika jimbo lake la uchaguzi la Iringa.

Serikalini, Balozi Mwakawago alishika nafasi mbalimbali ikiwemo ya uwaziri katika wizara mbalimbali ambazo ni Wizara ya Habari, Michezo na Utamaduni; Wizara ya Kazi; Wizara ya Utumishi, pamoja na Wizara ya Viwanda na Biashara.

Mwaka 1980 hadi 1982, Balozi Mwakawago aliteuliwa kuwa Katibu Mkuu wa CCM akichukua nafasi iliyokuwa ikishikiliwa na Paul Mhaiki (sasa marehemu), baadaye akateuliwa kuwa Balozi wa Tanzania nchini Italia kuanzia mwaka 1991 hadi 1993.

Utumishi wake haukukomea hapo, kwani mwaka 1994 hadi 2003 alikuwa Balozi wa Kudumu wa Tanzania katika Umoja wa Mataifa na baadaye akawa mwakilishi wa Umoja wa Mataifa nchini Sierra Leone kutoka mwaka 2004 hadi 2005.

Pamoja na kustaafu, Umoja wa Mataifa umekuwa ukimtumia kama mmoja wa wakufunzi wake katika kutoa mafunzo kwa viongozi wa baadaye katika umoja huo.

Aidha, amekuwa akishughulika na asasi ya kimataifa isiyokuwa ya kiserikali ya Miracle Corners of the World (MCW) yenye maskani yake nchini Marekani, ambapo kupitia asasi hiyo alikuwa akishughulikia uongozi wa vijana kidunia katika maeneo yenye matatizo ya kisiasa kama Mashariki ya Kati na katika nchi zilizopita katika migogoro ya kivita.

Balozi Mwakawago alikuwa mzalendo wa kweli, na hivi karibuni alikuwa akichangia mijadala na kuelezea kuhusu maadili ya uongozi, huku akipinga tabia ya ufisadi ya baadhi ya viongozi ambayo imeifanya serikali ionekane haifai.
 
L

libaba PM

Senior Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
102
Likes
2
Points
0
L

libaba PM

Senior Member
Joined Nov 25, 2009
102 2 0
pumzika kwa amani Mwakawago
 
B

Babuyao

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2009
Messages
1,734
Likes
31
Points
145
B

Babuyao

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2009
1,734 31 145
RIP Mwakawago. Poleni wafiwa wote. Mungu awafariji katika wakati huu wa msiba.
 
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
5,137
Likes
576
Points
280
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
5,137 576 280
RIP Daudi Mwakawago... Pole familia ya marehemu.
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,866
Likes
291
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,866 291 180
RIP - Mzee Mwakawago

Poleni wanafamilia
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,387
Likes
3,999
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,387 3,999 280
RIP Daud Mwakawango.
 
N

Nyauba

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
1,098
Likes
8
Points
135
N

Nyauba

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
1,098 8 135
RIP Mr David Mwakawago.

Majuzi nilimshuhudia kwenye tv talk show ya MaryRose Star TV..
 
akashube

akashube

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2009
Messages
411
Likes
3
Points
33
akashube

akashube

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2009
411 3 33
Mwanasiasa Mkongwe nchini Balozi Daudi Mwakawago amefariki dunia Jijini Dar e salaam
Mwakawago alipata kushika nyadhifa mabli mbali za Kiasiasa nchini,Ubunge Iringa Mjini,Uwaziri,Balozi wa Kudumu UN
Alikuwepo!!!????...Siku hizi nimeshasahau nani yupo na nani kashaondoka!
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,663
Likes
1,975
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,663 1,975 280
Mwanasiasa Mkongwe nchini Balozi Daudi Mwakawago amefariki dunia Jijini Dar e salaam.

Mwakawago alipata kushika nyadhifa mabli mbali za Kiasiasa nchini, Ubunge Iringa Mjini, Uwaziri, Balozi wa Kudumu UN
Mungu ailaze Roho ya Marehemu Mahala pema peponi.Ameni
 
Ndanda to Lomwe

Ndanda to Lomwe

Member
Joined
Aug 7, 2008
Messages
31
Likes
0
Points
0
Ndanda to Lomwe

Ndanda to Lomwe

Member
Joined Aug 7, 2008
31 0 0
RIP mzee wetu mwakawago,nakumbuka alitoa mchango mzuri kwenye kongamano la mwalimu Nyerere foundtion lililofanyika mwishoni mwa mwaka jana amabalo viongozi wetu wengi walilibeza sana.
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
RIP mwakwago.....................mzalendo wa kweli...................
 
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2009
Messages
3,873
Likes
654
Points
280
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2009
3,873 654 280
Du! hata mimi nilimshuhudia star tv kwenye kipindi cha Mary rose Talk show,akiongelea kuhusu maadili.Alitoa ujumbe mzito kuhusu mafisadi na wezi wa raslimali za taifa.PUMZIKA MZEE!!!!!!!!!!!!
 
Shadow

Shadow

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2008
Messages
2,907
Likes
71
Points
145
Shadow

Shadow

JF-Expert Member
Joined May 19, 2008
2,907 71 145
DaudiMwakawago_000.JPG

Late H.E Balozi Mwakawago
Poleni wafiwa. Bwana Ametoa na Bwana Ametwaa.
 
Kilasara

Kilasara

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2008
Messages
578
Likes
7
Points
0
Kilasara

Kilasara

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2008
578 7 0
Tulifahamiana na Daudi Mwakawago na alikuwa Mzalendo wa kweli. Nilifurahia sana mijadala tulioshiriki pamoja.

Poleni wote wafiwa. Mungu awafariji na kuwaimarisha wakati huu mgumu.

Roho ya marehemu ipumzike mahala pema milele. AMEN.
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
89
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 89 0
- Ni jana tu nilipata info kwamba amepelekwa Nairobi ghafla, loh! Mungu amuweke pema, aliwahi kuwa jirani yangu nikiwa mtoto na mama yangu mzazi alikuwa secretary wake wa muda mrefu sana enzi hizo akiwa Mkuu wa Chuo Cha Kivukoni College kabla hakijawa cha CCM, na later in life he became my close friend, lakini as a political leader nitasema hukumu yangu later kwa sasa ngoja nimkumbuke kwanza he was a good man at heart!

- Salam zangu za rambi rambi kwa familia nzima Wakuu Kiye, Lulu, Tagge, Imani na Patrim, pamoja na mama, Mungu awape nguvu na busara katika hiki kipindi kigumu sana kwenu na sisi wote tuliomjua marehemu kwa karibu, poleni sana na tupo wote.

- Bwana ametoa na pia ametwaa, kazi ya Mungu haina makosa.

Respect.


FMEs!
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
58
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 58 145
RIP Mwakawago na pole kwa ndugu na marafiki wote.
 
SHUPAZA

SHUPAZA

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2009
Messages
548
Likes
4
Points
35
SHUPAZA

SHUPAZA

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2009
548 4 35
Ndio namkumbuka huyu mzee
RIP mzee mwakawago
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,215,205
Members 463,075
Posts 28,539,276