DAR: Polisi yapiga marufuku mazoezi ya kukimbia 'Jogging' barabarani bila kupata vibali | Page 5 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DAR: Polisi yapiga marufuku mazoezi ya kukimbia 'Jogging' barabarani bila kupata vibali

Discussion in 'Sports' started by Ghazwat, Mar 6, 2018.

  1. Ghazwat

    Ghazwat JF-Expert Member

    #1
    Mar 6, 2018
    Joined: Oct 4, 2015
    Messages: 16,571
    Likes Received: 48,922
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Kikosi cha usalama barabarani mkoa wa Dar es salaam, kimepiga marufuku vikundi vyovyote vinavyoathiri vikiwemo vile vya mazoezi ya kukimbia bila kupata kibali.

    Mkuu wa kikosi cha usalama barabarani mkoa huo Marison Mwakyoma ametoa maelekezo hayo wakati akizungumza katika mahojiano ya ana kwa ana na HabariLeo, jijini Dar es salaam leo Jumanne.

    Ameshauri kuwa ili kikundi kiweze kufanya jambo lolote ambalo kwa namna moja ama nyingine litaathiri matumizi ya barabara ni lazima kipate kibali kutoka kwa mkuu wa Jeshi la Polisi.

    Marufuku hiyo imetolewa baada ya uwepo wa vikundi maarufu vya Jogging ambavyo vimekuwa vikifanya mazoezi katikati ya barabara jambo ambalo linaathiri matumizi ya barabara.

    Chanzo: Habarileo
     
  2. Kamukhm

    Kamukhm JF-Expert Member

    #81
    Mar 7, 2018
    Joined: Aug 30, 2015
    Messages: 878
    Likes Received: 994
    Trophy Points: 180
    Asante Mungu.. Hakuna kitu kinakera kama hawa ndugu zetu wanapita asubuhi na makelele mengiii watu weekend ndio tunapumzika.. Nilikuwa naudhika sana..

    Pita kimya kimya fika uwanjani au baharini fanya mazoezi ukimaliza rudi kwenu... Watu wanaacha uwanja temeke wakuja posta mazoezi gani hayo.
     
  3. LUSAJO L.M.

    LUSAJO L.M. JF-Expert Member

    #82
    Mar 7, 2018
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 227
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mzee hujawahi kutana na hivi vikubdi vimeziba njia na wewe unataka wahi kazini. Tuulize wakazi tunaotumia njia ya Ununio ukibahatika kukutana na hawa waungwana foleni yake.
     
  4. Kamukhm

    Kamukhm JF-Expert Member

    #83
    Mar 7, 2018
    Joined: Aug 30, 2015
    Messages: 878
    Likes Received: 994
    Trophy Points: 180
    Ubarikiwe. Sana. Mtu unawahi halafu majobless tupu kiburi kingi kunakipindi na ugonvi huku mjini..wengine watoto.. Madili f tena wako nje ya majumbani mwao wanakuwa machokoraa tuu..

    Watu wanatoka temeke keko wanapita barabara zamjini humu full vurugu.. Wanaacha viwanja chungu mbovu huko watokako mashuleni, mwembe Yanga, uwanja wa taifa.. Na naamini kila sehemu wanaviwanja kwann wasiende huko?!
     
  5. Wervemarcel

    Wervemarcel JF-Expert Member

    #84
    Mar 7, 2018
    Joined: Apr 10, 2015
    Messages: 1,746
    Likes Received: 1,694
    Trophy Points: 280
    Mkuu Dushe Ya Wababa Na Vijana Inakupa Nyege? Kabla Sijaendelea We Ni Ke Au Me?
     
  6. Mdomo bakuli

    Mdomo bakuli JF-Expert Member

    #85
    Mar 7, 2018
    Joined: Jan 7, 2017
    Messages: 1,210
    Likes Received: 1,495
    Trophy Points: 280
    Waruhusiwe tu ila watumie service roads na kule ambako hakuna service Road watumie barabara ambazo sio njia kuu ya magari
     
  7. A man with no name

    A man with no name JF-Expert Member

    #86
    Mar 7, 2018
    Joined: May 7, 2017
    Messages: 438
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 80
    This is Tanzania Bhana
     
  8. kanyela mumo

    kanyela mumo JF-Expert Member

    #87
    Mar 7, 2018
    Joined: Jun 16, 2016
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1,088
    Trophy Points: 280
    Sheria zetu zipo wazi kabisa.. kusanyiko lolote lazima liwe na kibali, na hii hizi taratibu zipo toka zamani sema watu walikuwa wanaleta mazoea kwenye Taratibu na Sheria
     
  9. Kamukhm

    Kamukhm JF-Expert Member

    #88
    Mar 7, 2018
    Joined: Aug 30, 2015
    Messages: 878
    Likes Received: 994
    Trophy Points: 180
    Mkuu kila kitu kinapaswa kufanywa kwa wakati na mahali pake. Mazoezi kama sehemu nyingine yoyote ya shughuli za kila siku zinapaswa zifanywe katika maeneo elekezi

    Ni kweli serikali inataka tufanye mazoezi.. Ila hamaanishi tusifuate utaratibu. Ili kukusanyika kwa namna yoyote ile na kundi ni kubwa tunahitaji kutoa taarifa.. Ili mamlaka zifahamu.

    Lakini pia kwa hao wanakusanyiko kuna dharura.. Ajali nk ikiwa mamlaka zinajua inakuwa na uhaisi wa kupata msaada Wa dharura unapohitajia na mamlaka zinakuwa zinajua tentatively zinadeal na kundi kubwa kiasi gani

    Tukirejea kwenye mazoezi ..wanasayansi wanakubaliana nami naposema kufanya mazoezi katika njia kuu za magari ni hatari kwa afya yako.. Mwili wako wakati wa mazoezi unahitaji hewa nyingi zaidi na mbaya ni kuwa hewa inayokuzunguka kwa wakati upo barabarani so hewa salama inapochangamana na moshi wa motokaa.

    Kweli tunataka kuboresha afya za watanzania ila ni lazima kama serikali tuzijali pia. Tumepata taarifa itakayosaidia maboresho tunaifanyika kazi.. Maana serikali inawapenda watu wake.

    Hatari zingine ni pamoja na ajali..zinazoweza kutokea wakati wa maandamano haya ya kimichezo.. Utayari wao kukabiliana na hatari hizi ..je kindi moja Liwe na ukubwa gani?! Ni baadhi ya concern tunazopaswa kuzijua ili kuepusha majanga huko mbeleni.

    Kwa Kamanda wetu anayo haki ya kuwatetea watumiaji wa barabara .. Kwa kujua kwake taarifa kama ukubwa na kundi, muda utakaotumika kupitia Barabara zetu, barabara gani zitatumika.. Anapata wasaa wa kupangilia na kusimamia Magari na waenda kwa miguu hawa na wakati mwingie anaweza kuwapa alternative routes zinakazo punguza usumbufu kwa watumiaji wa magari na hawa waenda kwa miguu.

    Swali lako LA viwanja naomba niseme.. Viwanja vipo viiiingi sana .. Kuna fukwe nyiiingi sana.. Karibia kila shule ya msingi inavyoviwanja.. Shule za sekondari zinavyo viwanja.. Tuanzie hapo. Kila mtu asogee shule ya msingi uliyopo karibu yake.

    Lakini kama unaona huko hapakubariki basi sogea viwabja vya zakhiem, kibasila, uwanja wataifa, mchicha Kule kupita reli kama ubaenda kwa limboa vipo viwanja.. Panga gari njoo mpaka Pwani ya Aghakhan , Coco, leaders, Biafra, shule ya msingi Magomeni, mlimani na Ardhi university, viwanja vya posta kijitonyama, huko ubungo ndo mapori kila kona.. Mazoezi mfanye tu hata kwako nyumbani inawezekana.

    Tukianzia huko mkuu.. Hayo maeneo tunaanza kuuona umuhimu wake yaliyoibwa tutayadai.. Na tunakoenda kuanzisha makazi mapya tutayaweka yaliyobora zaidi. Kwa mapungufu tutayaona na tutaanza kuyarekebisha.

    Wasalaam
     
  10. Scale

    Scale JF-Expert Member

    #89
    Mar 7, 2018
    Joined: Apr 6, 2014
    Messages: 1,428
    Likes Received: 1,122
    Trophy Points: 280
    Wewe ni jogger?
     
  11. w

    war boi lupa Member

    #90
    Mar 7, 2018
    Joined: Mar 6, 2018
    Messages: 9
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    Afadhal ata nakumbuka walinifany nihame mtaa fulani pale mabibo,sa 11 asubuh wanapuliz vuvuzela kuamshana af mbaya zaid n karib na dirisha la chumba changu.
    Ukiwakuta barabaran wanatia mbwembwe ili watu wawaangalie lkn hawana chochote kipya ujinga tu km n mazoez waende uwanjan.
     
  12. Jolie Jolie

    Jolie Jolie JF-Expert Member

    #91
    Mar 7, 2018
    Joined: Dec 28, 2017
    Messages: 7,501
    Likes Received: 13,557
    Trophy Points: 280
    Hawa vibali hawatadaiwa kabisa
     
  13. Jolie Jolie

    Jolie Jolie JF-Expert Member

    #92
    Mar 7, 2018
    Joined: Dec 28, 2017
    Messages: 7,501
    Likes Received: 13,557
    Trophy Points: 280
    Mfanye kwa vibali sasa
     
  14. R

    Rwebo Member

    #93
    Mar 7, 2018
    Joined: Oct 17, 2015
    Messages: 17
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 5
    Wewe me au lke sijakuelewa kabisa mkuu
     
  15. kimpango

    kimpango JF-Expert Member

    #94
    Mar 7, 2018
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 753
    Likes Received: 797
    Trophy Points: 180
    Da wamewawahi wale wa tarehe 26 mwezi wa nne walipanga waanze kama joging then mengine
     
  16. k

    kanewi JF-Expert Member

    #95
    Mar 7, 2018
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 244
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 60
    Mipango ya kuzuia jogging ya 26042018
     
  17. Didas Nbc

    Didas Nbc JF-Expert Member

    #96
    Mar 7, 2018
    Joined: Sep 21, 2014
    Messages: 437
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 80
    Pyu...pyu...pyu
     
  18. ArIeN

    ArIeN JF-Expert Member

    #97
    Mar 7, 2018
    Joined: Aug 29, 2017
    Messages: 5,080
    Likes Received: 3,336
    Trophy Points: 280
    :D:D:D
     
  19. Joseverest

    Joseverest Verified User

    #98
    Mar 7, 2018
    Joined: Sep 25, 2013
    Messages: 39,390
    Likes Received: 46,265
    Trophy Points: 280
    Jogging zenyewe unafanya unavuta moshi wa magari unajaa kwenye mapafu...woooiii

    Mara kumi wafanyie eneo la wazi lenye hewa safi
     
  20. p

    pye Chang shen JF-Expert Member

    #99
    Mar 7, 2018
    Joined: Jul 11, 2016
    Messages: 1,463
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Jambo jema sana ila waangalie na haya magari ya kuzoa taka yaani ni shida kweli siku likizoa taka mchana wanafunga kabisa bara bara yaani ni shida
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...