DAR: Kiwanda chafungiwa na NEMC


beth

beth

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
1,008
Likes
1,458
Points
280
beth

beth

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
1,008 1,458 280
Baraza la Taifa la usimamizi na hifadhi ya mazingira NEMC limefunga kiwanda cha Unga na nafaka cha Twenty 21 First Centuary kilichopo Sinza Dar es Salaam sambamba na kutozwa faini ya shilingi milioni 35.

Baraza hilo limefikia maamuzi hayo sababu kiwanda hicho kimejiendesha kwa zaidi ya miaka kumi bila cheti cha tathimini ya athari ya mazingira kinyume cha sheria huku kikimwaga vumbi kali kwenye makazi ya watu.
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
31,642
Likes
5,064
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
31,642 5,064 280
Jambo zuri kabisa.....! Japo hatua imechelewa....!
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
3,790
Likes
2,493
Points
280
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
3,790 2,493 280
safi
 
bruno castol

bruno castol

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2015
Messages
1,056
Likes
609
Points
280
bruno castol

bruno castol

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2015
1,056 609 280
Hawana lolote, wanafunga leo kesho yake jioni wanasaga kama kawa, huku mabibo walikifunga kiwanda cha wanasaga kokoto linatimka vumbi sii kawaida, jioni yake kazi kama kawa, halafu kuna cha sabuni jirani yake ukilaza gari sehemu ya wazi asubuhi ukipeleka kuosha wala hawatumii sabuni
 
2011996bd

2011996bd

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2016
Messages
271
Likes
95
Points
45
Age
21
2011996bd

2011996bd

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2016
271 95 45
Good
 
Usedcountrynewpipo

Usedcountrynewpipo

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
3,686
Likes
2,189
Points
280
Usedcountrynewpipo

Usedcountrynewpipo

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
3,686 2,189 280
Nchi ya viwanda ina changamoto nyingi sana hii!
 
W

wise-comedian

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2011
Messages
2,934
Likes
3,203
Points
280
W

wise-comedian

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2011
2,934 3,203 280
Hicho ni kiwanda cha MO?
 
sblandes

sblandes

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2010
Messages
3,138
Likes
1,304
Points
280
sblandes

sblandes

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2010
3,138 1,304 280
Viwanda vya sampuli hiyo viwe mbali na makazi ya watu.Sinza yasemekana ni eneo lilopimwa na serikali kama makazi ya binadamu,sasa inakuwaje kijengwe kiwanda kipewe leseni na kufanya kazi miaka 10?Kumbe Tanzania kutunga sheria sio kusimamia sheria.Porojo nyingi
 
misasa

misasa

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2014
Messages
7,287
Likes
3,796
Points
280
misasa

misasa

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2014
7,287 3,796 280
Iko kiwanda kidogo,sasa serikali haijatenga maeneo kwa viwanda vidogo vidogo,nahisi ata iyo faini aliyoambiwa alipe milioni 35 ndio mtaji+machine
 
F

filonos

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2011
Messages
651
Likes
70
Points
45
F

filonos

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2011
651 70 45
TATIZO NCHI HAINA MPANGILUO WA VUWANDA MBONA CHINA KILA JIMBO LINA VIWANDA VYA HAINA FULANI HATA NASI TWAWEZA ILA LUSHWA ILITAWALA MAISHA
 
F

fattys

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2014
Messages
646
Likes
237
Points
60
F

fattys

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2014
646 237 60
Sera ya kuifanya Tanzania kuwa nchi ya Viwanda na yenye Uchumi wa Kati ifikiaka 2020 ni jambo jema sana. Lakini mchakato huo unatakiwa ufanywe kwa umakini mkubwa ila usikizane na Sera na mikakati mingine ambayo nayo ni ya manufaa kwa Watanzania kwa ujumla wao. Wawekezaji kwenye sekta ya Viwanda wasegeuke miungu watu ambao wako juu ya sheria na kuwa wasiogusika na sheria za nchi.
Kuna Viwanda vingi havifuati wala kutii mashart kama yq baraza la Taifa la Mazingira- NEMC wala hawafanyi ukaguzi wa EIA na kupata vyeti. Uchafuzi wa mazingira upo juu sana na kwa ujumla hakuna public economic benefits zaidi ya maslahi binafsi kwani madhara kwa umma ni mkubwa kuliko faida. Hivyo kila jambo lifanywe kwa maslahi mapana ya nchi.
 

Forum statistics

Threads 1,235,772
Members 474,742
Posts 29,234,778