Dalili za ushindi wa CHADEMA kuingia ikulu 2015 waonyeshwa huko Zambia leo


MAGAMBA MATATU

MAGAMBA MATATU

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
617
Likes
308
Points
60
Age
33
MAGAMBA MATATU

MAGAMBA MATATU

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
617 308 60
Ushindi wa CHADEMA kuingia ikulu 2015 umeonyeshwa leo huko Zambia kwani hadi hivi sasa matokeo ya uchaguzi uliofanyika leo huko zambia wa urais unaonysha kuwa chama tawala cha MMD(Movement Multipart Democracy) kilicho chini ya Rupiah Banda kiko nyuma kwa kura kwa wastani wa asilimia 16% dhidi ya 78% ya chama cha upinzani cha PF(Patriotic Front) kilicho chini ya Michael Sata, hii ni dhahili kuwa wananchi wamechoshwa kwa kudanganywa na vyama vilivyoko madarakani,, kwa matokeo zaidi fuatilia MUVI TV YA ZAMBIA,,

Hadi naondoka mitamboni matokeo yalikuwa kama ifuaatavyo kwa mikoa yao,

Michael Sata PF, chama cha upinzani Rupiah Banda MMD chama tawala sasa.
10271 2912

9642 2794

20768 3901

14730 4509

20391 3637

10271 2912

14224 3142

13241 2317

9875 1543

16748 4323

15743 2754

Muda huu niko job mwenye matokeo zaidi kutoka MUVI TV atujuze ila hiyo ni salamu kwa CCM kutoka Zambia mnamo mwaka 2015,
Watu wa Zambia wanasema one Zambia one nation, no one can own Zambia Forever si maneno yangu bali ni maneno ya wapiga kura waliokuwa wakiimba ndani ya MUVI TV leo huko zambia.
 
Bushbaby

Bushbaby

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
1,598
Likes
114
Points
160
Bushbaby

Bushbaby

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
1,598 114 160
asante mkuu kwa taarifa, Tz na wengine wakae mkao wa kuliwa....
 
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
5,150
Likes
2,592
Points
280
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined Aug 12, 2011
5,150 2,592 280
Ushindi kwa katiba hii na tume hiihii ya Rajabu Kiravu?
Kwanza katiba ndipo mambo mengine yatajipa...
 
Fredrick Sanga

Fredrick Sanga

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2011
Messages
3,149
Likes
19
Points
135
Fredrick Sanga

Fredrick Sanga

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2011
3,149 19 135
Habari ndio hito.
 
M

MaMkwe

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2007
Messages
284
Likes
3
Points
0
M

MaMkwe

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2007
284 3 0
Ushindi wa CHADEMA kuingia ikulu 2015 umeonyeshwa leo huko Zambia kwani hadi hivi sasa matokeo ya uchaguzi uliofanyika leo huko zambia wa urais unaonysha kuwa chama tawala cha MMD(Movement Multipart Democracy) kilicho chini ya Rupiah Banda kiko nyuma kwa kura kwa wastani wa asilimia 16% dhidi ya 78% ya chama cha upinzani cha PF(Patriotic Front) kilicho chini ya Michael Sata, hii ni dhahili kuwa wananchi wamechoshwa kwa kudanganywa na vyama vilivyoko madarakani,, kwa matokeo zaidi fuatilia MUVI TV YA ZAMBIA,,

Hadi naondoka mitamboni matokeo yalikuwa kama ifuaatavyo kwa mikoa yao,

Michael Sata PF, chama cha upinzani Rupiah Banda MMD chama tawala sasa.
10271 2912

9642 2794

20768 3901

14730 4509

20391 3637

10271 2912

14224 3142

13241 2317

9875 1543

16748 4323

15743 2754

Muda huu niko job mwenye matokeo zaidi kutoka MUVI TV atujuze ila hiyo ni salamu kwa CCM kutoka Zambia mnamo mwaka 2015,
Watu wa Zambia wanasema one Zambia one nation, no one can own Zambia Forever si maneno yangu bali ni maneno ya wapiga kura waliokuwa wakiimba ndani ya MUVI TV leo huko zambia.

Haya tuendelee kuishi kwa matumaini. Lakini zambia hakuna aliyekwidwa gauni wala shati. Ustaarabu mtupu
 
M

mwacheni77

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
764
Likes
70
Points
45
M

mwacheni77

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
764 70 45
Good job mabadiliko muhimu na ndio chachu ya maendeleo
 
Pelekaroho

Pelekaroho

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2010
Messages
1,562
Likes
123
Points
160
Pelekaroho

Pelekaroho

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2010
1,562 123 160
Safi saana nimeipenda hiyo, this shows that freedom is on our way!!!
 
M

mkweli1961

Senior Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
148
Likes
18
Points
35
M

mkweli1961

Senior Member
Joined Nov 9, 2010
148 18 35
Nafikiri hayo uliyotoa nimatokeo sehemu ambayo Chama Cha Upinzani cha Bwana Sata kinakubalika. Tusubiri matokeo yote.
 
N

Ngonini

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2010
Messages
2,024
Likes
8
Points
135
N

Ngonini

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2010
2,024 8 135
Nafikiri hayo uliyotoa nimatokeo sehemu ambayo Chama Cha Upinzani cha Bwana Sata kinakubalika. Tusubiri matokeo yote.
Hiyo ni mikoa zaidi ya kumi na ananing'inia vile atazitoa wapi kira nyingi hivyo anyaway sijui zambia wana mikoa mingapi ila naona kama kaachwa mbali sana. Ndiyo maana alisema washabiki wake wasishangilie mpaka kipenga cha mwisho
 
C

chama

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2010
Messages
8,005
Likes
14
Points
0
C

chama

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2010
8,005 14 0
Nadhani unashindwa kuunganisha hesabu, watanzania wamechoshwa na CCM kinachowakwamisha ni utitiri wa vyama vya upinzani ambavyo siku vimekuwa ni tatizo. Inaonekana wapinzani wa Zambia wamekuwa na sauti moja dhidi ya chama tawala. Huku kwetu bado ni hadithi wapinzani wamelenga kwenye ruzuku zaidi matokeo yake kila chaguzi CCM tunashinda kwasababu ya uroho wa madaraka unaonyeshwa na viongozi wa upinzani, ushahidi unajionyesha Igunga laiti kama wapinzani wangeweka mgombea mmoja nadhani CCM tungekubali matokeo na tusingeshiriki hata uchaguzi wenyewe.

Chama
Gongo la Mboto DSM.
 
MwanaCBE

MwanaCBE

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2009
Messages
1,772
Likes
539
Points
280
MwanaCBE

MwanaCBE

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2009
1,772 539 280
Nadhani unashindwa kuunganisha hesabu, watanzania wamechoshwa na CCM kinachowakwamisha ni utitiri wa vyama vya upinzani ambavyo siku vimekuwa ni tatizo. Inaonekana wapinzani wa Zambia wamekuwa na sauti moja dhidi ya chama tawala. Huku kwetu bado ni hadithi wapinzani wamelenga kwenye ruzuku zaidi matokeo yake kila chaguzi CCM tunashinda kwasababu ya uroho wa madaraka unaonyeshwa na viongozi wa upinzani, ushahidi unajionyesha Igunga laiti kama wapinzani wangeweka mgombea mmoja nadhani CCM tungekubali matokeo na tusingeshiriki hata uchaguzi wenyewe.

Chama
Gongo la Mboto DSM.
Waungane mala ngapi?? Ccm na mkewe na watoto wake washaungana huko bungeni dhidi ya chadema, sasa muungano upi unaoutaka wewe!!?
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Nadhani unashindwa kuunganisha hesabu, watanzania wamechoshwa na CCM kinachowakwamisha ni utitiri wa vyama vya upinzani ambavyo siku vimekuwa ni tatizo. Inaonekana wapinzani wa Zambia wamekuwa na sauti moja dhidi ya chama tawala. Huku kwetu bado ni hadithi wapinzani wamelenga kwenye ruzuku zaidi matokeo yake kila chaguzi CCM tunashinda kwasababu ya uroho wa madaraka unaonyeshwa na viongozi wa upinzani, ushahidi unajionyesha Igunga laiti kama wapinzani wangeweka mgombea mmoja nadhani CCM tungekubali matokeo na tusingeshiriki hata uchaguzi wenyewe.

Chama
Gongo la Mboto DSM.
Mkuu hii wengi wanaileta hii ya kuwa na vyama vingi katika uchaguzi kama sababu lakini ni uongo wa watu wasiofuatilia vizuri. Hii yetu ndio demokrasia ya kweli. Anayeshinda bila zengwe ndiye mshindi wa kweli na ndiye anakuwa chaguo la wengi.

Ni vizuri ieleweke kuwa ccm ni chama kama vyama vingine katika race hii na wananchi ndio wachaguaji. Kama wananchi wanahitaji ccm bado hata kama vingekuwa vyama viwili tu kingeshinda. Kuna ushahidi wa wazi ambao unaonyesha kuwa viliwahi kushiriki vyama vichache na ccm ikashinda na kuna majimbo viliwahi kushiriki vyama zaidi ya vitatu na ccm ikabwagwa chini. Hivyo basi wananchi kama wataelewa haki yao na hawatakubali kuraghaiwa kwa vizawadi na ahadi hewa za maendeleo yasiyokuwepo na pale katiba itakaporekebishwa ili kuiondoa hii tume ya wizi wa kura inayochaguliwa na mwenyekiti wa ccm, hapo ndipo kutakuwa na mwisho wa ccm. Bila hivyo hata kama ukiweka vyama viwili tu, itashinda ccm.
 
MAGAMBA MATATU

MAGAMBA MATATU

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
617
Likes
308
Points
60
Age
33
MAGAMBA MATATU

MAGAMBA MATATU

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
617 308 60
Vote counting continues in Zambia from Tuesday's general elections. Partial results show an early lead by main challenger Michael Sata of the Patriotic Front party. He has 42 percent of the vote compared to 35 percent for President Rupiah Banda of the ruling Movement for Multiparty Democracy and 18 percent for a candidate of the UPND party.
According to the Electoral Commission of Zambia (ECZ), the results are based on a tally of 133 of the country's 150 constituencies




Source is VOA NEWS ndani ya mtandao,,, yani 133 ni majimbo yanayoonyesha hadi sasa kuwa Michael Sata anaongoza na jumla ya majimbo ni 150,.
 
MAGAMBA MATATU

MAGAMBA MATATU

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
617
Likes
308
Points
60
Age
33
MAGAMBA MATATU

MAGAMBA MATATU

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
617 308 60
Nadhani unashindwa kuunganisha hesabu, watanzania wamechoshwa na CCM kinachowakwamisha ni utitiri wa vyama vya upinzani ambavyo siku vimekuwa ni tatizo. Inaonekana wapinzani wa Zambia wamekuwa na sauti moja dhidi ya chama tawala. Huku kwetu bado ni hadithi wapinzani wamelenga kwenye ruzuku zaidi matokeo yake kila chaguzi CCM tunashinda kwasababu ya uroho wa madaraka unaonyeshwa na viongozi wa upinzani, ushahidi unajionyesha Igunga laiti kama wapinzani wangeweka mgombea mmoja nadhani CCM tungekubali matokeo na tusingeshiriki hata uchaguzi wenyewe.


Hapana siyo kuwa zambia wana mmuuunganiko qwa vyama vya upinzani no hadi leo wanapiga kura kulikuwa na idadi ya vyama kama 8 au 9 na chama kilichofuatia kwa asilima ya kura hadi sasa baada ya kile kilichokuwa madarakani ni UNPD chenye 18% hadi sasa huku MMD kilichoko madarakani kina 35% na PF cha bwana Michael Sata kina 42% ni maamzi tuu ya wananchi...
 
CR wa PROB

CR wa PROB

Senior Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
170
Likes
1
Points
0
Age
98
CR wa PROB

CR wa PROB

Senior Member
Joined Sep 21, 2011
170 1 0
ukiona mwenzako unanyolewa wewe.............!!!!!
 
Uncle Rukus

Uncle Rukus

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2010
Messages
2,429
Likes
9
Points
0
Uncle Rukus

Uncle Rukus

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2010
2,429 9 0
Nadhani unashindwa kuunganisha hesabu, watanzania wamechoshwa na CCM kinachowakwamisha ni utitiri wa vyama vya upinzani ambavyo siku vimekuwa ni tatizo. Inaonekana wapinzani wa Zambia wamekuwa na sauti moja dhidi ya chama tawala. Huku kwetu bado ni hadithi wapinzani wamelenga kwenye ruzuku zaidi matokeo yake kila chaguzi CCM tunashinda kwasababu ya uroho wa madaraka unaonyeshwa na viongozi wa upinzani, ushahidi unajionyesha Igunga laiti kama wapinzani wangeweka mgombea mmoja nadhani CCM tungekubali matokeo na tusingeshiriki hata uchaguzi wenyewe.


Hapana siyo kuwa zambia wana mmuuunganiko qwa vyama vya upinzani no hadi leo wanapiga kura kulikuwa na idadi ya vyama kama 8 au 9 na chama kilichofuatia kwa asilima ya kura hadi sasa baada ya kile kilichokuwa madarakani ni UNPD chenye 18% hadi sasa huku MMD kilichoko madarakani kina 35% na PF cha bwana Michael Sata kina 42% ni maamzi tuu ya wananchi...
Mkuu, naomba utupatie link na sisi tuweze kuangalia kinacho endelea huko.... Nimejaribu kutembelea tovuti ya tume yao ya uchaguzi sijaona chochote kuhusiana na matokeo Welcome :: Electoral Commission of Zambia
 
Mpandafarasi

Mpandafarasi

Member
Joined
Dec 7, 2008
Messages
57
Likes
0
Points
0
Mpandafarasi

Mpandafarasi

Member
Joined Dec 7, 2008
57 0 0
Iwe ni hayo ya Zambia au ya Misri, mimi sijui, but what I can say ni kwamba, "YOU CAN FOOL SOME PEOPLE FOR SOMETIME BUT YOU CANT FOOL ALL THE PEOPLE ALL THE TIME" CCM haina life copyright Tanzania, ipo siku,tena siku hiyo i karibu CCM itang'oka. Kumbuka zilikuwepo ngome za Roman Empire, nani alijua zitasambaratika one day? Tazama CCM ya sasa ilivyo na tafakari ilikotoka kisha utapata jibu, but kama ni suala la kujipa matumaini tu wacha CCM iendelee kujitumainisha, hata Masha na Uwaziri wake wa makachero hakuamini pale Mwanza kuwa alibwagwa chali kama mende mchana kweupe.

Time will tell.
 
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
1,678
Likes
32
Points
145
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
1,678 32 145
kila mtanzania anaisubiri hiyo siku kwa hamu kubwa naaminii itakuwa siku kuu kubwa saana kuwahi kutokea hapa nchini
 
Duble Chris

Duble Chris

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2011
Messages
3,487
Likes
8
Points
135
Duble Chris

Duble Chris

JF-Expert Member
Joined May 28, 2011
3,487 8 135
tataizo la tz ni katiba tu
 

Forum statistics

Threads 1,236,241
Members 475,029
Posts 29,251,349